ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36887
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:01
[RE: (CFC) 100 ลป เลือกซื้อ ไรซ์ หรือเลือกซื้อ ชูอาเมนี่ + ราฟินญ่า ครับ]
จักรกลคนเกเร พิมพ์ว่า:
ไรซ์นี่การันตีได้เลยว่าไม่น่าแป้ก

ส่วนชูอาเมนี่ ผมยังหลอนภาพนักเตะญี่ปุ่นอยู่เลย มาจากโมนาโกเหมือนกันอีก  

GD-KwonJiYong พิมพ์ว่า:
ไรซ์ ตัวเดียวจบ ดีกว่าสุ่มกาชานะ  

จริง ชูอาเมนี่ นี่ ลุ้นมากว่าจะเกิดมั้ย แต่เชลซีดูจริงจังกับชูอาเมนี่มาก ผมว่าถ้าไม่เอาไรซ์ ก็ ชูอาเมนี่ นี่แหละ
ไม่น่าเป็นคนอื่นละ

หวังว่าปีเตอร์ เช็ค จะตาคมเหมือนตอนแนะนำเมนดี้นะ เพราะชูอาเมนี่ เช็คก็แนะนำมาอีกคน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2770
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:01
[RE](CFC) 100 ลป เลือกซื้อ ไรซ์ หรือเลือกซื้อ ชูอาเมนี่ + ราฟินญ่า ครับ
ผมเอาหมดเลยนะที่มีข่าว ราฟินย่าซื้อมาแทนแล้วขายสักตัวหรือคู่ไป พูกับชิเยค แต่ผมไม่เข้าใจบอร์ดจะไม่เสริมแบคซ้ายจริงๆหรอ คือมันหายไปทั้งซีซั่นเลยนะ เผลอๆจะต้นซีซั่นหน้าด้วยซ้ำชิเวลอ่ะ คือรออะไรอยู่ เห็นอลองโซ่แล้วไม่ใช่หรอ มันไม่ไหว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3951
[RE: (CFC) 100 ลป เลือกซื้อ ไรซ์ หรือเลือกซื้อ ชูอาเมนี่ + ราฟินญ่า ครับ]
ผมเชียร์ไรซ์นะ ได้อะไรหลายอย่างจากน้องข้าวเยอะอยู่นะ ไม่ต้องมาลุ้นปรับตัวกับลีคหรือชีวิตในอังกฤษเลย เป็นลอนดอนเนอร์มาตั้งแต่เด็กๆ ได้โฮมโกรน มีภาวะผู้นำสูง(ได้เป็นกัปตันขุนค้อน) ความสามารถหรือสกิลต่างๆก็อยู่ในระดับสูง ได้เปรียบเรื่องรูปร่างอีก ชินชากับเกมปะทะหนักๆของพรีเมียร์สบาย

ส่วนชูอาเมนี่ ก็คงเก่งแหละ(หลายทีมก็ตามจีบอยู่) แต่มีอคติกับตัวนอกลีคหน่อยๆ เบื่อกับนักเตะที่ปรับตัวกับพรีเมียร์ไม่ได้ ถ้าไม่ได้ไรซ์จริงๆ ก็ควรมามองตัวนี้นะ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: แฟนคลับ IU
ตอบ: 5761
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:03
[RE](CFC) 100 ลป เลือกซื้อ ไรซ์ หรือเลือกซื้อ ชูอาเมนี่ + ราฟินญ่า ครับ
Z.Zola พิมพ์ว่า:
ผมเชียร์ไรซ์นะ ได้อะไรหลายอย่างจากน้องข้าวเยอะอยู่นะ ไม่ต้องมาลุ้นปรับตัวกับลีคหรือชีวิตในอังกฤษเลย เป็นลอนดอนเนอร์มาตั้งแต่เด็กๆ ได้โฮมโกรน มีภาวะผู้นำสูง(ได้เป็นกัปตันขุนค้อน) ความสามารถหรือสกิลต่างๆก็อยู่ในระดับสูง ได้เปรียบเรื่องรูปร่างอีก ชินชากับเกมปะทะหนักๆของพรีเมียร์สบาย

ส่วนชูอาเมนี่ ก็คงเก่งแหละ(หลายทีมก็ตามจีบอยู่) แต่มีอคติกับตัวนอกลีคหน่อยๆ เบื่อกับนักเตะที่ปรับตัวกับพรีเมียร์ไม่ได้ ถ้าไม่ได้ไรซ์จริงๆ ก็ควรมามองตัวนี้นะ  

แถมยังเล่น cb ได้อีกคับ เวลาจำเป็น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:07
JengKunTep พิมพ์ว่า:
Spoil
Nakkii พิมพ์ว่า:
JengKunTep พิมพ์ว่า:
นาทีนี้ผมขอคนที่เล่นในพรีเมียมาก่อนเถอะคับ ไอ้ที่ต้องมาโยนเหรียญเสี่ยงทายพอก่อน พัก เหนือย

ขอ ไรซ์ เถอะ

แต่สำหรับผมนะ ปีนี้เราแค่โชคร้ายเรื่องการบาดเจ็บ หรือ อาจต้องพิจารณาทีมฟิตเนส

ส่วนดีลที่ผมอยากให้เกิดที่สุด ไม่ใช่ ไรซ์ หรือ ราฟินญ่า

ผมอยากให้ต่อสัญญากับรูดิเกอร์ให้ได้ก่อน

ผมมองว่าถ้าให้กลับไปเล่น ไคเป็นf9 เดียวเกมรุกมันก็กลับมาดีเอง เพราะไคทั้งเพรส ทั้งวิ่งหาพื้นที่ จับบอลดี แถมลูกลางอากาศดีไม่ได้น้อยกว่าตู้เลย ผมรู้นึกน้องมันเป็นกองหน้าละตำแหน่งอื่นมันดูไหลลื่นนะ จากเซ้นบอลน้อง

ปล. พิมแบบนี้คนจะหาว่าเป็น ceo อีกปะ55555

ปล. อีกอัน งบ 150 นี่คือที่เราคิดไว้ และต้องจบ top4 แต่ถ้าเรา ขายออกทั้งโบรยา บาคลี่ ซีเยค เงินที่มาเพิ่มส่วนนั้นมันน่าจะ 60+ เลยนะ มันคงไม่ยากเย็นอะไรถ้าจะเจียดไปเอาราฟินญ่าอีกตัว  

ผมว่างบเชลซีไม่เอาที่ขาย มารวมกับ ที่ซื้อครับ ขายส่วนขาย แต่จะตั้งงบซื้อไว้ต่างหากอยู่แล้ว
แล้วส่วนใหญ่จะ 150 เฉลี่ยๆประมาณนี้

ถ้ามันต่อ รูดิเกอร์ได้นะ มันก็มีทางที่จะออกมาเป็นไรซ์ + ราฟินญ่า ได้ แล้วเซ็นเตอร์ตัวแทนอัสปิ คริส ค่อยไปเซ็นฟรีพวก กินเทอร์ ซูเล่ มาเอา น่าจะได้อยู่

กลางตัวอื่นนอกจากไรซ์ ผมก็อยากได้ตัวในลีกส์ พวกบิซซูม่า คาลวิน ฟิลลิป จะได้ไม่เสี่ยงปรับตัว แต่ดูจากข่าว เชลซีดูจริงจังกับชูอาเมนี่มาก ดูมากกว่าดีลไรซ์อีกนะ  

กองหลังนีตราบใดที่น้าทูอยู่ ผมโคตรมั่นใจว่าใครลงก็เก่ง ตอนนี้เหมือนกลางรับเรามันชะลอเกมไม่ได้มากกว่า ถ้าเก็บรูดิเกอไว้ ละเซนฟรีซูเล่ ผมว่าโอเคเลยนะ
หลังจะมี ซิลวา รูดิเกอร์ ชาโลบา ซูเล่ ซา
แบคซ้ายก็ เบน โซ่ แมตเซ่น
แบคขวา เจม กับต้องหาอีกสักคน
กลางรับ ขอเพิ่มคนนึง ไรซ์ตัวเดียวจบ

นอกนั้นผมว่าพอไหวอยู่ แนวรุกถ้าไม่ได้ และไม่เสียใครออกไป ก็พอโอเค
ไม่งั้นก็เชียให้เป้ไปมาดริด ผมว่า psg เอาลูกากูแน่ เราอาจได้เงินก้อนใหญ่กลับมาเหมือนกันนะท่าน (สัก75ล้านปอนอย่างต่ำ) เพื่อเอาไปทุ่มซื้อหน้าเป้าสักตัว และ ราฟินย่า  

กองหลังใครยืนก็เกมส์รับพอได้นี่ใช่ระดับนึง แต่ปัญหาคือคุณภาพการขึ้นเกมส์นี่แหละ

ถ้าตัวขึ้นเกมส์ไม่เป็นมายืน ก็จะเป็นแบบ มาลอง ซาร์ ที่เกมส์รับพอได้ แต่เตะเปิด เตะสาดมั่วซั่วเสียการครองบอลกระจาย เพราะงั้นหลังทูเคิ่ลแกนอกจากเกมส์รับดีแล้ว ต้องขึ้นเกมส์ดีด้วย ไม่งั้นไม่วนเวียนอยู่กับคุนเด้ขนาดนี้ ( คุนเด้มันขึ้นเกมส์ จ่ายบอล เติมเกมส์ดี ) ซึ่งมี ซูร์เล่ เนี่ย มีสกิลจ่ายอยู่

ส่วนตัวรุก เอาจริงๆ ผมว่า ซีเย็ค พูลิซิช ค่อนข้างชัดแล้วว่าไม่เข้าแผน ยังไงก็ควรเสริม มันมีกัลลาเกอร์ที่จะกลับมายืนกลางรุกได้คนนึง แต่ตัวนี้ผมว่าทรงๆเมาท์ เอาไว้โรเตชั่นกับเมาท์ได้อยู่ เพราะงั้นอีกตัวน่าเสริมสายเลี้ยงมากกว่าผมเลยอยากได้ ราฟินญ่า ที่เลี้ยงดี จ่ายดี เข้ามาเพิ่ม

ส่วนลูกากู ถ้าปารีสซื้อราคาดีก็ขาย ถ้าเป็นดีลใหญ่แบบนี้น่าจะโยกงบจากรายรับมาซื้อใหม่แทนได้อยู่

1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:09
thary199 พิมพ์ว่า:
ผมเอาหมดเลยนะที่มีข่าว ราฟินย่าซื้อมาแทนแล้วขายสักตัวหรือคู่ไป พูกับชิเยค แต่ผมไม่เข้าใจบอร์ดจะไม่เสริมแบคซ้ายจริงๆหรอ คือมันหายไปทั้งซีซั่นเลยนะ เผลอๆจะต้นซีซั่นหน้าด้วยซ้ำชิเวลอ่ะ คือรออะไรอยู่ เห็นอลองโซ่แล้วไม่ใช่หรอ มันไม่ไหว  

ปัญหาคือจะขายได้มั้ยนี่แหละ เทรนด์ตอนนี้คือ ยืม+ออฟชั่นซื้อขาด ซึ่งซีเย็ค น่าจะทรงนี้ ยืม+ซื้อขาด
ส่วนพูลิซิชอาจจะมีคนซื้อเลย แต่ผมว่าไม่เกิน 40 ล้าน

ส่วนแบ๊คซ้าย ผมก็หงุดหงิดบอร์ดครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:11
thz- พิมพ์ว่า:
ทำไมปืนไม่ไปสนใจไรซ์บ้างนะ ตำแหน่งนี่ทีมก้อขาดด้วย
แต่ผมมองไง ไรส์น่าจะเสร็จเชลซีอะ เพราะในลีคไม่มีข่าวกับทีมอื่นเลยด้วย

ไรซ์ นี่มีข่าวหมดเลยครับ แมนยู แมนซิ เชลซี แต่น่าจะแพงแน่ๆ 100 ลป ต้องมีอะตลาดหน้าเนี่ย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12958
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:12
ยังไงก็ต้องไรส์ กับ ราฟินญ่า

เกเรๆแบบ ริชาลิสันก็ชอบนะ

ปีกแบบโพเดนซ์ก็พอได้ แต่ตัวเล็กไป

กลางผมยังชั่งใจว่ากัลลาเกอร์จะดีพอมั้ย และจะลงตรงไหน บอร์ดจะไม่เอาไรซ์เพราะเด็กคนนี้แหละ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2021
ตอบ: 1569
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:16
ถูกแบนแล้ว
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
จุดสตาร์ทความสำเร็จของทีมที่ยิ่งใหญ่หลายครั้งมาจากตำแหน่งกองกลางตัวรับนี่แหละ

แมนฯยูไนเต็ดขึ้นมาครองเกาะอังกฤษได้ เพราะทุ่มเงินซื้อรอย คีนมา

อาร์เซน่อลก็ต้อนรับรีเควสของเวงเกอร์ก่อนรับงานด้วยปราทิค วิเอร่า

เชลซีเปลี่ยนจากทีมกลางตารางมาเป็นทีมระดับแชมเปี้ยนด้วย โคล้ด มาเกเกเล่

แมนฯยูไนเต็ดที่พลาดแชมป์ลีคมาติดกัน 3 ปีหลังจากความโรยราของคีน พอได้คาร์ริคมาแทนก็ได้แชมป์ทันทีในปีแรก

เลสเตอร์คว้าแชมป์ได้ด้วยการมาของเอ็นโกโล่ กองเต้ และตอกย้ำด้วยการมาที่เชลซีอีกรอบ

ลิเวอร์พูลของเจอร์เก้น คล็อปป์เป็นทีมที่ไม่มีความคงเส้นคงว่า จนได้ฟาบินโญ่มาเข้าทีมแล้วจบด้วยการคว้าแชมป์ลีคครั้งแรกในรอบ 30 ปี

ตำแหน่งกองกลางตัวรับคือกระดูกสันหลังของทีม แทบจะเป็นคนกำหนดระดับทีมเลย

ดีแคลน ไรซ์ไม่ว่าใครได้ไปอยู่ทีมไหน ก็ยกระดับแน่ๆ แต่ชูอาเมนี่ก็ต้องลุ้นอีกหน่อยว่าเล่นได้จริงหรือเปล่า หรือจะเป็นแค่บากาโยโก้อีกคน  

เห็นด้วยเลยเรื่องกองกลางตัวรับ
บาร์ซ่า พอได้บุสเกสมา ก็ต่างดาวอย่างที่เห็น
หรือ แมดริด ได้คาเซมิโรมาเล่นกับโครส โมดริช คือ UCL 3 สมัยติด
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2006
ตอบ: 6997
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:17

ราฟินญ่าตอนนี้อันดับต้นๆเลยเล่นบอลฉลาด เพื่อนเล่นง่ายแถมยิงดีอีก
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:18
jongzeang พิมพ์ว่า:
ยังไงก็ต้องไรส์ กับ ราฟินญ่า

เกเรๆแบบ ริชาลิสันก็ชอบนะ

ปีกแบบโพเดนซ์ก็พอได้ แต่ตัวเล็กไป

กลางผมยังชั่งใจว่ากัลลาเกอร์จะดีพอมั้ย และจะลงตรงไหน บอร์ดจะไม่เอาไรซ์เพราะเด็กคนนี้แหละ  

ไรซ์ 100 ราฟินญ่า 50 ใจจริงผมก็อยากได้ครบๆเลย แต่ไม่รู้งบพอมั้ย เพราะต้องเหลือไปถมตรงกองหลังที่จะหมดสัญญา ไหนจะแบ๊คซ้ายขวาสำรองอีก เยอะเลยครับ

กัลลาเกอร์ นี่ ผมว่าน่าดันเล่นกลางรุก ถ้าเอามายืนกลาง แผนปัจจุบันนี้นะ ผมว่ากลางอีกตัวต้องรับดีพอสมควรเลย ( ไรซ์ กองเต้ ไรพวกนี้ ) เพราะกัลลาเกอร์เด่นมากๆตรงเกมส์รุก สอดเข้าไปยิงในกรอบดี ที่่ พาเลซ เล่น 4-3-3 กลางอีก 2 คน เน้นตัวรับจ๋าหน่อย พวกคูยาเต้ + แมคอาเธอร์ กัลลาเกอร์เลยเติมได้ถนัดๆหน่อย ถ้าเอามาเล่นแผนกลาง 2 กลัวจะต้องมาพะวงเกมส์รับมากจนไม่ได้เติมเกมส์รุกแบบที่ถนัด ก็จะใช้ไม่ถูกวิธี ไม่เกิดอีก
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 1329
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:25
(CFC) 100 ลป เลือกซื้อ ไรซ์ หรือเลือกซื้อ ชูอาเมนี่ + ราฟินญ่า ครับ
อันดับแรกอยากให้เจรจาดีลกับ Rice ก่อน

ถ้าสู้ค่าตัวไม่ไหวจริงๆ ค่อยเป็น Tchouameni

เพราะ Rice ไม่ต้องพิสูจน์อะไรแล้ว

แถมปัจจุบันอัพเกรดเป็นตัว B2B ไปแล้ว

ครองบอลได้ เลี้ยงบอลได้ จ่ายบอลได้

มีจังหวะทะลุไปยิงประตูอยู่บ่อยๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
สายลม แสงแดด
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:26
YouWe พิมพ์ว่า:
อันดับแรกอยากให้เจรจาดีลกับ Rice ก่อน

ถ้าสู้ค่าตัวไม่ไหวจริงๆ ค่อยเป็น Tchouameni

เพราะ Rice ไม่ต้องพิสูจน์อะไรแล้ว

แถมปัจจุบันอัพเกรดเป็นตัว B2B ไปแล้ว

ครองบอลได้ เลี้ยงบอลได้ จ่ายบอลได้

มีจังหวะทะลุไปยิงประตูอยู่บ่อยๆ

ผมก็อยากได้ไรซ์นะ แต่ดูๆถ้าถึง 100 เชลซีจะไม่เอานี่ซิ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2471
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:27
(CFC) 100 ลป เลือกซื้อ ไรซ์ หรือเลือกซื้อ ชูอาเมนี่ + ราฟินญ่า ครับ
ไรซ์ดีกว่าครับ

ราฟินญ่า ผมว่าไม่ได้ดีไปกว่าที่มีอยู่ขนาดนั้นครับ ขอแค่ตัวที่มีเล่นได้ตามฟอร์ม + มั่นใจครับ

ผมแฟนแมนยู คิดว่ามีเงินเท่าไหร่ทุ่มเอา ไรซ์ ไปเลย ตัวบุกมันดีอยู่แล้ว ขอโค้ช + แผนดีๆ ก้ไปได้

ทีมนายมีกองเต้อยู่แล้ว ปล่อยไรซ์มาเถอะ ถ้ามันจะสนิทกะเมาท์ขนาดนั้น ก้ส่งเมาท์มาให้ด้วยก้ได้นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:30
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
ไรซ์ดีกว่าครับ

ราฟินญ่า ผมว่าไม่ได้ดีไปกว่าที่มีอยู่ขนาดนั้นครับ ขอแค่ตัวที่มีเล่นได้ตามฟอร์ม + มั่นใจครับ

ผมแฟนแมนยู คิดว่ามีเงินเท่าไหร่ทุ่มเอา ไรซ์ ไปเลย ตัวบุกมันดีอยู่แล้ว ขอโค้ช + แผนดีๆ ก้ไปได้

ทีมนายมีกองเต้อยู่แล้ว ปล่อยไรซ์มาเถอะ ถ้ามันจะสนิทกะเมาท์ขนาดนั้น ก้ส่งเมาท์มาให้ด้วยก้ได้นะ  

กองเต้ นี่คือร่างกายแกไม่ค่อยไหวละครับ ต้องถนอมใช้สุดๆเลย ในยุคทูเคิ่ลนี่มีสถิติอยู่ว่ากองเต้ฟิตลงเตะได้แค่ 50% จากจำนวนนัดทั้งหมดเลย

ส่วนตัวรุกนี่ถ้ามันเรียกร่างก่อนย้ายมาได้ก็ดีอยู่ละครับ แต่เรียกไม่ได้ซักคน 2 ปีแล้วเล่นไม่ได้ใกล้ร่างกับทีมเก่าซักคน ( ยกเว้นตู้นะตู้พึ่งมา ) ยังไงก็ต้องเปลี่ยนนะ โดยเฉพาะ ซีเย็ค พูลิซิช นี่ผมว่ามีคนไปแน่ๆคนนึง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel