ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 4206
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 07:58
เจมี่ วาร์ดี้ ถือเป็นยอดนักเตะคนนึงของ EPL ไหมครับ
piyakun พิมพ์ว่า:

# แชมป์พรีเมียร์ลีก ( 1 สมัย )

# แชมป์เอฟเอคัพ ( 1 สมัย )

# รองเท้าทองคำ ( 1 สมัย )

# ยิงประตูติดต่อกันในลีกมากสุด ( 11 นัด )

---

ไม่ใช่แค่ตำนานเลสเตอร์ แต่เป็นตำนานพรีเมียร์ลีกด้วย

เหมาะสมควรที่จะเข้า HOF

สอบถามทีครับ ลูกนี้ใครเป็นคนจ่ายอ่ะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 4206
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 08:01
เจมี่ วาร์ดี้ ถือเป็นยอดนักเตะคนนึงของ EPL ไหมครับ
weeraapone พิมพ์ว่า:
talents1628 พิมพ์ว่า:
จะบอกว่ายืนระยะได้ดีก็พูดได้ไม่เต็มปาก เพราะเริ่มเล่นEPLตอน28
แต่ผลงานการทำประตูในลีก ระดับนั่งร่วมโต๊ะกับโอเว่นสบายๆ  

ด้วยความเคารพนะครับ ผมเด็ก arsenal และ barcelona ส่วน m.owen เขา liverpool และ r.madrid ปกติเป็นคู่แข่งกัน โดยส่วนตัวจึงไม่ได้เชียร์เขาครับ
แต่ต้องขอบอกว่าการจะบอกว่า "แต่ผลงานการทำประตูในลีก ระดับนั่งร่วมโต๊ะกับโอเว่นสบายๆ" ผมรู้สึกว่ามันไม่น่าจะถูกต้อง

j.vardy: ลง 261 ยิง 127 จ่าย 39 (เฉลี่ย 1.57 นัด : 1 ประตู)
m.owen: ลง 216 ยิง 118 จ่าย 35 (เฉลี่ย 1.41 นัด : 1 ประตู)
(นับแค่ตอนอยู่ liverpool j.vardy ยิงมากว่า 9 จ่ายมากว่า 4 ทั้งที่ลงมากว่าเกือบครึ่งร้อยนัด ถ้ารวม newcastle ลง 79 ยิง 30 จ่าย 2 ไม่น้อยนะครับ)

j.vardy: premier league 1, fa cup 1, ดาวซัลโว 1
m.owen: uefa supercup 1, uefa cup 1, fa cup 1, league cup 2, ดาวซัลโว 2 และที่สำคัญนั่นคือ บอลลงดอร์ 1
(นับแค่ตอนอยู่ liverpool เช่นเดิม ถ้ารวม man utd ก็เพิ่ม premier league 1, league cup 1 ทิ้งห่างไปอีก)

หลายท่านคิดว่า m.owen จุดเด่นคือเร็วและคม กระชากหนีหายไปยิง ความจริงไม่ใช่แค่นั้นนะครับพี่น้อง ลองหาดูคลิปไฮไลท์ดีๆครับ ดูแล้วพิจารณาอีกสักนิดครับ ดูการเข้าทำ ดูเทคนิคการยิง ยิ่งนัดไหนที่มีความกดดันสูง ไอ่เจ้าเบบี้โกล์เนี่ย ไม่กดดันกับเขาเลย พิษสงรอบตัว พลาดไม่ได้เลย BALLON D'OR ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย

ไม่ได้อยากอวย และเป็นคู่แข่ง แต่มันเก่งจริงก็ต้องยอมรับมัน เมื่อก่อนนี้เจอ liverpool โคตรกังวลเลย เคยโดนแฮททริค the god พอมาเด็กใหม่ baby goal หานนน ขอเคารพความคิดเห็นทุกท่านครับ  

ถ้านับแค่ผลงานการทำประตูตามที่เม้นบนบอก และอ้างอิงสถิติการทำประตูตามที่คุณบอก วาร์ดี้ก็ดูไม่ได้ห่างกับโอเว่นมากขนาดนั้นนี่ครับ นั่งโต๊ะเดียวกันไม่ได้เลยหรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9019
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 08:19
[RE: เจมี่ วาร์ดี้ ถือเป็นยอดนักเตะคนนึงของ EPL ไหมครับ]
อาซาร์ พิมพ์ว่า:
piyakun พิมพ์ว่า:

# แชมป์พรีเมียร์ลีก ( 1 สมัย )

# แชมป์เอฟเอคัพ ( 1 สมัย )

# รองเท้าทองคำ ( 1 สมัย )

# ยิงประตูติดต่อกันในลีกมากสุด ( 11 นัด )

---

ไม่ใช่แค่ตำนานเลสเตอร์ แต่เป็นตำนานพรีเมียร์ลีกด้วย

เหมาะสมควรที่จะเข้า HOF

สอบถามทีครับ ลูกนี้ใครเป็นคนจ่ายอ่ะครับ  

คริสเตียน ฟุชส์ ครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2009
ตอบ: 150
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 13:09
[RE: เจมี่ วาร์ดี้ ถือเป็นยอดนักเตะคนนึงของ EPL ไหมครับ]
talents1628 พิมพ์ว่า:
ด้วยความเคารพเช่นกัน ขออนุญาติ หืมมม? ก่อนเลยครับ
เบบี้โกล์คือ the best ของผมเช่นกันครับ
จุดเด่นนอกจากความเร็วก็จังหวะเข้าทำ แล้วก็ยืนตำแหน่งดีด้วย ไม่งั้นไม่ได้ไปมาดริด
ที่มาดริดผมยังมองฟอร์มเขาโอเคเลย ขนาดไม่ค่อยได้โอกาส
เพื่อความแฟร์ นับเฉพาะในลีกสูงสุดนะครับ เพราะวาร์ดี้ไม่มีบุญไปแข่ง UCL หรือ Uefa cup บ่อยๆ

วาร์ดี้ 262 นัด 127 ประตู
โอเว่น 362 นัด 163 ประตู (ลงเล่นมากกว่าร้อยนัด)

นั่งคุยกันโต๊ะเดียวไม่ได้จริงๆเหรอครับ

ผลงานยุโรปกับระดับชาติวาร์ดี้อย่างกาก แต่แชมป์EPL กับผลงานช่วงที่เจ้าตัวลงผมว่าคุยกันได้ครับ
รบกวนพิจารณาใหม่ อันนี้พูดถึงผลงานโดรวมนะครับ  

อาซาร์ พิมพ์ว่า:
ถ้านับแค่ผลงานการทำประตูตามที่เม้นบนบอก และอ้างอิงสถิติการทำประตูตามที่คุณบอก วาร์ดี้ก็ดูไม่ได้ห่างกับโอเว่นมากขนาดนั้นนี่ครับ นั่งโต๊ะเดียวกันไม่ได้เลยหรอ  

หลังจากใคร่ครวญดู กระทู้ ยอดนักเตะ EPL ผมว่าได้ครับ คือ ผมเม้นด้วยความรู้สึกแรกหลังอ่านเม้นของท่าน ภาพจำในหัวผม m.owen มันค่อนข้างไปไกล พอเห็นว่าเทียบกับ j.vardy ผู้ไม่ค่อยมี impact กับ arsenal และ barcelona ผมเลยมีภาพจำค่อนข้างต่างกันพอสมควรน่ะครับ

ข้อมูลเพิ่มเติม EPL m.owen: ลง 326 นัดนะครับ
อ้างอิง https://www.transfermarkt.com/michael-owen/leistungsdatenverein/spieler/1397
อ้างอิง https://www.premierleague.com/players/1208/Michael-Owen/stats
อ้างอิง https://fbref.com/en/players/88b3f52c/Michael-Owen
แก้ไขล่าสุดโดย weeraapone เมื่อ Sat Jan 22, 2022 13:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
In "AR" I trust, ARsene, ARsenal, bARcelona.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2009
ตอบ: 150
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 13:11

แก้ไขล่าสุดโดย weeraapone เมื่อ Sat Jan 22, 2022 13:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
In "AR" I trust, ARsene, ARsenal, bARcelona.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel