ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3843
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 21:51
[RE: Yugioh Master Duel สอบถามเรื่องเมต้าตอนนี้]
ผมชอบ ลาวาโกเลม Owner's Seal พอกลับมาดูของใหม่ๆ มีพวก Kaiju เพิ่มมา อย่างหนุกเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7221
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 11:15
[RE: Yugioh Master Duel สอบถามเรื่องเมต้าตอนนี้]
[-YNWA-] พิมพ์ว่า:
มีคลิปสอนเล่นไหมครับ

เลิกเล่นตั้งแต่สมัยการ์ตูนจบ รู้จักแค่บูชายัน เวทมน กับดัก

หลังๆมาระบบโคตรเยอะ

สายฟรีอยู่ได้ไหมครับ

deck มันสมัยใหม่มากเลยนะ ไป link xyz synchro pendulum กันมัวเลย
เดียวนี้ตั้งบอร์ดหนึ่งเทิร์น ไม่ก็สวนOTKOกันง่ายๆเลยครับ

ของมาสเตอร์ดูล ผมยังไม่ได้ไปเช็ค แต่น่าจะ ติดเมต้าหลักตอนนี้เลยมั้ง

ถ้าท่านไม่ได้เล่น/ตามในช่วง3ปีนี้ เล่นไม่ได้หรอกครับ

แล้วการ์ดเท่าที่ดูถ้าท่านไม่รู้จักการ์ดเมต้าในช่วง 5 ปีนี้ ก็เล่นลำบากอีกนั้นแหละ ต่อให้ท่านการ์ดเทพเมต้าล่าสุด
เพราะ ท่านจะไม่รู้คอมโบอีกฝ่ายว่ามันทำอะไรได้บ้าง ไม่รู้เอฟเฟคการ์ด ไม่รู้คอมโบก็ไม่รู้จะขัดยังไง

edit ผมชอบดูช่อง slamundez ในยูทูปนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Rinsama เมื่อ Sat Jan 22, 2022 11:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4867
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 11:31
ผมว่าจะลองอยู่นะ ชิลๆ

แต่คงวนอยู่แรงค์ล่างๆ เล่นเดคเก่าๆ + Trishula เอซการ์ดของผมสมัย 10 ปีก่อน
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 559
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 12:23
Yugioh Master Duel สอบถามเรื่องเมต้าตอนนี้
ใครที่คิดว่าเข้าไปจะเจอแต่พวกจัดเด็คเมต้ามาไล่ตบจนชีวิตรันทดแล้ว ผมขอแนะนำให้ไปกดเข้าร่วมกับsubreddit /masterduel ได้เลยนะครับ สมาชิกหลายๆท่านกำลังรวบรวมanti meta กับพวกhand trapมาอธิบายกันอยู่ ต่อให้เป็นเด็คธรรมดาก็ล้มเมต้าได้เพราะการ์ดเหล่านั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 97
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 13:10
2017Generation พิมพ์ว่า:
ใครที่คิดว่าเข้าไปจะเจอแต่พวกจัดเด็คเมต้ามาไล่ตบจนชีวิตรันทดแล้ว ผมขอแนะนำให้ไปกดเข้าร่วมกับsubreddit /masterduel ได้เลยนะครับ สมาชิกหลายๆท่านกำลังรวบรวมanti meta กับพวกhand trapมาอธิบายกันอยู่ ต่อให้เป็นเด็คธรรมดาก็ล้มเมต้าได้เพราะการ์ดเหล่านั้น  

ผมเคยเล่นเด็คฮีโร่ ใส่แต่การ์ดขัด พวกทัก นี่เด็คฮีโร่หรือเด็คขัด
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 559
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 13:45
Yugioh Master Duel สอบถามเรื่องเมต้าตอนนี้
poltergeist พิมพ์ว่า:
2017Generation พิมพ์ว่า:

ผมเคยเล่นเด็คฮีโร่ ใส่แต่การ์ดขัด พวกทัก นี่เด็คฮีโร่หรือเด็คขัด  

ฟิวชั่นเรียกboss monsterเป็นงานรอง triggerเป็นงานหลักสินะครับ จบเกมด้วยบับเบิ้ลแมน+ปั๊มพลังจาก3honest neos otkได้เหมือนกัน(8300)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel