ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20317
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:44
[RE: NBA การเสียบขาเข้าไปแบบนี้ถือว่ารุนแรงไหมครับ]
อยากให้มีคนสอดมันรัวๆจนมันเล่นไม่ได้มั่งจัง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักเตะอบจ.
Status: ยากแท้หยั่งถึง
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 7190
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:51
[RE]NBA การเสียบขาเข้าไปแบบนี้ถือว่ารุนแรงไหมครับ
เดินตีคู่กับ pachulia เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm dead tired.
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11602
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:58
[RE: NBA การเสียบขาเข้าไปแบบนี้ถือว่ารุนแรงไหมครับ]
ทำประจำอะ สอดขาเนี่ย เขาจะเจ็บกันหมด
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 20:07
จะว่าไงดี เล่นแรงเล่นหนักนี่พอเข้าใจ

แต่สอดขา นี่ไม่ไหวจริงๆ ขอเหยียดด้วยคำว่า "กระจอก" เลย

ถ้าเป็นนักบอลก็พวกเข้าหนัก มีขาหักกันได้อ่ะ

ถ้าได้โพส หมุนนะ มีแถมศอกตลอดอ่ะ

พี่มันก็อีกคน เล่นยิ่งน่าเกลียดกว่าน้องอีก ลองดูตอนแข่งครับ อารมณ์นักบาสลีคปินอยอ่ะ

ลีคปินอยดูมันส์นะ ศึกคนชนคน ลองหาดูกันครับ

ฝีมือดี แต่สอดขา มันก็เป็น goat ยากอยู่
1
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39629
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 20:16
[RE]NBA การเสียบขาเข้าไปแบบนี้ถือว่ารุนแรงไหมครับ
พวกสอดขา ผมโคตรเกลียด ยานนิสก็มีประวัติมาก่อน ปีที่แล้วก็เก็บไครี จะว่าไม่ตั้งใจมันก็แปลกๆนะ ภาพเยอะขนาดนี้ ผมเลยไม่เคยอยวยตัวนี้เลย เก่งจริง แต่ถ้าเล่นแบบนี้เชียร์ไม่ลง

แต่ทัวไม่ค่อยลง คนด่าน้อย ถ้าเทียบกับสวะ pachulia
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4525
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 20:43
พาชูเลียถ่อยๆยังไม่สอดขาคนอื่นบ่อยเท่ายานนิสเลย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2021
ตอบ: 244
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 21:21
o6sEnsEo พิมพ์ว่า:
ใครที่ติดภาพว่า Dirty ไปแล้ว แค่มีจังหวะใหม่เกิดขึ้นก็พร้อมจะโถมคำด่า คำสาบแช่งแล้วจริง ๆ แหละ
ผมที่ติดตามดู Giannis มาตลอดก็โอเคนะ ยอมรับแหละว่าบางจังหวะมันไม่ควรเล่น หรือเกินกว่าเหตุ
ซึ่งก็คงห้ามใครมาด่า หรือเกลียดไม่ได้อยู่แล้ว แต่อย่ามาทำตัวแบบว่าพร้อมที่จะปกป้องถ้าเป็นคนที่ตัวเองรัก
แต่พร้อมที่จะด่า ถ้าเป็นผู้เล่นทีมอื่น หรือเป็นทีมตัวเองถูกกระทำ ทั้ง ๆ ที่ตัวเองเคยปกป้องคนแบบนี้ก็พอ

จะด่าก็ด่าให้ครบ ไม่ใช่สองมาตรฐานการ ส่วนตัวผมเองก็ถือว่าเราไม่สามารถตัดสินคน ๆ นึงได้จากภาพที่เห็น
ในลีกไม่มีใครดี 100% ไม่มีใครแย่ 100% บางจังหวะมันก็มีความอยากเอาชนะกันทั้งนั้นแหละนะ

และในมุมมองของคนเล่นกีฬา ผมก็ไม่สนับสนุนการเล่นรุนแรง หรือนอกเกม เพื่อทำร้ายผู้เล่นคนอื่นเหมือนกัน
เพราะผมเองถือว่าดูการแข่งเพื่อความสนุก ไม่ได้เป็นแฟนเดนตายของทีมไหน และไม่ได้อยากเห็นใครบาดเจ็บ

มองว่า Giannis เก่งมาก ชื่นชมในความเก่งเหมือนกัน แต่การที่ผมมองว่าไม่โอเค คือมีเหตุการณ์สอดขาใส่คนอื่นให้เจ็บไป 6-7 ครั้งอะคือนี่มันไม่ใช่แล้วครับ ไม่ใช่แค่ครั้งสองครั้งนะครับ ลองไปหาดูในยูทูปเอาก็ได้ว่ามันสอดน่าเกลียดตลอด คนเขาถึงออกมาวิจารณ์กัน คือใครเล่นแรงๆน่าเกลียดๆผมก็ด่าตลอดนะครับ แต่แค่เคสยานนิสคือมันเยอะมากจริงๆ
9
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 6036
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 21:27
Tzzzz พิมพ์ว่า:
ใครที่ติดภาพว่า Dirty ไปแล้ว แค่มีจังหวะใหม่เกิดขึ้นก็พร้อมจะโถมคำด่า คำสาบแช่งแล้วจริง ๆ แหละ
ผมที่ติดตามดู Giannis มาตลอดก็โอเคนะ ยอมรับแหละว่าบางจังหวะมันไม่ควรเล่น หรือเกินกว่าเหตุ
ซึ่งก็คงห้ามใครมาด่า หรือเกลียดไม่ได้อยู่แล้ว แต่อย่ามาทำตัวแบบว่าพร้อมที่จะปกป้องถ้าเป็นคนที่ตัวเองรัก
แต่พร้อมที่จะด่า ถ้าเป็นผู้เล่นทีมอื่น หรือเป็นทีมตัวเองถูกกระทำ ทั้ง ๆ ที่ตัวเองเคยปกป้องคนแบบนี้ก็พอ

จะด่าก็ด่าให้ครบ ไม่ใช่สองมาตรฐานการ ส่วนตัวผมเองก็ถือว่าเราไม่สามารถตัดสินคน ๆ นึงได้จากภาพที่เห็น
ในลีกไม่มีใครดี 100% ไม่มีใครแย่ 100% บางจังหวะมันก็มีความอยากเอาชนะกันทั้งนั้นแหละนะ

และในมุมมองของคนเล่นกีฬา ผมก็ไม่สนับสนุนการเล่นรุนแรง หรือนอกเกม เพื่อทำร้ายผู้เล่นคนอื่นเหมือนกัน
เพราะผมเองถือว่าดูการแข่งเพื่อความสนุก ไม่ได้เป็นแฟนเดนตายของทีมไหน และไม่ได้อยากเห็นใครบาดเจ็บ

มองว่า Giannis เก่งมาก ชื่นชมในความเก่งเหมือนกัน แต่การที่ผมมองว่าไม่โอเค คือมีเหตุการณ์สอดขาใส่คนอื่นให้เจ็บไป 6-7 ครั้งอะคือนี่มันไม่ใช่แล้วครับ ไม่ใช่แค่ครั้งสองครั้งนะครับ ลองไปหาดูในยูทูปเอาก็ได้ว่ามันสอดน่าเกลียดตลอด คนเขาถึงออกมาวิจารณ์กัน คือใครเล่นแรงๆน่าเกลียดๆผมก็ด่าตลอดนะครับ แต่แค่เคสยานนิสคือมันเยอะมากจริงๆ  

คนจะด่าหรือจะเกลียด มันเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้วครับ ผมเข้าใจในจุดนี้แหละ ผมก็ห้ามใครไม่ได้
แต่แปลกใจเวลาเจอกรณีที่พอผู้เล่นทีมที่ตัวเองชอบ ทำแบบนี้กลับปกป้อง ทั้ง ๆ ที่มันกรณีเดียวกัน
คือจากที่เห็นมาในหลาย ๆ กลุ่มนะครับ เจอแบบนี้ประจำเลย ก็คิดแหละว่าสุดท้ายแล้ว
เขาแค่ไม่ชอบนักกีฬา หรือเขาไม่ชอบการเล่นนอกเกมกันแน่ - -' อันนี้แหละครับที่ผมไม่เข้าใจ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6312
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 21:49
Spoil
Tzzzz พิมพ์ว่า:

คนจะด่าหรือจะเกลียด มันเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้วครับ ผมเข้าใจในจุดนี้แหละ ผมก็ห้ามใครไม่ได้
แต่แปลกใจเวลาเจอกรณีที่พอผู้เล่นทีมที่ตัวเองชอบ ทำแบบนี้กลับปกป้อง ทั้ง ๆ ที่มันกรณีเดียวกัน
คือจากที่เห็นมาในหลาย ๆ กลุ่มนะครับ เจอแบบนี้ประจำเลย ก็คิดแหละว่าสุดท้ายแล้ว
เขาแค่ไม่ชอบนักกีฬา หรือเขาไม่ชอบการเล่นนอกเกมกันแน่ - -' อันนี้แหละครับที่ผมไม่เข้าใจ

ผมไม่ได้ตาม nba เข้าเส้นเลือดนะ แต่ถ้าคุณเห็นใครสอดบ่อยๆเท่ายานนิส คุณตั้งมู้โพสเลยสิ ผมก็อยากดู ซึ่งปีที่แล้วผมก็ด่ายานนิสเพราะตั้งใจแน่นอน
10
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3664
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 21:58
มีคนแหย่เท้าบ่อยกว่ายานนิสอีกเหรอ อยากรู้จัง เอามาแชร์หน่อย
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Forza Inter
เข้าร่วม: 25 Apr 2021
ตอบ: 837
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 22:53
ฝีมือระดับทอป ความสกปรกก็ระดับเดียวกัน
แหวนก็ได้สมใจไปแล้ว เลิกนิสัยแบบนี้ได้ยัง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 23:29

เอามาให้เป็น reference มีใครเยอะกว่านี้จัดมาเลยครับ

ดูแค่คนแรกในคลิป ขนาดดูยังเสียววาปที่ขาตัวเอง ลงแบบเต็มๆ

อย่ามาแก้ตัวนะว่า พุ่งไปบล้อคมันก็ต้องแบบนี้

คุณพุ่งไป ยกมือบัง แต่ตัวกะตีนอ่ะ เบี่ยงเลี่ยงตัวไปซ้ายไปขวาได้ ที่มีเยอะแยะ ที่ใต้ตีนมีนิดเดียว

2 ซีนแรก คือ หลุดอ่ะ ส่วนอันรองท้ายเหวี่ยงแขนดันโยคิคแล้วโดนจับฟาล์ว อันนี้มันแล้วแต่จารย์เป่าอยู่แล้ว KD Curry Harden ทำบ่อย โดนจารย์เป่าบ้าง ไม่เป่าบ้างอยู่แล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย รักเมีย รุ่น 1 เมื่อ Fri Jan 14, 2022 23:38, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5534
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 00:02
ไอ้ยาวเล่นสกปรกนานแล้ว แต่แฟนคลับมันเยอะเลยปกป้องนะ

กับฟอร์มมันดี เลยกลบเรื่องสกปรกไปได้
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4598
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 00:06
chubbii พิมพ์ว่า:
ไอ้ยาวเล่นสกปรกนานแล้ว แต่แฟนคลับมันเยอะเลยปกป้องนะ

กับฟอร์มมันดี เลยกลบเรื่องสกปรกไปได้  

มู้นี้ก็ยังมีมาปกป้องครับ ขนาดคลิปชัดแจ๋วนะ
0
0
Come on CITY !!!!!
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 6036
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 00:31
อ่า โอเคครับ เอาเป็นว่าผมปกป้องก็ได้ครับ เพราะหาคลิปคนอื่น ๆ มาเทียบไม่ได้เหมือนกัน

ขออภัยที่แสดงความเห็นแบบนี้ ผมไม่ได้บอกว่ายานนิสเป็นคนดีขนาดนั้น ผมคงหงุดหงิดไปเอง
จากที่เห็นคนในกลุ่ม GSW ที่เคยปกป้อง Zaza แต่ด่า Giannis เต็มไปหมดทั้งที่มันก็กรณีเดียวกัน
ผมขอยอมรับผิดตรงนี้เองที่อารมณ์ขุ่นมัวทำให้ไม่เข้าใจวัตถุประสงค์ของกระทู้นี้ที่พูดถึงเรื่องสอดขาอย่างเดียว
แต่ดันคิดไปกว้าง ๆ ถึงเรื่อง Dirty Play ทุกรูปแบบ จึงมองว่าคนอื่น ๆ ก็มีจังหวะ Dirty เหมือนกัน

ผมก็อยากเห็น Giannis มันเลิกมีจังหวะแบบนี้เหมือนกันครับ จะได้ชมมันได้เต็มปากได้ซะที

ขอบคุณสำหรับทุก ๆ ความคิดเห็นที่ดี ๆ นะครับ ขออภัยหากทำให้ขุ่นหมองใจ หรือรู้สึกไม่ดี
4
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel