ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Victoria connordia crescia
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Mar 2010
ตอบ: 213
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:24
[RE: ทำไมชาก้าโดนใบแดงบ่อยจัง]
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
จังหวะเมื่อวานผมว่ามันเข้าใจได้นะ

- ไม่ใช่ว่าน่อลได้เตะมุม แกเบรียลหายไปไหน ตามสูงเกินไปรึเปล่า?
- สมมติว่าเป็นแผนต้า คือชาก้าลงมารองไม่ทัน หรือไวท์อยู่ต่ำเกินไป? ทำไมกลายเป็นกองหน้าลิเวอร์พูลพร้อมหลุดเดี่ยว 2 คนแล้วเหลือไวท์คนเดียว?
- ลิเวอร์พูลโยนน้ำหนักทิศทางเป๊ะมาก ชาก้ายังไงก้สกัดไม่ทันแล้วแน่ๆ คือโจต้าพร้อมพักอกแล้ววิ่งตัดหน้าชาก้าแล้วแน่ๆ ผมเลยมองว่ามีโอกาสเกิดขึ้นได้คร่าวๆ 3 อย่าง

1. ชาก้าเซฟตัวเอง โจต้าพักอกตัดหน้าก้ไม่ฝืนเข้า โดนยิงเข้าไป = ชาก้าโดนด่าอยู่ดี หาว่าตามไม่สุด
2. โจต้าจับบอลพลาด หรือยิงไม่เข้า = โชคดีไป
3. โดนพักอกตัดหน้า ชนกัน โจต้าล้ม ชาก้าแดง = โดนด่าเหมือนเดิม

ผมไม่ได้ว่าชาก้าทำถูกนะครับ แต่มันผิดพลาดตั้งแต่แกเบรียลหาย พื้นที่ว่างเยอะ ไวท์ก้ไม่อยู่ตรงไลน์จะเช็คล้ำหน้า ยืนต่ำอยู่คนเดียว จังหวะนี้ผมว่าชาก้าพร้อมรับกรรมแล้วอ่ะ ถ้าไม่เข้าเสี่ยงแล้วโดนยิง 1-0 ดีไม่ดีมีไหลอีก

เพราะฉะนั้น อย่าไปโทษมันมากเลย มันผิดพลาดมาก่อนจังหวะนี้แล้วแหละ ผลสุดท้ายยัน 0-0 ได้ ผมว่าแกก้เลือกไม่ผิดขนาดนั้นนะ  

ในบรรดากองกลาง ตำแหน่งมิดฟิลด์ ย้ำนะว่าเท่าที่มีตอนนี้ ชาก้าดีที่สุดแล้ว เรื่องการตัดเกมมันคงเลี่ยงไม่ได้จริงๆ บางทีผมก็เผลอคิดนะ ว่ากรรมการ FA กาหัวชาก้าไว้ เข้าสุ่มเสี่ยงเมื่อไหร่เหลืองแก่ๆแน่นอน
ปล.ผมเด็กปืนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Arsenyo เมื่อ Fri Jan 14, 2022 10:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: จ้าวยุโรป2021
เข้าร่วม: 01 Jun 2021
ตอบ: 1067
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:28
[RE: ทำไมชาก้าโดนใบแดงบ่อยจัง]
นัดเมือคืนมันจำเป็นปะวะ ต้องตัดเกมส์ ฟุตบอลใครจะปล่อยให้เข้าไปทำประตูกันง่ายๆหละ สัญชาติญาณของการเล่นเกมส์รับ ยังไงก็ต้องสกัดไว้ก่อนอ่ะ
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2011
ตอบ: 3806
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:35
อย่างเมื่อคืน โดนแดง พอเข้าใจได้อยู่
จังหวะบอลบังคับให้เล่นแบบนั้น แค่ซวยที่เป็นตัวสุดท้าย

ดีกว่านัดก่อน ๆ เข้าบอลโฉ่งฉ่างบ้าง ไปเปิดปุ่มใส่เขาดื้อ ๆ บ้าง อันนี้น่าด่าจริง
แก้ไขล่าสุดโดย kitagawa เมื่อ Fri Jan 14, 2022 10:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
คุณความรัก : ig
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10282
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:37
ทำไมชาก้าโดนใบแดงบ่อยจัง
มันช้ามากอะครับ จะพลิกตัวทำอะไรคือช้าหมด ตามคู่แข่งไม่ทัน ช้าไป1จังหวะประจำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย เชียร์ปืนจนเหี่ยว เมื่อ Fri Jan 14, 2022 10:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2020
ตอบ: 592
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:40
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
จังหวะเมื่อวานผมว่ามันเข้าใจได้นะ

- ไม่ใช่ว่าน่อลได้เตะมุม แกเบรียลหายไปไหน ตามสูงเกินไปรึเปล่า?
- สมมติว่าเป็นแผนต้า คือชาก้าลงมารองไม่ทัน หรือไวท์อยู่ต่ำเกินไป? ทำไมกลายเป็นกองหน้าลิเวอร์พูลพร้อมหลุดเดี่ยว 2 คนแล้วเหลือไวท์คนเดียว?
- ลิเวอร์พูลโยนน้ำหนักทิศทางเป๊ะมาก ชาก้ายังไงก้สกัดไม่ทันแล้วแน่ๆ คือโจต้าพร้อมพักอกแล้ววิ่งตัดหน้าชาก้าแล้วแน่ๆ ผมเลยมองว่ามีโอกาสเกิดขึ้นได้คร่าวๆ 3 อย่าง

1. ชาก้าเซฟตัวเอง โจต้าพักอกตัดหน้าก้ไม่ฝืนเข้า โดนยิงเข้าไป = ชาก้าโดนด่าอยู่ดี หาว่าตามไม่สุด
2. โจต้าจับบอลพลาด หรือยิงไม่เข้า = โชคดีไป
3. โดนพักอกตัดหน้า ชนกัน โจต้าล้ม ชาก้าแดง = โดนด่าเหมือนเดิม

ผมไม่ได้ว่าชาก้าทำถูกนะครับ แต่มันผิดพลาดตั้งแต่แกเบรียลหาย พื้นที่ว่างเยอะ ไวท์ก้ไม่อยู่ตรงไลน์จะเช็คล้ำหน้า ยืนต่ำอยู่คนเดียว จังหวะนี้ผมว่าชาก้าพร้อมรับกรรมแล้วอ่ะ ถ้าไม่เข้าเสี่ยงแล้วโดนยิง 1-0 ดีไม่ดีมีไหลอีก

เพราะฉะนั้น อย่าไปโทษมันมากเลย มันผิดพลาดมาก่อนจังหวะนี้แล้วแหละ ผลสุดท้ายยัน 0-0 ได้ ผมว่าแกก้เลือกไม่ผิดขนาดนั้นนะ  

คือผมไม่ได้ว่าไร นัดเมื่อคืนพอเข้าใจได้ แต่ความหมายของผมคือ โดนแดงเกือบทุกนัดได้ลง เข้าใจไหมครับ

จะบอกเป็นหน้าที่เหมือนเม้นอื่นๆ ทีมอื่นมันก็กลางทำหน้าที่แบบนี้ ไม่เห็นจะโดนแดงไรกันมามาย

เลยถามครับ เข้าใจคำถามผมไหมนี่
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Anti Cyberbullying
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 10242
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:42
[RE]ทำไมชาก้าโดนใบแดงบ่อยจัง
บางทีเหมือนมันคึก ละสมองทางฟุตบอล จะหายไป
จึงมักจะมีฟาว โง่ๆ ใบแดง จุดโทษประจำ
อารมณ์ร่วมเยอะมากๆ ละ ลืมตัว ราวๆนั้นมั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2020
ตอบ: 592
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:46
PEPE10 พิมพ์ว่า:
นัดเมือคืนมันจำเป็นปะวะ ต้องตัดเกมส์ ฟุตบอลใครจะปล่อยให้เข้าไปทำประตูกันง่ายๆหละ สัญชาติญาณของการเล่นเกมส์รับ ยังไงก็ต้องสกัดไว้ก่อนอ่ะ  

คือผมไม่ได้ว่าไร นัดเมื่อคืนพอเข้าใจได้ แต่ความหมายของผมคือ โดนแดงเกือบทุกนัดได้ลง เข้าใจไหมครับ

จะบอกเป็นหน้าที่เหมือนเม้นอื่นๆ ทีมอื่นมันก็กลางทำหน้าที่แบบนี้ ไม่เห็นจะโดนแดงไรกันมามาย

เลยถามครับ เข้าใจคำถามผมไหมนี่

อ่านคำถามให้ดีดีหน่อยครับ อย่าพึ่งโวย ใจเย็นๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9652
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:53
ทำไมชาก้าโดนใบแดงบ่อยจัง
ปีโดนไปสองใบ มีนัดซิตี้อะเข้าโง่ๆ หลุดหัวร้อน นัดเมื่อคืนก็ตามจำเป็น มันก็ไม่ได้บ่อยขนาดนั้นนะ สองใบจากหลักสิบนัด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Feb 2011
ตอบ: 110
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:59
เอาจริงๆคือโดยปกติ ชาก้าจะเข้าบอลโฉ่งฉ่างเป็นประจำครับ ใบแดงอื่นๆที่ผ่านมาผมก็มองว่าบางลูกเสียค่าโง่ซะเยอะ อาจจะเพราะด้วยความโดนใบเหลือง + ใบแดงบ่อย บางครั้งก็ดูจะเป็นมาตรฐานการตัดสินของกรรมการต่อชาก้าไปซะแล้ว

แต่ถ้าพูดถึงแค่จังหวะเมื่อวาน ผมว่าโชคร้ายครับ
ปกติจังหวะใบแดงอื่นๆที่ผ่านมาแกจะตั้งใจเข้าบอล แล้วก็มีผิดพลาดว่ากันไป แต่จังหวะเมื่อคืนแกเหลือบไปดูว่ามีตัววิ่งมาจากด้านหลังแค่แวบเดียว ทีเหลือแกมองบอลตลอดครับ คือผมมั่นใจว่าแกไม่ได้ตั้งใจเตะคนแน่ๆ แต่ด้วยความเป็นตัวสุดท้ายจังหวะนั้นยังไงก็ต้องสกัดให้ขาด แต่โชคร้ายที่โชต้าพักบอลได้ก่อน ก็เลยกลายเป็นเตะคนไป ใบแดงตามระเบียบครับ
แก้ไขล่าสุดโดย peteloveu เมื่อ Fri Jan 14, 2022 11:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status: จ้าวยุโรป2021
เข้าร่วม: 01 Jun 2021
ตอบ: 1067
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 11:06
Tum_RV35 พิมพ์ว่า:
PEPE10 พิมพ์ว่า:

อ่านคำถามให้ดีดีหน่อยครับ อย่าพึ่งโวย ใจเย็นๆ  

จิงไม่ได้เดือดร้อนไรคับ มันนักเตะปืนด้วยซ้ำ แต่ในฐานะที่ผมเล่นฟุตบอลตำแหน่งตัวรับแบบนี้ด้วยกันครับ ความรู้สึกเวลาเข้าสกัดมันต้องเข้าสุด บางครั้งเลยกลายเป็นตัดฟาล์วบ่อยครั้งเลย ส่วนชาก้า ผมว่ามันก็มีฟาล์วแบบนี้หลายนัด บางนัดก็ฟาล์วโง่ๆเป็นสไตล์ละคับ
0
0

Status: I may not be your first But I plan to be your last
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 10688
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 11:29
นัดนี้อะไม่เท่าไหร่นะ พอยอมรับได้

แต่ไอ้นัดอื่น ๆ เนี้ย ผมว่าเออเร่อส่วนตัว บวกกับลูกชัง FA 555+

0
0
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2013
ตอบ: 627
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 12:39
แกช้าา ถ้าไว ก็คงจะสปรินไปทำไรได้มากกว่านี้ พอช้าละก็ต้องเตะขาเขามั้ง เตะผิดจังหวะมั้ง
0
0
Once a Gunner, always a Gunner`
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel