ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5001
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 12:13
ถูกแบนแล้ว
[RE: เรื่องมันเริ่มต้นมาจากอะไรหรอครับ!?]
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
แต่ที่แน่ๆ แรมเดลบอกอยากเจอโด้ โดนยิงไปกลบปากไป 2 เม็ด นี่ดอกไม้รู้ยังครับ ?  

รู้แล้ว...อย่าย้ำสิ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 12:15
[RE: เรื่องมันเริ่มต้นมาจากอะไรหรอครับ!?]
ผมไม่ตามแล้วอ่ะ ปวดหัว

เดาว่า เกรียนมา เกรียนกลับ ไม่โกงนั้นแหละ

เพียงแต่สถานะของคนวอร์แต่ละฝั่งมันต่างกันแค่นั้นเอง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 12:15
เริ่มต้นมาจาก

ยกเลิกรหัสแดง นั้นแล

0
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2021
ตอบ: 4060
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 12:16
จะพีคมาก

เบนกับลื่นเป็นเพื่อนกัน แต่มาร่วมกันสร้างดราม่า

3
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27359
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 12:23
ถ้าถามเรื่องมันเริ่มต้นจากไหน

เราไม่รู้กันหรอกครับ เพราะพวกแก๊งค์ที่ไล่แขวะแมนยูตอนนี้เกิดจากแก๊งบื่น ส่วนแก๊งลื่นก็เกิดจากที่ก่อนหน้านี้แมนยูโดนแขวะ แล้วก่อนหน้านี้มันก็มีแขวะไปแขวะมาอีกไม่รู้เท่าไร

ผมย้อนไกลไปเปล่า

0
0
<___คนธรรมดา___>
Status:
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 12:24
แต่ที่แน่ๆ แรมเดลบอกอยากเจอโด้ โดนยิงไปกลบปากไป 2 เม็ด นี่ดอกไม้รู้ยังครับ ?  

ใจเย็นๆครับท่าน เรื่องผ่านไปแล้วก็ปล่อยไปเถอะ ท่านดอกไม้ก็ออกมารับตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 12:24
หลังแพ้ลิเวอร์พูล 5-0 ตาเบนตั้งมู้พวกไฮท์ไลท์เกมนั้น ว่าดู 15 รอบอะไรงี้
(เรื่องนี้ใครจะมองว่าแกลงมาลุยเองหรือแค่ตั้งแซวทั่วไปแล้วแต่)

แล้วพอหงส์แพ้ ลื่นแต่งกลอน "แคปรูป" ตาเบนไปประกอบในกลอนนั้นแล จากนั้นก็เริ่มขึ้น

1
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43713
นี่ล่ะนะ เสน่ห์ SS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 12:28
ถูกแบนแล้ว
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:

ใจเย็นๆครับท่าน เรื่องผ่านไปแล้วก็ปล่อยไปเถอะ ท่านดอกไม้ก็ออกมารับตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว  

ไม่เป็นไรท่าน..ฟุตบอลมันต้องมีบรัฟกันแบบนี้แหละถึงจะสนุก
ผมแพ้ก็มาใส่ได้เลยผมยอมรับ แต่ถ้าผมชนะผมก็จะใส่ไม่ยั้งเหมือนกันนะ

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 18832
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 12:28
ถูกแบนแล้ว
จอมยุทธเตีย พิมพ์ว่า:
Glamorous_Sky~* พิมพ์ว่า:
ลื่นแต่งกลอนล้อเจิดแพ้ซิตี้

เบนไม่ชอบใจ​ ลงมาชูดาบเป็นแนวหน้าวอร์ด้วยตัวเอง​ ร่างสนธิสัญญาอิหยังวะห้ามแต่งล้อวิลล่า​ แต่แต่งล้อลิเวอร์ได้ปกติ

ที่จริงกลอนล้อวิลล่าลื่นมันก็โดนถล่มเละด้วยความเข้าพรวดเพราะล้อลิเวอร์ไม่ได้แล้วนะ

แต่เรื่องนี้ในฐานะที่เบนเป็นแค่​ WM แล้วก็ไม่น่าลงมาวอร์ด้วยตัวเอง​ ถ้าเป็นOwnerแล้วลงมาวอร์แล้วใช้ความเป็นบ้านกูกูจะทำอะไรก็ได้​ เรื่องก็น่าจะจบไป

สรุป​ ตอนนี้คนตามอ่านแบบผมมันส์โคตรๆ​ ทั้งสองฝ่ายใส่กันไม่ยั้ง​ นี่สิคอนเท้นหลักSS  

มู้นั้นลื่นโดนว่าด้วยซ้ำว่าไม่มีอะไรมาล้อ เลยต้องเอาเจิดมาล้อ ไปๆมาๆพี่เบนเข้าพรวดซะเอง ทั้งๆที่ดูแล้วมู้นั้นเด็กหงส์ถ้าภูมิสูงๆหน่อย ผมว่าน่าจะปล่อยผ่านได้ด้วยซ้ำ กลายเป็นพี่เบนติดกับดักไพ่ตายอย่างเจิดซะเอง  

ก็นั่นแหละฮะ ถ้าปล่อยไว้แบบนั้นมู้นั้นลื่นจะโดนรุมเละไปเอง แต่เกมเปลี่ยนเลยพอตาเบนลงมาเล่นเอง
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5629
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 12:29
[RE]เรื่องมันเริ่มต้นมาจากอะไรหรอครับ!?
จริงๆ แล้วที่ลื่นล้อวิลล่านี่เด็กหงส์ไม่อะไรเลยนะ ลื่นดูจนตรอกด้วยซ้ำ

จน wm ออกมา take action นี่แหละ เกมพลิกเลย เหมือนเป็นการให้ค่ากับลื่น

ไม่รู้ว่าแกจะรู้ตัวมั้ยว่าด้วยฐานะในเว้บ ด้วยความเป็นเด็กหงส์ ทำให้แกถูกยกเป็นลูกพี่ใหญ่ของเด็กหงส์

พอไป take action แบบนี้ เค้าก็เหมารวมว่าเป็นความเห็นของเด็กหงส์ทั้งกลุ่ม

ผมว่าเป็นการตอบโต้ที่อาจจะใช้อารมณ์นำมากไปหน่อย เหมือนบอลนำ 2-0 แล้วดันไปเล่นมั่วซั่วจนเค้าตีเสมอได้

ส่วนใครจะมองว่า wm วางแผนปั่นให้มียอดวิว ก็มองได้นะ เค้าอาจจะตั้งใจแบบนั้นก็ได้

แต่ถ้ามองเกมในบอร์ดบอลนอก ผมว่าแกเข้าพรวดอย่างแรงเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 12:30
ดอกไม้_รีเทิร์น พิมพ์ว่า:

ไม่เป็นไรท่าน..ฟุตบอลมันต้องมีบรัฟกันแบบนี้แหละถึงจะสนุก
ผมแพ้ก็มาใส่ได้เลยผมยอมรับ แต่ถ้าผมชนะผมก็จะใส่ไม่ยั้งเหมือนกันนะ

แหม ยังไม่ชนะ ท่านก็ใส่แล้วล่ะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 4582
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 12:32
เหตุการณ์นี้่ทำให้รู้ว่า WM ยังเด็กน้อย ควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่อยู่
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 12:36
ถูกแบนแล้ว
ดอกไม้_รีเทิร์น พิมพ์ว่า:

แหม ยังไม่ชนะ ท่านก็ใส่แล้วล่ะ  

เอาจริงๆหลายเรื่องที่ผมเขียนถึง แมนยูฯ อ่านดีๆผมเขียนในเชิงวิเคราะห์นะ
แต่เพราะเป็นชื่อ ดอกไม้ ก็ตีตราแล้วว่าต้องแซะ แมนยูฯ เท่านั้น
ที่ผมใส่จริงๆมีแค่เซฟโอเล่เท่านั้นแหละ เพราะไม่อยากให้แกออก
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: งานก็ต้องทำ หรรมก็ต้องเกา
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3109
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 12:37
จอมยุทธเตีย พิมพ์ว่า:
ลื่นแต่งกลอนล้อเจิดแพ้ซิตี้

เบนไม่ชอบใจ​ ลงมาชูดาบเป็นแนวหน้าวอร์ด้วยตัวเอง​ ร่างสนธิสัญญาอิหยังวะห้ามแต่งล้อวิลล่า​ แต่แต่งล้อลิเวอร์ได้ปกติ

ที่จริงกลอนล้อวิลล่าลื่นมันก็โดนถล่มเละด้วยความเข้าพรวดเพราะล้อลิเวอร์ไม่ได้แล้วนะ

แต่เรื่องนี้ในฐานะที่เบนเป็นแค่​ WM แล้วก็ไม่น่าลงมาวอร์ด้วยตัวเอง​ ถ้าเป็นOwnerแล้วลงมาวอร์แล้วใช้ความเป็นบ้านกูกูจะทำอะไรก็ได้​ เรื่องก็น่าจะจบไป

สรุป​ ตอนนี้คนตามอ่านแบบผมมันส์โคตรๆ​ ทั้งสองฝ่ายใส่กันไม่ยั้ง​ นี่สิคอนเท้นหลักSS  

มู้นั้นลื่นโดนว่าด้วยซ้ำว่าไม่มีอะไรมาล้อ เลยต้องเอาเจิดมาล้อ ไปๆมาๆพี่เบนเข้าพรวดซะเอง ทั้งๆที่ดูแล้วมู้นั้นเด็กหงส์ถ้าภูมิสูงๆหน่อย ผมว่าน่าจะปล่อยผ่านได้ด้วยซ้ำ กลายเป็นพี่เบนติดกับดักไพ่ตายอย่างเจิดซะเอง  

ก็นั่นแหละฮะ ถ้าปล่อยไว้แบบนั้นมู้นั้นลื่นจะโดนรุมเละไปเอง แต่เกมเปลี่ยนเลยพอตาเบนลงมาเล่นเอง  

ผมก็งงเลย แซวกันขำๆ ทำไมแกดูใส่ลื่นขนาดนั้นไม่รู้ ถ้าอ่านแบบคนนอกผมจะคิดว่าแกมีประเด็นอะไรคาใจกับลื่นด้วยซ้ำ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel