ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ข้อความ
ออนไลน์
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2021
ตอบ: 958
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Wed Oct 27, 2021 16:38
เชียร์สด ฟุตบอล ไทยเอฟเอคัพ รอบแรก ประจำวันที่ 27 ตุลาคม 2564
ไทยเอฟเอคัพ

รอบแรก

ปราจีนบุรี ซิตี้ (ที 5 ตะวันออก) 0 - 8 ลำพูน วอริเออร์ (ที 2) จบเกม
ทิอาโก้ ชูลาป้า (ลำพูน วอริเออร์) น.2
ทิอาโก้ ชูลาป้า (ลำพูน วอริเออร์) น.42
ศราวุธ สินธุปัน (ลำพูน วอริเออร์) น.53
รณชัย รังสิโย (ลำพูน วอริเออร์) น.77
รณชัย รังสิโย (ลำพูน วอริเออร์) น.88
อนันต์ ยอดสังวาลย์ (ลำพูน วอริเออร์) น.89
ศราวุธ สินธุปัน (ลำพูน วอริเออร์) น.90+1
จิระชัย ละดาดก (ลำพูน วอริเออร์) น.90+5

สโมสรฟุตบอลชาย ลำพูน วอริเออร์ จากเอ็ม-150 แชมเปี้ยนชิพ ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

บางกอก (ลีกภูมิภาค กรุงเทพฯ) 3 - 0 สี่แคว ซิตี้ (ลีกภูมิภาค เหนือ) จบเกม
พีเท่อร์ ซือเรนเซ่น เนียร์โกร์ด (บางกอก) น.23
ศิวะ พรหมมาศ (บางกอก) น.28
อีจ็องจิน (บางกอก) น.48

สโมสรฟุตบอลชาย บางกอก จากลีกภูมิภาค โซนกรุงเทพและปริมณฑล ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

เคดีซี โซลูชั่น (ที 5 อีสาน) 0 - 4 พิษณุโลก (ลีกภูมิภาค เหนือ) จบเกม
วัชรินทร์ ใหญ่เลิศ (พิษณุโลก) น.21
อุเทน เล็กรัตน์ (พิษณุโลก) น.34
อุเทน เล็กรัตน์ (พิษณุโลก) น.47
อภิสิทธิ์ พันธ์ภักดี (เคดีซี โซลูชั่น) น.72 ทำเข้าประตูตัวเอง

สโมสรฟุตบอลชาย พิษณุโลก จากลีกภูมิภาค โซนเหนือ ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

พัทยา ดอลฟินส์ ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค ตะวันออก) 3 - 2 ชัยนาท (ที 2) จบเกม
ภูริเดช ภูสำเภา (ชัยนาท) น.19
สุขสันต์ บุญตา (พัทยา ดอลฟินส์ ยูไนเต็ด) น.31
สิรเศรษฐ เอกประทุมชัย (ชัยนาท) น.45+1 ทำเข้าประตูตัวเอง
ศุภกิจ เนียมคง (พัทยา ดอลฟินส์ ยูไนเต็ด) น.58
ธนศร จันทรโคตร (ชัยนาท) น.63

สโมสรฟุตบอลชาย พัทยา ดอลฟินส์ ยูไนเต็ด จากลีกภูมิภาค โซนตะวันออก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

เชียงราย ดราก้อน วีแบค (ที 5 เหนือ) 0 - 2 โปลิศ เทโร (ที 1) จบเกม
แดนิซ ดาร์เบลลัย (โปลิศ เทโร) น.67
นัฐวุฒิ มูลสุวรรณ (โปลิศ เทโร) น.90+1

สโมสรฟุตบอลชาย โปลิศ เทโร จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

เอ็มเอช นครศรี (ที 5 ใต้) 1 - 4 เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (ที 1) จบเกม
ปรเมศย์ อาจวิไล (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด) น.15
ธีระพล เยาะเย้ย (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด) น.36
วรวุฒิ ศรีสวัสดิ์ (เอ็มเอช นครศรี) น.62
ปรเมศย์ อาจวิไล (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด) น.85
ธีระพล เยาะเย้ย (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด) น.90+3

สโมสรฟุตบอลชาย เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

พราม แบงค็อก (ลีกภูมิภาค กรุงเทพฯ) 1(5) - 1(4) ม.ปทุมธานี (ลีกภูมิภาค ตะวันตก) จบเกมจุดโทษ
วสันต์ สุนทรวัฒน์ (ม.ปทุมธานี) น.76
โอมาเอะ โซ (พราม แบงค็อก) น.86

สโมสรฟุตบอลชาย พราม แบงค็อก จากลีกภูมิภาค โซนกรุงเทพและปริมณฑล ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

ชาติตระการ ซิตี้ (ที 5 เหนือ) 0 - 6 หนองบัว พิชญา (ที 1) จบเกม
อภิวัฒน์ เพ็งประโคน (หนองบัว พิชญา) น.12 จุดโทษ
กฤษณ เกษมกุลวิไล (หนองบัว พิชญา) น.36
อภิวัฒน์ เพ็งประโคน (หนองบัว พิชญา) น.59
อภิวัฒน์ เพ็งประโคน (หนองบัว พิชญา) น.81
วรากร ทองใบ (หนองบัว พิชญา) น.87
วรากร ทองใบ (หนองบัว พิชญา) น.90+1

สโมสรฟุตบอลชาย หนองบัว พิชญา จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

นนทบุรี ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค กรุงเทพฯ) 1 - 0 ราชประชา (ที 2) จบเกม
วรพจน์ สมสร้าง (นนทบุรี ยูไนเต็ด) น.9

สโมสรฟุตบอลชาย นนทบุรี ยูไนเต็ด จากลีกภูมิภาค โซนกรุงเทพและปริมณฑล ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

ขอนแก่น มอดินแดง (ลีกภูมิภาค อีสาน) 2 - 1 กำแพงเพชร (ลีกภูมิภาค เหนือ) จบเกมต่อเวลาพิเศษ
ชินกร จุมานนท์ (ขอนแก่น มอดินแดง) น.18
ปุญญพัฒน์ อุทา (กำแพงเพชร) น.36
ภควัฒน์ วงษ์ศรีแก้ว (ขอนแก่น มอดินแดง) น.98

สโมสรฟุตบอลชาย ขอนแก่น มอดินแดง จากลีกภูมิภาค โซนอีสาน ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

เดอะพีเอสแพลนเน็ตทีม (นอกลีก) 0 - 6 ราษีไศล ยูไนเต็ด (ที 5 อีสาน) จบเกม
ศักย์ศรณ์ โพธ์ชา (เดอะพีเอสแพลนเน็ตทีม) น.1 ทำเข้าประตูตัวเอง
ณัฐพล ยงสกุล (ราษีไศล ยูไนเต็ด) น.9
ณัฐพล ยงสกุล (ราษีไศล ยูไนเต็ด) น.36
บพิธ ชูกลิ่น (ราษีไศล ยูไนเต็ด) น.49
สุภาพ เมืองจันทร์ (ราษีไศล ยูไนเต็ด) น.81
ณัฐชนน ยงสกุล (ราษีไศล ยูไนเต็ด) น.90+1

สโมสรฟุตบอลชาย ราษีไศล ยูไนเต็ด จากไทย อเมเจอร์ ทัวร์นาเมนต์ โซนอีสาน ตอนล่าง ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค กรุงเทพฯ) 1(9) - 1(10) ชัยนาท ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค ตะวันตก) จบเกมจุดโทษ
วัลซี่ ชูเนียร์ (ชัยนาท ยูไนเต็ด) น.71
ภควัต สกุลพอง (เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด) น.90+8 จุดโทษ

สโมสรฟุตบอลชาย ชัยนาท ยูไนเต็ด จากลีกภูมิภาค โซนตะวันตก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

อุดร ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค อีสาน) 0 - 2 บีจี ปทุม ยูไนเต็ด (ที 1) จบเกม
สุมัญญา ปุริสาย (บีจี ปทุม ยูไนเต็ด) น.1
สุมัญญา ปุริสาย (บีจี ปทุม ยูไนเต็ด) น.61

สโมสรฟุตบอลชาย บีจี ปทุม ยูไนเต็ด จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

เอ็มบีเอฟ อัมพวา (นอกลีก) 1 - 22 การท่าเรือไทย (ที 1) จบเกม
เซร์เคียว ซัวเรซ (การท่าเรือไทย) น.0
ดาบิด โรเชล่า (การท่าเรือไทย) น.5 จุดโทษ
สุวัฒชัย ภมรสูตร (เอ็มบีเอฟ อัมพวา) น.13 ทำเข้าประตูตัวเอง
บดินทร์ ผาลา (การท่าเรือไทย) น.17
บดินทร์ ผาลา (การท่าเรือไทย) น.21
นันทวัฒน์ สวนแก้ว (การท่าเรือไทย) น.24
ปกรณ์ เปรมภักดิ์ (การท่าเรือไทย) น.28
ธนบูรณ์ เกษารัตน์ (การท่าเรือไทย) น.31
นันทวัฒน์ สวนแก้ว (การท่าเรือไทย) น.34
เซร์เคียว ซัวเรซ (การท่าเรือไทย) น.39
นูรูล ศรียานเก็ม (การท่าเรือไทย) น.45
นูรูล ศรียานเก็ม (การท่าเรือไทย) น.46
นันทวัฒน์ สวนแก้ว (การท่าเรือไทย) น.49
อำนาจ ทองสุข (เอ็มบีเอฟ อัมพวา) น.54
นูรูล ศรียานเก็ม (การท่าเรือไทย) น.55
นันทวัฒน์ สวนแก้ว (การท่าเรือไทย) น.58
ธนาสิทธิ์ ศิริผลา (การท่าเรือไทย) น.60
มีโชค มหาศรานุกูล (การท่าเรือไทย) น.65
ธนาสิทธิ์ ศิริผลา (การท่าเรือไทย) น.67
ธนาสิทธิ์ ศิริผลา (การท่าเรือไทย) น.73
ธนาสิทธิ์ ศิริผลา (การท่าเรือไทย) น.81
ทิตาวีร์ อักษรศรี (การท่าเรือไทย) น.85
นูรูล ศรียานเก็ม (การท่าเรือไทย) น.88

สโมสรฟุตบอลชาย การท่าเรือไทย จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป




คู่ เอ็มเอช นครศรี (ที 5 ใต้) พบ เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (ที 1) ถ่ายทอดสดที่ช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 1
คู่ อุดร ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค อีสาน) พบ บีจี ปทุม ยูไนเต็ด (ที 1) ถ่ายทอดสดที่ช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 2
คู่ เอ็มบีเอฟ อัมพวา (นอกลีก) พบ การท่าเรือไทย (ที 1) ถ่ายทอดสดที่ช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 3
คู่ ขอนแก่น (ที 2) พบ ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (ที 1) ถ่ายทอดสดที่ช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 4
คู่ เชียงราย ยูไนเต็ด (ที 1, แชมป์เก่า) พบ น่าน ซิตี้ (ที 5 เหนือ) ถ่ายทอดสดที่ช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 5
คู่ ชลบุรี (ที 1, รองแชมป์เก่า) พบ อุดรธานี (ที 2) ถ่ายทอดสดที่ช่อง 5 และ เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 6
คู่ เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด (ที 2) พบ นครราชสีมา (ที 1) ถ่ายทอดสดที่ช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 7
คู่ แพร่ ยูไนเต็ด (ที 2) พบ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (ที 1) ถ่ายทอดสดที่ช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 8

ติดตามถ่ายทอดสดผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ที่ https://www.adintrend.tv/hd/ch5?t=live สำหรับช่อง 5, https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/MHNHS-vs-MTUTD-MHNHS-vs-MTUTD-612ed82ce0101a16cd109c5f สำหรับช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 1, https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/UDUTD-vs-BGPU-UDUTD-vs-BGPU-61316dd8717a6c56980ea409 สำหรับช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 2, https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/MBFAPW-vs-PTFC-MBFAPW-vs-PTFC-612ed9940495b76372b079d3 สำหรับช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 3, https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/KKFC-vs-BUFC-KKFC-vs-BUFC-61316fb7717a6c56980ea40b สำหรับช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 4, https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/CRUTD-vs-NANCT-CRUTD-vs-NANCT-613170f8151fd0cb067c3f89 สำหรับช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 5, https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/CHON-vs-UDFC-CHON-vs-UDFC-613171db151fd0cb067c3f8a สำหรับช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 6, https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/MKUTD-vs-NKRFC-MKUTD-vs-NKRFC-613173425ebe60e4366de5cb สำหรับช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 7 และ https://aisplay.ais.co.th/portal/exclusive/aisballthailive/PHUTD-vs-BRUTD-PHUTD-vs-BRUTD-6132d787151fd0cb067c4164 สำหรับช่อง เอไอเอส เพลย์ ไทยเอฟเอคัพ ที่ 8
แก้ไขล่าสุดโดย seaborgium เมื่อ Thu Jan 13, 2022 13:12, ทั้งหมด 8 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ออฟไลน์
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: https://www.instagram.com/gyurious_j/
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 6697
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Wed Oct 27, 2021 18:26
[RE: เชียร์สด ฟุตบอล ไทยเอฟเอคัพ รอบแรก ประจำวันที่ 27 ตุลาคม 2564]
แพร่ไฟดับ
ออนไลน์
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2021
ตอบ: 958
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Thu Jan 13, 2022 13:13
[RE: เชียร์สด ฟุตบอล ไทยเอฟเอคัพ รอบแรก ประจำวันที่ 27 ตุลาคม 2564]
นาวิกโยธิน ยูเรก้า (ลีกภูมิภาค ตะวันออก) 2 - 3 มหาสารคาม สามใบเถา (ลีกภูมิภาค อีสาน) จบเกม
ชัชนนท์ สุดแก้ว (นาวิกโยธิน ยูเรก้า) น.3 ทำเข้าประตูตัวเอง
สรวิชญ์ สายสม (นาวิกโยธิน ยูเรก้า) น.31 จุดโทษ
นลธวัช ชารี (มหาสารคาม สามใบเถา) น.54
นลธวัช ชารี (มหาสารคาม สามใบเถา) น.61
ศรายุทธ เขียวแพร (นาวิกโยธิน ยูเรก้า) น.78

สโมสรฟุตบอลชาย มหาสารคาม สามใบเถา จากลีกภูมิภาค โซนอีสาน ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

ร้อยเอ็ด 2018 (ที 5 อีสาน) 1 - 2 สิงห์ระฆังทอง กาญจนบุรี (ลีกภูมิภาค ตะวันตก) จบเกมต่อเวลาพิเศษ
อนุชิต ทวีศรี (สิงห์ระฆังทอง กาญจนบุรี) น.52 ทำเข้าประตูตัวเอง
อนุรักษ์ ยืนหาร (สิงห์ระฆังทอง กาญจนบุรี) น.86
อนุรักษ์ ยืนหาร (สิงห์ระฆังทอง กาญจนบุรี) น.115

สโมสรฟุตบอลชาย สิงห์ระฆังทอง กาญจนบุรี จากลีกภูมิภาค โซนตะวันตก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

ม.เกษมบัณฑิต (ลีกภูมิภาค กรุงเทพฯ) 3 - 1 จตุรพักตรพิมาน เอสซี (ที 5 อีสาน) จบเกม
อนุศักดิ์ เหล่าแสงไทย (ม.เกษมบัณฑิต) น.5
อนุศักดิ์ เหล่าแสงไทย (ม.เกษมบัณฑิต) น.18
เคอเนียร์ หลุยซ์ บาร์บอซ่า (ม.เกษมบัณฑิต) น.36
รัชพล ศรีพิกุล (จตุรพักตรพิมาน เอสซี) น.43

สโมสรฟุตบอลชาย ม.เกษมบัณฑิต จากลีกภูมิภาค โซนกรุงเทพและปริมณฑล ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

สงขลา (ลีกภูมิภาค ใต้) 5 - 1 ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค ตะวันออก) จบเกม
นิติธร ศรีประมาณ (สงขลา) น.8
อนุพงษ์ กันยาลัง (ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด) น.10 ทำเข้าประตูตัวเอง
นิติธร ศรีประมาณ (สงขลา) น.43
กฤตธนพงศ์ ไพศาลอัครพล (ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด) น.45+4 จุดโทษ
อัลแบร์โต้ โมเรร่า โกวเวี้ย (สงขลา) น.54
อนุรักษ์ สืบสุนทร (สงขลา) น.78

สโมสรฟุตบอลชาย สงขลา จากลีกภูมิภาค โซนใต้ ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

ลำปาง (ที 2) 2 - 0 เอ็มเอชคอน สุราษฎร์ ซิตี้ (ลีกภูมิภาค ใต้) จบเกม
ชนะชัย แสงเดช (เอ็มเอชคอน สุราษฎร์ ซิตี้) น.77 ทำเข้าประตูตัวเอง
อันเดร มาร์เซล เฟร์เฮร่า โกวทิงโญ (ลำปาง) น.82

สโมสรฟุตบอลชาย ลำปาง จากเอ็ม-150 แชมเปี้ยนชิพ ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

ขอนแก่น (ที 2) 0 - 3 ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (ที 1) จบเกม
ชนานันท์ ป้อมบุปผา (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด) น.16
ณัฐวุฒิ สุขสุ่ม (ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด) น.55
ธีรศักดิ์ สงคลัง (ขอนแก่น) น.60 ทำเข้าประตูตัวเอง

สโมสรฟุตบอลชาย ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

เชียงราย ยูไนเต็ด (ที 1, แชมป์เก่า) 12 - 0 น่าน ซิตี้ (ที 5 เหนือ) จบเกม
อัครวินท์ สวัสดี (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.1
อัครวินท์ สวัสดี (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.9
อัครวินท์ สวัสดี (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.35
ณัฐวุธ เจริญบุตร (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.38
ศนุกรานต์ ถิ่นจอม (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.43
ยุทธภพ ขัติยศ (น่าน ซิตี้) น.53 ทำเข้าประตูตัวเอง
โชติภัทร พุ่มแก้ว (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.78
ศิวกรณ์ เตียตระกูล (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.81
ศราวุธ อินทร์แป้น (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.82
ศิวกรณ์ เตียตระกูล (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.87
โชติภัทร พุ่มแก้ว (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.88
โชจีฮุน (เชียงราย ยูไนเต็ด) น.90

สโมสรฟุตบอลชาย เชียงราย ยูไนเต็ด จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

นครปฐม ยูไนเต็ด (ที 2) 1 - 0 สุโขทัย (ที 2) จบเกม
กิตติพันธ์ แสนสุข (สุโขทัย) น.47 ทำเข้าประตูตัวเอง

สโมสรฟุตบอลชาย นครปฐม ยูไนเต็ด จากเอ็ม-150 แชมเปี้ยนชิพ ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

อุทัยธานี (ลีกภูมิภาค เหนือ) 7 - 0 สถานีตำรวจนครบาลดอนเมือง (ที 5 ตะวันตก) จบเกม
อนุชน พันธุ์ดวง (สถานีตำรวจนครบาลดอนเมือง) น.28 ทำเข้าประตูตัวเอง
ภัทรพล จันทร์สุวรรณ์ (อุทัยธานี) น.41
กีรติ เขียวสมบัติ (อุทัยธานี) น.53 จุดโทษ
นนทพัทธ์ นาคสวัสดิ์ (อุทัยธานี) น.61
ภีมวิชช์ ทองนิธิโรจน์ (อุทัยธานี) น.66
กีรติ เขียวสมบัติ (อุทัยธานี) น.73
ฮิคาร์โด้ เฮนฮีเก้ ดา ซิลวา ดอส ซันโต๊ส (อุทัยธานี) น.86

สโมสรฟุตบอลชาย อุทัยธานี จากลีกภูมิภาค โซนเหนือ ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

ระยอง (ที 2) 0 - 1 ขอนแก่น ยูไนเต็ด (ที 1) จบเกม
สุวัฒน์ จันทร์บุญภา (ระยอง) น.21 ทำเข้าประตูตัวเอง

สโมสรฟุตบอลชาย ขอนแก่น ยูไนเต็ด จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

ราชบุรี (ที 1) 8 - 1 ศุลกากร ลาดกระบัง ยูไนเต็ด (ที 2) จบเกม
เซบัซเตียน วือทริช (ราชบุรี) น.13
เซบัซเตียน วือทริช (ราชบุรี) น.28
ซตีเว่น ล็องกิล (ราชบุรี) น.30
จักรพันธ์ พรใส (ราชบุรี) น.33 ฟรีคิก
จักรพันธ์ พรใส (ราชบุรี) น.43
ซตีเว่น ล็องกิล (ราชบุรี) น.56
เซบัซเตียน วือทริช (ราชบุรี) น.59
ธนาธร จันทร์เพ็ชร (ราชบุรี) น.82
ชเวโฮจู (ศุลกากร ลาดกระบัง ยูไนเต็ด) น.89

สโมสรฟุตบอลชาย ราชบุรี จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

เชียงใหม่ ยูไนเต็ด (ที 1) 7 - 0 ทวีวัฒนา สมุทรสาคร ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค ตะวันตก) จบเกม
สุรวิช โลกาวิทย์ (เชียงใหม่ ยูไนเต็ด) น.11
พูลศักดิ์ มาสุข (เชียงใหม่ ยูไนเต็ด) น.40
สหรัฐ กันยะโรจน์ (เชียงใหม่ ยูไนเต็ด) น.43
ทศพร ชูชิน (เชียงใหม่ ยูไนเต็ด) น.45
รามิโร่ ลิซาโซ่ (ทวีวัฒนา สมุทรสาคร ยูไนเต็ด) น.54 ทำเข้าประตูตัวเอง
สหรัฐ กันยะโรจน์ (เชียงใหม่ ยูไนเต็ด) น.55
คัพฟ้า บุญมาตุ่น (เชียงใหม่ ยูไนเต็ด) น.77

สโมสรฟุตบอลชาย เชียงใหม่ ยูไนเต็ด จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

ชลบุรี (ที 1, รองแชมป์เก่า) 4 - 0 อุดรธานี (ที 2) จบเกม
เรนาโต้ เคลิช (ชลบุรี) น.57
รังสรรค์ วิรุฬห์ศรี (ชลบุรี) น.63
ชิษณุพงษ์ โชติ (ชลบุรี) น.87
พิทักษ์ พิมแป้ (ชลบุรี) น.90

สโมสรฟุตบอลชาย ชลบุรี จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

สมุทรปราการ ซิตี้ (ที 1) 4 - 1 พีที ประจวบ (ที 1) จบเกม
ชญาวัต ศรีนาวงษ์ (สมุทรปราการ ซิตี้) น.38
เอลิอันโดร ดอส ซันโต๊ส กอนซากา (สมุทรปราการ ซิตี้) น.44
เอลิอันโดร ดอส ซันโต๊ส กอนซากา (สมุทรปราการ ซิตี้) น.45+1
วีระวุฒิ กาเหย็ม (พีที ประจวบ) น.61
ไดซุเกะ ซากาอิ (สมุทรปราการ ซิตี้) น.84

สโมสรฟุตบอลชาย สมุทรปราการ ซิตี้ จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด (ที 2) 0 - 3 นครราชสีมา (ที 1) จบเกม
ณัฐชัย ศรีสุวรรณ์ (นครราชสีมา) น.25
เดนนิส จาราเมล วิลลานูเอว่า (นครราชสีมา) น.34
ความเม่ แคริแครี่ (นครราชสีมา) น.42

สโมสรฟุตบอลชาย นครราชสีมา จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

แพร่ ยูไนเต็ด (ที 2) 0 - 3 บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (ที 1) จบเกม
มายกน มาร์เกส บิเต็นคอร์ต (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) น.17
ซามูเอล ฮอซ่า กอนซัลวีส (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) น.25
ศุภชัย ใจเด็ด (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด) น.53

สโมสรฟุตบอลชาย บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

เชียงใหม่ (ที 2) 2 - 3 เมืองเลย ยูไนเต็ด (ลีกภูมิภาค อีสาน) จบเกม
เวลคอ ฟิลิปอวิช (เชียงใหม่) น.14
อเล็กชันเดร จิ เอสเตฟาโน่ มาร์เซน่า โฮดรีเกส (เมืองเลย ยูไนเต็ด) น.23
วัชรินทร์ เนื่องพระแก้ว (เชียงใหม่) น.41
นราวิชญ์ อินทเจริญ (เชียงใหม่) น.79 ทำเข้าประตูตัวเอง
นราวิชญ์ อินทเจริญ (เชียงใหม่) น.83 ทำเข้าประตูตัวเอง

สโมสรฟุตบอลชาย เมืองเลย ยูไนเต็ด จากลีกภูมิภาค โซนอีสาน ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป

สุพรรณบุรี (ที 1) 3 - 0 เชียงราย (ที 5 เหนือ) จบเกม
สีหนาท สุทธิศักดิ์ (สุพรรณบุรี) น.61
โลซเซมี่ การาบูเอ (สุพรรณบุรี) น.77
รัชนาท อรัญญไพโรจน์ (สุพรรณบุรี) น.90+3

สโมสรฟุตบอลชาย สุพรรณบุรี จากไฮลักซ์ รีโว่ ไทยลีก ผ่านเข้าสู่ รอบสอง ในรายการนี้ต่อไป
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
ข้อความ:
Submit
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel