ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20413
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 18:57
[RE: ถ้าไม่รั้ง Mo ก็ยังเป็นได้แค่สโมสรระดับเดิม]
คนที่เลือกต่อสัญญาน่าจะไม่เคยทำธุรกิจตัวเองมั้ง

ใครมั่งรวยๆอยุ่แล้ว กิจการใหญ่โตระดับนึงแล้วทุนตัวเองไม่ค่อยมีแต่ทุบหม้อข้าวเพื่อเสี่ยงในอนาคต
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ซุปตาร์ยูโร
Status: trust the process
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 10771
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 19:02
[RE: ถ้าไม่รั้ง Mo ก็ยังเป็นได้แค่สโมสรระดับเดิม]
growthseek พิมพ์ว่า:
BuSu พิมพ์ว่า:
ผมอยากรู้นะ FSG คิดอะไรของเค้า ประกอบธุรกิจมาเยอะแยะ แต่พอถึงจะหนึ่งก้าวที่สำคัญ จะไม่ก้าว กรุเอาปลอดภัย ในสายตาคนทำธุรกิจด้วยกัน ไม่คิดอยากจะโตมากกว่านี้หรือ (อาจจะแรงไปก็ขอโทษด้วย)

- ต่อเติมสนามแข่ง-สร้างสนามซ้อมใหม่ ก็เพิ่มมูลค่า สโมสร ตอนขายเท่านั้นและ

- ขนาด มีไอคอน ระดับ ประเทศและ ระดับทวีป ในคนๆเดียวกัน คุณลองไปเที่ยว อียิปสิ ป้ายโฆษณา เต็มไปด้วย โมซาร่า คุณน่าจะรู้อยู่แล้ว วิธีหาเงินจากเค้าทำยังไง

- FSG ทำสัญญา ขายเสื้อไนกี้เยอะ ก็ได้ ค่าคอม เยอะ คุณไม่มีอะไรมาดึงดูดเลยถ้าขาย โมซาร่า ไอคอน ของทีมคือใคร นักเตะคนไหน Ox ไหม หรือ TAA หรือ โคนาเต้ หรือนักเตะใหม่ ถ้าเอาอย่าง Sarr หมดคำพูดเลย

- ตั้งแต่ คิดจะไป ก่อตั้งซูปเปอร์ลีค มันก็แสดงให้เห็นว่า เอ้งหาตังจากทางอื่นไม่ได้แล้ว / ชื่อสนาม เอาหัวจมน้ำ เอ้งก็ขายไม่ได้หรอกโดนด่าแน่นอน

- ปีนี้จะหมดยุคทอง ไปที่ละคน ทำไมมันรู้สึกมองอนาคตที่ดีกว่านี้ไม่ได้แล้ว

ผมย้ำทุกครั้งนะ ผมไม่ได้จะปกป้อง fsg แต่มันเป็นไปตามที่ควรจะเป็น และ ผมไม่รู็ FSG คิดอะไรอยู่ด้วย เราเป็นแค่กองเชียร์ที่รู้ข้อมูลมาบ้างเล็กๆน้อยๆก็เท่านั้น

1. ในสายตาคนทำธุรกิจ --> บริษัทขาดทุน ดำเนินงานต่อได้ครับ แต่ถ้าขาดสภาพคล่อง ดำเนินงานต่อไม่ได้ครับ ใช่ครับ เรากำลังจะก้าวไปข้างหน้าก้าวใหญ่ จากแชมป์ 2 รายการที่ได้ แต่อย่าลืมว่ามันมีผลกระทบมากมายจาก โควิด ทุกทีมโดนหมดใช่ครับ แต่หน้าตักคนที่โดนไม่เท่ากัน

ถ้าเราเป็นกองเชียร์ เราพร้อมทำทุกอย่างแหละครับ ให้สโมสรก้าวไป ใช่สิ ซื้อเสื้อ 2900 หรือ 4000 เกรด player แต่เจ้าของ เค้าเสียเงินจริงๆ หลายล้าน หรือ อาจจะหลายร้อยล้าน ถ้าตัดสินใจผิดพลาด ผมไม่ได้บอกว่า หงส์จะเป็น แต่มันก็มีตัวอย่างในอดีตมาแล้ว ว่ามันบางทีมที่เป็น

2. ต่อเติมสนามแข่ง-สร้างสนามซ้อมใหม่ ก็เพิ่มมูลค่า สโมสร ตอนขายเท่านั้นและ --> เอาแค่เรื่องรายได้ ต่อเติมสนาม คนดูเยอะขึ้น --> รายได้เยอะขึ้น --> รั้งสตาร์ ขยายเพดาน ค่าเหนื่อยได้ไงครับ

รายได้ไม่เพิ่ม รายจ่ายเพิ่ม แถมเพิ่มแบบหลายๆคน คิดว่ามันจะอยู่ได้หรือเปล่าครับ

3. ทำสัญญาขายเสื้อกับไนกี้ ได้ค่าคอมเยอะนี่เท่าไรครับ --> คิดว่าด้วยสภาพ เศรษฐกิจช่วงโควิด คิดว่าจะมีคนซื้อเสื้อบอลเยอะไหมครับ (ส่วนตัวคิดว่ามันเป็นสินค้าฟุ่มเฟื่อยนะ ถ้าแค่จะเอาเสื้อผ้ามาใส่ ต้องซื้อตัว 2900 ราคาไทยๆ)

4. รายได้อื่นๆ ที่เค้าคิดได้ก็ Superr leauge ไงครับ ไม่มีใครเอา จะขายชื่อสนาม เค้าก็คิดแล้วว่าคงทำไม่ได้

งั้นช่วยบอกวิธีเพิ่มรายได้ให้ทีครับ ให้สโมสรเดินต่อไปได้ จะขึ้นค่าตั๋วยังโดนด่าเลย

เอาแบบเหตุผลนะ ไม่เอาแบบ ต่อสัญญาโม และ คนอื่นๆ เราจะได้แชมป์แน่ๆ เดียวรายได้ก็ตามมา ในสายตาที่ลงทุนหุ้นแบบผม การที่รายจ่ายเพิ่ม แต่รายได้ไม่ชัว มันไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องเสียเงินไปซื้อหุ้นแบบนี้

ผมไม่รู้ว่าวิธีที่ FSG ทำมันถูกหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆมันจะไม่ตายเพราะ bet oversize (overtrade) ซึ่งเป็นสาเหตุที่ธุรกิจหลายๆอย่าง มันพัง

copy บ้างส่วนมาตอบใช่ไหมอันเก่า จะหาเงินจากไหนก็มูลค่าโมซาร่า นั้นและ คือเงินเดือนเค้า คิดสิคิดไม่ใช่คุณนะ FSG คิด ขนาดคิงคอง สวมชุด liverpool ถ่ายโฆษณา ก็ไม่เห็นว่าคนจะเชียร์ liverpool มากขึ้น หรือ ซื้อของเพิ่มเลย FSG มันไม่รู้จะทางพัฒนายังไงแล้ว เพราะสุดความสามารถมันแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย BuSu เมื่อ Sat Oct 23, 2021 19:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7661
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 19:08
ถ้าไม่รั้ง Mo ก็ยังเป็นได้แค่สโมสรระดับเดิม
อยากเป็นทีมใหญ่ เสือกงก

หมดคลอปก็กลับไปลุ้น top4 เหมือนเดิม

ปีหน้ารีบขายเลยนะ เดี๋ยวคลอปซื่อตัวใหม่ มีเวลาปั้นแค่ปีเดียว

ทีมมันต้องโตไปเรื่อยๆ ริจะเป็นทีมใหญ่รายได้เยอะ ก้อต้องจ่ายเยอะเป็นธรรมดา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ร้านตัดผมปิด
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 10422
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 19:14
ไม่พร้อมจ่ายก็ออกไป แล้วก็ไม่ต้องมาทวงบุญคุณ ว่าทำให้ทีมได้แชมป์
ในเมื่อตอนนี้คุณทำไม่ได้ ก็ต้องไป แฟนบอลรอมา 30 ปีแล้ว
ชีวิตนี้ผมเห็นลิ้วพรุนเป็นแชมป์ครั้งเดียว นอกนั้นก็ดูบอลได้ไม่ถึงมกราเลย หมดลุ้น
2
0
หัวเจล: สองถ้วยว่ะพวกเรา

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6998
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 19:14
ถ้าบริหารทีมเน้นแต่กำไร ไม่สนแฟนบอลก็ตามสบายเลย ย่ำอยู่กับที่นั่นแหละ ถึงเวลาซาลาห์ไปกว่าจะงมหาตัวคนนี่ใช่ กว่าจะปรับตัวให้เข้ากับทีมใหม่ คล็อปป์ก็หมดสัญญา ต้องมาหาผู้จัดการทีมคนใหม่ ปรับตัวกันใหม่ นั่งดูบอลลูปเดิมๆ ต้องคอยลุ้นว่าปีนี้จะไปถึงแชมป์ไหมหรือแค่ได้ท๊อป 4 ไปอีกกี่ปี

ถ้าอยากเห็นทีมอยู่จุดสูงๆแบบนี้ไปยาวๆ ให้มันน่าเกรงขามสำหรับทุกสโมสรบนโลก ดึงดูดนักเตะเก่งๆระดับสตาร์ให้อยากเข้ามาเล่น ไม่ใช่ลุ่มๆดอนๆ นั่งวัดดวงตั้งต้นกันใหม่ไปอีกหลายๆปีเหมือนที่ผ่านๆมาก็ต้องกล้าเสี่ยงบ้าง ไม่ต้องให้ระดับเวอร์วัง แต่มันควรสมน้ำสมเนื้อกับผลงานของนักเตะที่ทำให้กับทีมขนาดนี้

ตอนซุปเปอร์ลีกผมยังเห็นด้วยนะ เข้าใจสโมสรอยากได้เงิน แต่ตอนนี้เริ่มสงสัยแล้วว่าถ้าได้เงินแล้วจะเอาไปทำอะไรบ้าง ไม่มีเงินเสริมทีมไม่น่าเป็นไปได้ แต่ไม่คิดจะเสริมทีม เน้นต่อสัญญานักเตะตัวหลักของทีม โอเคพอรับได้ แต่นี่ไม่คิดจะรั้งนักเตะที่ดีที่สุดของทีมและของลีกไว้ คิดว่าใช้งานคุ้มแล้วอยากจะย้ายไปไหนก็ไปเถอะแบบนี้เหรอ ทีมใหญ่ทีมอื่นคงนั่งเชียร์ให้รีบๆขายแล้วมั้งป่านนี้
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 773
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 19:20
ด้วยความเคารพแฟนหงษ์นะ ผมมองว่าปัจจุบัน หงษ์คือทีมท็อป 3 ของโลกไปแล้ว

แถมรายได้หงษ์เยอะกว่าเมื่อก่อนมาก ควรรั้งสตาร์ของทีมไว้นะครับ เพราะบังโมแกคือ สถิติของทีมเลย

ทุ่มค่าเหนื่อยดีกว่ามาทุ่มค่าตัว + ค่าเหนื่อย คิดแบบมั่วๆ 400,000/สัปดาห์ ปีละ 20 ล้าน 3 ปี ตก 60 ล้าน ผมว่ากำเงิน 60 ล้านไปซื้อผู้เล่นแบบบังโมจะหาได้มั้ย แถมยังไม่รวมค่าเหนื่อยอีก

แล้วถ้าต้องมาปั้นนักเตะบอกตรงๆ ปั้น 10 เข้าเป้า 2 คนยังยากเลย ส่วนใหญ่ เด็กปั้นมันจะไปได้แค่ เกรด A มากสุด ไประดับ worldclass ยาก

สำคัญคือต้องรั้งไว้ให้ได้ครับ
5
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5887
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 19:20
ธุรกิจมันมีการขยายตัวหมดแหละพอไปถึงจุดๆนึง ก็ต้องซื้อเครื่องจักรแพงๆ จ้างพนักงานเก่งๆเข้ามาเหมือนกันถ้าจะไปแข่งกับแบรนด์อื่น คือผมงงคนที่แบบว่าคนอื่นไม่เคยทำธุรกิจ ไม่เข้าใจธุรกิจ พวกนี้ผมว่าก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน ธุรกิจมันไม่ใช่การบริหารรูปแบบเดียวซะที่ไหน โอเคถ้ายังยึดแผนเดิมก็ไม่ว่ากันแต่ทำไมจะวิจารณ์ไม่ได้หละ

พอวันนึงพนักงานเก่งๆที่ปั้นมาย้ายก็มาโอดโอยเราอุตส่าปั้นมาดันเห็นแก่เงิน ปัดโถ่ใช่ว่าเค้าทำงานฟรีๆซะที่ไหนก่อนหน้านี้
8
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 505
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 19:27
ตอนนี้อาจจะไม่เดือดร้อนอะไร ลองดูตอนคลอปจากไปดูครับ เราจะกลับสู่แบบเดิมให้นักเตะแบก พุ่งขึ้นเป็นบางปี ซื้อเกรดบี รอลุ้นทอปฟอร์มหรือเปล่า พาทีมได้อันดับต้นๆ 1-2 ปี แล้วโดนขายอีก จะกลับไปสู่วัฏจักร ลิเวอร์พูลยุคเดิม ไม่รุ้นานเท่าไรจะเจอ คนแบบ คลอปอีกครั้ง
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 19:27
ถ้าไม่รั้ง Mo ก็ยังเป็นได้แค่สโมสรระดับเดิม
ผมว่า FSG เนี่ยประเมินว่ากว่าจะหมดสัญญาเดิมซาร่าจะเป็นขาลงแล้ว เลยจะไม่ต่อให้ถ้าเรียกเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Allez Allez Allez!!!

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2007
ตอบ: 11687
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 19:37
รีบต่อไปไหน ...ไว้ตอนกลับมาจากทีมชาติเดือนมกราคมก่อนก็ได้

จะต่อก็คงต่อข่าวจดปากกา ถ้าไม่ต่อก็คงซื้อนักเตะใหม่เข้ามาได้เลย
0
0
รูปไม่หล่อ แถมจน แต่ก้อเลือกนะ

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14234
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 19:42
growthseek พิมพ์ว่า:
ผมอยากรู้นะ FSG คิดอะไรของเค้า ประกอบธุรกิจมาเยอะแยะ แต่พอถึงจะหนึ่งก้าวที่สำคัญ จะไม่ก้าว กรุเอาปลอดภัย ในสายตาคนทำธุรกิจด้วยกัน ไม่คิดอยากจะโตมากกว่านี้หรือ (อาจจะแรงไปก็ขอโทษด้วย)

- ต่อเติมสนามแข่ง-สร้างสนามซ้อมใหม่ ก็เพิ่มมูลค่า สโมสร ตอนขายเท่านั้นและ

- ขนาด มีไอคอน ระดับ ประเทศและ ระดับทวีป ในคนๆเดียวกัน คุณลองไปเที่ยว อียิปสิ ป้ายโฆษณา เต็มไปด้วย โมซาร่า คุณน่าจะรู้อยู่แล้ว วิธีหาเงินจากเค้าทำยังไง

- FSG ทำสัญญา ขายเสื้อไนกี้เยอะ ก็ได้ ค่าคอม เยอะ คุณไม่มีอะไรมาดึงดูดเลยถ้าขาย โมซาร่า ไอคอน ของทีมคือใคร นักเตะคนไหน Ox ไหม หรือ TAA หรือ โคนาเต้ หรือนักเตะใหม่ ถ้าเอาอย่าง Sarr หมดคำพูดเลย

- ตั้งแต่ คิดจะไป ก่อตั้งซูปเปอร์ลีค มันก็แสดงให้เห็นว่า เอ้งหาตังจากทางอื่นไม่ได้แล้ว / ชื่อสนาม เอาหัวจมน้ำ เอ้งก็ขายไม่ได้หรอกโดนด่าแน่นอน

- ปีนี้จะหมดยุคทอง ไปที่ละคน ทำไมมันรู้สึกมองอนาคตที่ดีกว่านี้ไม่ได้แล้ว

ผมย้ำทุกครั้งนะ ผมไม่ได้จะปกป้อง fsg แต่มันเป็นไปตามที่ควรจะเป็น และ ผมไม่รู็ FSG คิดอะไรอยู่ด้วย เราเป็นแค่กองเชียร์ที่รู้ข้อมูลมาบ้างเล็กๆน้อยๆก็เท่านั้น

1. ในสายตาคนทำธุรกิจ --> บริษัทขาดทุน ดำเนินงานต่อได้ครับ แต่ถ้าขาดสภาพคล่อง ดำเนินงานต่อไม่ได้ครับ ใช่ครับ เรากำลังจะก้าวไปข้างหน้าก้าวใหญ่ จากแชมป์ 2 รายการที่ได้ แต่อย่าลืมว่ามันมีผลกระทบมากมายจาก โควิด ทุกทีมโดนหมดใช่ครับ แต่หน้าตักคนที่โดนไม่เท่ากัน

ถ้าเราเป็นกองเชียร์ เราพร้อมทำทุกอย่างแหละครับ ให้สโมสรก้าวไป ใช่สิ ซื้อเสื้อ 2900 หรือ 4000 เกรด player แต่เจ้าของ เค้าเสียเงินจริงๆ หลายล้าน หรือ อาจจะหลายร้อยล้าน ถ้าตัดสินใจผิดพลาด ผมไม่ได้บอกว่า หงส์จะเป็น แต่มันก็มีตัวอย่างในอดีตมาแล้ว ว่ามันบางทีมที่เป็น

2. ต่อเติมสนามแข่ง-สร้างสนามซ้อมใหม่ ก็เพิ่มมูลค่า สโมสร ตอนขายเท่านั้นและ --> เอาแค่เรื่องรายได้ ต่อเติมสนาม คนดูเยอะขึ้น --> รายได้เยอะขึ้น --> รั้งสตาร์ ขยายเพดาน ค่าเหนื่อยได้ไงครับ

รายได้ไม่เพิ่ม รายจ่ายเพิ่ม แถมเพิ่มแบบหลายๆคน คิดว่ามันจะอยู่ได้หรือเปล่าครับ

3. ทำสัญญาขายเสื้อกับไนกี้ ได้ค่าคอมเยอะนี่เท่าไรครับ --> คิดว่าด้วยสภาพ เศรษฐกิจช่วงโควิด คิดว่าจะมีคนซื้อเสื้อบอลเยอะไหมครับ (ส่วนตัวคิดว่ามันเป็นสินค้าฟุ่มเฟื่อยนะ ถ้าแค่จะเอาเสื้อผ้ามาใส่ ต้องซื้อตัว 2900 ราคาไทยๆ)

4. รายได้อื่นๆ ที่เค้าคิดได้ก็ Superr leauge ไงครับ ไม่มีใครเอา จะขายชื่อสนาม เค้าก็คิดแล้วว่าคงทำไม่ได้

งั้นช่วยบอกวิธีเพิ่มรายได้ให้ทีครับ ให้สโมสรเดินต่อไปได้ จะขึ้นค่าตั๋วยังโดนด่าเลย

เอาแบบเหตุผลนะ ไม่เอาแบบ ต่อสัญญาโม และ คนอื่นๆ เราจะได้แชมป์แน่ๆ เดียวรายได้ก็ตามมา ในสายตาที่ลงทุนหุ้นแบบผม การที่รายจ่ายเพิ่ม แต่รายได้ไม่ชัว มันไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องเสียเงินไปซื้อหุ้นแบบนี้

ผมไม่รู้ว่าวิธีที่ FSG ทำมันถูกหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆมันจะไม่ตายเพราะ bet oversize (overtrade) ซึ่งเป็นสาเหตุที่ธุรกิจหลายๆอย่าง มันพัง

copy บ้างส่วนมาตอบใช่ไหมอันเก่า จะหาเงินจากไหนก็มูลค่าโมซาร่า นั้นและ คือเงินเดือนเค้า คิดสิคิดไม่ใช่คุณนะ FSG คิด ขนาดคิงคอง สวมชุด liverpool ถ่ายโฆษณา ก็ไม่เห็นว่าคนจะเชียร์ liverpool มากขึ้น หรือ ซื้อของเพิ่มเลย FSG มันไม่รู้จะทางพัฒนายังไงแล้ว เพราะสุดความสามารถมันแล้ว  

อย่างที่ผมบอก ผมไม่รู้ว่า FSG ทำถูกไหม แต่ที่แน่ๆ รายได้มันเพิ่มขึ้นแล้วจากตอนที่ซื้อมา

ส่วนการเอาซาร่าไปทำอะไรบ้าง .... ผมไม่ได้จะดูถูกโมนะ แต่ในแง่การเข้าถึง ซาร่า นั้น ทำได้น้อยกว่าสตาร์หลายๆคนนะครับ ไม่งั้นมันจะให้ เลอบอน เจมส์ มาใส่เสื้อโปรโมททำไม ก็เพราะมันเข้าถึงคนได้มากกว่า

ซึ่งมันก็ทำของมันไป แต่มันคนละเรื่องกับความเสี่ยงที่ต้องจ่ายค่าเหนื่อย

อ่ออ อีกอย่าง ค่าเหนื่อยของหงส์ คิดเป็น 65% ของรายได้ ซึ่งมีกฏห้ามเกิน 70% ..... แสดงว่ามันมี room ให้ขึ้นได้อีกไม่มากนัก ถ้าโมอยากได้

ย้อนกลับไป ตอนซัวเรสจะย้ายทำไมหงส์ถึงรั้งได้แบบ เท่าไรก็จ่ายได้ นั้นก็เพราะ ณ เวลานั้น มีแค่เจิดคนเดียวที่เกิน 100k(แต่สุดท้ายซัวเรสก็ไม่เอาด้วย) แต่ ณ ตอนนี้ มีกี่คนที่เกิน 200k นั้นต่างหาก ความแตกต่าง ถ้าผู้เล่นในทีม ได้แบบ 80-90k ผมว่า หงส์มันต่อสบายเลย แต่ ณ ตอนนี้ไม่ใช่ ก็เพราะเรามีผู้เล่นที่ดีและเหมาะกับค่าเหนื่อย 150k + หลายคนไงครับ
แก้ไขล่าสุดโดย growthseek เมื่อ Sat Oct 23, 2021 19:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: :: LIVER BIRD ::
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1118
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 20:05
ควรขยายเพดานค่าเหนื่อยได้ละ

นักเตะระดับซุปตาร์ทีมอื่นเค้าได้กัน300K + ไปละ หงส์ให้มากสุดประมาณ250kเองมั๊ง ตัวเลขผมไม่แน่ใจ

คือระดับซาล่าเนี่ย ผลงานการันตีอยู่แล้ว ยิงต่อเนื่องมาตั้งหลายปี ฟอมคงเส้นคงวา ไม่เจ็บบ่อย เล่นคุ้มค่าเหนื่อยสุดๆแล้ว

ถ้าขายไปแล้วเอาใครมาเล่นแทนอะ ต้องไปซื้อตัวใหม่ ค่าตัวจะเท่าไหร่ 40-50ล้านหรอ เด๋วนี้ยังต้องลุ้นเลย หรือจะทุ่มซื้อสตาร์ 70-80ล้านปอน ก็คงเรียกค่าเหนื่อยไม่ต่างกันเท่าไหร่
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: "you never walk alone"
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2063
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 20:29
ผมก็คิดเหมือนกันว่าควรจะต่อ ถ้าค่าเหนื่อยรวมออฟชั่น 400k จริงๆต้องต่อให้ได้ครับ
เพราะคิดดูว่าถ้าไม่มีโมแล้ว แล้วไปซื้อนักเตะระดับโลกคลาสเดียวกันกับโม
(อย่างปับเป้-ฮาแลนด์ ใครอีกสมัยนี้ มีมั้ยเนี่ยระดับโลก 55555 ) ผมเชื่อเหลือเกินว่าถ้าซื้อมา มันก็เรียกค่าเหนื่อย
ไม่ต่ำกว่า350k หรอกครับ อย่างปับเป้-ฮาแลนด์ เผลอๆซัดไป 500k ด้วย ผมว่า เฉพาะนั้นถ้าจะไปซื้อตัวอื่นที่ระดับโลกคลาสเดียวกับโม สู้ต่อสัญญาโม ค่าเหนื่อย 400k ดีกว่าครับ เพราะผลงานมันเห็นกันชัดๆอยู่แล้ว
เล่นกับเรามาหลายปี ไม่ต้องปรับตัวอะไร เอาตัวอื่นมาเดี๋ยวเงียบเหมือนตอเรสไป เชลซี ละวุ่นแน่ๆ 55555

แต่ถ้า 400k แล้วโมไม่เอา ขายได้ซัก 100-150 ลป.ก็น่าสนใจอยู่นะ แล้วไปซื้อกองหน้าเกรด A ที่กำลังใกล้จะขึ้นระดับโลก ก็น่าสน เพราะค่าเหนื่อยมันจะยังไม่ถึงระดับโลก แถวๆ 200k แถมอายุการใช้งานก็นาน
แต่ก็นึกไม่ออกว่ามีใครบ้าง ส่วนตัว เจาเฟลิก ก็น่าสนใจนะ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: "you never walk alone"
ตอบ: 2063
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 20:31
Anakin@SS พิมพ์ว่า:
ควรขยายเพดานค่าเหนื่อยได้ละ

นักเตะระดับซุปตาร์ทีมอื่นเค้าได้กัน300K + ไปละ หงส์ให้มากสุดประมาณ250kเองมั๊ง ตัวเลขผมไม่แน่ใจ

คือระดับซาล่าเนี่ย ผลงานการันตีอยู่แล้ว ยิงต่อเนื่องมาตั้งหลายปี ฟอมคงเส้นคงวา ไม่เจ็บบ่อย เล่นคุ้มค่าเหนื่อยสุดๆแล้ว

ถ้าขายไปแล้วเอาใครมาเล่นแทนอะ ต้องไปซื้อตัวใหม่ ค่าตัวจะเท่าไหร่ 40-50ล้านหรอ เด๋วนี้ยังต้องลุ้นเลย หรือจะทุ่มซื้อสตาร์ 70-80ล้านปอน ก็คงเรียกค่าเหนื่อยไม่ต่างกันเท่าไหร่  

เห้นด้วยนะ แต่ก็ไม่ควรเกิน 400k นะผมว่า ส่วนจะเอาไปซื้อตัวใหม่ เรียกค่าเหนื่อยไม่ต่างกันหรอก
ถ้าจะเอาระดับโลกแบบเดียวกับโมเลยนะ แต่ถ้าจะไปซื้อตัว 40-50 ลป.มาลุ้น ผมว่าเอา40-50 ลป.
ไปต่อสัญญาโมดีกว่า ไม่ต้องลุ้นอะไรแล้ว
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
ตอบ: 15712
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 20:40
Spoil
Radiant พิมพ์ว่า:
นึกถึงคอมเมนต์แฟนผีที่ตอกแฟนลิเวอร์พูลซะหน้าหงายนี่แหละ

เรื่องการใช้เงินซื้อขายนักเตะ ทำนองว่ายูไนเต็ดเนี่ย ขายนักเตะได้ราคาถูก เหมือนโดนเย้ยๆอะ

แต่สิ่งที่เกิดขึ้นจริงก็คือ ยูไนเต็ดแม่งเก็บนักเตะเก่งๆไว้ได้ไง ไม่จำเป็นต้องขาย มีโรนัลโด้คนเดียวมั้งที่จำใจขาย แล้ขายได้ราคาด้วย

ดังนั้นรายรับที่เป็นนักเตะเลยแม่งน้อย เพราะพวกสตาร์ไม่ย้าย ย้ายก็ตอนอายุเยอะหมดสภาพแล้ว

ส่วนลิเวอร์พูลขายนักเตะได้ราคาตลอด เพราะแม่งย้ายตอนเก่ง ไม่มีปัญญาเก็บสตาร์ไว้ได้

ก็นะ อย่างจขกท.บอก สุดท้ายลิเวอร์พูลก็ขยับความใหญ่ของสโมสรไม่ได้ เป็นทางผ่านเหมือนเดิม

ตลกดีที่ FSG ลองผิดลองถูกมาเยอะ แต่พอเป็นเรื่องนี้เสือกไม่อยากลอง ถ้าปรับเพดานนักเตะระดับสตาร์จะเป็นไง

ส่วนใครกลัวว่าจะเป็นอย่างบาร์เซโลนา ผมถามหน่อยนะ 5 ปีมานี้ควักเนื้อบ้างรึยัง ซื้อตัวแพงๆ ก็เพราะขายแพงได้มาตลอด

บาร์ซาได้เงินมา 200 ลย ซื้อไอ้เดมกับคูตินโยก็หมดแล้วววว เค้าได้กรีซมันน์ ได้แฟรงกี้ อันนั้นน่ะควักเนื้อ ใช้เงินเกินตัวของจริงครับ แหม่ม่  

ไม่ถูกใจติ่ง FSG แน่ๆๆ  
5
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel