ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ย้อนเวลากลับไปตอนม.ต้น ถ้าคุณเรียนเก่งมาก จะสอบเข้าไหมครับ
สอบสิ: เป็นโอกาสดีๆในชีวิต // เหตุผลอื่นๆ
???
ไม่สอบอะ: อยากอยู่กับเพื่อนรร.เดิม // เหตุผลอื่นๆ
???
คะแนนทั้งหมด: 189
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 2743
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 13:04
[RE: ถ้าม.ต้นเรียนเก่งจะสอบเข้า 2 รร.นี้ไหม?]
chickenku พิมพ์ว่า:
mestiw พิมพ์ว่า:
ผมคนนึงจบจากสาธิตครับ ม.ต้นสอบได้ห้องคิง คนเรียนเทพๆเพียบเลย แบบว่าตูหลงเข้ามาได้ไงฟะ

แรกๆมีความรู้สึกว่าคำว่าห้องคิงมันแบ่งชั้นวรรณะกับห้องอื่นอ่ะ แต่พอไปๆมาๆทุกคนก็คือเด็กนั้นแหละ เฮฮาบ้าๆบอๆ

สุดท้ายก็หลอมรวมกับห้องอื่นในที่สุด โรงเรียนผมคนไม่เยอะมากด้วย แต่ละชั้นปีมีแค่ 3 - 4 ห้อง มันเลยรู้จักกันเกือบหมด

ยิ่งพอ ม.ปลาย นี้คือการแยกห้องแทบไม่มีผลแล้ว เพราะพวกเด็กจาก ม.ต้น ปะปนไปกับพวกเด็กที่เข้ามาใหม่ตอน ม.ปลาย

เป็นช่วงที่ผมสนุกที่สุดในชีวิตละ พอๆกับตอนไปอยู่หอในของ ม เกษตรเลย

ช่วงนั้นผมรู้สึกว่าเรื่องเรียนนี้เรื่องรองในชีวิตนะ มันก็สำคัญสำหรับอนาคตนะ แต่ว่าช่วงชีวิตที่ล่วงเลยไปแล้วมันก็ไม่คืนกลับมาอีกแล้ว

ตอนหางานทำเนี้ยนอกจากเกรดที่จบมาแล้ว ที่เหลือแม่งก็นับหนึ่งใหม่อ่ะ ผมแทบไม่ได้อะไรจากการเรียนในคณะและภาควิชาเล้ย นอกจากได้เพื่อนๆนี้แหละ

ไปๆมาๆบ่นเรื่องการศึกษาเฉย

สาธิตม.ดังภาคใต้ป่าวครับเนี่ย  

หรือว่าท่านจบ รร เดียวกันกับผม

โรงเรียนอยู่ รูสะมิแล ป่าวครัว ถ้าใช่ ผมก็ศิษย์เก่าสาธิต มอ. เหมือนกันครับ จบมา 10 กว่าปีแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 4951
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 19:21
[RE: ถ้าม.ต้นเรียนเก่งจะสอบเข้า 2 รร.นี้ไหม?]
ผมคนนึงจบจากสาธิตครับ ม.ต้นสอบได้ห้องคิง คนเรียนเทพๆเพียบเลย แบบว่าตูหลงเข้ามาได้ไงฟะ

แรกๆมีความรู้สึกว่าคำว่าห้องคิงมันแบ่งชั้นวรรณะกับห้องอื่นอ่ะ แต่พอไปๆมาๆทุกคนก็คือเด็กนั้นแหละ เฮฮาบ้าๆบอๆ

สุดท้ายก็หลอมรวมกับห้องอื่นในที่สุด โรงเรียนผมคนไม่เยอะมากด้วย แต่ละชั้นปีมีแค่ 3 - 4 ห้อง มันเลยรู้จักกันเกือบหมด

ยิ่งพอ ม.ปลาย นี้คือการแยกห้องแทบไม่มีผลแล้ว เพราะพวกเด็กจาก ม.ต้น ปะปนไปกับพวกเด็กที่เข้ามาใหม่ตอน ม.ปลาย

เป็นช่วงที่ผมสนุกที่สุดในชีวิตละ พอๆกับตอนไปอยู่หอในของ ม เกษตรเลย

ช่วงนั้นผมรู้สึกว่าเรื่องเรียนนี้เรื่องรองในชีวิตนะ มันก็สำคัญสำหรับอนาคตนะ แต่ว่าช่วงชีวิตที่ล่วงเลยไปแล้วมันก็ไม่คืนกลับมาอีกแล้ว

ตอนหางานทำเนี้ยนอกจากเกรดที่จบมาแล้ว ที่เหลือแม่งก็นับหนึ่งใหม่อ่ะ ผมแทบไม่ได้อะไรจากการเรียนในคณะและภาควิชาเล้ย นอกจากได้เพื่อนๆนี้แหละ

ไปๆมาๆบ่นเรื่องการศึกษาเฉย

สาธิตม.ดังภาคใต้ป่าวครับเนี่ย  

หรือว่าท่านจบ รร เดียวกันกับผม

โรงเรียนอยู่ รูสะมิแล ป่าวครัว ถ้าใช่ ผมก็ศิษย์เก่าสาธิต มอ. เหมือนกันครับ จบมา 10 กว่าปีแล้ว  

ท่านเป็นรุ่นพี่ผมแน่เลย ผมจบประมาณเกือบ 10 ปีนี้แหละครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel