ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 2716
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 22:52
[RE: ชาว SS มีใครตั้งใจจะโสดไปตลอดชีวิตมั้ยครับ?]
oOScoutMasterOo พิมพ์ว่า:
Azlarn พิมพ์ว่า:
อกหักมา หลายครั้ง 3 ครั้งที่เป๋ที่สุด เหตุผลคือ ผมดูไม่มีอนาคต(ทั้ง3ครั้งเค้าไม่ได้พูดตรง ๆ แต่ก้เรื่องเงิน ฐานะแหละ)

เลยคิดว่าถ้ามีบ้านรถ แล้วค่อยคิดจะมีแฟนอีกที ซึ่ง หนทางไม่สว่างเลย5555

แต่ก่อนอยากมีลูกมากๆๆๆๆ แต่ณ ปัจจุบัน สถานการณ์แบบนี้
ถ้ามีลูก ลูกมันคงด่าให้กูเกิดมาในยุคแบบนี้อ่ะหรอ พ่องงงงงงง  

ผมโคตรอยากมี ลูกเลยแต่ก่อน อยากมีคนสืบสกุล เมื่อเราตายไปยังมีคนสืบทอดผมคิดแบบนี้นะ ผมพลาดการมีลูก มาสองครั้ง ครั้งแรก ตอนมหาลัย แฟนเก่าตั้งท้อง 3 เดือน ถึงแม้จะเรียนอยู่แต่ผมก็อยากรับผิดชอบ แต่แฟนไม่เอาสรุปทำแท้ง ซึ่งเป็นตราบาปผมตลอดชีวิต ครั้งทีสอง แฟนเก่า คนละคนกับ ครั้งแรก ตั้งท้องดีใจมาก สรุปท้องนอกมดลูก เด็กหลุด หลังจากนั้น กรรมซัด ผมเกิดอุบัติเหตุกลายเป็นคนกึ่งพิการ หลังจากนั้นที่ผมหวังไว้ ก็คงมีไม่ได้อีก ตอนนี่เลยปลง และคิดว่าดีแล้ว หากมีลูกอยู่ยุคนี้ลำบากจะตาย สุดท้ายอยู่โสดไปจบๆ 55+  

สมัยก่อนวัยรุ่นๆ อยากมีลูกชายจะได้สอนอะไรๆที่เราพลาดไป
โตมาเปลี่ยนอยากมีลูกสาวน่ารักๆ 55
ขอให้มีทางรักษาหายนะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะลา ลีกา
Status: F0rEver ALonE RaTTaTa
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9585
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 23:11
[RE: ชาว SS มีใครตั้งใจจะโสดไปตลอดชีวิตมั้ยครับ?]
oOScoutMasterOo พิมพ์ว่า:
อกหักมา หลายครั้ง 3 ครั้งที่เป๋ที่สุด เหตุผลคือ ผมดูไม่มีอนาคต(ทั้ง3ครั้งเค้าไม่ได้พูดตรง ๆ แต่ก้เรื่องเงิน ฐานะแหละ)

เลยคิดว่าถ้ามีบ้านรถ แล้วค่อยคิดจะมีแฟนอีกที ซึ่ง หนทางไม่สว่างเลย5555

แต่ก่อนอยากมีลูกมากๆๆๆๆ แต่ณ ปัจจุบัน สถานการณ์แบบนี้
ถ้ามีลูก ลูกมันคงด่าให้กูเกิดมาในยุคแบบนี้อ่ะหรอ พ่องงงงงงง  

ผมโคตรอยากมี ลูกเลยแต่ก่อน อยากมีคนสืบสกุล เมื่อเราตายไปยังมีคนสืบทอดผมคิดแบบนี้นะ ผมพลาดการมีลูก มาสองครั้ง ครั้งแรก ตอนมหาลัย แฟนเก่าตั้งท้อง 3 เดือน ถึงแม้จะเรียนอยู่แต่ผมก็อยากรับผิดชอบ แต่แฟนไม่เอาสรุปทำแท้ง ซึ่งเป็นตราบาปผมตลอดชีวิต ครั้งทีสอง แฟนเก่า คนละคนกับ ครั้งแรก ตั้งท้องดีใจมาก สรุปท้องนอกมดลูก เด็กหลุด หลังจากนั้น กรรมซัด ผมเกิดอุบัติเหตุกลายเป็นคนกึ่งพิการ หลังจากนั้นที่ผมหวังไว้ ก็คงมีไม่ได้อีก ตอนนี่เลยปลง และคิดว่าดีแล้ว หากมีลูกอยู่ยุคนี้ลำบากจะตาย สุดท้ายอยู่โสดไปจบๆ 55+  

สมัยก่อนวัยรุ่นๆ อยากมีลูกชายจะได้สอนอะไรๆที่เราพลาดไป
โตมาเปลี่ยนอยากมีลูกสาวน่ารักๆ 55
ขอให้มีทางรักษาหายนะครับ  

ขอบคุณครับ แต่หมอบอกแล้ว ให้ทำใจไว้ กลับไม่เหมือนปกติ 100% โชคดีสุดก็ 90% แต่บอกระยะเวลาไม่ได้ว่านานแค่ไหน เพราะเป็นเรื่องของเส้นประสาทหลัก ครับ ตอนนี้ก็ 5ปีแล้ว จากขยับร่างกายไม่ได้เลย ก็ทำอะไรได้หมดละ เหลือแค่ ระบบขับถ่ายแค่นั้นเองจริงๆ
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Trent 66
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3582
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 23:14
ผมฮะ ชอบอิสระไม่อยากผูกมัดกับใคร แล้วก็ไม่อยากมีลูกด้วย
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4439
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 00:09
เคยตั้งใจแบบนั้น วัยรุ่นเป็นคนที่คบใครแล้วทุ่มหมดอยากเอาอะไรให้หมด สุดท้ายเลิกกับแฟนไม่ดีชีวิตพังทุกรอบ
รอบล่าสุดอกหักปุ้บเที่ยวทองหล่อกินเหล้าเกือบทุกคืน เปย์เพื่อนยับเรียกมาเป็นเพื่อนเลี้ยงเหล้ายับๆ

ขับรถเพื่อนชนเสาไฟ เมาโดนจับคาด่าน 2เดือนนิดๆหมดไป5-6แสน แต่มันก็มีจุดเปลี่ยนวันนึงผมกลับบ้าน
แล้วนอนกองอ้วกตัวเอง ตื่นมาพึ่งรู้ว่าแม่เป็นคนลากไปนอนโซฟาเช็ดตัวให้ แกเห็นผมสภาพนั้นทุกวัน

เลยตั้งใจว่าถ้ามีแล้วผมต้องเป็นคนแบบนั้นจะไม่มีแฟนอีก ใช้ชีวิตเพื่อตัวเองกับคนที่บ้านมีความสุขโสดตลอด3ปี พอใช้ชีวิตแบบนั้นคนดีๆเข้าหาแบบไม่เคยเจอมาก่อนเลย เลยเข้าใจว่าพอคุณมีความสุขสมบูรณ์เมื่อไหร่เดี๋ยวมีคนเข้าหาเอง

แฟนปัจจุบันผมรู้จักกันผ่านๆแต่มหาลัยแต่ไม่คุยกัน มีทักในIGถามนู่นนี่ช่วงเลี้ยงหมา คุยกัน2ปีแบบคุยเฉยๆไม่คบกันไม่เจอกัน
พอคุยกันซักพักก็ว่าเค้าก็เป็นคนที่สมบูรณ์ในตัวเองมากกว่าผมอีก คือไม่ต้องมีผมเค้าก็มีความสุขอยู่แล้วพาหลานพาแม่ไปเที่ยว

ตอนนี้คบกันได้จะ3ปีแต่คือลงตัวจนตกลงเรื่องแต่งงานกันแล้ว ไม่เคยมีปัญหาในชีวิตเลย แถมแม่ผมเหมือนมีลูกเพิ่มอีกคน
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: #IAMUNITED
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 161
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 00:11
มีความสุขดีอยู่แล้ว อยู่คนเดียวสบายใจ ไม่ต้องคาดหวังใคร ไม่ต้องผิดหวัง ไม่ต้องเสียใจกับความรัก
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2008
ตอบ: 5902
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 10:01
อายุ 43 แล้ว คิดว่าคงไม่แต่งงานครับ ชอบอยู่คนเดียว วันๆ ไม่พูดกับใครเลย เคยจีบสาวส่วนใหญ่จะแห้ว
โชคดีว่าน้องชายแต่งงานมีลูกแล้ว 2 คน (อยู่คนละบ้านกัน) พ่อแม่เลยมีหลานแล้ว
1
0
THE THEATRE OF DREAMS
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel