ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 499
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 21:08
[RE]ชาว SS มีใครตั้งใจจะโสดไปตลอดชีวิตมั้ยครับ?
กำลังคิดอยู่
คิดไปถึงเรื่องวางแผนทางการเงินละ แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2020
ตอบ: 4366
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 21:10
[RE: ชาว SS มีใครตั้งใจจะโสดไปตลอดชีวิตมั้ยครับ?]
ผมครับ

เหตุผลคือไม่อยากผูกมัดหรือมีบ่วงคล้องคอครับ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11996
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 21:12
[RE: ชาว SS มีใครตั้งใจจะโสดไปตลอดชีวิตมั้ยครับ?]
มีเมียครับ แต่ไม่อยากมีลูกเลย ผู้หญิงก็อยากมีจังเลย
อธิบายไปก็ดูจะไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่
0
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30903
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 21:17
me/

อย่างแรกคือไม่ชอบเด็ก เด็กเล็ก ๆ ตั้งแต่แรกเกิด - วัยประถมปลาย
พวกเด็กที่แบบจู่ ๆ ก็งอแงพูดไม่ฟัง คิดว่าเป็นมลพิษทางเสียงมาก

กับมีครั้งนึง เวลา 7 โมงเช้า ต้องไปบ้านเพื่อนเพื่อเอาเอกสารกับสำเนาบัตร
ในใจเราก็คิดว่ารีบทำรีบเสร็จ กลับมาดริปกาแฟกินกับขนมอะไรดี
ดูซีรียส์ครึ่งตอนที่เหลือจากเมื่อคืน เก้าโมงเช้าค่อยเริ่มทำงานก็ได้

แต่บ้านเพื่อน 7 โมงเช้าวุ่นวายมาก ต้องเตรียมตัวลูก 2 คนวัยอนุบาล
ป้อนเข้า แต่งตัวลูก ตรวจการบ้าน จัดกระเป๋า
ตัวมันเองกับเมียก็วุ่นวายไม่แพ้กัน กินข้าวแบบลวก ๆ ต้องรีบไปส่งเมีย แล้วรีบไปส่งลูก
เราก็นั่งดู นั่งสังเกตไป ภาวนาว่าลูกเมิงอย่างอแงนะ งอแงแล้วพ่อเมิงจะลำบากอีก 55+

เห็นภาพนั้นเราแบบ โถว .. ชีวิตครอบครัวมันลำบากขนาดนี้เลยเหรอ โดยเฉพาะหัวหน้าครอบครัว
อันนี้ครอบครัวมีฐานะกลาง ๆ แล้วครอบครัวขัดสนจะขนาดไหน
ไม่เอาอ่ะ ไม่ชอบความยุ่งยาก ขออยู่ตัวคนเดียว รักษาความสบายทุกวันไปแบบนี้ดีกว่า
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 2716
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 21:20
อกหักมา หลายครั้ง 3 ครั้งที่เป๋ที่สุด เหตุผลคือ ผมดูไม่มีอนาคต(ทั้ง3ครั้งเค้าไม่ได้พูดตรง ๆ แต่ก้เรื่องเงิน ฐานะแหละ)

เลยคิดว่าถ้ามีบ้านรถ แล้วค่อยคิดจะมีแฟนอีกที ซึ่ง หนทางไม่สว่างเลย5555

แต่ก่อนอยากมีลูกมากๆๆๆๆ แต่ณ ปัจจุบัน สถานการณ์แบบนี้
ถ้ามีลูก ลูกมันคงด่าให้กูเกิดมาในยุคแบบนี้อ่ะหรอ พ่องงงงงงง
4
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2009
ตอบ: 136
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 21:21
ตั้งแต่แฟนผมเสีย ผมคิดว่าจะโสดตลอดไปครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ziggsoul เมื่อ Fri Oct 22, 2021 21:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะอบจ.
Status: สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 21:29
ความรู้สึกผมคือไม่อยากผูกมัดหรือต้องคอยเป็นห่วงชีวิตใครครับ
ตอนนี้มีห่วงมีแค่พ่อแม่พี่น้อง ถ้ามีครอบครัวก็จะมีห่วงเพิ่มซึ่งไม่อยากมีเพิ่มครับ
ขอมีความสุขด้วยการอยู่คนเดียวนี่แหละ เข้าใจว่าความรักมันสวยงามแต่ก็มาพร้อมอีกหนึ่งคนที่เราต้องห่วงใย
2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4526
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 21:37
ถูกแบนแล้ว
[RE]ชาว SS มีใครตั้งใจจะโสดไปตลอดชีวิตมั้ยครับ?
ผมครับ ผมไม่อยากรับผิดชอบใคร ไม่อยากมีห่วง เวลามีแฟนผมชอบคิดเยอะอะ แบบว่าวันนี้เค้าจะเป็นไงบ้าง ที่ทำงานจะอยู่ดีมั้ย เวลาเค้าไม่สบายผมก็คิดมากคิดเยอะ กลายเป็นมีเรื่องเครียดๆของอีกคนเข้ามาในชีวิต คือตอนมีความสุขมันก็มีเยอะนะ แต่ถ้าต้องแลกกับการเจอเรื่องทุกข์ด้วย ขอไม่เอาดีกว่า อีกอย่างผมรู้สึกมานานแล้วว่าชีวิตโสดมันสบายใจกว่าถึงจะอยากมีแฟนบางเวลาก็เถอะ ล่าสุดผมก็มีคุยๆอยู่ พอคุยได้ซักพักเริ่ม ขก.ตอบ เริ่มรู้สึกไม่ส่วนตัวละ สุดท้ายกลายเป็นดองแชท ผญ เค้าก็เลยไม่คุยเหมือนกัน555 สำหรับผมการโสดมันอิสระมาก เราได้ทำสิ่งที่เราอยากทำ อยากกิน อยากไป อยากซื้อ โดยที่ไม่ต้องแคร์ใคร และไม่ต้องคิดถึงใคร คิดถึงแค่พ่อแม่พอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 15381
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 22:03
ไม่ได้ตั้งใจจะโสดตลอดชีวิตขนาดนั้นหรอก
แต่แค่รู้สึกว่า ผมยังมองไม่เห็นภาพชีวิตที่จะมีใครซักคนอยู่ข้างๆเลย ก็คือ เดาได้อยู่ละว่าสไตล์ตัวเองจีบใครเขาก็ไม่เอาแน่ๆ

และอีกอย่าง ผมวางแผนที่จะใช้ชีวิตอยู่คนเดียวมาตั้งแต่แรกๆอยู่ละ
3
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15346
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 22:14
ถ้าถามความตั้งใจก็ใช่ แต่อนาคตจะทำได้ไหม จะเปลีย่นความคิดไหมก็อีกเรื่อง

เหตุเพราะสถานการณ์ส่วนตัวและบ้างเมือง

ส่วนตัวเป็นคนคิดเยอะคิดมาก

แค่คิดขึ้นมาว่าถ้ามีลูกเมีย แล้วเราตายห่าก่อนเป็นคนแรกลูกเมียจะอยู่ยังไง

ในสภาพสังคมแบบนี้ ก็เลยจบแค่ตรงนั้นเลย

สมมุติว่าข้ามการคิดแบบข้างบนมาได้

ก็คิดว่าตัวเองจะมีปัญญาดูแลลูกเมียได้ดีแค่ไหน ที่คิดว่าเท่านี้ก็พอลูกเมียคงโอเค

ความจริงแล้วเค้าโอเครึเปล่า ถ้าคิดว่าดีแล้วแต่จริงๆดีไม่พอจะทำยังไง

บลาๆ เย้อะเลย คิดเล่นๆคิดอะไรในแง่ร้ายเนี่ย ถนัด
แก้ไขล่าสุดโดย ReneBaeBae เมื่อ Fri Oct 22, 2021 22:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2008
ตอบ: 10216
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 22:17
ไม่ได้ตั้งใจ แต่คิดว่าคงไม่รอด
1
0

13/9/2012-16/11/2014
3/4/2020-1/5/2020
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2011
ตอบ: 3943
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 22:19
ผมไม่ถึงกะตั้งใจนะ แต่คิดว่ามีก็ได้ไม่มีก็ได้ มีก็มีข้อดีเยอะมากๆแต่ไม่มีก็ไม่เป็นไร

ไม่ได้ผิดกั้นนะจะเกิดก็เกิดตามความรู้สึก แต่ถ้าไม่มีแฟน อายุ30กว่าๆมั่นคงแล้วจะadoptเด็ก
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: F0rEver ALonE RaTTaTa
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9583
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 22:39
Azlarn พิมพ์ว่า:
อกหักมา หลายครั้ง 3 ครั้งที่เป๋ที่สุด เหตุผลคือ ผมดูไม่มีอนาคต(ทั้ง3ครั้งเค้าไม่ได้พูดตรง ๆ แต่ก้เรื่องเงิน ฐานะแหละ)

เลยคิดว่าถ้ามีบ้านรถ แล้วค่อยคิดจะมีแฟนอีกที ซึ่ง หนทางไม่สว่างเลย5555

แต่ก่อนอยากมีลูกมากๆๆๆๆ แต่ณ ปัจจุบัน สถานการณ์แบบนี้
ถ้ามีลูก ลูกมันคงด่าให้กูเกิดมาในยุคแบบนี้อ่ะหรอ พ่องงงงงงง  

ผมโคตรอยากมี ลูกเลยแต่ก่อน อยากมีคนสืบสกุล เมื่อเราตายไปยังมีคนสืบทอดผมคิดแบบนี้นะ ผมพลาดการมีลูก มาสองครั้ง ครั้งแรก ตอนมหาลัย แฟนเก่าตั้งท้อง 3 เดือน ถึงแม้จะเรียนอยู่แต่ผมก็อยากรับผิดชอบ แต่แฟนไม่เอาสรุปทำแท้ง ซึ่งเป็นตราบาปผมตลอดชีวิต ครั้งทีสอง แฟนเก่า คนละคนกับ ครั้งแรก ตั้งท้องดีใจมาก สรุปท้องนอกมดลูก เด็กหลุด หลังจากนั้น กรรมซัด ผมเกิดอุบัติเหตุกลายเป็นคนกึ่งพิการ หลังจากนั้นที่ผมหวังไว้ ก็คงมีไม่ได้อีก ตอนนี่เลยปลง และคิดว่าดีแล้ว หากมีลูกอยู่ยุคนี้ลำบากจะตาย สุดท้ายอยู่โสดไปจบๆ 55+
3
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3338
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 22:48
ไม่ได้ตั้งใจ แต่มันหาไม่ได้
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 6977
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 22:51
ไม่ได้ตั้งใจโสด
แต่เพราะหาแฟนไม่ได้ ไม่มีใครเอา

พอเลิกกับแฟนที่คบมานาน มันเลยกลัวการต้องใช้ชีวิตกับใครคนใหม่ กลัวเค้าไม่โอเคกับเรา กลัวไปหมด
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel