ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ควรเอาแชท สเปร์ย ทิป ฯลฯ ออกจากเกมแข่งมั้ย
เอาออก
???
เอาไว้
???
คะแนนทั้งหมด: 151
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Mar 2007
ตอบ: 97
โพสเมื่อ: Sat Oct 16, 2021 13:10
[Dota2] สรุปว่าในเกมทางการควรเอาออกมั้ย ??
คือเข้าใจครับว่า​ EZ​game มัน​toxic แต่ทีมที่โดนคือ​OG ที่มันชอบไป​toxic ใส่คนอื่น​ คนเขาเลยสมน้ำหน้ากัน​
ถ้า​ประเด็นของคุณคือไม่อยากให้เกมนี้​ มีแต่การ​toxic

คุณควรออกมาตั้งแต่ Nomail พิม? และ​ratata​ ตอนแข่งด้วยครับ​เพื่อมาตรฐานเดียวกัน​ คนเขาถึงจะเถียงคุณไม่ได้

คุณจะมาอ้างว่าดูไม่หมดแล้วออกมา​defend แค่กรณีนี้ผมว่ามันไม่ค่อยจะถูกต้องเท่าไรนะครับ

OG นี่ความเห็นส่วนตัวผมคือ​ ทีมที่เพาะพันธ์ความ​toxic ให้กับเกมนี้มากที่สุดแล้วล่ะครับ​ ถ้าคุณอยากรณรงค์​ใหความ​toxic น้อยลง​คุณควรออกมา​ วิจารณ์กรณีนร้ครับไม่ใช่มาบอก​chat wheel delay. มันเหมือนคุณหาข้ออ้างให้ทีมเชียร์​ ผมอ่านแล้วสมเพช
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3101
โพสเมื่อ: Sat Oct 16, 2021 13:14
[RE: [Dota2] สรุปว่าในเกมทางการควรเอาออกมั้ย ??]
TH3.R3FR3SH พิมพ์ว่า:
ถ้าพูดเรื่อง disrespect ละไอเรื่องต่างๆที่ OG เคยทำอะครับ?

ตี Roshan แล้วไม่เก็บเอจิสงี้ Disrespect ปะละ ยัดคาบ่องี้ ?

เกมการแข่งขันระดับ Pro แต่คุณเล่นแบบไม่เต็มที่ เล่นแบบอ่อนข้อ คุณว่า แบบนี้ Disrespect ไหมละ

คือเชียร์แล้วก็ปกป้องอะพอเข้าใจนะ แต่ไม่ใช่หลับหูหลับตาปกป้อง แล้วทีมอื่นแตะต้องไม่ได้เลย

เรื่องยัดบ่อ อันนี้ ก็แค่ gg ไปเกมจบ ออกเกมไป คุณเลือกที่จะไม่ gg แสดงว่ายังไม่ยอมแพ้ ดังนั้นอีกทีมก็มีสิทธิ์

ส่วนเก็บโร จะว่าหยามไหม แน่นอนหยามเต็มๆ ไม่มีข้อแก้ตัว จะอ้างว่าทำคอนเท้นท์ คนดูอ่ะสนุก แต่คนโดนน่าจะไม่อภิรมณ์นะ แต่ถามว่ามันมีสิทธิ์ไหม มันก็มีสิทธิ์ เพราะมันตีของมันเอง จะเก็บหรือไม่เก็บ ก็เรื่องของมัน

ส่วนไอ้คนด่า EZGame ถามว่ามันมีสิทธิ์ไหม ก็มีสิทธิ์ คนจะรับได้ไหมก็แล้วแต่คน ส่วนผมก็แค่มองว่า disrespect แต่ไม่ได้จะมาเถียงอะไรกับคนที่มองว่า og มันก็สมควรโดนแล้ว ซึ่ง ผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกัน
แต่ไม่น่าจะออกมาในรูปแบบ พิมพ์ใส่แบบนี้ น่าจะเป็นอะไรที่มี ชั้นเชิงกว่านี้อ่ะคับ

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: 約束の地で待ってて
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 9408
โพสเมื่อ: Sat Oct 16, 2021 15:59
[RE: [Dota2] สรุปว่าในเกมทางการควรเอาออกมั้ย ??]
เก็บไว้สิ สีสัน โปรมันไม่ต่อยกันเพราะเรื่องแค่นี้หรอก มีแต่ชาวเน็ตเดือดร้อน
เราคนดู ดูเอาสนุกกับดูคนดิ้นก็พอแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย あっ、海だ。 เมื่อ Sat Oct 16, 2021 16:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2917
โพสเมื่อ: Sat Oct 16, 2021 18:00
valve ไม่น่าจะว่าอะไรหรอก เป็นสตอรี่แบบนี้มันขายได้
แถมตอนนี้แต่ละทีมแซวกันแรงจะตายในเพจหลัก
แก้ไขล่าสุดโดย Prosmile เมื่อ Sat Oct 16, 2021 18:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel