ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 433
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:02
[RE: โด้ เมสซี่ เมื่อเทียบกับนักกีฬาคนอื่น2010s]
rooney8 พิมพ์ว่า:
Tpk พิมพ์ว่า:
เก่งสุดในประวัติศาสตร์ฟุตบอล ผมให้เปเล่
ถ้าหมอนี่มาเกิดในยุคนี้ และได้รับการพัฒนาร่างกาย+ฝีเท้า ตามหลักวิทยาศาสตร์ของยุคปัจจุบัน ผมว่าเขายิงได้เฉลี่ยนัดละ2ประตู+

เก่งสุดในประวัติศาสตร์ฟุตบอล ผมให้เมสซี่
ถ้าหมอนี้มาเกิดในยุคนั้น และได้เล่นกับกฏยังไม่ทันสมัย รูปแบบการเล่นยังไม่ดี ตามหลักของยุคสมัย ผมว่าเขายิงได้เฉลี่ยนัดละ 5ประตู+

55555555555555
เอาแค่ปัจจุบัน ผมยังให้ ค.โด้ เก่งกว่า ล.ซี่ เลยครับ เล่นดีกับทุกทีม ทุกลีก

ล.ซี่เล่นกับทีมชาติไม่เก่ง?
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 66
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:34
[RE: โด้ เมสซี่ เมื่อเทียบกับนักกีฬาคนอื่น2010s]
momozee11 พิมพ์ว่า:
เมสซี่เล่นให้บาซ่าจนครองโลก แซะว่าเล่นทีมเดียว ส่วนนักเตะที่เล่นให้ซานโต้ส แถมประวัติการยิงก็งงๆดันอวยว่าเก่งกว่า

ตลกดี  
หมายถึงเนย์มาร์ หรือ โรบินโญ่ อ่ะครับ
0
0
panyasilp
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11069
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:38
อาซาร์ พิมพ์ว่า:
เก่งสุดในประวัติศาสตร์ฟุตบอล ผมให้เปเล่
ถ้าหมอนี่มาเกิดในยุคนี้ และได้รับการพัฒนาร่างกาย+ฝีเท้า ตามหลักวิทยาศาสตร์ของยุคปัจจุบัน ผมว่าเขายิงได้เฉลี่ยนัดละ2ประตู+

เก่งสุดในประวัติศาสตร์ฟุตบอล ผมให้เมสซี่
ถ้าหมอนี้มาเกิดในยุคนั้น และได้เล่นกับกฏยังไม่ทันสมัย รูปแบบการเล่นยังไม่ดี ตามหลักของยุคสมัย ผมว่าเขายิงได้เฉลี่ยนัดละ 5ประตู+

ส่วนตัวคิดว่าถ้าเมสซี่อยู่ในยุคนั้น สภาพร่างกายอาจไม่ได้เหมือนตอนนี้ก็ได้นะครับ ต้องขอบคุณวิทยาศาสตร์ กายภาพ เทคนิคการแพทย์ ที่มีส่วนช่วยให้เด็กหนุ่มที่มีความผิดปกติทางร่างกาย ก้าวมาเป็นนักฟุตบอลระดับประวัติศาสตร์ได้  
ผมก็ไม่รู้หรอกครับ วิวัฒนาการความผิดปกติของเมสซี่สมัยนั้นมันแก้ได้รึยัง แต่ถ้าคิดว่าแก้ได้อยู่แล้วเรื่องเงินกับเรื่องโอกาสที่ทีมไปหาทางแก้ให้มันน่าจะยากกว่าสมัยนี้แค่นั้น
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Hendo Hoegarden
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7985
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:45
เข้าใจว่า Lebron แม่มโหดจริง แล้วบาสมันเห็นชัดและไวด้วย
เคยดูนัดนึงกับเพื่อน สมัยสเปอร์มั้ง ถามเพื่อน ทำไมตัวนี้แม่มโกงจังวะ 555

ถ้านับแค่ 10 ปี ผมว่า FedX โดน Underrate ไปหน่อย
แกได้แชมป์เยอะ และรักษายะยะได้นานมาก แล้วปรับสไตล์ตลอด
Iconic ของเทนนิสใน 20 ปีหลังเลย

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 18973
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 10:05
general_elegancia พิมพ์ว่า:
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
ดีที่สุดคือไรหว่า บรอนไม่ใช่แน่ๆอะ เอาง่ายๆ เทียบว่านักกีฬาคนนั้นอย่อันดับเท่าไหร่ของกีฬาชนิดนั้นๆ

บรอนนี่มี ? หลายตัวเลยว่าเก่งกว่าตำนานหลายๆคนหรือเปล่า

แต่เมสซี่นี่คนบอกเลยว่าเก่งสุดประวัตศาสฟุตบอล

ไทเกอวู้ดได้อยุ่

เฟลป โบลท ได้อยุ่

แต่พวกกีฬาคนเดียวมันวัดง่าย  

อันนี้ส่วนใหญ่ผมเอามาเป็นนักกีฬาที่ดีที่สุดของ2010sครับ
เอาจริงผมดูอันดับผมเเอบงงนะ ว่าบรอนครองที่1โคตรเยอะ(เกือบทุกสำนัก)
เมสซี่ผมว่าต่ำไปนิดในหลายๆสื่อ
โด้ด้วย

เคยคุยกับคนที่ดูบาส เขาบอกว่าเลบรอนส่วนมากจะอยู่ในฐานะคนที่ต้องแบกทีม
เลยต่างจากผู้เล่นระดับทอปคนอื่นๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6575
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 10:44
ถูกแบนแล้ว
iLLiciT พิมพ์ว่า:
GoOoner พิมพ์ว่า:
แอบสงสัยทำไม ฟรอยด์ ถึงไม่ค่อยติดหรอครับ มันน่าหมั่นใส้แต่มันก็เก่งอยู่นะ  

เก่งมากๆแต่ไม่ค่อยได้เจอคู่ชกที่หินๆเท่าไหร่ พอเจอคนเก่งๆก็ตอนที่เค้าโรยแล้ว อย่าง มอสลี่ย์ เดอลาโฮย่า ปาเกียว

อย่างปาเกียวถ้าเจอตอนปาเกียวพีคผมว่าไม่รอด มอสลี่ย์ตอนโรยราแล้วก็ต่อยฟลอยด์สะดุ้งเหมือนกัน

ฟลอยด์ผมก็ให้พอๆกับวิเทเกอร์ หรือดีกว่านิดหน่อย  

ผมเป็นคนนึงที่หมั่นใส้ฟรอยด์ แต่ฟรอยด์เจอปาเกียวนี่ฟรอยด์แกอายุเยอะกว่าปาเกียวไม่ใช่เหรอ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6705
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 11:13
มันแล้วแต่ความนิยมด้วย ถ้านับแค่ความเก่งหรือประสบความสำเร็จ10ปีหลังTennisไม่มีทางที่Fedจะเหนือกว่าNovak
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5150
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 11:29
[RE]โด้ เมสซี่ เมื่อเทียบกับนักกีฬาคนอื่น2010s
Little magic พิมพ์ว่า:
แอบสงสัยทำไม ฟรอยด์ ถึงไม่ค่อยติดหรอครับ มันน่าหมั่นใส้แต่มันก็เก่งอยู่นะ  

เก่งมากๆแต่ไม่ค่อยได้เจอคู่ชกที่หินๆเท่าไหร่ พอเจอคนเก่งๆก็ตอนที่เค้าโรยแล้ว อย่าง มอสลี่ย์ เดอลาโฮย่า ปาเกียว

อย่างปาเกียวถ้าเจอตอนปาเกียวพีคผมว่าไม่รอด มอสลี่ย์ตอนโรยราแล้วก็ต่อยฟลอยด์สะดุ้งเหมือนกัน

ฟลอยด์ผมก็ให้พอๆกับวิเทเกอร์ หรือดีกว่านิดหน่อย  

ผมเป็นคนนึงที่หมั่นใส้ฟรอยด์ แต่ฟรอยด์เจอปาเกียวนี่ฟรอยด์แกอายุเยอะกว่าปาเกียวไม่ใช่เหรอ  

อันนี้ก็ต้องชมฟลอยด์ที่รักษาสภาพร่างกายได้ดีกว่า แต่ปาเกียวก็ทำน้ำหนักขึ้นมาหลายรุ่นเหมือนกัน

แล้วไม่เกี่ยวกับอายุ แต่ช่วงที่ปาเกียวแกร่งที่สุด แล้วมีกระแสให้ต่อยกัน ฟลอยด์ก็ไม่ยอมต่อยด้วย พอมาได้ต่อยกัน ปาเกียวก็ขาลงแล้ว

ส่วนตัวผมตั้งแต่ปาเกียวโดนฮวนมานูเอลมาเกวซน็อคไป เค้าก็ไม่เหมือนเดิมแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
"idea is the most resilient parasite"
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27510
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 13:09

ถ้าเมสซี่เกิดยุคนั้นไม่ได้เตะบอลครับ เป็นโรคเกี่ยวกับ GH ซึ่งยุคนั้นๆ ไม่มีวิธีการรักษา พัฒนาการทางร่างกายไม่ดีพอเล่นกีฬาแน่นอน
2
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8216
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 16:49
อาซาร์ พิมพ์ว่า:

ส่วนตัวคิดว่าถ้าเมสซี่อยู่ในยุคนั้น สภาพร่างกายอาจไม่ได้เหมือนตอนนี้ก็ได้นะครับ ต้องขอบคุณวิทยาศาสตร์ กายภาพ เทคนิคการแพทย์ ที่มีส่วนช่วยให้เด็กหนุ่มที่มีความผิดปกติทางร่างกาย ก้าวมาเป็นนักฟุตบอลระดับประวัติศาสตร์ได้  
ผมก็ไม่รู้หรอกครับ วิวัฒนาการความผิดปกติของเมสซี่สมัยนั้นมันแก้ได้รึยัง แต่ถ้าคิดว่าแก้ได้อยู่แล้วเรื่องเงินกับเรื่องโอกาสที่ทีมไปหาทางแก้ให้มันน่าจะยากกว่าสมัยนี้แค่นั้น  

growth hormone แบบสังเคราะห์ ถูกคิดค้นขึ้นในปี 1985 ครับ แถมมีราคาแพงมากๆเกินกว่าทีมในอเมริกาใต้สมัยนั้นจะใช้ฉีดอย่างต่อเนื่องให้เด็กคนหนึ่งเป็นเวลานานหลายปี
ยิ่งถ้าเมสซี่เกิดมาในยุค1940 เหมือนเปเล่ ก็บอกลาอาชีพค้าแข้งไปได้เลย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6025
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 09:55

งงกับตรรกะนิดหน่อย บอกถ้าเจอคนนู้นตอนพีค คนนั้นตอนพีค แต่ฟอยไปชกกับเค้าฟอยแก่กว่านะ แก่กว่าปาเกียว 2 ปี งงเลยบอกไม่รอด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5150
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 10:15
KING LUIS พิมพ์ว่า:

งงกับตรรกะนิดหน่อย บอกถ้าเจอคนนู้นตอนพีค คนนั้นตอนพีค แต่ฟอยไปชกกับเค้าฟอยแก่กว่านะ แก่กว่าปาเกียว 2 ปี งงเลยบอกไม่รอด  

ความคิดของผมคือ ตอนที่ปาเกียวพีคๆ อยู่ในช่วงทื่ดีที่สุดของเค้า และฟลอยด์ก็พีคอยู่เหมือนกัน ทั่วโลกอยากให้เจอกัน แต่ฟลอยด์ไม่ยอมต่อยด้วย พอปาเกียวเริ่มขาลงแล้ว ฟลอยด์ถึงมาชกด้วย

จุดขายของฟลอยด์คือไร้พ่ายกับความยียวน คนที่มาดู มีไม่น้อยที่อยากเห็นฟลอยด์แพ้ ชกตอนไหนเสี่ยง ฟลอยด์ก็จะเลี่ยงไปก่อน พอจังหวะตัวเองได้เปรียบเค้าถึงจะต่อยด้วย

ปาเกียวนักมวยเอเซีย เริ่มต่อยอยู่แค่ไลท์ฟลายเวตเอง ข้ามรุ่นมาขนาดนี้ เสียเปรียบพวกฝรั่งผิวขาวผิวดำอยู่แล้ว จะยืนระยะได้น้อยกว่าก็ไม่แปลก
0
0
"idea is the most resilient parasite"
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel