ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10091
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:30
[RE: แชร์ประสบการณ์เปลี่ยนจากมือถือแอนดรอยด์มาใช้ไอโฟน โดยผมเอง]
ผมใช้ S9+ ที่ตกรุ่นไปนานแล้วใช้สลับๆกับไอโฟนก็ไม่เคยเจอแอพค้างเลย สงสัยไม่ได้ใช้แอพหาคู่
แต่ก็รู้สึกว่าไแโฟนมันจะสมูธกว่าแบบอธิบายไม่ถูก แต่ก็ไม่รู้แอนดรอยปัจจุบันเป็นไงนะ
ส่วนกล้องเวลาไปเที่ยวทั้งน้องสาวกับภรรยาที่ใช้ไอโฟนก็จะมาขอรูปจากผมตลอด ส่วนมากจะใช้โหมดโปร

ถ้าต้องถอยอุปกรณ์ใหม่กะว่าจะเอา oppo หมื่นต้นๆก็พอละเบื่อมือถือแพง กับไอแพดอีกซักเครื่อง
แต่ล่าสุดก็สอย iphone13 ให้ภรรยา ส่วนลดมันเร้าใจลดไป 6000

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Chelsea
เข้าร่วม: 03 Aug 2011
ตอบ: 1068
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 10:27
[RE: แชร์ประสบการณ์เปลี่ยนจากมือถือแอนดรอยด์มาใช้ไอโฟน โดยผมเอง]
ผมที่ย้ายจากแอปเปิ้ลมาใช้แอนดรอยแล้ว คิดว่าจะไม่ย้ายกลับไปแอปเปิ้ลอีกเลย

ทำไมล่ะ แอปเปิ้ลมันห่วยหรอ ป่าวครับไม่มีตังซื้อแล้ว แพงไป
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2999
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 10:49
แนวคิดผมคือเงินที่จ่ายกับสเปคที่ได้มา บางรุ่นของแอนดรอยหมื่นกว่าบาทนี่คือแทบจะไม่ได้ต่างกับ ios ที่ราคา 3-4 หมื่นบาทเลย ไอ้ที่แอปเแิ้ลมันแพงเพราะกล้องกับค่าแบรนด์ล้วนๆ ยิ่งพวกโปรเอย แมกซ์เอย จบที่ 4-5 หมื่น ไปถอยมอไซด์ขับดีกว่า 55
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1167
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 10:49
แอนดรอยด์ของแม่ผม ขนาดรุ่นเรือธง
ปัญหา noti ไม่เด้งมีบ่อยมากไลน์คนคอลมาบางทียังรับไม่ได้ มีเสียงแต่ไม่มีขึ้นให้รับ

ต้องคอยแก้ให้บ่อยมาก

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 168
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 10:58
กลับกันผมใช้ Iphone มาตลอดตั้งแต่ 4s, 6 ปัจจุบัน xr ตอนนี้เพิงสั่ง Mi11tpro มา(ยังไม่ลองใช้) อยากเปลี่ยนตั้งแต่ I12 pro แล้วมา I13pro ก็ยังไม่โดนใจไม่ว้าวเลย คือรำคาญ face id มากต้องถอดแมสสแกนหน้ากับพอร์ดเทพไลท์นิ่งอีก เลยลองย้ายมาแอนดรอยรอดู i14 หวังว่าจะดึงผมกลับไปได้ในปีหน้านะ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 1980
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 11:40
Thir3kung พิมพ์ว่า:
ขอสอบถามหน่อยครับ ไอโฟนสามารถปาดขวา(ปาดจากขอบขวาไปซ้าย) แบบแอนดรอยเพื่อ back ได้ไหมครับ
ติดตรงนี้ของแอนดรอยมากกลัวเปลี่ยนไปจะไม่ถนัด  

ปาดจากซ้ายไปขวาจะเป็น back ครับ

ส่วนขวาไปซ้ายจะเป็นกลับไปเปิดหน้าที่เพิ่งปิดไป
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 15535
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 13:04
แอนดอย Notifications ข้อความ line ไม่เด้ง ผมก็เป็นนะ ไม่รุ้แก้ยังไง ปวดหัวเรื่องนี้มาก
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 513
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 14:43
จักรกลคนเกเร พิมพ์ว่า:

สิ่งที่ผมรู้สึกว่าด้อยกว่าแอนดรอยด์
- พวกเครื่องมือต่าง ๆ แอนดรอยด์ทำได้ดีกว่าเช่น google map ที่ข่ม map ของ ios ค่อนข้างเยอะ, ปฏิทินกับเครื่องคิดเลขที่ผมรู้สึกว่าของแอนดรอยด์ใช้ค่อนข้างเข้ามือกว่า, นาฬิกาปลุกที่แอนดรอยด์ปรับได้ว่าจะ snooze กี่นาที แต่ไอโฟนปรับไม่ได้ (น่าจะ fix ไว้ที่ 9 นาทีมั้ง)…จากทั้งหมดที่กล่าวมานั้น ทำให้ผมยังโหลดแอพบางอันของ google มาใช้อยู่

- Port Lightning นี่เอ็งจะดันทุรังไปถึงไหน

- อันนี้บัดซบที่สุด ซึ่งก็คือ การใช้ FaceID ในยุคที่ต้องใส่แมสตลอดเวลา คงไม่ต้องบรรยายว่ายุ่งยากแค่ไหน ก็หวังว่ามือถือรุ่นต่อ ๆ ไปจะกลับมาใช้ TouchID ล่ะนะ

- เรื่อง Maps นี้โคตรจริงเลย ผมเคยลองไอโฟนของพี่อยู่คือถึงทางเลี้ยวแล้วมันค่อยเตือนอ่ะ ถ้าจะเลี้ยวก็คือแบบว่า...เลยป้าย ไม่ทันแล้ว

- เรื่องพอร์ทส่วนตัวก็อยากให้เปลี่ยนไปใช้ Type-C จริงๆแหละครับ น่าจะมาในรุ่น 14 นะ เห็นยูทูปเบอร์บ่นกันหลายคนเลยมีปัญหาเรื่องการโอนถ่ายไฟล์วิดีโอ

- รอ TouchID ต่อไปครับ มาในปุ่มโฮมแบบไอแพตก็ยังดี55

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel