ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
The Best ซาลาห์ของคุณคือปีไหนครับ ??
2017 -> ปรากฎการณ์ ยิงระเบิดระเบ้อ 36 นัด 32 ประตู กับ 10 แอสซิสต์
???
2018 -> แชมป์ UCL 38 นัด 22 ประตู กับ 8 แอสซิสต์
???
2019 -> แชมป์ EPL 34 นัด 19 ประตู กับ 10 แอสซิสต์
???
2020 -> เดอะแบกประตู 37 นัด 22 ประตู กับ 5 แอสซิสต์
???
2021 -> เริ่มต้นอย่างแจ่ม 7 นัด 6 ประตู กับ 3 แอสซิสต์
???
คะแนนทั้งหมด: 142
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20930
โพสเมื่อ: Thu Oct 07, 2021 16:12
[RE: LFC : นี่คือซาลาห์ที่ดีที่สุดแล้วหรือยัง ? By MachineRedz]
Hoden พิมพ์ว่า:
เทียบแบบนี้ ปีแรกมัน WOW กว่าอยู่แล้ว เพราะพึ่งมาถึง ไม่ต้องปรับตัวเลย  

มาเปิดประเด็นถกเฉยๆครับ ช่วงนี้เห็นบังเล่นแล้วชื่นใจ แต่หันไปมองสัญญาแล้วเศร้าจัง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status: Hendo Hoegarden
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 8009
โพสเมื่อ: Thu Oct 07, 2021 16:15
[RE: LFC : นี่คือซาลาห์ที่ดีที่สุดแล้วหรือยัง ? By MachineRedz]
MachineRedz พิมพ์ว่า:
Hoden พิมพ์ว่า:
เทียบแบบนี้ ปีแรกมัน WOW กว่าอยู่แล้ว เพราะพึ่งมาถึง ไม่ต้องปรับตัวเลย  

มาเปิดประเด็นถกเฉยๆครับ ช่วงนี้เห็นบังเล่นแล้วชื่นใจ แต่หันไปมองสัญญาแล้วเศร้าจัง  

เห็นด้วยฮะ 555 แต่ปีนี้สถิติถ้าเทียบแล้ว ก็ไม่แพ้ปีแรกเลย
แต่ปีแรก มันคือ First Impression อะนะ
1
0
นักเตะตำบล
Status: เจ็บคักเจ็บแหน่
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Thu Oct 07, 2021 16:57
ผมไม่เอาสถิติอะไรต่าๆงนะ สไตร์แบบปีนี้ชอบมากกกกก
แก้ไขล่าสุดโดย ปะซะบ้อ เมื่อ Thu Oct 07, 2021 16:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

LiverpooL GoaLLLLLLLLLLLLLLLLLL

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15649
โพสเมื่อ: Thu Oct 07, 2021 17:15
ปีแรกเรียกว่าปรากฏการณ์

เอาตรงๆเรื่องฝีเท้าผมยังให้ซัวเรสว้าวสุด แต่ซาลาห์มันออกแนว Striker ที่เล่นริมเส้น ยืนตำแหน่งดี หาช่องเก่ง

ส่วนเรื่อง Impact ผมก็ยกให้ระดับเดียวกับซัวเรส หรือ ตอเรส เลย

สำหรับผมเรื่องสัญญาผมเฉยๆๆนะ "ลิเวอร์พูลไม่เคยขาดกองหน้าดีๆ" จุดนี้ผมก็เห็นด้วยส่วนนึงเลยก็ถ้าไล่กันจริงๆ
ลิ้วพูลมีกองหน้าระดับโลกให้ใช้เรื่อยๆจริงครับ เอาที่ผมทันดูก็เช่น ฟาวเลอร์ โอเว่น ตอเรส ซัวเรส สเตอร์ริจ

ที่ไม่ดีก็มีเยอะเหมือนกัน แต่ก็อยู่ในทีมเดียวกันกับนักเตะที่กล่าวมานั้นแหละอาจจะในบทบาทตัวสำรองหรือตัวที่สองไรงี้ เช่น เฮสกี้ (อย่าให้ไล่เยอะขี้เกียจพิมพ์5555555555) เป็นต้น

สมมติถ้าซาลาห์ย้ายจริงๆ ก็ยังเชื่อว่าหาตัวแทนได้ และก็ไม่ใช่ตัวท้อปๆ แน่นอน ปัปเป้ ฮาลันด์ เลิกฝันหวานได้เลย ผมว่าจะเป็นตัวละครลับ ชื่อเสียงอาจจะระดับนึง ไม่ถึงระดับโลกอย่างปัปเป้ แต่สามารถเอาปั้นเป็นระดับโลกได้ อย่างซาลาห์ หรือแม้กระทั้งซัวเรสนั้นแหละ ตราบใดที่ตาแว่นและทีมงานชุดนี้ยังทำงานอยู่ ฉะนั้นอย่าไปซีเรียสเรื่องซาล่าห์ครับ โลกฟุตบอลสมัยใหม่เงินสำคัญสุด วันแมนคลับยุคนี้ไม่มีแล้ว

0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6772
โพสเมื่อ: Thu Oct 07, 2021 18:24
LFC : นี่คือซาลาห์ที่ดีที่สุดแล้วหรือยัง ? By MachineRedz
ผมปกป้องแกตลอดนะ ถึงปีสองปีก่อนจะฟอร์มตก แต่สิ่งที่แกโดนมันมากกว่าการวิจารณ์ไปเยอะ ปีนี้ดีที่สุดประกอบกับคนอื่นออกทะเลผมว่าก็ให้บทเรียนหลายๆคนเลยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6983
โพสเมื่อ: Thu Oct 07, 2021 22:32
ชอบการเล่นปีนี้ที่สุด ถ้ายืนระยะความสม่ำเสมอได้จนจบฤดูกาลยังไงปีนี้ก็คงจะดีที่สุด แต่ตอนนี้ยังให้ฤดูกาลแรกอยู่ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel