ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Mar 2006
ตอบ: 2978
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 23:22
[RE: บ่นๆครับ เจอคนแปลกๆมาซื้อรถ หมั่นหน้าไม่อยากขาย]
ลงขายออนไลน์แล้วเจอไลน์มาดึกๆ อันนี้ผมว่าปกตินะครับ

อย่าคิดเล็กคิดน้อยเกินไป

เราสะดวกอ่านตอนไหน ตอบตอนไหน ก้อแล้วแต่เรา
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2021
ตอบ: 3903
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 23:30
บ่นๆครับ เจอคนแปลกๆมาซื้อรถ หมั่นหน้าไม่อยากขาย
เอาจริงนะท่าน ถ้าขายไม่ยาก ขายคนอื่นไปดีกว่า เราสบายใจเราจบ

คือทำเป็นอาชีพก็อีกเรื่องนึงอย่างหลายๆเม้นว่า อันนี้ของเราดีขายไม่ยาก เอาที่สบายใจดีกว่า จะได้ไม่นอยด์ๆที่หลัง

บางคนมันดูไม่ถูกโฉลกจริงๆ ผมเข้าใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34673
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 23:41
[RE: บ่นๆครับ เจอคนแปลกๆมาซื้อรถ หมั่นหน้าไม่อยากขาย]
ผมขายรถ 3 คันละ ที่บ้านชอบเปลี่ยน คือมั่นใจว่าตั้งขายกว่าเตนท์แน่ๆ เลยจะไม่เซอวิซใครทั้งนั้น ไม่ลดราคาด้วย
1
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15717
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 23:42
คนแบบนี้น่าจะมีความคิดทำนอง ลูกค้าคือพระเจ้า

จะเอาไหมเงิน ถ้าเอาก็ขับมาอะไรแบบนี้
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 284
โพสเมื่อ: Wed Sep 22, 2021 00:02
เอาตรงๆ อย่าโกรธกันนะครับ
ผมว่าท่านก็ใจร้อนไปหน่อย อาจจะเพราะเริ่ม bias ตั้งแต่ first time (ไลน์มาดึกๆ)
ผมมองว่าการไลน์ตอนดึกมันปกติมากนะครับ มันเหมือนการทิ้งข้อความไว้
สะดวกก็ตอบ ไม่สะดวกก็ค่อยตอบตอนเช้าครับ

เรื่องพูดจาห้วนๆ เค้าอาจจะมีนิสัยแบบนั้น ส่วนหนึ่งคงคิดว่าเป็น "เพื่อนของเพื่อน" ด้วยมั้งครับ
ไม่จำเป็นต้องพูดเพราะ (ส่วนตัวผมก็ไม่ชอบคนพูดไม่เพราะเหมือนกันครับ
โดยเฉพาะถ้าไม่รุ้จักกันมาก่อน แล้วพยามมาตีสนิท อันนี้ผมเข้าใจ)
ส่วน "เข้าใจใช่ปะ" ผมว่าคงเป็นคำพูดติดปากอะครับ
(แต่ถ้าเป็นผม ผมก็คงรำคาญเหมือนกันแหละ)

เรื่องให้ท่านโทรไป หรือเอารถไปให้ดู
เรื่องนี้ผมมองว่า คนขายน่าจะ service คนซื้อนะครับ
แต่ต้องเป็นกรณีที่ดูทรงว่าเอาแน่ๆ ไม่ใช่ไปแล้วเสียเวลาครับ
อันนี้ผมว่าถ้าท่าน Service ได้ ก็ Service ไปเถอะครับ

ผมคิดประมาณนี้ครับ ถ้าไม่ถูกใจก็ต้องขออภัยนะครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2011
ตอบ: 3948
โพสเมื่อ: Wed Sep 22, 2021 00:08
tnp_007 พิมพ์ว่า:
เอาตรงๆ อย่าโกรธกันนะครับ
ผมว่าท่านก็ใจร้อนไปหน่อย อาจจะเพราะเริ่ม bias ตั้งแต่ first time (ไลน์มาดึกๆ)
ผมมองว่าการไลน์ตอนดึกมันปกติมากนะครับ มันเหมือนการทิ้งข้อความไว้
สะดวกก็ตอบ ไม่สะดวกก็ค่อยตอบตอนเช้าครับ

เรื่องพูดจาห้วนๆ เค้าอาจจะมีนิสัยแบบนั้น ส่วนหนึ่งคงคิดว่าเป็น "เพื่อนของเพื่อน" ด้วยมั้งครับ
ไม่จำเป็นต้องพูดเพราะ (ส่วนตัวผมก็ไม่ชอบคนพูดไม่เพราะเหมือนกันครับ
โดยเฉพาะถ้าไม่รุ้จักกันมาก่อน แล้วพยามมาตีสนิท อันนี้ผมเข้าใจ)
ส่วน "เข้าใจใช่ปะ" ผมว่าคงเป็นคำพูดติดปากอะครับ
(แต่ถ้าเป็นผม ผมก็คงรำคาญเหมือนกันแหละ)

เรื่องให้ท่านโทรไป หรือเอารถไปให้ดู
เรื่องนี้ผมมองว่า คนขายน่าจะ service คนซื้อนะครับ
แต่ต้องเป็นกรณีที่ดูทรงว่าเอาแน่ๆ ไม่ใช่ไปแล้วเสียเวลาครับ
อันนี้ผมว่าถ้าท่าน Service ได้ ก็ Service ไปเถอะครับ

ผมคิดประมาณนี้ครับ ถ้าไม่ถูกใจก็ต้องขออภัยนะครับ  

ดีแล้วครับที่ผมได้ฟังความคิดคนอื่นบ้าง ตั้งแต่ทำงานมายิ่งเจอโควิท สภาพจิตใจผมแย่ลงมาก toxicกับงานที่ไม่เป็นเวลาด้วยครับเลยตั้งกฏให้ตัวเอง

เพราะผมไม่มีแฟนมาพักนึงละ เลยแทบไม่ได้คุยไลน์กับใครเลย เวลาเด้งนอกเวลางานผมเลยระแวงก่อนเลยว่าเป็นลูกค้าที่ทำงานซึ่งชอบมาหลัง6โมงหรือเสาร์อาทิตย์

ผมกำลังสังคยนาตัวเองอยู่ครับ อยากเป็นคนที่ดีเหมือนก่อน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 808
โพสเมื่อ: Wed Sep 22, 2021 00:39
บ่นๆครับ เจอคนแปลกๆมาซื้อรถ หมั่นหน้าไม่อยากขาย
อย่าไปขายมันครับ ถ้าเอาไปแล้วอยู่ๆรถเกิดมีปัญหาหลังจากนั้น ผมว่าท่านจะแย่เอานะ นี่ขนาดยังไม่ซื้อยังทำขนาดนี้
เค้าอาจบอกให้ท่านขับรถไปซ่อมให้ด้วยก็ได้นะ555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ตีลูกให้ถึงดวงจันทร์ ถึงพลาดก็ยังอยู่ท่ามกลางดวงดาว
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19950
โพสเมื่อ: Wed Sep 22, 2021 07:06
[RE]บ่นๆครับ เจอคนแปลกๆมาซื้อรถ หมั่นหน้าไม่อยากขาย
บางคนชอบพิมพ์เพราะเก็บไว้เป็นหลักฐานได้

ที่ให้ท่านโทรกลับ บางทีเขาก็คิดว่าแล้วแต่ท่านสะดวก

ก็อย่างเพื่อนท่านว่านั่นแหละ คุยกันก่อน บางทีเจอตัวจริงแล้วบรรยากาศเปลี่ยน

เพราะบางคนเฟคไม่เป็น แสดงตัวตนออกมาจากการคุยครั้งแรก มันจะดูเหมือนคนไม่รู้กาลเทศะ แต่พอคบไปนานๆ เออ...มันเหมือนกับที่เจอกันวันแรกเลย คนแบบนี้เราจะได้ความจริงใจ คบแล้วไม่เหนื่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: City Runner
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 2544
โพสเมื่อ: Wed Sep 22, 2021 09:42
เรื่องอื่นปกตินะ ติดเรื่องเดียวคือคนซื้อต้องวิ่งมาดูรถที่บ้านเอง ไม่ใช่ให้เราขับไปให้ดู ถ้าขับไปคือต้องซื้อแล้วนะ 55+
1
0
You" ll Naver Walk Alone
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 1009
โพสเมื่อ: Wed Sep 22, 2021 10:11
ไม่เห็นมีเรื่องอะไรเลย

คิดไรเยอะแยะ ถ้าไม่สบายใจจะขายก็ไม่ต้องขาย แค่นั้นเอง งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel