ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
lit
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9120
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 21:55
[RE: บ่นๆครับ เจอคนแปลกๆมาซื้อรถ หมั่นหน้าไม่อยากขาย]
ถ้าเป็นส่งข้อความดึกๆ ผมโอเคนะครับ ที่ไม่ใช่โทร
เพราะข้อความมันไม่ใช่การโต้ตอบกับแบบทันควันอยู่แล้วอ่ะ ฝ่ายไหนสะดวกตอนไหนก็มาตอบ ไม่สะดวกก็ยังไม่ต้องตอบ

ส่วนเรื่องให้โทร ที่เค้าให้ท่านโทรหา อาจจะเพราะไม่อยากโทรกวนท่านก็ได่นะครับ
เผื่อทำงานติดพันอยู่ ก็เลยบอกว่า เค้าว่างแล้วนะ ถ้าท่านสะดวกค่อยโทรก็ได้

ละผมก็เป็นอีกคนที่ชอบไลน์มากกว่าโทรนะ เหมือนมันมีเวลาคิดอะ พอโทรละรู้สึกกดดันกว่าสำหรับผม
ดาวเตะกัลโช่
Status: ดาว
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4419
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 21:59
[RE: บ่นๆครับ เจอคนแปลกๆมาซื้อรถ หมั่นหน้าไม่อยากขาย]
ผมก็ชอบส่งไปตอนผมว่างอะ แต่ไม่ได้ต้องการคำตอบทันทีนะ ผมกลัวลืม
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 2502
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:04
ส่งข้อความตอนดึกนี่มันเสียมารยาทหรอ ผมนี่ทักไปซื้อของตี3ตี4ประจำ แต่ส่งไปไม่ได้คิดว่าคนขายต้องตอบตอนนั้นนะ แค่แบบทักไว้ก่อนเฉยๆตื่นแล้วว่างค่อยมาตอบก็ได้
2
0
LIVERPOOL~
นักเตะท้ายซอย
Status: 5093
เข้าร่วม: 16 Jun 2006
ตอบ: 1416
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:08
อยากขายก็ขายไม่อยากขายก็ไม่ต้อง แต่ละเรื้องไม่เห็นมีอะไร หงุดหงิดไปเองทั้งนั้น
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2009
ตอบ: 2036
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:09
1.ไลน์มาดึกๆ อันนี้ผมว่าปกตินะ บางทีกลัวลืมหรืออะไรก้แล้วแต่ ดีที่ไม่โทรมา
2.พูดห้วนๆ อันนี้ก้แล้วแต่มารยาทแต่ละคนครับ ลูกค้ามีหลายแบบอย่าไปใส่ใจมาก
3.ให้เราโทรไป อันนี้ผมก็ว่าปกติครับ อาจจะแค่บอกว่า เค้าว่างแล้วนะ ถ้าท่านว่างอยู๋ก็โทรได้เลย
4.ให้ขับรถไปหาคนซื้อ ถ้าผมเป็นคนขายแล้วอยากขายจริงๆ อาจจะร้อนเงินหรืออะไรก้แล้วแต่ + ดูแล้วคนซื้อน่าจะซื้อจริง ผมยอมขับไปเลยนะ ก็ไม่ได้ไกลมาก 20 โล
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2011
ตอบ: 3948
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:16
ZARD พิมพ์ว่า:
ส่งข้อความตอนดึกนี่มันเสียมารยาทหรอ ผมนี่ทักไปซื้อของตี3ตี4ประจำ แต่ส่งไปไม่ได้คิดว่าคนขายต้องตอบตอนนั้นนะ แค่แบบทักไว้ก่อนเฉยๆตื่นแล้วว่างค่อยมาตอบก็ได้  

ผมอาจจัผิดที่นิสัยตัวเองก็ได้ครับจากการทำงานออฟฟิศแล้วลูกค้าชอบติดต่อนอกเวลางาน

ด้วยความที่เดี๋ยวนี้ไม่มีแฟน ถ้าเกิดมีแจ้งเตือนเด้นขึ้นมาดึกๆผมนี่สะดุ้งตลอดเลยว่าไม่ใช่เรื่องดี ผมเลยบอกว่าผมเป็นคนnegativeขึ้นคือมองแง่ลบก่อนเลย
แก้ไขล่าสุดโดย artbar เมื่อ Tue Sep 21, 2021 22:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:16
บ่นๆครับ เจอคนแปลกๆมาซื้อรถ หมั่นหน้าไม่อยากขาย
คนขายต้องง้อลูกค้าหน่อยคับ เค้าจ่ายตังคือจบ ส่วนเรื่องอื่นๆก็แล้วแต่เลยคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2007
ตอบ: 5229
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:17
บางอย่างก็เห็นด้วย บางอย่างก็ไม่เห็นด้วยนะ

จขกท ก็มีบางอย่างแปลกๆเหมือนกัน เหมือนก็คิดไม่เหมือนคนทั่วไป

อย่างเรื่องขับรถไป กับ ให้โทรไป

ผมว่ามันไม่แปลกตรงไหนเลย ผู้ขายอยากขาย อาจต้องมีการเซอวิสบ้าง

แต่ถ้าไม่อยาก ก็ปฏิเสธไปก็ได้

ผมก็เคยขายของนัดรับ ผมก็ไปไกลๆ ตามลูกค้าสะดวก

ขึ้นอยู่กับตกลงอะ ยิ่งของแพงๆ ขายยากๆ ผมว่าตรงนี้คุ้มที่จะไป

มันก็แล้วแต่นะ ถ้าไม่ชอบวิธี ก็ปฏิเสธเค้าไปจบ

แต่ถามว่าลูกค้าผิดไหม ผมว่าไม่ผิดอะ
5
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2011
ตอบ: 3948
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:21
จิ๊กโก๋เฝ้าบอร์ด พิมพ์ว่า:
บางอย่างก็เห็นด้วย บางอย่างก็ไม่เห็นด้วยนะ

จขกท ก็มีบางอย่างแปลกๆเหมือนกัน เหมือนก็คิดไม่เหมือนคนทั่วไป

อย่างเรื่องขับรถไป กับ ให้โทรไป

ผมว่ามันไม่แปลกตรงไหนเลย ผู้ขายอยากขาย อาจต้องมีการเซอวิสบ้าง

แต่ถ้าไม่อยาก ก็ปฏิเสธไปก็ได้

ผมก็เคยขายของนัดรับ ผมก็ไปไกลๆ ตามลูกค้าสะดวก

ขึ้นอยู่กับตกลงอะ ยิ่งของแพงๆ ขายยากๆ ผมว่าตรงนี้คุ้มที่จะไป

มันก็แล้วแต่นะ ถ้าไม่ชอบวิธี ก็ปฏิเสธเค้าไปจบ

แต่ถามว่าลูกค้าผิดไหม ผมว่าไม่ผิดอะ  

ผมอาจจะคิดnegativeไปบางเรื่องอะครับ เพราะผมอาจจะมองตัวเองเป็นที่ตั้งด้วยไม่ได้ร้อนเงิน

เลยมองว่าอยากซื้อก็มา ไม่ได้ด่วน คนอื่นๆที่ติดต่อมาก็มีมารยาทมากและขอนัดผมมาดูถึงที่ทุกคนเลย

ผมก็ไม่ได้อยากให้มาบ้านนะ ก็จะให้มาดูกันครึ่งทางหรือใกล้ๆ พอมาเจอคนนี้ผมเลยรู้สึกแปลก

แต่ดีแล้วที่ผมตั้ง ได้ฟังมุมมองคนอื่นบ้าง
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2156
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:31
30km นี่ใกล้มากนะ ขายการดจอผมยังไปส่งไกลกว่านี้อีก
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2020
ตอบ: 3077
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:39
[RE]บ่นๆครับ เจอคนแปลกๆมาซื้อรถ หมั่นหน้าไม่อยากขาย
เป็นผมก็ขายนะ ดูแกเอาจริงดี
ทักตอนดึกนี่พอเข้าใจได้มาแนว f ของไว้ก่อนเดี๋ยวหลุด ผมซื้อของมือสองบ่อยก็ทำงี้แหล่ะ เช้ามาค่อยคุยรายละเอียดกันอีกที
ส่วนให้ขับรถไปให้ดูอันนี้อาจดูน่ารำคาญนิดหน่อยแต่ก็ดีตรงที่จะได้ไม่ต้องมารู้จักบ้านเรา ขับไปยี่สิบกิโลถ้ากทม.ถือว่าไกลอยู่นะแต่ถ้าต่างจังหวัดก็คงไม่เท่าไหร่
ขายของอย่าไปคิดเล็กคิดน้อยเลยท่าน ถ้าลูกค้าเอาจริงขายไปก็จบแระ ไม่ได้จะต้องมาเจอกันเป็นประจำซะหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:41
ถูกแบนแล้ว
[RE]บ่นๆครับ เจอคนแปลกๆมาซื้อรถ หมั่นหน้าไม่อยากขาย
กลัวอย่างเดียวซื้อไปรถมีปัญหา ไอคนรู่จักกันนี่ละ ชิบหายกันในเยอะแล้ว ผมก็เคยตอนซื้อรถแม่งจะแงะดูยันฝาเครื่องซื้อไป 7 วันบอกใต้รถเปียกจะขอคืนรถ ดีนะแข็งไว้มันเลยยอมไปดีๆ อย่าลืมตอนทำสัญญาซื้อขายครับ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9357
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:44
บ่นๆครับ เจอคนแปลกๆมาซื้อรถ หมั่นหน้าไม่อยากขาย
คสหต. ผมว่าคุณอคติเกินไปนิดนึงนะครับ ผมเองก็เป็นอาชีพ Sales ขายของ เจอลูกค้าหลายรูปแบบ ขายของออนไลน์ก็มีบ้าง

1.เรื่องทักข้อความดึกๆ ผมว่าปกติครับ เราอยากขายต่อให้เขาทักเที่ยงคืน ตีหนึ่ง แต่ถ้ามันเพิ่มโอกาสขายได้ผมก็จะตอบนะ (ถ้ายังไม่หลับ)
2.เรื่องน้ำเสียง อันนี้ผมเข้าใจนะ บางคนเราไม่ชอบโทนเสียง น้ำเสียงจริงๆ ต้องใจเย็นๆครับ
3.เรื่องโทรกลับ ก็เหมือนข้อ 1 นั่นแหละ ถ้าเพิ่มโอกาสขายผมก็เต็มใจทำ
4.ขับรถไปให้ดู อันนี้ 50-50 ครับ ถ้าไปแล้วมีโอกาสปิดการขาย ผมจะไป แต่ถ้าไม่ชัวร์ก็บอกเราไม่สะดวก ให้เจอกันกลางทาง หรือบ้านเรา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2015
ตอบ: 9431
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:46
ผมโอเคกับทุกบรรทัด แต่ถ้าเจอลงท้ายว่าเข้าใจใช่ปะ
ก็คงหงุดหงิดนิด ๆ เหมือนกัน ขนาดไมไ่ด้ยินน้ำเสียง
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2020
ตอบ: 1506
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 23:17
555555 เหมือนหัวหน้าผมเลย แม่งชอบพูดเข้าใจใช่ป้ะ สึด รำคานชิหาย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel