ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช C-License
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13210
โพสเมื่อ: Sun Sep 12, 2021 21:16
[Ro X]​ บ่นๆพูดคุยเรื่อยเปื่อยและเรื่องราว + จักรวาลคู่ขนาน Deviling

สวัสดีครับ วันนี้ผมขอพูดคุยเรื่อยเปื่อยและบ่นเรื่องราวทั้งหมดที่เกิดขึ้นใน Ro X ของผมนะครับ ก็อารมณ์เหมือยระบายความในใจแหละครับ มีแต่น้ำนะครับ 55555

เริ่มแรกเลยผมไม่คิดจะเล่นเกมนี้เลย คือขี้เกียจเล่น แล้วโคสเบต้าผมก็ไม่ได้เล่นเลย จนเกมเปิดโอเพ่นไหนๆก็เปิดแล้วลองเล่นหน่อยละกัน ผมก็เล่นกับเพื่อน ตอนแรกมีแค่ 2 คน แล้วเพื่อนผมก็ชวนเพื่อนของมันมาอีก 2 คน ก็เล่นเป็นตี้มีทั้งหมด 4 คน พอมีตี้ผมก็สนุกมากนะ ได้เวลได้ลงดันกับเพื่อน ศึกษาโน้นนี้นั้น ตามสไตล์เกมเปิดใหม่ ก็เล่นไปเรื่อยๆ จนกระทั่งเกม Mir 4 มา ตี้ผมลังเลว่าจะเล่นต่อไหม พอลองไปเล่นแล้ว เพื่อนผมติดใจ เขาบอกว่าใจไม่อยู่กับเกมนี้แล้ว(เกมแรคเนี่ยแหละ) ต้องยอมรับว่าช่วงนั้นน่าเบื่อจริง วันๆไม่มีอะไรทำเลย แค่บอทกับลงดันเสร็จ แยกย้าย ไม่ได้คุยเยอะกันแบบตอนเกมเปิดใหม่ๆ แล้วเขาก็เลยไปเล่นเกมเมีย4 กัน 2 คน คราวนี้ผมกับเพื่อนเขว้งเลยครับ งงเลยว่าจะเอายังไงดี เป็นครั้งแรกเลยที่ผมออฟเกมไป 1 วันเพื่อไปเล่นเมีย4 ครับ เล่นไปเล่นมาไม่ไหว ไม่ค่อยถูกใจผม ผมก็เลยกลับมาแรค เพื่อนผมก็ยึกยักอีกจะเอายังไงๆดี ผมก็เหมือนกัน ถึงแม้ว่าไม่ได้เล่นเมีย4แล้ว แต่ตี้ดันไปแล้ว แต่ผมก็เสียดาย เลยเล่นแค่บอทเผาสตามิน่าเท่านั้น เพื่อนผมก็ไปๆมาๆระหว่างเมีย4 กับแรค

แล้วในที่สุดแต่ละคนก็ตัดสินใจได้ละ เพื่อนในตี้ผม 4 คน 2 คนไปเมีย4 มีกิลที่ยิ่งใหญ่ละ น่าจะเอาจริงกับเกมนั้น กิลเขาติดอันดับ Top 10 ด้วย ส่วนเพื่อนผมอีกคนเลิกเล่น ไปเล่นเซิฟอื่น มันอยากเล่นฮันมานานแล้ว

สรุปแล้ว เหลือผมคนเดียวแล้วครับ แต่ผมก็ไม่ลังเลอะไรนะ คือเล่นต่อครับ Passion ผมลดลงไปมากละ จากเต็ม 100 เหลือ 30 ถึง 40 ที่ยังเล่นต่อยอมรับว่า เสียดายครับ เหมือนมันผูกพันกับตัวละคร 55555 เล่นบอทไม่เคยขาดมาเป็นเดือนๆจนถึงปัจจุบันกว่าจะอัพของได้ ลองผิดลองถูก เอาจริงๆถ้าตีราคาตัวผม ผมว่าไม่เกิน 500 บาทหรอกครับ แต่อย่างที่บอกคือเสียดาย เลิกไปก็ไม่รู้จะเล่นเกมไหน ยังพอโอเคกับเกมนี้อยู่ ถึงจะเหลือแค่ผมคนเดียวแล้วก็ตาม แต่ผมตอนนี้ออกกิลมาเกาะกิลของเพื่อนในตี้ละ เอาบริจาคกิลเก็บเหรียญเอาไว้แลกเช็ทเมอฟี่ พอได้ครบค่อยหากิลจริงจังเล่นอีกที

คราวนี้ผมก็เลยอยากปั้น Hunter บ้าง ที่ผมเคยตั้งกระทู้ไว้ เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ผมก็ลองไปปั้นดู ผมเลือกเล่นเซิฟ Deviling นะครับ พอลองเข้าไปแล้ว เห้ยย นี้มันจักรวาลคู่ขนานชัดๆ ไอ้ที่เราดราม่าเรื่องบอสตายไวเนี่ย กลับไม่เกิดที่เซิฟนี้แหะ แถมมีคนเรียกหาให้คนโหดๆมาช่วยตีบอสด้วย ไม่น่าเชื่อ 5555 เวลโลกของเซิฟนั้นแค่ 56 ครับ ผมแอบสงสัยนะ คือเซิฟนั้นพวกของโหดๆไม่ค่อยมีเหรอนั้น ผมว่าเซิฟแบบนี้ดีนะ น่าจะสนุก สำหรับผมเรื่องบอส เอาจริงๆถ้าเทียบกับการเมืองไทย ผมเป็นพวกอิกนอร์นะ 55555 จะปรับหรือทำอะไรก็เชิญ ผมไม่สนใจ ผมขอแค่เวลและทำของพอ มีหงุดหงิดบ้างเวลาเจอพวกโหดๆใน KVM

เอาจริงๆที่กระทบผมล่าสุดเลยคือแพทปรับการร่ายเวทย์ 1 วิ เนี่ยแหละครับ แน่นอนสำหรับผมเทสแล้ว DPS โดยรวมดีขึ้นจริงครับ แต่พอมาเล่นจริงๆลงดันและตีบอส ผมยืนยันว่าชอบแบบไม่มีหลอดร่ายมากกว่า เพราะมันคล่องตัวกว่าจริงๆครับ

แล้วสรุปประเด็นบอสที่ปรับล่าสุด ตอนแรกอ่านผมดีใจนะ เพราะผมจะได้ตีถึง 1 เปอสักที แต่พอเอาจริงๆแล้ว ผมไม่ไหวเหมือนกันวะ 5555 คือผมแค่ตีบอสทำเควสเท่านั้นนะ แต่ตีไม่ทันเลยจริงๆ นี้ตั้งแต่เกมเปิดมา ผมไม่เคยล่าบอสแบบจริงจังเลย ตีบอสแค่ทำเควสเท่านั้น 5555

แล้วพอเล่นตัวใหม่ที่เซิฟ Deviling ไปๆมาๆ ชักไม่ไหว เวลขึ้นช้า ไม่ได้ไวแบบ Rom เล่นไปวันเดียว ขี้เกียจปั้นเฉยเลย 5555 อีกอย่าง อย่างที่บอกข้างบนครับ ยังเสียดายตัววิที่ผมเล่นอยู่ คราวนี้ผมเลยลองทดสอบว่ามันอยากให้ผมเล่นตัววิต่อไหม ผมเพิ่งแลกชุดเมอฟี่มาครับ จะลองตีบวกดู ถ้าตีบวกแตก แสดงว่ามันไม่อยากให้ผมเล่นแล้ว (เอาจริงๆต่อให้ตีบวกไม่ติดเลย ผมก็เล่นต่อแหละ 5555)​ สรุปแล้วลองตีบวก ผมตีชุดบวก 1 ถึง 4 รอบเดียวติดหมดเลย 5555 แล้วก็มีอีกชิ้น ตีบวก 4 ติด แตกแค่ครั้งเดียว

บ่นซะยาวเลย ก็ประมาณนี้ครับ มีอยู่ทางเดียวจริงๆที่ผมจะเลิกเล่นแบบไม่เสียดายเลย คือมีเกมแรคภาคใหม่มาครับ 5555 จะเป็น Origin หรือ Begin ก็ได้ผมพร้อมทิ้งเลย เพราะนี้คือประเทศแห่ง Ragnarok

ขอบคุณที่เสียเวลาอ่านครับ ยาวมากๆ 5555
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20912
โพสเมื่อ: Sun Sep 12, 2021 21:35
[RE: [Ro X]​ บ่นๆพูดคุยเรื่อยเปื่อยและเรื่องราว + จักรวาลคู่ขนาน Deviling]
พอผมไปดูจุงเล่น ROO ผมกลับไม่ว้าวอย่างที่คิดแฮะ ตอนนี้เลยเฉยๆ จมกับ ROM ต่อไป

ตอนแรกคาดหวังกับ ROO เหมือนกันแต่มองแล้วไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

ถ้าหมด ROM ไป เพื่อนในตี้ 6-6 เลิกเล่น ผมก็บอกลาขาดจาก Series Ragnarok ละ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13210
โพสเมื่อ: Sun Sep 12, 2021 21:37
[RE: [Ro X]​ บ่นๆพูดคุยเรื่อยเปื่อยและเรื่องราว + จักรวาลคู่ขนาน Deviling]
MachineRedz พิมพ์ว่า:
พอผมไปดูจุงเล่น ROO ผมกลับไม่ว้าวอย่างที่คิดแฮะ ตอนนี้เลยเฉยๆ จมกับ ROM ต่อไป

ตอนแรกคาดหวังกับ ROO เหมือนกันแต่มองแล้วไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

ถ้าหมด ROM ไป เพื่อนในตี้ 6-6 เลิกเล่น ผมก็บอกลาขาดจาก Series Ragnarok ละ  

สิ่งที่ผมสงสัยจริงๆคือระบบตลาดอะครับ ท่านพอรู้ไหมครับว่า ตลาดเกมนี้เป็นยังไง เห็นบางคนบอกไม่ดี ผมก็ลองโหลดเล่ตมาไม่ได้ ส่วนแนวเกมจะเป็นยังไง ผมเล่นได้หมด 5555
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3786
โพสเมื่อ: Sun Sep 12, 2021 21:37
ท่านยังสนุกอยู่ไหม ถ้ายังโอเคที่จะเล่นก็เล่นต่อครับ ไม่ต้องไปคิดเยอะ อาจจะเซงตรงเพื่อนเลิก แต่ถ้าเรายังสนุกก็โอเค มี 3 ช้อย

- เล่นต่อไปคนเดียวเพลินๆ

- หาสังคมใหม่ๆในเกม หาเพื่อนที่เขายังอิน ยังสนุกกับเกม

- หาเกมใหม่ที่เพื่อนท่านเล่น หรือท่านสนุกที่จะเล่นคนเดียว
2
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Sun Sep 12, 2021 21:39
สายลมขย่มศีลธรรม พิมพ์ว่า:
MachineRedz พิมพ์ว่า:

สิ่งที่ผมสงสัยจริงๆคือระบบตลาดอะครับ ท่านพอรู้ไหมครับว่า ตลาดเกมนี้เป็นยังไง เห็นบางคนบอกไม่ดี ผมก็ลองโหลดเล่ตมาไม่ได้ ส่วนแนวเกมจะเป็นยังไง ผมเล่นได้หมด 5555  

ผมไม่ได้ฟังเรื่องตลาดมาแฮะ ฟังแค่พวกสิ่งที่ต้องทำ กับ แนวทางอะไรทำนองนี้

แต่ช่วงนี้จุงเค้า Live บ่อย ต้องมีคนถามแน่เลยซักไลฟ์นึง

0
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Sun Sep 12, 2021 21:41
สายฟรีเติมตังค์ พิมพ์ว่า:
ท่านยังสนุกอยู่ไหม ถ้ายังโอเคที่จะเล่นก็เล่นต่อครับ ไม่ต้องไปคิดเยอะ อาจจะเซงตรงเพื่อนเลิก แต่ถ้าเรายังสนุกก็โอเค มี 3 ช้อย

- เล่นต่อไปคนเดียวเพลินๆ

- หาสังคมใหม่ๆในเกม หาเพื่อนที่เขายังอิน ยังสนุกกับเกม

- หาเกมใหม่ที่เพื่อนท่านเล่น หรือท่านสนุกที่จะเล่นคนเดียว

ใช่เลยครับ ต้องหาเพื่อนที่เขายังอินยังสนุกกับเกม หามันในเกมนั่นละ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2015
ตอบ: 5961
โพสเมื่อ: Sun Sep 12, 2021 23:58
เซิฟผมขายของไม่ออกเลย เพชรชมพู ไม่พอใช้แล้ว
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 4727
โพสเมื่อ: Mon Sep 13, 2021 00:46
[RE][Ro X]​ บ่นๆพูดคุยเรื่อยเปื่อยและเรื่องราว + จักรวาลคู่ขนาน Deviling
ผมก็ยังติดกับเพื่อน และก็กิลล์ที่อยู่ ยังสนุก ก็เล่นไปเรื่อยๆ เกมส์นี้ดีอย่าง มันมีให้คุณหมดทุกอย่างแหละ มันเล่นเรื่อยๆ สนุกกับเกมส์ได้ ผมไม่เสพดราม่าเลย เล่นแข่งกับตัวเอง ตั้งเป้า จะอัปเกรด 3 ในเดือนนี้ ไรงี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Architec United.
เข้าร่วม: 22 Jun 2021
ตอบ: 253
โพสเมื่อ: Mon Sep 13, 2021 00:49
ของผมเรื่อยๆ เพราะเพื่อนๆในแก็งค์ที่เล่นเกมประจำเล่นอยู่ เซงก็ตอนที่กาดไม่ดรอปแล้วเพือนๆดรอป ส่งกันลงกลุ่ม ของผมกว่าจะมาน๊านนาน สำคัญสุดเลย ผมเล่นตัวซัพ พรีสกับวิ เพื่อนบอกเลิกไปใครจะชุบพวกกูตอนล่าบอส
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3876
โพสเมื่อ: Mon Sep 13, 2021 01:05
ผมเล่น sv วา ตอนเค้าเล่นกันไปเกือบเดือนแล้ว ผมมาเล่นทีหลัง

ไม่มีใครชวนอยากเล่นเอง เล่นคนเดียว จนตอนนี้ผมก็เล่นคนเดียว มีกิลก็ ไว้ทำเกี่ยวกับกิลแค่นั้น

ผมแทบไม่คุยไม่อะไรเลยจริงๆ

กลับเป็นว่า rox มันเข้ากับนิสัยและการเล่นของผมจริงๆ

บอทไปวันๆ ทำโน้นนี้ด้วยตัวคนเดียวไปได้วันๆ โดยไม่ต้องพึ่งคนอื่นๆมากเกินไป

เรื่องกิล kvm ผมก็ทำเท่าที่ทำได้

เป้าหมายในการเล่นของผมง่ายมาก ทำตัวให้เก่งขึ้นเรื่อยๆแค่นั้น สนุกบ้างตามกิจกรรมต่างๆ

แต่ผมเล่นมากี่เกมส์ ผมตื่นเต้นแค่ว่า ตัวละครเราเก่งขึ้นเรื่อยๆ วางแผนว่าตัวเราจะทำยังไงให้เก่งขึ้น

โดยไม่กดดันตัวเอง จนคลั่งเติมเงินเพื่อไปให้ถึง ทุกอย่างบริหารจากในเกมส์ทั้งหมด

สนุกในแบบของผมเฉยเกมส์นี้
4
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2680
โพสเมื่อ: Mon Sep 13, 2021 01:40
ห่างๆมาสองวันแล้วเล่นไม่เคยมีเพื่อนเลยยิ่งหลังๆของก็ขายไม่ออกบอทก็ไม่ได้การ์ดเลยเบื่อๆแล้ว
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ผู้พิทักษ์แห่งหมอก
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5308
โพสเมื่อ: Mon Sep 13, 2021 07:10
ผมลาแล้วT.T ตอนแรกจะกลับไปเล่นกับเพื่อน พอห่างไปสักพักกลับมาเล่นใหม่ รู้สึกต้องทำอะไรเยอะไม่ชินเฉย coc เควสกระดาน ลงดัน งัดข้อ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 4188
โพสเมื่อ: Mon Sep 13, 2021 08:40
ถูกแบนแล้ว
ล่าสุดผมเลิกเล่นไปละกิจกรรมเยอะไปคนทำงานเหนื่อยบ้างวันอยากหยุดเล่นก็หยุดไม่ได้ต้องเคสวอยู่ดี
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1604
โพสเมื่อ: Mon Sep 13, 2021 08:52
เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็คล้ายๆเจ้าของกระทู้ เพื่อนในตี้ kvm ทิ้งหมดละ เหลือผมคนเดียว ทั้งๆที่อยู่กิลใหญ่ติด top 3 kvm แต่โคตรเหงา
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18091
โพสเมื่อ: Mon Sep 13, 2021 09:34
[RE][Ro X]​ บ่นๆพูดคุยเรื่อยเปื่อยและเรื่องราว + จักรวาลคู่ขนาน Deviling
รออัพอาวุธเงาพังอยู่ครับ จะได้มีข้ออ้าง เลิกเล่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel