ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1646
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:44
ถูกแบนแล้ว
[RE: ขอขยี้ติ่งโน๊ะหน่อย(ซิโก้) ]
JummaTaeng พิมพ์ว่า:
Geonidus พิมพ์ว่า:
flukecatc พิมพ์ว่า:
เอาซิโก้ มาก็มาจบตรง รอบ 12 ทีม
เวลาทำงานถ้าคุณมาไกลที่สุดได้แค่นี้ คุณจะเปลี่ยนวิธีไหม หรือทำวิธีเดิมจนสำเร็จ สำหรับผมขอหาทางอื่นที่จะไปได้ไกล กว่ารอบ 12 ทีม ต่อให้ไม่เป็นดังหวังหรือแย่กว่าเก่า ก็ดีกว่าได้เท่าเดิม  

แล้วไงอะครับ อยากทำได้ดีกว่าเดิม ออกเพราะทะเลาะกับสมาคมแค่นั้น? และแฟนบอลเห็นด้วยกับยศเพราะอาย? ซิโก้ยังไม่ได้โอกาสในการทำทีม ไปบอลโลกอีกสมัยแล้วด้วยซ้ำ ทั้งๆที่ผลงานล่าสุดเค้าพาไปรอบ 12 ทีมในรอบ 15ปี ถ้าเถียงด้วยเหตุผล คุณแพ้ตั้งแต่อ้างว่า อยากเห็นวิธีใหม่ๆละครับ ตาบอดไม่แพ้สมาคมเลย  

เอ่ออออ เผื่อไม่ทราบสมาคมยังไม่เคยไล่ซิโก้ออกนะ สักครั้งก็ไม่เคย เค้าเรียกให้มาเซ็นยังไม่เซ็นเพราะจะเอาสปอร์ตฮีโร่เข้ามาพ่วงหากินกับทีมชาติด้วยแค่นั้นแหละ มืออาชีพมากฮะ ไม่เซ็นสัญาต่อไม่มีใครว่า แต่ไม่คุมต่อแล้วบอกผ่าน IG แล้วติ่งซิโก้แม่งมาถล่มคนอื่นเค้าเฉยว่าไปไล่ออก ใครไปไล่ตรงไหนวะน่ะ  

สมยศพูดว่าใครไม่อายผมอาย พูดแบบนี้ก้เหมือนไล่แล้วท่านเอ๋ยย เป็นท่านยังจะด้านเซนต์หรอครับ เป็นผมก็ไม่เซนต์หรอกครับ เอิ่มมม ถามจริง
แก้ไขล่าสุดโดย Geonidus เมื่อ Wed Jun 16, 2021 15:45, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43723
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:44
[RE: ขอขยี้ติ่งโน๊ะหน่อย(ซิโก้) ]
เห็นด้วยว่าโนะควรถูกตำหนิและทำได้ดีกว่านี้ แต่กับซิโก้ผมว่าแกก็ถึงจุดอิ่มตัวระดับนึงกับทีมชาติยังไงก็ควรไปแหละ ณ เวลานั้น
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 124
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:46
มีแต่คนบ้าเท่านั้นแหละที่ทำอะไรซ้ำๆ และหวังผลที่ต่างออกไป
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1367
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:47
ขอขยี้ติ่งโน๊ะหน่อย(ซิโก้)
แล้วนายก็พูดถูกอีก ใครมันจะกล้าเอานักเตะใหม่ไปลองรอบ 12 ทีมสุดท้ายวะ 555 มันต้องเอานักเตะที่รู้ใจกันอ่ะถูกแล้ว แล้วชอบบอกซิโก้ไม่เรียกนักเตะใหม่ เรียกแต่หน้าเดิม ถุยยย สิโรจน์ ธนา เกริกฤทธิ์ ชัปปุย พีระพัฒน์ ธนาบูรณ์ อดิศักดิ์ นฤบดินทร์ พวกนี้ก็หน้าใหม่ๆทั้งนั้น ในตอนนั้น แล้วจะมาบอกได้ไงว่าเค้าไม่เรียกนักเตะใหม่ ทั้งที่นักเตะใหม่แทบจะทั้งทีม แถมเรียกมาใหม่ไม่พอ เขาปั้นให้เกิดได้อีก แล้วตอนนี้ เรียกหน้าใหม่ๆ พอแพ้ ดันบอกนักเตะคลาสไม่ถึง เห้ย ตลกไปป่าว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
7
0
CHELSEA ที่รัก

Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 124
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:48
เอาซิโก้ มาก็มาจบตรง รอบ 12 ทีม
เวลาทำงานถ้าคุณมาไกลที่สุดได้แค่นี้ คุณจะเปลี่ยนวิธีไหม หรือทำวิธีเดิมจนสำเร็จ สำหรับผมขอหาทางอื่นที่จะไปได้ไกล กว่ารอบ 12 ทีม ต่อให้ไม่เป็นดังหวังหรือแย่กว่าเก่า ก็ดีกว่าได้เท่าเดิม  

แล้วไงอะครับ อยากทำได้ดีกว่าเดิม ออกเพราะทะเลาะกับสมาคมแค่นั้น? และแฟนบอลเห็นด้วยกับยศเพราะอาย? ซิโก้ยังไม่ได้โอกาสในการทำทีม ไปบอลโลกอีกสมัยแล้วด้วยซ้ำ ทั้งๆที่ผลงานล่าสุดเค้าพาไปรอบ 12 ทีมในรอบ 15ปี ถ้าเถียงด้วยเหตุผล คุณแพ้ตั้งแต่อ้างว่า อยากเห็นวิธีใหม่ๆละครับ ตาบอดไม่แพ้สมาคมเลย  

เอ่ออออ เผื่อไม่ทราบสมาคมยังไม่เคยไล่ซิโก้ออกนะ สักครั้งก็ไม่เคย เค้าเรียกให้มาเซ็นยังไม่เซ็นเพราะจะเอาสปอร์ตฮีโร่เข้ามาพ่วงหากินกับทีมชาติด้วยแค่นั้นแหละ มืออาชีพมากฮะ ไม่เซ็นสัญาต่อไม่มีใครว่า แต่ไม่คุมต่อแล้วบอกผ่าน IG แล้วติ่งซิโก้แม่งมาถล่มคนอื่นเค้าเฉยว่าไปไล่ออก ใครไปไล่ตรงไหนวะน่ะ  

สมยศพูดว่าใครไม่อายผมอาย พูดแบบนี้ก้เหมือนไล่แล้วท่านเอ๋ยย เป็นท่านยังจะด้านเซนต์หรอครับ เป็นผมก็ไม่เซนต์หรอกครับ เอิ่มมม ถามจริง  

อย่ายึดติดครับ โลกหมุนตลอดนะ ณ เวลานั้น ซิโก้ก็ต้องไปครับ ผมชอบพี่โก้นะ แต่เหมือนเล่นเกมส์ แล้ว เวลมันตันอะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:49
ถูกแบนแล้ว
YashAmaru พิมพ์ว่า:
แล้วนายก็พูดถูกอีก ใครมันจะกล้าเอานักเตะใหม่ไปลองรอบ 12 ทีมสุดท้ายวะ 555 มันต้องเอานักเตะที่รู้ใจกันอ่ะถูกแล้ว แล้วชอบบอกซิโก้ไม่เรียกนักเตะใหม่ เรียกแต่หน้าเดิม ถุยยย สิโรจน์ ธนา เกริกฤทธิ์ ชัปปุย พีระพัฒน์ ธนาบูรณ์ อดิศักดิ์ นฤบดินทร์ พวกนี้ก็หน้าใหม่ๆทั้งนั้น ในตอนนั้น แล้วจะมาบอกได้ไงว่าเค้าไม่เรียกนักเตะใหม่ ทั้งที่นักเตะใหม่แทบจะทั้งทีม แถมเรียกมาใหม่ไม่พอ เขาปั้นให้เกิดได้อีก แล้วตอนนี้ เรียกหน้าใหม่ๆ พอแพ้ ดันบอกนักเตะคลาสไม่ถึง เห้ย ตลกไปป่าว  

โคตรจะง่าวเลย แต่ละเมนต์ ผมพูดให้ท่านหมดละนะ พวกนั้นเถียงยังไงก้ไม่ตาสว่าง อ้างไปเรื่อย เค้าวัดกันที่ผลงาน แม่งเถียงอย่างกับสมยศ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 400
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:49
[RE]ขอขยี้ติ่งโน๊ะหน่อย(ซิโก้)
ต่อให้เราไปได้แค่12ทีม แต่ไปให้ได้ซัก2-3ครั้ง ถ้าเราเข้า12ทีมได้ 2 ครั้งเนี่ย แปลว่าเราก็ต้องพัฒนาขึ้นพอสมควร แล้วถ้าเราพัฒนาขึ้น ทำไมเราจะเข้าไปรอบ8ทีมไม่ได้ละครับ เราจะมาหวังก้าวกระโดดหากุนซือคนไหนมาพาไปในครั้งเดียวเลยหรอ ในเมื่อศักยภาพของเรามีเท่านี้อะครับ แล้วถ้าเรื่องที่ว่าซิโก้ ไม่เข้าไปดูฟอร์มนักเตะในสนามเนี่ย มันย้อนแย้งกลับมาหานิชิโน๊ะเลยนะ จาก3นัดหลังสุด เรียกไป40 ใช้เตะนัดเตะที่คุ้นเคย ผมไม่ได้บอกว่าวิธีการนี้มันผิดนะ แต่ครึ่งหลังผมว่า จักรพันร สุมัญญา หรือเจริญศักดิ์ ใช้ผลงานตอบกลับได้ดีนะว่าโค้ชคิดผิด หรือการที่ใช้วิงแบคมาเล่นฟูลแบค ศศลักษณ์ ไม่ใช่ตัวรับธรรมชาติ เออเนสโต้เล่นหลัง4กับปราการ แต่เมื่อทั้งคู่เล่นไม่ได้ ทำไมไม่ใช้จตุรภัทร ที่เล่นหลัง4กับท่าเรือ จะบอกว่าน้องไม่ค่อยได้ลงสนามต่อเนื่องกับท่าเรือ แล้วหนีบเขามาด้วยทำไม ? แต่สิ่งเดียวที่ผมติดใจโค้ชซิโก้ คือเรื่องธุรกิจนอกสนามนี่แหละ ผลประโยชน์ทับซ้อน ถ้าแกหลุดจากเรื่องนี้ได้ ผมโอเคกับแกเลยนะ จากแฟนบอลคนหนึ่งครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 37094
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:50
จากอดีตติ่งซิโก้ แต่ไม่อยากให้แกกลับมาคุมไม่ใช่เพราะผลงานช่วงหลัง

แต่เพราะบริษัทนี้ละ ถ้าแกปล่อยวางได้ เอาแค่สตาร์ฟ ผมโอเคนะ

ปัญหาที่ผมเครียดกว่านี้คือนายกสมาคม จะมีคนลงสมัยหน้า

ทีมงานดีกว่า สมยศ กลุ่มแก็งวรวีย์ไหมนี้ละ ในสมัยหน้า

สำหรับผมแล้วหมดนิชิโนะ ก็คงต้องกุนซือต่างชาติใช้ล่ามมีความรู้ฟุตบอล

แต่คนจะยกระดับนักเตะไทยยกระดับลีกนี้สิ ยากในจุดนี้

สำหรับนิชิโนะผมมองว่าควรไปครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27658
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:52
ผมไม่เถียงว่าซิโก้ ผลงานดีกว่า
แต่ติ่งโก้เมื่อไหร่จะเข้าใจว่าที่เอาแกออกเพราะเรื่องนอกสนาม
การเซ็นสัญญาแบบบริษัทมันผิด

ปล.messilingard สมยศเป็นลูกน้องเก่าคนที่คุณรักนะ
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8856
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:53

ไม่เซ็นเพราะคำพูดนี้ หรือไม่เซ็นเพราะผลประโยชน์ของสปอร์ตฮีโร่หายไป ลองไปย้อนดูดี ๆ เค้าให้มาเซ็นตั้งแต่กก่อนยศพูดแล้ว ซิโก้ไม่เซ็นเพราะสปอตฮีโร่ไม่ได้เข้ามาด้วย เรียกให้มาเซ็นหลายรอบแล้ว แต่ไม่พบไม่คุย ก่อนสมยศปากพล่อยอีก

เอาจริงนะ ได้ดีที่เวียดนามก็ดีใจด้วยเลย อยากให้เก่งมากกว่านี้อีก ไปคุมทีมชาติเวียดนามได้ยิ่งดี สาธุเลย ไม่งั้นถ้าเป็นสโมสรใหญ่ในไทยไม่น่าจะมีใครเสี่ยงจ้างอีก หลังหลุดท่าเรือก็เงียบไม่มีข่าวใครจะจ้างเลย เพราะเค้ากลัวจะเป็นแบบท่าเรือกัน ผมยังอยากให้แกพัฒนาแล้วดีขึ้นอยู่นะ ยังรออยู่อยากเห็นโค้ชไทยเก่ง ๆ เยอะกว่านี้เหมือนกัน
7
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7803
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:53

ตอนนี้ไทย กลายเป็นตัวตลกอาเซียนไปแล้ว อันนี้แหละเจ็บที่สุด

1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
ถูกแบนแล้ว
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
ผมไม่เถียงว่าซิโก้ ผลงานดีกว่า
แต่ติ่งโก้เมื่อไหร่จะเข้าใจว่าที่เอาแกออกเพราะเรื่องนอกสนาม

ปล.messilingard สมยศเป็นลูกน้องเก่าคนที่คุณรักนะ  

555 นั่นล่ะครับ ผมเขียนไงว้ในกระทู้ เพราะโก้ทำตัวเค้าเอง
0
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38708
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:55
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:

การเมืองอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 976
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 15:57
ผมชอบซิโก้ครับ

แต่การที่เราจะเป็นโค้ชทีมชาติ พร้อมกับให้บริษัทส่วนตัวเป็น agency รับโฆษณาให้นักเตะทีมชาติ พร้อมกันไม่ได้นะ ผลประโยชน์ตรงนี้มันเยอะเกิน
4
0

พี่น้อยยยยยยย
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2009
ตอบ: 22405
โพสเมื่อ: Wed Jun 16, 2021 16:01
[RE]ขอขยี้ติ่งโน๊ะหน่อย(ซิโก้)
วนเวียนจริงบอลไทยชนะก็มีคนแขวะโก้ แพ้มาก็เรียกหาโก้ พอเถอะกับโก้เนี่ยจบไปแล้วไม่รู้จะยกมาทำไม ทำไว้ดีไม่มีใครเถียงแต่จบไปแล้วก็มองไปข้างหน้าดีกว่าแพ้ก็ด่าโค้ชด่าไรก็ว่าไปไม่รู้จะยกมาอีกทำไม วนเวียนอยู่งี้ อยากรู้แฟนบอลสเปนเค้าเคยเรียกหาเดล บอสเก้กันมั่งมั้ยในบอร์ดประเทศเขา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel