ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Dec 2007
ตอบ: 6467
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 17:14
[RE: แฟนหงส์อยากซื้อตัวเกรดเอแพงๆเหมือนทีมอื่นบ้างไหม]
ไอ้อยากก็อยากอะนะ แต่ปีที่ผ่านมาทีมรายได้หายเรียบ เด็กหงส์ก็คงได้แต่ ฮาลันด์ทิพย์ บับเป้ทิพย์ เคนทิพย์ อะไรก็ว่ากันไป
แก้ไขล่าสุดโดย Taze เมื่อ Fri May 21, 2021 17:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 1494
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 17:19
[RE: แฟนหงส์อยากซื้อตัวเกรดเอแพงๆเหมือนทีมอื่นบ้างไหม]
ลุ้นทุกวันตอนตลาดซื้อขายเปิด มีข่าวกับตัวดังๆเพียบ สุดท้ายแห้ว 55
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6025
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 17:22
growthseek พิมพ์ว่า:
ผมว่าแมนซิ ก็ซื้อตัวคล้ายๆหงส์นะ คือตัวละ 40-50 อะ นึกตัวที่ แมนซิซื้อแพงสุดนี่ใครอะ

ดิอาสป่ะ 60 หรือเปล่าหว่า

ที่ซื้อแพงได้เยอะๆก็แมนยู เชลซี ซึ่งฐานรายได้ของพวกเค้าเยอะกว่าหงส์อยู่แล้ว ผมเลยไม่แปลกใจอะไร

ส่วนหงส์ ซื้อได้ก็ดี แต่ถ้าไม่ซื้อก็เพราะนโยบายของเจ้าของเค้าเป็นแบบนี้  

ละไอ 40 50 ของแมนซิ มันกี่ตัวละครับ เทียบกันไม่ได้หรอก

ของหงส์ราคาแบบนั้นคือตัวความหวังเลยล่ะ ซื้อแล้วต้องปัง พลาดไม่ได้

แต่แมนซิซื้อได้เป็นสิบตัว พลาดแล้วก็ซื้อใหม่ไปเรื่อยๆ

แมนซิ นายประตู แบ็คซ้าย แบ็คขวา เปลี่ยนเป็นว่าเล่นนะ กว่าจะเจอที่ใช่

ทีมเราหมดสิทธิ์ครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4913
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 17:23
ที่ผ่านมาแมนซิก็ไม่ได้ซื้อเกรด A เลยนะ ซื้อค่าตัวโซน 40-60 พวก 60 นี่ส่วนใหญ่เป็นค่าฉีกสัญญาเลยแพง
แต่ที่แมนซิได้เปรียบคือแมนซิซื้อตัวเกรด 40 ล้านได้จำนวนเยอะกว่าและไม่ต้องรอขายของเก่าต่างหาก
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4913
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 17:30
KING LUIS พิมพ์ว่า:
ผมว่าแมนซิ ก็ซื้อตัวคล้ายๆหงส์นะ คือตัวละ 40-50 อะ นึกตัวที่ แมนซิซื้อแพงสุดนี่ใครอะ

ที่ซื้อแพงได้เยอะๆก็แมนยู เชลซี ซึ่งฐานรายได้ของพวกเค้าเยอะกว่าหงส์อยู่แล้ว ผมเลยไม่แปลกใจอะไร

ส่วนหงส์ ซื้อได้ก็ดี แต่ถ้าไม่ซื้อก็เพราะนโยบายของเจ้าของเค้าเป็นแบบนี้  

ละไอ 40 50 ของแมนซิ มันกี่ตัวละครับ เทียบกันไม่ได้หรอก

ของหงส์ราคาแบบนั้นคือตัวความหวังเลยล่ะ ซื้อแล้วต้องปัง พลาดไม่ได้

แต่แมนซิซื้อได้เป็นสิบตัว พลาดแล้วก็ซื้อใหม่ไปเรื่อยๆ

แมนซิ นายประตู แบ็คซ้าย แบ็คขวา เปลี่ยนเป็นว่าเล่นนะ กว่าจะเจอที่ใช่

หลังจากเปลี่ยนโจฮาร์ทออกแมนซิซื้อบราโว่สิบกว่าล้านพอไม่เวิร์กก็ไปซื้อเอแดสันแค่ 30 กว่าล้านเองครับ
ไม่ได้ใช้เงินเยอะแยะเลยเพราะเอแดร์สันไม่ใช่ซุปตาร์ ตอนย้ายมาแทบไม่มีคนรู้จัก

0
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6025
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 17:38
Monco พิมพ์ว่า:

หลังจากเปลี่ยนโจฮาร์ทออกแมนซิซื้อบราโว่สิบกว่าล้านพอไม่เวิร์กก็ไปซื้อเอแดสันแค่ 30 กว่าล้านเองครับ
ไม่ได้ใช้เงินเยอะแยะเลยเพราะเอแดร์สันไม่ใช่ซุปตาร์ ตอนย้ายมาแทบไม่มีคนรู้จัก

ครับ แค่จะบอกคนนั้นครับว่าอำนาจในการใช้เงินมันผิดกันอยู่แล้ว ของหงส์นี่ไม่ต้องเทียบกับแมนซิหรอก เทียบทีมหัวตารางทีมอื่นพอ ที่ซื้อแพงก็ไม่กี่ตัวจริงๆ ครับ แต่ก็เป็นเพราะว่าเราเสียตัวที่ดีที่สุดไปไง แล้วได้ราคาดีมา ก็เหมือนทดแทนมากกว่า

ส่วนเป๊ปรายนั้น ซื้อตัวไม่ธรรมดาเหมือนกันครับ ไม่ว่าจะแพงหรือไม่แพงแต่ส่วนใหญ่จะเก่ง แต่ก็ซื้อง่ายด้วยค่าเหนื่อยเหมือนกันนะ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15137
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 17:40
อยากได้เกรดเอ ตัวไหนก็ได้ในสหราชอาณาจักร

0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2007
ตอบ: 2517
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 17:43
แฟนหงส์อยากซื้อตัวเกรดเอแพงๆเหมือนทีมอื่นบ้างไหม
ใครจะไม่อยากได้ล่ะครับ
ตอนนี้หวังแค่ให้มี

1.หนึ่งบิ๊กดีล (ชดเชยคดีSuper league)
2.กองหลัง
3.กลางรับ
4.หน้าสำรอง
5.ต่อสัญญาตัวหลัก
6.ปล่อยส่วนเกิน

ได้แค่นี้ก็ดีถมไปแล้วครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38266
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 17:46
โมเดลการทำธุรกิจคนละโมเดลกันอ่ะฮะ

ของหงส์คือ ซื้อใครก็ตามให้หลับตาแล้วคิดว่าถ้าคนไหนซื้อมาแล้วโอกาสไม่ทำกำไรมีสูง ก็ตัดคนนั้นทิ้งแทบจะทันที

เช่น ถ้านักเตะ WC อายุ 28++ ซื้อมาอย่างน้อยเล่นกับหงส์ 1-2 ปี โอกาสน้อยมากที่ตอนย้ายออก(อายุ 30++)จะได้มูลค่ามากกว่าเดิม

แต่ถ้าอย่างปับเป้ WC อายุ 20 ต้นๆ คือมันยังมีโอกาสที่ตอนซื้อแพง แต่อาจขายได้แพงกว่า เพราะอายุยังน้อย (ติดแค่ที่หงส์ไม่มีตังค์55)

มีแค่เคสธิอาโกที่เป็นกรณีพิเศษ เพราะผมเข้าใจว่าตอนแรกหงส์วางแผนจะขายดุมแล้วเอาเงินไปโปะตะโก..(แล้วถอยเซนเตอร์เพิ่ม)

แต่บังเอิญดุมไม่ย้าย แล้วตะโก้ดันจะย้ายแน่ๆ JK เลยขอบอร์ดให้จัดมา แล้วยอมปรับฟาบินโญเป็นตัวเลือกเซนเตอร์อันดับ 4 แทน

ดังนั้นโดยสรุป..สำหรับหงส์เกรด A แพงๆมีโอกาสนะฮะ ถ้าอายุยังน้อยและมี potential อัพเกรดได้อีก

แต่ถ้าแพงระยับหลัก 100 ล้านน่าจะยากเพราะไม่มีตังค์ ยกเว้นขายตัวหลักได้ก่อน (และต้องไม่เรียกค่าเหนื่อยเวอร์วัง)

โดยส่วนตัวเลยคิดว่าคงยึดวิธีเดิมๆ หาเกรด B+ อายุไม่เกิน 25 มาปั้น (ซึ่งผลลัพธ์ที่ผ่านมาค่อนข้างดี) ซะมากกว่า

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14092
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 17:54

ต่างกรรมต่างวาระครับ แมนซิทำไรก็ได้ครับ เค้าก็ทำรากฐานไว้แล้ว ก็สามารถไปต่อได้ ก่อนหน้าจะมี FFP จะใช้อย่างจริงๆจังๆ

ผีไม่ต้องพูดถึง ช่วงเฟอร์กี้อยู่ทำทีมไว้ขนาดไหน ขนาดผีแดงห่างแชมป์ไปหลายปียังมีเงินซื้อขายสตาร์ได้ เช่นเดียวกับเชลซีที่ เค้าเริ่มทำมาตั้งกะ มูรอบแรก

แล้วมาดูหงส์ เพิ่งมาเริ่มตอนปี 2010 (ซึ่งเจ้าของก็คนกีฬา ไม่ใช่มหาเศรษฐีที่ทำอะไรได้แบบคนอื่น) ถ้านับว่าช่วง 10 ปีนิดๆ และเพิ่งได้แชมป์ถ้วยใหญ่ๆมาแค่ 2-3 ปีที่แล้วเอง

ถ้าดูกันตามตรงก็ถูกละครับที่หงส์จะไม่มีกำลังไปทำแบบนั้น
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 1104
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 17:56
เจ็บแปลบขึ้นมาทันที
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14092
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 17:58
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
โมเดลการทำธุรกิจคนละโมเดลกันอ่ะฮะ

ของหงส์คือ ซื้อใครก็ตามให้หลับตาแล้วคิดว่าถ้าคนไหนซื้อมาแล้วโอกาสไม่ทำกำไรมีสูง ก็ตัดคนนั้นทิ้งแทบจะทันที

เช่น ถ้านักเตะ WC อายุ 28++ ซื้อมาอย่างน้อยเล่นกับหงส์ 1-2 ปี โอกาสน้อยมากที่ตอนย้ายออก(อายุ 30++)จะได้มูลค่ามากกว่าเดิม

แต่ถ้าอย่างปับเป้ WC อายุ 20 ต้นๆ คือมันยังมีโอกาสที่ตอนซื้อแพง แต่อาจขายได้แพงกว่า เพราะอายุยังน้อย (ติดแค่ที่หงส์ไม่มีตังค์55)

มีแค่เคสธิอาโกที่เป็นกรณีพิเศษ เพราะผมเข้าใจว่าตอนแรกหงส์วางแผนจะขายดุมแล้วเอาเงินไปโปะตะโก..(แล้วถอยเซนเตอร์เพิ่ม)

แต่บังเอิญดุมไม่ย้าย แล้วตะโก้ดันจะย้ายแน่ๆ JK เลยขอบอร์ดให้จัดมา แล้วยอมปรับฟาบินโญเป็นตัวเลือกเซนเตอร์อันดับ 4 แทน

ดังนั้นโดยสรุป..สำหรับหงส์เกรด A แพงๆมีโอกาสนะฮะ ถ้าอายุยังน้อยและมี potential อัพเกรดได้อีก

แต่ถ้าแพงระยับหลัก 100 ล้านน่าจะยากเพราะไม่มีตังค์ ยกเว้นขายตัวหลักได้ก่อน (และต้องไม่เรียกค่าเหนื่อยเวอร์วัง)

โดยส่วนตัวเลยคิดว่าคงยึดวิธีเดิมๆ หาเกรด B+ อายุไม่เกิน 25 มาปั้น (ซึ่งผลลัพธ์ที่ผ่านมาค่อนข้างดี) ซะมากกว่า

หงส์ก็สนบัปเป้นะฮะ ก่อนไปอยู่กะ psg ตอนนั้นผมยังอยากได้เลย เชียร์ให้มา เห็นค่าตัวแล้วก็เดาได้ว่า คงสู้ไม่ไหว ฮ่าๆๆๆ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 15684
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 18:08
พวกเลือกเชียร์ทีมคนรวย เพื่อเอามาบลัฟคนอื่นนิ ไม่อายตัวเองบ้างหรอถามจริงๆ ทำเป็นเชียร์ แต่มีส่วน หรือประโยชน์อะไรกับสโมสรไหม ก็ไม่ คือมันเห็นแล้วก็เวทนาอะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2302
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 18:42
อยากเหมือนทีมอื่นมีทางเดียวเปลี่ยนเจ้าของให้เป็นมหาเศรษฐีที่มาซื้อทีมไว้เป็นของเล่นส่วนตัว ถ้าเป็นเจ้าของที่เป็นนักธุรกิจมันก็ได้แค่ทรงเดิมนี้แหละ อย่างแมนยูรวยโคตรโดยไม่ต้องพึ่งเจ้าของ แต่ก็ลงทุนครึ่งเข้ากระเป๋าครึ่ง จะซื้อตัวทีก็แนวเดียวกับลิเวอร์นี่แหละ ที่บอกจะเอาเคน เอาซานโช่ บอกเลยไม่มีทางได้สองตัวพร้อมกัน และก่อนซื้อน่าจะขายตัวเก่าเพื่อสมทบทุนซื้อตัวใหม่
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2007
ตอบ: 11666
โพสเมื่อ: Fri May 21, 2021 19:07
ซน ฮึง มิน เกรอเอไหมครับ

0
0
รูปไม่หล่อ แถมจน แต่ก้อเลือกนะ

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel