ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 179
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 18:24
[RE]FOL4 : เกมส์ห่วยหรือคนเล่นไร้ศักดิ์ศรี
SYNB พิมพ์ว่า:
Fifaหลักก็หนักพอๆกัน แถมต้องเกมซื้อใหม่ทุกปีด้วย ตังได้จากการเล่นมากกว่าเปิดการ์ด ส่วนตัวชอบการเติมfo4มากกว่าหน่อยคือเติมแล้วอย่างน้อยก็ได้อะไรบ้าง ภาคหลักถ้าดวงกุดนี่เหมือนโยนตังทิ้งเลย
ระบบตัวผมไม่ซีเรียสขนาดนั้น ชอบตบทีมรวยๆอยู่แล้ว แพ้เท่าทุนชนะกำไร  

เห็นด้วยเลยครับท่าน 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester United
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 20080
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 18:26
[RE: FOL4 : เกมส์ห่วยหรือคนเล่นไร้ศักดิ์ศรี]
เจอแพทที่ยิงไกลไปเลิกเล่นเลย เล่นภาคหลักดีกว่า

ไม่รู้แก้ยัง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2010
ตอบ: 12424
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 18:44
[RE]FOL4 : เกมส์ห่วยหรือคนเล่นไร้ศักดิ์ศรี
มันไม่มีเกมไหนถูกใจคนได้ทุกคนหรอก ทุกเกมมีข้อเสียและจุดให้คนด่าหมด ชอบก็เล่นไม่ชอบก็เลิก ส่วนตัวผมเป็นครบ้าเกมบอลมาก
Fol4 fifaหลัก pes ผมเล่นทุกเกมทุกภาคแบบออนไลน์หมด

เจอคนโพสด่าหัวร้อนเลิกเล่นกันทุกกลุ่มแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13711
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 19:11
[RE: FOL4 : เกมส์ห่วยหรือคนเล่นไร้ศักดิ์ศรี]
Jueii พิมพ์ว่า:
เจอแพทที่ยิงไกลไปเลิกเล่นเลย เล่นภาคหลักดีกว่า

ไม่รู้แก้ยัง  

ไอ้ปั่นโค้งนี่ตอนเกมเปิดมาแรกๆ มันแทบไม่คิดพลังยิงเลย ผมเคยเอาโอชัวโกลเม็กซิโกขึ้นมาปั่นโค้งเข้ามุมอย่างกับเมสซี่ 555
1
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8610
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 19:27
ตัวเมต้ากับตัวสแตทเยอะ คนละเรื่องเลย

1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5671
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 19:52
แล้วแต่คนอะ ผมนี่เติมเยอะทีมโหด แต่เล่นกาก ก็ยอมรับ เล่นเพราะสนุกมั้ยน่ะหรอก็เพลินๆมีเพื่อนเล่น ฝีมือกากก็ยังเล่น ฝีมือกากก็ยังเติมนะ พยายามจะเลิกเติมละยากจริงๆ 55555 เหมือนเม้นแรกๆบอกอะ ติดหล่มติดวังวน แต่ก็ถือว่ายังแฮปปี้นะ เติมก็เพราะเราเองห้ามใจไม่ได้เอง อีกอย่างผมเล่นโคตรกากเพราะเล่นท่าไม่เป้น เล่นแบบบอลจริงๆส่งเลี้ยงจ่ายยิงเปิด กดสกิลไม่เป้นเลย แต่ยังเล่นเพราะยังมีเพื่อนเล่นมีสังคมมีคลับมีกลุ่มไลน์
2
0

If you love two people at the same time, Choose the second. Because if you really loved the first one, You woudn’t have fallen for the second.
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 757
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 19:56
5O2BadGateway พิมพ์ว่า:
เห็นท่านบ่นหลายมู้แล้ว นักเตะปัจจุบันเขาทำปีอื่นเก่งๆก็มี ไม่เห็นต้องฝืนทำปีlive  

คุณพูดถูกครับ อันนี้มันเป็นที่ตัวผมเอง เคยลองซื้อปีเก่งๆมาเติม เล่นง่ายขึ้น แต่สุดท้ายมันก็ไม่ถูกใจ
รู้สึกว่ามันไม่ใช่ทีมที่เราต้องการ ตราบใดที่ยังเปลี่ยนความคิดตัวเองไม่ได้คงต้องทำใจครับ ขอบคุณครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 3140
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 20:35
โคตรสนุก ยิ่งปรับการเล่นยิ่งสนุก ชนะบ้างแพ้บ้างเรื่องปกติ แต่ก็จบด้วย Challenger 3 อย่างน้อยทุก Season

ผมเล่นมาตั้งแต่ฟีฟ่า 3 แต่แปลกนะผมไม่เคยตั้งกระทู้บ่นเลย สงสัยเป็นเพราะผมเก่งพอ
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1163
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 20:37
สิ่งเดียวที่ทำให้เบื่อเกมส์นี้ก็คือ เปิดโหม่ง (เกิน 80% ที่โดนยิงเพราะเปิดโหม่ง)
2
0
เข็มนาฬิกา จะหมุน อีกกี่รอบ....................ความรู้สึก ที่มอบ ยังเหมือนเก่า

กาลเวลา ล่วงผ่าน นานเนาว์...................กี่ร้อยเงียบ พันเหงา ก็เหมือนเดิม

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5771
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 20:43
ลองขยับมาเล่นภาคหลัก แทนครับ...ยิงกันชิบหายวายป่วง ฝีมือล้วนๆนะ เก่งก็เก่งเลย กากก็กากเลย 5555

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 21:16
ถูกแบนแล้ว
Marina Granovskaia พิมพ์ว่า:
แล้วแต่คนอะ ผมนี่เติมเยอะทีมโหด แต่เล่นกาก ก็ยอมรับ เล่นเพราะสนุกมั้ยน่ะหรอก็เพลินๆมีเพื่อนเล่น ฝีมือกากก็ยังเล่น ฝีมือกากก็ยังเติมนะ พยายามจะเลิกเติมละยากจริงๆ 55555 เหมือนเม้นแรกๆบอกอะ ติดหล่มติดวังวน แต่ก็ถือว่ายังแฮปปี้นะ เติมก็เพราะเราเองห้ามใจไม่ได้เอง อีกอย่างผมเล่นโคตรกากเพราะเล่นท่าไม่เป้น เล่นแบบบอลจริงๆส่งเลี้ยงจ่ายยิงเปิด กดสกิลไม่เป้นเลย แต่ยังเล่นเพราะยังมีเพื่อนเล่นมีสังคมมีคลับมีกลุ่มไลน์  

ผมเลิกเติมไปปีกว่าละ
เพราะรุ้สึกเติมไปมันก็ มีแต่ตัวเดิมๆพลังขึ้นนิดๆหน่อยๆ ถ้าเติมไปเยอะๆ เพื่อซื้อตัวแพงๆสักพัก2-3เดือน มันก็ตกละ คนไปเล่นปีใหม่กว่าแทน
เลยเปิดบอทเมเน ออนครบทุกวัน เกบตังไว้ เดือนๆนึงมันก็ได้ เกือบ 10000M ละนะ บางเดือนเปิดได้ตัวดีๆ ก็ได้เยอะ ตอนนี้ทีมก็โอเค มีตัวเก่าบ้างใหม่บ้าง สู้เขาได้สบาย
แก้ไขล่าสุดโดย HakimBlueWizard เมื่อ Tue May 18, 2021 21:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9041
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 22:04
เบื่อความตัวเมต้ามาก AI มันโกงกว่าตัวอื่นแบบเห็นได้ชัดจริงๆอ่ะ

ถึงค่าพลัง พลังแฝงเท่ากัน แต่ตัวที่ไม่ได้อยู่เมต้า ยิงแบบเดียวกัน ยังไงก็สู้ไม่ได้

เราชอบเล่นฟูลทีม ต่อบอล ปั้นเกมมาสนุกแทบตาย กว่าจะยิงเข้าแต่ละลูก เจอกุลลิทกดมั่วๆมาซัดไกลโกลเอ๋อๆเข้างงๆก็เยอะ

เลยเบื่อโคตรๆกับความ AI ตัวเมต้า

ส่วนตัวก็ชอบ FO3 มากกว่าเยอะเลย สำหรับการเล่นมือ
แก้ไขล่าสุดโดย อะไรนะ? เมื่อ Tue May 18, 2021 22:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2008
ตอบ: 1352
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 22:25
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
Ryan_Gopps_18 พิมพ์ว่า:
มันไม่ใช่ข้ออ้างครับ มันแปลว่าคุณเก่งไม่พอ
ส่วนตัวผมว่าค่าพลังมันก็มีส่วนแต่มันก็ไมไ่ด้มีผลขนาดนั้น ให้แค่ 30%อะ ที่เหลือ70%ฝีมือล้วนๆ(ไม่เชื่อถามหลายคนในบอร์ดได้)
ตัวปีใหม่ๆมันก็ไมไ่ด้แพง เล่นไปไม่กี่วันไม่กี่อาทิตย์มันก็ทำทีมค่าพลังสูงๆสู้ทีมเทพๆได้ละ
ส่วนตัวผม พลังทีมก็ไม่ได้เยอะมาก ผมยังสุ้พวกแร้งท้อปได้เลย

หรืออีกทางหนึ่ง ผมยังเคยแพ้พวกเก่งๆใช้ปีพลังน้อยๆเลย โดนTop5ของเซิฟ ใช้ตัว+1ทั้งทีม ถล่มไป4-1 ถ้าเล่นเก่งจริงๆปีไหนมันก็เก่ง
หรือถ้าเล่นไม่เก่ง ใช้ตัวเทพหมดมันก็ไม่เก่ง คหสต ผม ค่าพลังในทีมเฉลี่ยตัวละ 103+ มันก็พอสู้กันได้หมดละ
ยิ่งพวก 110 ขึ้นไป เจอกันไม่เห็นถึงความต่าง

ปล.ไอ้ตัวพลังน้อยๆ +8 แพง เพราะมันตีบวกยาก และมันFP น้อย
หลายตำแหน่ง ต้องการตัวพวกนี้ไว้ เช่น แบค หรือ โกล ไว้ลดค่า FP

ปล2.ไอ้ที่บอกว่าเกมส์ห่วยอะเห็นด้วย แต่ไมไ่ด้ว่าระบบเกมส์ห่วยนะ ไอ้ที่ห่วยอะ ความแลค ความดีเลย์ น่ารำคาญชะมัดยาดเลย  

ที่คุณบอกก็ถูก ถ้ามีฝีมือ เล่นพลังน้อยๆก็เก่ง ผมดันไม่เก่งด้วย และเลือกทำทีมฟลูแมนยูปีไลฟ์เอง
ผมไม่คิดมากหรอก ผมแพ้มากกว่าชนะอยู่แล้ว ผมก็ไม่เคยว่าคนที่เติมเงิน คนเรามีสิทธิเลือก
เพียงแค่เวลาเล่นบางครั้งก็อยากชนะ ตั้งใจเล่น แต่คุณลองนึกภาพทีมพลังรวมไม่เกิน 100 ต้องมาบุก
ลูคาคูปีไลฟ์ เจอกองหลังชนกระเด็นกระดอน แต่ก็ตั้งใจเล่นค่อยๆทำเกม คนเล่นทีมเทพไม่ต้องทำอะไร
รอบอลเด้งหา จ่ายงงๆพุ่งไปด้านหน้าแล้วกองหน้าสปีด 120 วิ่งไปยิงชิวๆ ผมก้ไม่รู้จะทำอย่างไร
นานๆทีไม่ว่านี่ผมเจอแทบทุกนัด แบบนี้ก็ทำใจลำบากจริงๆครับ

ชิวาว่าว พิมพ์ว่า:
โดนชนกระเด็นไม่ฟาล์วเหมือนกัน อย่างเซ็ง เราแซะนิดหน่อยก็เป่าละ  

ผมแนะนำอีกอย่างนึง เวลาครองบอล หรือเข้าปะทะ กดปุ่ม R2 บังบอลครับ บางทีพลังไม่เยอะ กดบังบอลมันก็ชนพวกพลังเยอะกระเด็นได้ครับ บางทีที่ท่านโดนเขาชนปลิวเขาก็กดปุ่มนี้แหละ  

R2 นี่คือปุุ่มเดียวกับปั่นไซด์ใช่มั้ยครับ(ปรับจอยแบบ Pes) หรือปุ่มสปรินท์วิ่ง
1
0
"พบกันหนึ่งครั้งครากลางเวหา ประเสริฐกว่านับมิถ้วนในแดนดิน"
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2008
ตอบ: 1352
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 22:41
ผมสายฟรีอยู่แค่ Pro-World Class2 แถวนี้ มักเจอแต่คนเทพๆ ทั้งยิงไกลเปิดโหม่ง แต่บางครั้งก็เซ็ง ไอ้เราเบียดจนเซแต่ก่อนจะล้มก็ยังยิงนอกกรอบเข้ามุมอย่างสวย หรือพวก Inside Forword ตัดในอย่างเร็วยิงปุ๊บเข้าทุกครั้ง ใครจะไปตามทันฟะ

แล้วที่สำคัญคือไม่ต้องเสียเวลาทำเกมเข้ามายิงในกรอบแล้ว เลี้ยงจี้มาหน้ากรอบได้เป็นยิง แล้วก็เข้าบ่อยด้วย ผมเองก็ได้แต่ทำใจว่าถ้าเล่นจนเก่งระดับชาเลนเจอร์อัพนี่คงต้องครบเครื่องอ่ะนะ เปิดโหม่งกับยิงไกลยิงปั่นระดับเทพแน่นอน ซึ่งนั่นไม่รู้ว่าส่วนใหญ่เปิดเกจพลังบนตัวนักเตะกันรึเปล่า เพราะน่าจะสำคัญกับการกะพลังยิงไกล แต่ผมไม่เปิดนะ มันไม่เหมือนจริง ถ้าจังหวะยิงไกลก็ต้องกะเอา มันลุ้นกับเกมได้มากกว่า (คหสต.นะครับ)

แต่ผมก็ยังเล่นไปในสไตล์ Work Ball To The Box นี่แหละ แพ้ก็เสียดายบ้าง แพ้เละก็ทำใจ แต่ถ้ายิงได้นั่นไม่ฟลุคแน่นอน เพราะแปลว่าผมสามารถต่อบอลหลุดเข้าไปยิงจ่อๆในกรอบได้ ก็ยังเล่นต่อไปจนกว่าจะเบื่อครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Hull City เมื่อ Tue May 18, 2021 22:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
"พบกันหนึ่งครั้งครากลางเวหา ประเสริฐกว่านับมิถ้วนในแดนดิน"
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 22:48
ถูกแบนแล้ว
Hull City พิมพ์ว่า:
Ryan_Gopps_18 พิมพ์ว่า:
มันไม่ใช่ข้ออ้างครับ มันแปลว่าคุณเก่งไม่พอ
ส่วนตัวผมว่าค่าพลังมันก็มีส่วนแต่มันก็ไมไ่ด้มีผลขนาดนั้น ให้แค่ 30%อะ ที่เหลือ70%ฝีมือล้วนๆ(ไม่เชื่อถามหลายคนในบอร์ดได้)
ตัวปีใหม่ๆมันก็ไมไ่ด้แพง เล่นไปไม่กี่วันไม่กี่อาทิตย์มันก็ทำทีมค่าพลังสูงๆสู้ทีมเทพๆได้ละ
ส่วนตัวผม พลังทีมก็ไม่ได้เยอะมาก ผมยังสุ้พวกแร้งท้อปได้เลย

หรืออีกทางหนึ่ง ผมยังเคยแพ้พวกเก่งๆใช้ปีพลังน้อยๆเลย โดนTop5ของเซิฟ ใช้ตัว+1ทั้งทีม ถล่มไป4-1 ถ้าเล่นเก่งจริงๆปีไหนมันก็เก่ง
หรือถ้าเล่นไม่เก่ง ใช้ตัวเทพหมดมันก็ไม่เก่ง คหสต ผม ค่าพลังในทีมเฉลี่ยตัวละ 103+ มันก็พอสู้กันได้หมดละ
ยิ่งพวก 110 ขึ้นไป เจอกันไม่เห็นถึงความต่าง

ปล.ไอ้ตัวพลังน้อยๆ +8 แพง เพราะมันตีบวกยาก และมันFP น้อย
หลายตำแหน่ง ต้องการตัวพวกนี้ไว้ เช่น แบค หรือ โกล ไว้ลดค่า FP

ปล2.ไอ้ที่บอกว่าเกมส์ห่วยอะเห็นด้วย แต่ไมไ่ด้ว่าระบบเกมส์ห่วยนะ ไอ้ที่ห่วยอะ ความแลค ความดีเลย์ น่ารำคาญชะมัดยาดเลย  

ที่คุณบอกก็ถูก ถ้ามีฝีมือ เล่นพลังน้อยๆก็เก่ง ผมดันไม่เก่งด้วย และเลือกทำทีมฟลูแมนยูปีไลฟ์เอง
ผมไม่คิดมากหรอก ผมแพ้มากกว่าชนะอยู่แล้ว ผมก็ไม่เคยว่าคนที่เติมเงิน คนเรามีสิทธิเลือก
เพียงแค่เวลาเล่นบางครั้งก็อยากชนะ ตั้งใจเล่น แต่คุณลองนึกภาพทีมพลังรวมไม่เกิน 100 ต้องมาบุก
ลูคาคูปีไลฟ์ เจอกองหลังชนกระเด็นกระดอน แต่ก็ตั้งใจเล่นค่อยๆทำเกม คนเล่นทีมเทพไม่ต้องทำอะไร
รอบอลเด้งหา จ่ายงงๆพุ่งไปด้านหน้าแล้วกองหน้าสปีด 120 วิ่งไปยิงชิวๆ ผมก้ไม่รู้จะทำอย่างไร
นานๆทีไม่ว่านี่ผมเจอแทบทุกนัด แบบนี้ก็ทำใจลำบากจริงๆครับ

ชิวาว่าว พิมพ์ว่า:
โดนชนกระเด็นไม่ฟาล์วเหมือนกัน อย่างเซ็ง เราแซะนิดหน่อยก็เป่าละ  

ผมแนะนำอีกอย่างนึง เวลาครองบอล หรือเข้าปะทะ กดปุ่ม R2 บังบอลครับ บางทีพลังไม่เยอะ กดบังบอลมันก็ชนพวกพลังเยอะกระเด็นได้ครับ บางทีที่ท่านโดนเขาชนปลิวเขาก็กดปุ่มนี้แหละ  

R2 นี่คือปุุ่มเดียวกับปั่นไซด์ใช่มั้ยครับ(ปรับจอยแบบ Pes) หรือปุ่มสปรินท์วิ่ง

แล้วแต่คนตั้งค่าปุ้มนะครับ
ผมไม่รุ้เหมือนกัน แต่ของผม กด R2 ลองกดใช้เวลาเล่นดูครับ ถ้าไม่ใช่ก็ L2 มันต้องถูกสักข้างแหละ555
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel