ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 31956
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 16:09
[RE: FOL4 : เกมส์ห่วยหรือคนเล่นไร้ศักดิ์ศรี]
ไปเล่น fifa/pes แทนดีกว่ามั้ยครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 16:10
ถูกแบนแล้ว
[RE: FOL4 : เกมส์ห่วยหรือคนเล่นไร้ศักดิ์ศรี]
exomega พิมพ์ว่า:
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
exomega พิมพ์ว่า:
ไม่ได้มีปัญหาไรกับความไม่สมดุลของพวกโมเมนตั้ม เกมเพลย์ เมต้า ค่าพลัง
แต่มีปัญหาที่แนวทางการทำเกมมากกว่า ปล่อยปีออกมาได้แบบมันจะมั่วซั่วตั้วเหลง ตะแบงออกจนมันเห็นได้ชัดเกินว่าออกมาขาย ไอภาคสาม ยังหุ่นไม่เหมือน ความเด่นไม่เหมือนกันในแต่ละปี บางปีร่างกายหนา บางปีสายผอมคล่อง ทั้งที่เป็นคนเดียวกัน แต่fol4 คือออกถี่ แล้วแต่ละปี เวียนกันแค่ค่าสแตทเด่นๆปีใหม่มีมากกว่าหน่อย fpมากหรือน้อยกว่าหน่อย คือรีโมเดลย้อมแมวขายรัวๆ อารมขายสกินแม่งเปลี่ยนให้แค่สีแต่ไม่เพิ่มเอฟเฟคอะไรให้เลย บางคนมันก็ perfectionist คือสแตท1-2แต้มของปีใหม่มันต้องมี จะยอมไม่ได้ไม่ใช้ตัวเก่า ก็ต้องยอมซื้อกันไป แต่สำหรับเรา เราว่ามันดูถูกลูกค้าไปหน่อย  

โคตรจริง
ตัวเดิมปีใหม่ พลังเยอะกว่าปีเก่า1-2แต้ม ราคา+5 ต่างกันเปนสิบเท่า
ห้าพันล้านกับ5หมื่นล้านงี้ เวลาเล่นจริงแทบไม่ต่างกันเลย แต่พวกคนรวยๆเค้าเอาไว้ลงทีมเปนแฟชั่นงี้
ส่วนตัวผมว่า ตัวนักเตะปี LH หรือ MC นี้ก็เก่งมากๆแล้วนะ อย่างผมก็ใช้ตัวปีเดิมๆของปีที่แล้วเอา ไมไ่ด้เติมเงินเลย ตัวเก่ามันก็เล่นได้นะ  

ทุกวันนี้ปีใหม่สุดผมยังปี LH อยู่เลย กุตลิตยังเป็น TT+6 นานๆเข้าไปเคาะๆบอลเล่นทีครับ  

จริงคับ ผมรู้สึกว่าตั้งแต่ปี LH ขึ้นมา พวกปีใหม่ๆมันก็ไมไ่ด้เก่งกว่าปีLHเลยนะ ถึงพลังมันจะเยอะกว่านิดๆหน่อยๆ
ผมก็ยังใช้พวก โด้ เปริสิส LH มันก็ยังชน ยังยิง พวกปีใหม่ๆได้สบายเลย ราคาไม่แพงด้วย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: >< คนน่ารัก มักใจร้าย
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 751
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 16:14
FOL4 : เกมส์ห่วยหรือคนเล่นไร้ศักดิ์ศรี
เซ็งอย่างนึงคือ ทำไมนักเตะปีเก่าๆ มันดูเเย่จังตอนนี้ เล่นปีเก่าๆ ไม่ได้เลย gullit tt . petit nhd ไรเงี่ย

Ronaldo mc พี่เเมร้งเก่งจริง ชาบูเลย สูง 183 เเต่มาเหอะ เบียดได้ เเข็งเร็ว ยิงมุมไหนก็ได้ เหมือนมีฮาคิอยู่รอบตัวอะ บ้าบอมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Final_Kiss เมื่อ Tue May 18, 2021 16:16, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14753
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 16:16
Ryan_Gopps_18 พิมพ์ว่า:
มันไม่ใช่ข้ออ้างครับ มันแปลว่าคุณเก่งไม่พอ
ส่วนตัวผมว่าค่าพลังมันก็มีส่วนแต่มันก็ไมไ่ด้มีผลขนาดนั้น ให้แค่ 30%อะ ที่เหลือ70%ฝีมือล้วนๆ(ไม่เชื่อถามหลายคนในบอร์ดได้)
ตัวปีใหม่ๆมันก็ไมไ่ด้แพง เล่นไปไม่กี่วันไม่กี่อาทิตย์มันก็ทำทีมค่าพลังสูงๆสู้ทีมเทพๆได้ละ
ส่วนตัวผม พลังทีมก็ไม่ได้เยอะมาก ผมยังสุ้พวกแร้งท้อปได้เลย

หรืออีกทางหนึ่ง ผมยังเคยแพ้พวกเก่งๆใช้ปีพลังน้อยๆเลย โดนTop5ของเซิฟ ใช้ตัว+1ทั้งทีม ถล่มไป4-1 ถ้าเล่นเก่งจริงๆปีไหนมันก็เก่ง
หรือถ้าเล่นไม่เก่ง ใช้ตัวเทพหมดมันก็ไม่เก่ง คหสต ผม ค่าพลังในทีมเฉลี่ยตัวละ 103+ มันก็พอสู้กันได้หมดละ
ยิ่งพวก 110 ขึ้นไป เจอกันไม่เห็นถึงความต่าง

ปล.ไอ้ตัวพลังน้อยๆ +8 แพง เพราะมันตีบวกยาก และมันFP น้อย
หลายตำแหน่ง ต้องการตัวพวกนี้ไว้ เช่น แบค หรือ โกล ไว้ลดค่า FP

ปล2.ไอ้ที่บอกว่าเกมส์ห่วยอะเห็นด้วย แต่ไมไ่ด้ว่าระบบเกมส์ห่วยนะ ไอ้ที่ห่วยอะ ความแลค ความดีเลย์ น่ารำคาญชะมัดยาดเลย  

ที่คุณบอกก็ถูก ถ้ามีฝีมือ เล่นพลังน้อยๆก็เก่ง ผมดันไม่เก่งด้วย และเลือกทำทีมฟลูแมนยูปีไลฟ์เอง
ผมไม่คิดมากหรอก ผมแพ้มากกว่าชนะอยู่แล้ว ผมก็ไม่เคยว่าคนที่เติมเงิน คนเรามีสิทธิเลือก
เพียงแค่เวลาเล่นบางครั้งก็อยากชนะ ตั้งใจเล่น แต่คุณลองนึกภาพทีมพลังรวมไม่เกิน 100 ต้องมาบุก
ลูคาคูปีไลฟ์ เจอกองหลังชนกระเด็นกระดอน แต่ก็ตั้งใจเล่นค่อยๆทำเกม คนเล่นทีมเทพไม่ต้องทำอะไร
รอบอลเด้งหา จ่ายงงๆพุ่งไปด้านหน้าแล้วกองหน้าสปีด 120 วิ่งไปยิงชิวๆ ผมก้ไม่รู้จะทำอย่างไร
นานๆทีไม่ว่านี่ผมเจอแทบทุกนัด แบบนี้ก็ทำใจลำบากจริงๆครับ

ชิวาว่าว พิมพ์ว่า:
โดนชนกระเด็นไม่ฟาล์วเหมือนกัน อย่างเซ็ง เราแซะนิดหน่อยก็เป่าละ  

ผมแนะนำอีกอย่างนึง เวลาครองบอล หรือเข้าปะทะ กดปุ่ม R2 บังบอลครับ บางทีพลังไม่เยอะ กดบังบอลมันก็ชนพวกพลังเยอะกระเด็นได้ครับ บางทีที่ท่านโดนเขาชนปลิวเขาก็กดปุ่มนี้แหละ  
กดแล้วครับท่าน 55 ตอนใกล้หมดเวลา ทีมผมอย่างแข็ง เบียดกระจาย แต่ก่อนหน้านั้น โคตรป้อแป้ แต่ไม่มีปัญหาอะไร ชนะมากกว่าแพ้ fpรวมแค่183-185 เลยไม่ซีเรียส
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10916
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 16:18
[RE]FOL4 : เกมส์ห่วยหรือคนเล่นไร้ศักดิ์ศรี
Fifaหลักก็หนักพอๆกัน แถมต้องเกมซื้อใหม่ทุกปีด้วย ตังได้จากการเล่นมากกว่าเปิดการ์ด ส่วนตัวชอบการเติมfo4มากกว่าหน่อยคือเติมแล้วอย่างน้อยก็ได้อะไรบ้าง ภาคหลักถ้าดวงกุดนี่เหมือนโยนตังทิ้งเลย
ระบบตัวผมไม่ซีเรียสขนาดนั้น ชอบตบทีมรวยๆอยู่แล้ว แพ้เท่าทุนชนะกำไร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

ซุปตาร์ยูโร
Status: เมียตบโยกหลบได้
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 7195
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 16:28
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:
ไปเล่น fifa/pes แทนดีกว่ามั้ยครับ  

PES ออนไลน์ ก็ Zon teen พอๆกันครับ Pay to win จัดๆ ตำนานทำได้ทุกอย่าง ต่อให้พลังเท่าๆกัน หรือน้อยกว่า แต่ก็ชนกองหลังผมล้มแบบงงๆ แย่งบอลเก่ง พลัง All around

ไหนจะโปรแกรมโกงอีก
1
0
1.สลายตัวตน
2.ตัวเราเองคือภาพสะท้อนจากคนอื่น
3.มองทุกอย่างที่เป็นไม่ใช่ที่อยากให้เป็น
4.กลลวงของชีวิต

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: YNWA#
เข้าร่วม: 07 Nov 2007
ตอบ: 7785
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 16:43
ใดๆคือ AI กับ รูปร่าง สำคัญกว่าค่าสแตทครับผมว่า
AI โหด สแตทน้อยก็โหด รูปร่างดียังไงก็ได้เปรียบ
1
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: ป้าข้างบ้านยังใส่ใจเรามากกว่าเธออีก
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 52113
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 16:55
เห็นท่านบ่นหลายมู้แล้ว นักเตะปัจจุบันเขาทำปีอื่นเก่งๆก็มี ไม่เห็นต้องฝืนทำปีlive
3
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2015
ตอบ: 11222
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 16:56
เอาจริงๆนะ เกมมันมีความสมดุลในการเล่นของมันอยู่นะ

ลองมันบังคับลงแร๊งค์ ให้เล่นแค่ปี Live ซักไม่เกิน+5 (แบบตอนที่ SS จัดแข่ง)

จะรู้เลยว่า นักเตะไม่ใช่วิ่งเร็วเป็นสายฟ้า ไม่ใช่เอะอะยิงไกลๆเข้า มันต้องพยายามเซตเกม มีความยาก มีความสนุกสมจริงอยู่

แต่ก็นั่นละนะ เกมฟรี แต่เขาก็ต้องขายของหากิน พวกนั้นล่ะที่ทำลายสมดุลของเกม มีซะแต่เราจะตามเขาไปเรื่อยๆ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: แม่นางน่องไก่ No.1
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4462
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 17:01
มาเล่นฟีฟ่าภาคหลักสิ
ตัวทองก็ตบทีมเศรษฐีน้ำมันได้
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 17:07
ถูกแบนแล้ว
5O2BadGateway พิมพ์ว่า:
เห็นท่านบ่นหลายมู้แล้ว นักเตะปัจจุบันเขาทำปีอื่นเก่งๆก็มี ไม่เห็นต้องฝืนทำปีlive  

อันนี้จริง จะฝืนทำ ปี liveทำไม
คหสต ผมว่า สายฟรีก็ทำฟูลแมนยู LH ได้ เก่งด้วย สู้ทีมคนรวยสบายอะ ฟูลทั้งทีม พลัง 110+-115+ ทั้งทีม
แก้ไขล่าสุดโดย HakimBlueWizard เมื่อ Tue May 18, 2021 17:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10770
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 17:11
°Ryan_Babel° พิมพ์ว่า:
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:

PES ออนไลน์ ก็ Zon teen พอๆกันครับ Pay to win จัดๆ ตำนานทำได้ทุกอย่าง ต่อให้พลังเท่าๆกัน หรือน้อยกว่า แต่ก็ชนกองหลังผมล้มแบบงงๆ แย่งบอลเก่ง พลัง All around

ไหนจะโปรแกรมโกงอีก  

แต่พวกทีมเทพใน PES ไม่นับชื่อจีน เขาเซ็ทเกมเทพจริงนะ ต่อบอล สั่งตัววิ่งทำทาง บางทีเราหาบอลไม่เจอเลย
1
0
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9671
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 17:15
เรื่องอื่นไม่รู้นะไมไ่ด้เล่นแต่รับรอโต้มาว่าเค้าไรศักดิ์ศรีนี่ไม่ใช่ละ ฟุตบอลจริงก็ทำกันมันก็เป็นแทคติกหนึ่ง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 6043
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 17:31
เกมออนไลน์ก็ต้องทำใจครับ ทีมเทพย่อมได้เปรียบ จะหนีไป fifa pes ภาคหลักก็ไม่ต่างอะ ทีมสีเรนโบว์มาเลย เผลอๆไต่ยากกว่า FOL อีก แล้วเอาจริงๆ อย่าไปยึดติดกับปี live เลย ปีรุ่นรองๆ +5 ทำทีม color มันก็พอสู้ทีมโหดๆได้แล้ว
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2239
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 18:16
เกมมัน paytowin อ่ะครับ
ถ้าเป็น FIFA ภาคหลักก็ paytowin เหมือนๆกันหมด
แถมภาคหลักอายุแค่ปีเดียว

ผมเล่นแบบอินดี้ ไม่เคยตามเมต้า มีแต่ตัวกากๆ เวลแค่ 80 กว่า
ชอบมากเวลาเจอทีมที่พลังเวลเยอะๆ จะได้ทดสอบฝีมือ
เวลาตบพวกเวล 600 800 นี้โคตรสะใจ 555
ถ้าเราชนะจะภูมิใจ ถ้าแพ้ก็มีข้ออ้าง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel