ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1188
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 18:11
[RE: NBA - ท่านว่าใครควรได้ MVP ปีนี้ครับ]
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
ชงมาขนาดนี้ใครตอบดีๆ แผล่บให้หมดงับ

ปล. ขอแสดงความเห็นนิดนึงเรื่อง ทีมดีกว่าชาวบ้าน โอ้โห ตกใจเลย

เพื่อนรวมทีม Jokic ชื่อเสียงดีกว่าคนอื่น? ผมเชียร์มาตั้งแต่ 2015-2016

ทีมนี้มันเกิดจากเด็กดราฟท์ทั้งนั้น Jokic Murray(แถมเจ็บ) ตอนนี้ได้ Porter ก็เด็กดราฟท์ ไอ้บาร์ตันก็เจ็บแทบทั้งปี

แล้วก็ไปเอาการ์ดอาเจนมาช่วย น้า Milsap เล่นนานแทบไม่ไหว เพิ่งได้ Gordon มาช่วยไม่กี่เดือนเองจ้า

ถ้าคุณบอกว่า Jokic สแตทเวอร์เพราะ ทีมดีกว่าชาวบ้าน มันไม่ใช่แล้ว มันแบกจริงๆ เวลาเพื่อนเล่นไม่ออก

ทำทุกอย่าง รีบาว บล็อก สตีล สกรีน ยิงสาม ยิงสอง อันนี้ไม่เรียกแบก เรียกปั๊มสแตท ?

บางทีมไปจ้างเกรดบี เกรดเอกากๆ มาเอง ค่าเหนื่อยเผลอๆเยอะกว่าไอพวกที่ผมพิมพ์มาข้างบนอีก ยังบอกว่าทีมไม่ดี

หันมองดูอันดับทีมแล้วขำ ถ้า CP หรือ Embiid ได้แทน จะไม่แปลกใจ เท่าไหร่

Joker เก่งจริงจังครับ ผู้เล่นตัวใหญ่ที่ทักษะครบ ยิงแม่น ยิงได้ทุกระยะ อึด เล่นฉลาด จ่ายเทพ
.
แต่ผู้เล่นที่มีอยู่ตอนนี้ก็ถือว่าโอเคอยู่นะครับ
มีทั้งผู้เล่นมากประสบการณ์ และพรสวรรค์สูงอยู่รวมกัน

อาจไม่เว่อร์เท่าทีมจากเมือง LA แต่ก็ดูดีอยู่นะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2092
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 18:42
ถูกแบนแล้ว
[RE: NBA - ท่านว่าใครควรได้ MVP ปีนี้ครับ]
Jokic ควรได้มากถึงมากที่สุดครับ เหตุผลเคยอธิบายไปหลายรอบละ

ปีนี้เป็นปีที่ดูสนุกมาก ผู้เล่นหลายคนฟอร์มอยู่ระดับ MVP อยากให้รางวัลมันมีสัก5-6ที่ จะแจกแม่งทุกคนเลย 5555555
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1575
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 18:55
มีแต่แฟนสะพานนั่นแหละที่คิดว่าcurry ควรmvp
ปีก่อนฮาเด้นดีกว่าเคอรี่ทุกอย่าง
แถมลงเยอะกว่า สถิติทีมก็ดีกว่า
ไม่เห็นคนเชียร์เยอะแบบนี้เลย
5555555
4
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34626
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 19:30
Domตูด พิมพ์ว่า:
มีแต่แฟนสะพานนั่นแหละที่คิดว่าcurry ควรmvp
ปีก่อนฮาเด้นดีกว่าเคอรี่ทุกอย่าง
แถมลงเยอะกว่า สถิติทีมก็ดีกว่า
5555555  

Spoil
ไม่ได้รู้สึกเป็นเดือดร้อนอะไรกับแฟนทีมนี้นานมาก ๆ แล้วเลยนะ

ล่าสุดคือสมัยปีที่ได้สถิติ 73-9 บอกว่าชุดนั้นเก่งกว่าบูลและจอร์แดน ตีกันมันส์มาก

จากนั้นก็เฉยๆ แฟนดีๆก็มีเยอะครับ หลายๆคนเชียร์ตั้งแต่ดราฟท์ บางคนอยู่โอ๊คแลนด์เลยดเวยซ้้ำ

ผมเคยคุยกับแฟนสะพานดีๆเยอะ ได้ความรู้เยอะมากครับ (ยกเว้นในกลุ่ม Alley เฟสบุ๊ค)  
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 570
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 19:54
curry 3pt
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: #TitanUp
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 15010
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 20:08
NBA - ท่านว่าใครควรได้ MVP ปีนี้ครับ
เต่าครับ ระดับ TD season
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1188
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 20:47
5555555  

ผมแฟน Bulls สงสัยกับกระแสเคอรี่ MVP ว่ามันยังไง
และสงสัยว่าเม้นนี้ พูดจริงหรือไม่
เลยไปดูสถิติ จาก ESPN
.
นี่คือสถิติเดือนที่มีประสิทธิภาพที่สุด
เดือนอื่นๆ ฮาเด้นมี %การยิงที่ต่ำกว่าเดือนนี้ชัดเจนและต่ำกว่าเคอรี่เดือนอื่นๆนิดหน่อย
.
ได้สถิติดังนี้
.
ฮาเด้น ปีก่อน
แต้มเฉลี่ย 37.3
%FG 48.1
%3P 42.5
%FT 85.0
.
เคอรี่ ปีนี้
%FG 51.8
%3P 46.6
%FT 90.8
.
ก็ใกล้เคียงกันนะ
ผมจึงคิดว่า ไม่สามารถสรุปได้ว่า "ฮาเด้นดีกว่าเคอรี่ทุกอย่าง" ครับ
.
.
สำหรับ MVP ปีนี้
ถ้าคิดตามความเหมาะสมทั่วไป
ผมให้ Joker นำเดี่ยวไปเลยครับ ไม่ต้องเถียงกันเลย
.
แต่ถ้าคิดให้ลึก
นักกีฬาที่เล่นได้ดียิ่งกว่าปีที่ตัวเองได้ MVPแบบเอกฉันท์ จนทางค่ายเกมส์ต้องออกมายอมรับว่า "ตัวจริงเก่งกว่าในVDO Game"
.
ในสภาพทีมที่อ่อนลงกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัดตั้งแต่ตัวจริงยันตัวสำรอง ในอายุ33ปี
และยังทำให้โค้ชทีมตรงข้ามเรียกแผนดาหน้ากันประกบได้ขนาดนี้
.
และทำผลงานส่วนตัวได้ขนาดนี้ ทำลายสถิติส่วนตัวและอื่นๆมากมาย
.
ผมว่าก็น่าคิดนะ

ปล.
CP3 เหมือนเป็นจิ๊กซอที่เติมเต็ม SUN ผมจึงไม่แปลกใจเท่าไหร่
ปีก่อนSUN ก็ชนะได้ทุกทีมในบับเบิ้ล
ผมเลยรู้สึกว่าถ้าทุกคนตั้งใจเล่นจริงๆ ขุมกำลังที่มีก็โหดอยู่ครับ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 16484
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 20:49
ยังไงก็ต้องJokicปีนี้
0
0
Arselul / Lulldas Mavericks
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10796
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 20:55
ป๋าเจมส์กับน้องจาบอกว่าเคอรี่นะ แต่ส่วนตัวมองว่าโจ็กเกอร์นั่นแหละ MVP
0
0

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2021
ตอบ: 877
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 23:11
ถูกแบนแล้ว
NBA - ท่านว่าใครควรได้ MVP ปีนี้ครับ
บางคนจะแซะข้อมูลยังมั่วเลยจากที่ดูสะพานทุกนัดเคอรี่นี่แบกสุดและถ้าไม่นับผลงานทีมยังไงก็ต้องได้ mvp แล้วที่บอกเมอเร่เจ็บเนี่ยพอเมอรี่เจ็บเดนเวอร์ก็ฟอร์มไม่ดีตามด้วยนะ แล้วก็พึ่งมาเจ็บหลังๆเอง ใครที่บอกทรัพยากรสะพานดีกว่าเดนเวอร์นี่อย่างมั่วเลย วันที่สะพานชนะเเจ๊ส กับ ซันใช้ผู้เล่นแค่ 8 คนเอง ตัวเจ็บเพียบ มาได้ขนาดเพลย์อินที่ 8 เพราะเคอรี่ล้วนๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2008
ตอบ: 2904
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 23:16
พอล โยคิช เอมบีด แรนเดิ้ล เวสบรูก ชอบ5คนนี้ใครก็ได้
0
0
โค้ช T-License
Status: ♥ for_everyoung10
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 20100
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 23:27
Calpint พิมพ์ว่า:
บางคนจะแซะข้อมูลยังมั่วเลยจากที่ดูสะพานทุกนัดเคอรี่นี่แบกสุดและถ้าไม่นับผลงานทีมยังไงก็ต้องได้ mvp แล้วที่บอกเมอเร่เจ็บเนี่ยพอเมอรี่เจ็บเดนเวอร์ก็ฟอร์มไม่ดีตามด้วยนะ แล้วก็พึ่งมาเจ็บหลังๆเอง ใครที่บอกทรัพยากรสะพานดีกว่าเดนเวอร์นี่อย่างมั่วเลย วันที่สะพานชนะเเจ๊ส กับ ซันใช้ผู้เล่นแค่ 8 คนเอง ตัวเจ็บเพียบ มาได้ขนาดเพลย์อินที่ 8 เพราะเคอรี่ล้วนๆ  

ฟอร์มไม่ดีตามยังไงครับ ตั้งแต่ไม่มีเมอเร่ เดนเวอแพ้แค่ 4 เกมส์ จาก 13 เกมส์ ช่วงหลัง การ์ดอาชีพเหลือแค่คัมปาสโซ่คนเดียว จนทีมต้องไปเซ็น ริเวอร์สมา

นี่ยังไม่นับช่วงแรกที่เมอเร่โคตรกาก โจ๊ชแบกอยู่คนเดียว เซนเตอร์สำรองเสียพรัมลี ไป คนมาแทนก็เล่นไม่ได้อีก

ผมยอมรับเลยเคอรี่โคตรแบก โคตรเก่ง แต่โจ๊กมันก็แบกเดนเวอร์มาขนาดนี้เหมือนกัน

3
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1575
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 23:29
ประตูขึ้นนำ พิมพ์ว่า:
5555555  

ผมแฟน Bulls สงสัยกับกระแสเคอรี่ MVP ว่ามันยังไง
และสงสัยว่าเม้นนี้ พูดจริงหรือไม่
.
นี่คือสถิติเดือนที่มีประสิทธิภาพที่สุด
เดือนอื่นๆ ฮาเด้นมี %การยิงที่ต่ำกว่าเดือนนี้ชัดเจนและต่ำกว่าเคอรี่เดือนอื่นๆนิดหน่อย
.
.
%FG 48.1
%3P 42.5
%FT 85.0
.
%FG 51.8
%3P 46.6
%FT 90.8
.
ผมจึงคิดว่า ไม่สามารถสรุปได้ว่า "ฮาเด้นดีกว่าเคอรี่ทุกอย่าง" ครับ
.
.
ผมให้ Joker นำเดี่ยวไปเลยครับ ไม่ต้องเถียงกันเลย
.
นักกีฬาที่เล่นได้ดียิ่งกว่าปีที่ตัวเองได้ MVPแบบเอกฉันท์ จนทางค่ายเกมส์ต้องออกมายอมรับว่า "ตัวจริงเก่งกว่าในVDO Game"
.
ในสภาพทีมที่อ่อนลงกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัดตั้งแต่ตัวจริงยันตัวสำรอง ในอายุ33ปี
และยังทำให้โค้ชทีมตรงข้ามเรียกแผนดาหน้ากันประกบได้ขนาดนี้
.
และทำผลงานส่วนตัวได้ขนาดนี้ ทำลายสถิติส่วนตัวและอื่นๆมากมาย
.

ปล.
CP3 เหมือนเป็นจิ๊กซอที่เติมเต็ม SUN ผมจึงไม่แปลกใจเท่าไหร่
ปีก่อนSUN ก็ชนะได้ทุกทีมในบับเบิ้ล
ผมเลยรู้สึกว่าถ้าทุกคนตั้งใจเล่นจริงๆ ขุมกำลังที่มีก็โหดอยู่ครับ  

MVP ไม่ใช่ดูทั้งฤดูกาลหรอครับ
ทำไมนับแค่เดือนที่ดีที่สุดแค่1เดือน

เอาสถิติเต็มทั้งฤดูการมาให้ดูนะครับ
Curry
32pts. 5.5reb 5.8ast 48.2%fg 29.4eff
34.2min 63game
ทีมจบอันดับ7

Harden
34.3pts 6.6reb 7.5ast 44.4%fg 32.6eff
36.5min 68game
ทีมจบอันดับ4

ผมคิดว่าฮาเด้นดีกว่าทุกอย่างครับยกเว้นfg

ขนาดฮาเด้นทำเท่านี้ยังได้แค่ที่3 แบบทิ้งเป็นฝุ่น
แล้วเคอรี่จะเอาอะไรมาได้mvp
แล้วไอสิ่งที่เคอรี่เคยทำมาไม่มีใครเขากังขากันอยู่แล้วครับ
เริ่มฤดูกาลใหม่ ก็เริ่มนับกันใหม่ตลอด
แก้ไขล่าสุดโดย Domตูด เมื่อ Tue May 18, 2021 23:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13829
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 23:36
ประตูขึ้นนำ พิมพ์ว่า:
5555555  

.
.
.
%FG 48.1
%3P 42.5
%FT 85.0
.
%FG 51.8
%3P 46.6
%FT 90.8
.
.
.
.
.
.
.

ปล.

MVP ไม่ใช่ดูทั้งฤดูกาลหรอครับ
ทำไมนับแค่เดือนที่ดีที่สุดแค่1เดือน

เขาเขียนอยู่นะว่าเดือนอื่นสถิติฮาเด้นมันต่ำกว่าเคอรี่
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13829
โพสเมื่อ: Tue May 18, 2021 23:38
MVPใครก็ได้แหละ ส่วนตัวอยากรู้ใครจะแชมป์มากกว่าดูการประกบคู่แล้วอยากดูทุกเกมเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel