ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 7020
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 23:42
ถูกแบนแล้ว
[RE: ปิดนานขนาดนี้ ร้านอาหาร คนอาชีพกลางคืนอยู่ยังไงกันครับ]
hellotommi พิมพ์ว่า:
PUGPUBG พิมพ์ว่า:
hellotommi พิมพ์ว่า:
AbrahamLincoln พิมพ์ว่า:
รัฐบาลไม่มีเยียวยาเลยไง

ถ้าเยียวยาร้านพวกนี้หน่อย ปิดนานก้ปิดไป แต่นี้ไม่มีอะไรเลย น่าเกลียดมาก

รัฐบาลออกไป !!!  

ผมว่าวิธีที่จะเยียวยา SMEs ได้ดีที่สุดคือการพักหนี้ครับ ไปให้เงินบางรายแสนนึงยังไม่พอดอกเบี้ยแบงค์เลย SMEs ส่วนใหญ่ที่ไม่รอดก็เพราะดอกเบี้ยนี่แหละ

และอีกส่วนคือการลดหรือพักค่าเช่าครับ ควรจะลดค่าเช่าช่วงนี้ 50% ซักสามเดือน ใครยังไม่ไหวอีกก็ให้หักเอาจากเงินประกัน

ส่วนลูกจ้างก็ให้ทำเหมือนปีที่แล้ว รับเงินจากประกันสังคมครึ่งนึง

ผมว่าถ้าเยียวยาแบบนี้ไปให้ได้ซัก 3 เดือนนะ น่าจะพอหายใจกันได้บ้าง คิดว่า Q4 เศรษฐกิจน่าจะกระเตื้องกลับมาได้หน่อย  

ผมยื่นพักหนี้กับไฟแนนซ์ไป2ที่ ที่แรกให้พัก4เดือน อีกที่ไม่พักให้ แต่ลดลงมา จาก 5000 เหลือ 3600 นี่ช่วยแล้วหรือ  

โอ้ววว ผมว่าเยอะแล้วนะ ผมไม่รู้ว่าเจ้าแรกของคุณยอดเท่าไหร่ สมมุติว่าเท่ากันนี่ พักไป 64% เลยนะ

ผมเจอบางรายไม่ให้พักเลยก็มีนะ  

เจ้าแรกยอด 4300 ครับ แต่เจ้า2นี่ ไม่พักให้เลย ทั้งที่ไม่เคยค้างสักงวด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 1363
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 00:02
[RE]ปิดนานขนาดนี้ ร้านอาหาร คนอาชีพกลางคืนอยู่ยังไงกันครับ
ลดค่าเช่าที่ยังไงร้านก็ตายครับ เพราะห้างแทบไม่มี traffic แล้วลด 50% ก็หลัก หมื่นกลางๆไปปลายๆอยู่ดี ทำแบบนี้แย่ครับ กระทบไปทุกย่อมหญ้า เพราะคนมีก็หวั่นเก็บ ซื้อแต่ของจำเป็นเจ้าใหญ่ๆทั้งนั้น sme แบบพวกผมก็ตายหยั่งเขียด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9168
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 00:29
[RE: ปิดนานขนาดนี้ ร้านอาหาร คนอาชีพกลางคืนอยู่ยังไงกันครับ]
ทำใจครับ เราอยู่ในยุคที่รัฐบาลมองคนอื่นเป็นหมูเป็นหมา ให้ความสำคัญกับตัวเองมากกว่าประชาชน

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2009
ตอบ: 9313
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 00:59
ผมเป็นพนักงานโรงแรมกลางคืน​ ดีที่เจ้าของยังเลี้ยงอยู่​ ได้เงินเดือนเต็มได้สวัสดิการ​ แต่ปลายเดือนนี้ผมออกละเพราะทำมา1ปีสุขภาพแย่ครับ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13243
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 08:13
ปิดนานขนาดนี้ ร้านอาหาร คนอาชีพกลางคืนอยู่ยังไงกันครับ
Wictor พิมพ์ว่า:
วิกฤตหนักกว่าปี 40 แน่ๆ
แต่ผู้ประกอบธุรกิจท่องเที่ยว อาหาร ค้าขาย อันนี้คงจะแย่สุดๆ สายป่านไม่พอมีเจ๊ง  

ผมว่ามันจะเป็นวิกฤตหนักขนาดไหน มันอยู่ที่กึ๋นการจัดการของรัฐด้วยครับ รัฐห่วยผลเลยออกมาเป็นงี้

ไม่ต้องคิดเลยว่าถ้าวิกฤตเราเยอะๆ แบบ ญป ผมว่ายับกว่านี้อีกเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย RIDER_V7 เมื่อ Fri May 14, 2021 08:15, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13243
โพสเมื่อ: Fri May 14, 2021 08:24
ปิดนานขนาดนี้ ร้านอาหาร คนอาชีพกลางคืนอยู่ยังไงกันครับ
AbrahamLincoln พิมพ์ว่า:
รัฐบาลไม่มีเยียวยาเลยไง

ถ้าเยียวยาร้านพวกนี้หน่อย ปิดนานก้ปิดไป แต่นี้ไม่มีอะไรเลย น่าเกลียดมาก

รัฐบาลออกไป !!!  

จริงครับพวกแม่มนั่งหน้าด้าน รับเงินเต็มทุกเดือน มีอีกไม่รู้กี่คนต้องคอยปรับตัว ลำบากในการหารายได้ให้รอดในแต่ละวัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel