ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 4130
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 22:04
[RE: ปิดนานขนาดนี้ ร้านอาหาร คนอาชีพกลางคืนอยู่ยังไงกันครับ]
ผมทำอยู่ food chain ครับ ไม่ใช่ food โดยตรง

ตอนนี้เละยอดหายไปเกิน 50% นอนหลับไม่เต็มอิ่มเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2009
ตอบ: 24462
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 22:07
[RE: ปิดนานขนาดนี้ ร้านอาหาร คนอาชีพกลางคืนอยู่ยังไงกันครับ]
รัฐบาลไม่มีเยียวยาเลยไง

ถ้าเยียวยาร้านพวกนี้หน่อย ปิดนานก้ปิดไป แต่นี้ไม่มีอะไรเลย น่าเกลียดมาก

รัฐบาลออกไป !!!
4
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 3049
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 22:11
ปิดนานขนาดนี้ ร้านอาหาร คนอาชีพกลางคืนอยู่ยังไงกันครับ
แฟรนไชส์ที่ทำอยู่ยอดหาย 65% วันไหนออฟฟิศปิด ตึกปิด ไม่ถึง 5000 ทุกวันนี้ลุ้นให้พอค่าเช่าที่ ค่าไฟ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14413
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 22:14
มีพนักงาน 4 คน เอาออกหมดเลย ผมมาทำเอง ได้วันละพันกว่าบาท จากเมื่อก่อน 5-6 พัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 7020
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 22:20
ถูกแบนแล้ว
แฟนผมทำงานในห้าง สนิทกับ พวกลูกจ้างที่ทำงานกับร้านอาหารบนห้าง บอกว่า เจ้านายตัวเอง มีร้าน4ร้านในห้างแห่งนี้ ตอนนี้เปิดได้ร้านเดียว จาก4ร้าน แต่ห้างไม่ลดค่าเช่าให้แม้แต่บาทเดียว ทั้ง4ร้านเลย จะอออจากห้างก็ต้องรอหมดสัญญาก่อน อย่างโฉดเขี้ยวสุดๆ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10283
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 22:24
บ้านผมทำขายในแกร๊บ ฟู้ด ไลน์แมน โกเจ็ค โรบินฮู้ด ละก็ขายในหมู่บ้าน

ถ้า500บาทคือเข้าเป้าประจำวัน เกิน1000+คือดี แต่บางวันมันไม่มีสักออเดอร์นี่สิ

ก็หักต้นทุน+จ่ายค่าจ้างน้าข้างบ้านที่มาช่วยแม่แล้ว ก็พอมีเหลือใช้จ่ายเล็กๆน้อยๆอะครับ ในแง่ร้านก็ไม่เข้าเนื้อแหละ แต่อาจจะไม่กำไรมาก ละก็ไม่ช่วยพวกค่าใช้จ่ายในบ้านส่วนอื่นๆด้วย ก็ยังดีว่าพ่อผมมีบำนาญมันก็เลยถ้าเข้าก็เข้าไม่เยอะ

ผมเองก็ยังช่วยที่บ้านไม่ได้เยอะด้วย แค่ตัวเองก็ยังไม่ค่อยจะพอเลย
0
0

Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4572
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 22:29
.ดีใจจังขนมปังขึ้นรา. พิมพ์ว่า:
ผมทำเบเกอรี เพื่อนเปิดร้าน+รับออเดอร์ ส่วนแบ่งกำไรของผมสัปดาห์ละ 3-5พัน
ตอนนี้มันปิดร้านละ ส่วนผมก็มารับออเดอร์เอง กำไร/สัปดาห์ไม่ถึง 500
ตอนนี้เกาะแม่แดกครับ  

ให้กำลังใจครับ ผมเห็นเพื่อนหลายคน ทำเบเกอรี่ ก็อาการหนักไม่แพ้กัน สู้ต่อไปครับ
1
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4572
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 22:31
PUGPUBG พิมพ์ว่า:
แฟนผมทำงานในห้าง สนิทกับ พวกลูกจ้างที่ทำงานกับร้านอาหารบนห้าง บอกว่า เจ้านายตัวเอง มีร้าน4ร้านในห้างแห่งนี้ ตอนนี้เปิดได้ร้านเดียว จาก4ร้าน แต่ห้างไม่ลดค่าเช่าให้แม้แต่บาทเดียว ทั้ง4ร้านเลย จะอออจากห้างก็ต้องรอหมดสัญญาก่อน อย่างโฉดเขี้ยวสุดๆ  

ห้างไม่ลดค่าเช่านี่โหดไปนะผมว่า เข้าใจว่า เค้าเองก็ทรุดเหมือนกัน แต่ว่าไม่ช่วยกันแบบนี้ ตายทั้งคู่อ่ะบอกเลย

เหมือนกับห้างประจำจังหวัดผม ตอนแรก เต็มทุกพื้นที่ แต่ว่าตอนนี้ไม่ใช่เลย เพราะผ่านมาครบปี คิดว่าน่าจะหมดสัญญาเช่า หายไปเพียบเลย ตอนนี้แม้แต่โซนจัดโปรโมชั่น ก็มีแต่เอาของในห้างมาลงลดราคากระหน่ำเลย
1
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43756
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 22:43
มีเพื่อนเป็นนักดนตรียังดีแฟนทำงานประจำก็ดูแลลูกไป ก็เจ็บกันเยอะหลายคนขายของประทังไปแล้ว หาอะไรขายแต่มันก็ลำบากจริงๆ สายอีเว้นท์ช่างภาพทั้งหลายที่รู้จักหลายคนขายกล้องแล้ว หลายคนต้องพยายามทำอาหารขายวิ่งขายเอา คือมันไม่พอหรอกแต่ก็ให้มันมีบ้างแค่นั้นแหละ

และเงินช่วยเหลือคือมันน้อยมากๆ เรียกว่าแทบไม่ช่วยอะไรเลยก็ยังได้
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15973
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 22:50
พ่อผมร้องเพลงโรงแรม ตกงานมาปีกว่าละ
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status: toru taka miracle-
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 14494
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 22:55
ปิดก็ตกงานครับมีแค่ประกันสังคมไม่รู้เบิกครบไปยัง
0
0

นักเตะอบจ.
Status: YNWA
เข้าร่วม: 01 Feb 2011
ตอบ: 1840
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 22:59
AbrahamLincoln พิมพ์ว่า:

ถ้าเยียวยาร้านพวกนี้หน่อย ปิดนานก้ปิดไป แต่นี้ไม่มีอะไรเลย น่าเกลียดมาก

ผมว่าวิธีที่จะเยียวยา SMEs ได้ดีที่สุดคือการพักหนี้ครับ ไปให้เงินบางรายแสนนึงยังไม่พอดอกเบี้ยแบงค์เลย SMEs ส่วนใหญ่ที่ไม่รอดก็เพราะดอกเบี้ยนี่แหละ

และอีกส่วนคือการลดหรือพักค่าเช่าครับ ควรจะลดค่าเช่าช่วงนี้ 50% ซักสามเดือน ใครยังไม่ไหวอีกก็ให้หักเอาจากเงินประกัน

ส่วนลูกจ้างก็ให้ทำเหมือนปีที่แล้ว รับเงินจากประกันสังคมครึ่งนึง

ผมว่าถ้าเยียวยาแบบนี้ไปให้ได้ซัก 3 เดือนนะ น่าจะพอหายใจกันได้บ้าง คิดว่า Q4 เศรษฐกิจน่าจะกระเตื้องกลับมาได้หน่อย
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 7020
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 23:11
ถูกแบนแล้ว
hellotommi พิมพ์ว่า:

ผมว่าวิธีที่จะเยียวยา SMEs ได้ดีที่สุดคือการพักหนี้ครับ ไปให้เงินบางรายแสนนึงยังไม่พอดอกเบี้ยแบงค์เลย SMEs ส่วนใหญ่ที่ไม่รอดก็เพราะดอกเบี้ยนี่แหละ

และอีกส่วนคือการลดหรือพักค่าเช่าครับ ควรจะลดค่าเช่าช่วงนี้ 50% ซักสามเดือน ใครยังไม่ไหวอีกก็ให้หักเอาจากเงินประกัน

ส่วนลูกจ้างก็ให้ทำเหมือนปีที่แล้ว รับเงินจากประกันสังคมครึ่งนึง

ผมว่าถ้าเยียวยาแบบนี้ไปให้ได้ซัก 3 เดือนนะ น่าจะพอหายใจกันได้บ้าง คิดว่า Q4 เศรษฐกิจน่าจะกระเตื้องกลับมาได้หน่อย  

ผมยื่นพักหนี้กับไฟแนนซ์ไป2ที่ ที่แรกให้พัก4เดือน อีกที่ไม่พักให้ แต่ลดลงมา จาก 5000 เหลือ 3600 นี่ช่วยแล้วหรือ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1023
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 23:28
ฟูดสตรีทก็น่าจะผ่อนผันกันได้บ้างแล้วคนจะตายกันหมดจะให้สั่งแต่กลับบ้าน สัั่่งออนไลน์ ทั้งแม่ค้าคนซื้อก็ตายกันหมดล่ะแบบนี้ ได้ดีคือเจ้าของแบรนด์ส่งของ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: YNWA
เข้าร่วม: 01 Feb 2011
ตอบ: 1840
โพสเมื่อ: Thu May 13, 2021 23:36
PUGPUBG พิมพ์ว่า:
hellotommi พิมพ์ว่า:

ผมยื่นพักหนี้กับไฟแนนซ์ไป2ที่ ที่แรกให้พัก4เดือน อีกที่ไม่พักให้ แต่ลดลงมา จาก 5000 เหลือ 3600 นี่ช่วยแล้วหรือ  

โอ้ววว ผมว่าเยอะแล้วนะ ผมไม่รู้ว่าเจ้าแรกของคุณยอดเท่าไหร่ สมมุติว่าเท่ากันนี่ พักไป 64% เลยนะ

ผมเจอบางรายไม่ให้พักเลยก็มีนะ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel