ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5538
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 14:23
[RE: แนวคิด ดารา??]
นี่ใช่มั้ยที่เขาเรียกว่าโตแต่ตัว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26667
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 14:30
โง่แบบนี้ไม่น่าได้เชื้อฝรั่งมาเลย

เลียหยั่งทาส
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3115
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 15:58
spideer13 พิมพ์ว่า:
เงาของเธอ พิมพ์ว่า:
spideer13 พิมพ์ว่า:
เงาของเธอ พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ผมต้องการฉีดวัคซีนไม่ว่ายี่ห้อไหนผมก็ยอมฉีด
อย่างน้อยๆเพื่อนผมที่เป็นบุคคลกรทางการแพทย์เขาก็ฉีด sinovac ไปก่อนผมแล้ว
ผมคิดถึงน้าค่อมแล้วทำให้ผมกลับมาคิด ฉีดดีกว่ารอฉีด ดีกว่าติดโควิดแล้วแพร่เชื้อไปให้คนอื่นๆอีก ผมไม่กลัวติดโควิดแต่ผมกลัวที่ต้องทำให้คนอื่นมาติดโควิดเพราะผม ถึงแม้ว่าประสิทธิภาพมันจะด้อยที่สุดก็ตาม
และมันอาจจะมีผลข้างเคียงในอนาคตอาจจะทำให้ตายเร็วขึ้นก็ตามที
ประเทศนี้ปกครองคนด้วยความกลัว
คนที่เป็นสลิ่มเขามีอันจะกิน เขาไม่ได้หาเช้ากินค่ำอย่างกับผม
จนสุดท้ายผมไม่มีทางเลือกที่รอวัคซีนที่ดีกว่านี้ในเวลาอันใกล้ๆ แต่ตอนนี้ก็ลงทะเบียนไม่ได้อยู่ดี555
ปล.ขอบคุณโควิดที่ทำให้เห็นสันดารคนมากขึ้น  

เสียใจด้วยครับ
ฉีดวัคซีนแล้วก็ยังมีโอกาสติดโควิด19 ได้ครับ
ถ้าคุณยังติดได้ ก็ยังเอาไปแพร่ให้คนอื่นได้
เพียงแต่ถ้าคุณฉีดครบแล้ว ถ้าคุณติดโควิดอาการจะไม่รุนแรงจนอาจเสียชีวิต

ยกตัวอย่าง
ยี่ห้อที่1 ป้องกันติดเชื้อได้ 95% ก็แสดงว่าอีก 5% ก็ยังติดเชื้อได้
ยี่ห้อที่2 ป้องกันติดเชื้อได้ 50% ก็แสดงว่าอีก 50% ก็ยังติดเชื้อได้

ยังไม่รวมเชื้อกลายพันธุ์เช่น สายพันธุ์อังกฤษ อินเดีย แอฟริกาเป็นต้น ถ้าบางยี่ห้อป้องกันติดเชื้อพวกนี้ไม่ได้ โอกาสป้องกันติดเชื้อก็จะลดลงอีก อาจเหลือแค่ 10-30% ครับ  

ในส่วนนี้ผมเข้าใจครับ ว่าคนที่ฉีดครบแล้วย่อมติดเชื้อได้
แต่ยากรณีถ้าได้รับเชื้อไม่รุนแรงอาจจะรักษาหายเองได้และอาจจะไม่เป็นคนแพร่เชื่อให้คนอื่นได้
อย่างน้อยที่สุดเลย คือยังดีกว่าไม่มีภูมิคุ้มกันครับ
ถ้าเราฉีดกันครอบคลุมก็จะทำให้เกิดภูมิคุ้มกันหมู่เกิดขึ้น
ส่วนไวรัสกลายพันธุ์จาก อังกฤษ อินเดีย แอฟริกา บราซิล อะไรพวกนี้ ก็หลีกเลี่ยงไม่ได้ครับ
ในเมื่อคนที่พาเอาเข้ามาแต่ละครั้งมีแต่ระดับใหญ่ๆ ไม่เห็นเอาผิดมันสักคน
หวังว่าจะหมดโควิดโดยเร็วและเลือกตั้งใหม่
ผมอยากซื้อเสียงแล้ว  

ผมคิดถึงน้าค่อมแล้วทำให้ผมกลับมาคิด ฉีดดีกว่ารอฉีด ดีกว่าติดโควิดแล้วแพร่เชื้อไปให้คนอื่นๆอีก ผมไม่กลัวติดโควิดแต่ผมกลัวที่ต้องทำให้คนอื่นมาติดโควิดเพราะผม

แต่จากประโยคนี้คือท่านเข้าใจผิดครับ
ไม่ว่ายี่ห้อไหน ฉีดแล้วก็ยังมีโอกาสติดโควิดได้ครับ พอติดได้ก็แพร่เชื้อได้
เพียงแต่%ป้องกันการติดของแต่ละยี่ห้อไม่เท่ากัน

เพราะฉะนั้นถึงท่านฉีดครบแล้ว ก็ยังต้องป้องกันต่อครับ
ถึงแม้ตัวท่านจะไม่เป็นรุนแรงแล้ว
แต่ถ้าท่านติดเชื้อ ก็ยังไปแพร่ให้คนอื่นได้อยู่ครับ

รับทราบครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel