ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1594
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:02
[RE: แนวคิด ดารา??]
สลิ่ม ปกป้องวัคซีน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
BMW F10 serie5
Bimmer

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:05
ถูกแบนแล้ว
[RE]แนวคิด ดารา??
ขอให้เมืงเจอแต็คพอทละกัน เดี๋ยวกุจะเอาโควทนี้ไปแปะในคอมเม้น หึหึ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2010
ตอบ: 329
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:05
อันนี้มันวัคซีนฉุกเฉิน เอามาเทียบได้ไง แต่ด้วยสถานการณ์ตอนนี้ ใครมีโอกาสได้รับวัคซีนก็ฉีดเถอะครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 8289
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:07
โชว์โง่อีก วัคซีนอื่นเขาวิจัยมานานพอที่จะพัฒนาประสิทธิภาพได้ดี นี่ดู Sinovac

ความรู้ไม่มีก็เงียบ ๆ ไป โชว์โง่นี่เรื่องถนัดของสลิ่มเนอะ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9232
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:11
เงาของเธอ พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ผมต้องการฉีดวัคซีนไม่ว่ายี่ห้อไหนผมก็ยอมฉีด
อย่างน้อยๆเพื่อนผมที่เป็นบุคคลกรทางการแพทย์เขาก็ฉีด sinovac ไปก่อนผมแล้ว
ผมคิดถึงน้าค่อมแล้วทำให้ผมกลับมาคิด ฉีดดีกว่ารอฉีด ดีกว่าติดโควิดแล้วแพร่เชื้อไปให้คนอื่นๆอีก ผมไม่กลัวติดโควิดแต่ผมกลัวที่ต้องทำให้คนอื่นมาติดโควิดเพราะผม ถึงแม้ว่าประสิทธิภาพมันจะด้อยที่สุดก็ตาม
และมันอาจจะมีผลข้างเคียงในอนาคตอาจจะทำให้ตายเร็วขึ้นก็ตามที
ประเทศนี้ปกครองคนด้วยความกลัว
คนที่เป็นสลิ่มเขามีอันจะกิน เขาไม่ได้หาเช้ากินค่ำอย่างกับผม
จนสุดท้ายผมไม่มีทางเลือกที่รอวัคซีนที่ดีกว่านี้ในเวลาอันใกล้ๆ แต่ตอนนี้ก็ลงทะเบียนไม่ได้อยู่ดี555
ปล.ขอบคุณโควิดที่ทำให้เห็นสันดารคนมากขึ้น  

เสียใจด้วยครับ
ฉีดวัคซีนแล้วก็ยังมีโอกาสติดโควิด19 ได้ครับ
ถ้าคุณยังติดได้ ก็ยังเอาไปแพร่ให้คนอื่นได้
เพียงแต่ถ้าคุณฉีดครบแล้ว ถ้าคุณติดโควิดอาการจะไม่รุนแรงจนอาจเสียชีวิต

ยกตัวอย่าง
ยี่ห้อที่1 ป้องกันติดเชื้อได้ 95% ก็แสดงว่าอีก 5% ก็ยังติดเชื้อได้
ยี่ห้อที่2 ป้องกันติดเชื้อได้ 50% ก็แสดงว่าอีก 50% ก็ยังติดเชื้อได้

ยังไม่รวมเชื้อกลายพันธุ์เช่น สายพันธุ์อังกฤษ อินเดีย แอฟริกาเป็นต้น ถ้าบางยี่ห้อป้องกันติดเชื้อพวกนี้ไม่ได้ โอกาสป้องกันติดเชื้อก็จะลดลงอีก อาจเหลือแค่ 10-30% ครับ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13052
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:15
ไม่ใช่เพราะพวกที่ด่าหรือไงทำให้รัฐนำเข้า pfizer เข้ามา อย่าได้เห็นพวกมึงไปฉีด pfizer ก็แล้วกัน
0
0
นักเตะตำบล
Status: เจ็บคักเจ็บแหน่
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 3124
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:15
แนวคิด ดารา??
เจกับใครครับอีกคน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

LiverpooL GoaLLLLLLLLLLLLLLLLLL

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2008
ตอบ: 14193
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:22
คำถาม

1. ไอ้คนพวกนี้ ฉีดวัคซีนรึยัง? ถ้าฉีดแล้ว ฉีดยี่ห้ออะไร??

2. เหล่าวัคซีนที่ว่ามาทั้งหมด มันเป็นวัคซีนที่มีโรคระบาดรุนแรง ในช่วงเวลาที่ฉีดกันหรือไม่?? และมันเกิดมากี่ปีแล้วสำหรับโรคเหล่านั้น?? วัคซีนที่ว่ามีการพัฒนามากี่ปีแล้ว???

3. ต้องเป็นคนชนิดไหนที่ เอาความคิดของตัวเองสมัยอายุ 5ขวบ 10ขวบ มาเปรียบเทียบกับความคิดของคนเต็มวัยในปัจจุบัน??

ปล. การฉีดวัคซีนไม่ใช่เรื่องแย่ ไม่ใช่เรื่องที่ไม่ควรทำ ต่อให้เป็น Sinovac ก็เถอะ ถึงจะลดการติดเชื้อไม่ได้ แต่ก็ลดการตายได้เยอะมากๆ ประเด็นที่ต้องถกกันเยอะๆคือ Sinovac ไม่ใช่วัคซีนที่ตอบโจทย์การป้องกันการแพร่ระบาด และไม่ใช่วัคซีนที่ควรใช้ในระยะยาว และเยอะ ควรจะมีตัวอื่นมาชะลอการระบาดได้แล้ว แล้วทำไมถึงยังไม่มี ไม่มีการเจรจา ไม่มีการต่อรอง มีแต่รอๆๆๆๆๆ รอวัคซีนพ่อ
0
0

เป็นแฟนปืนต้องอดทน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3115
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:26
spideer13 พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ผมต้องการฉีดวัคซีนไม่ว่ายี่ห้อไหนผมก็ยอมฉีด
อย่างน้อยๆเพื่อนผมที่เป็นบุคคลกรทางการแพทย์เขาก็ฉีด sinovac ไปก่อนผมแล้ว
ผมคิดถึงน้าค่อมแล้วทำให้ผมกลับมาคิด ฉีดดีกว่ารอฉีด ดีกว่าติดโควิดแล้วแพร่เชื้อไปให้คนอื่นๆอีก ผมไม่กลัวติดโควิดแต่ผมกลัวที่ต้องทำให้คนอื่นมาติดโควิดเพราะผม ถึงแม้ว่าประสิทธิภาพมันจะด้อยที่สุดก็ตาม
และมันอาจจะมีผลข้างเคียงในอนาคตอาจจะทำให้ตายเร็วขึ้นก็ตามที
คนที่เป็นสลิ่มเขามีอันจะกิน เขาไม่ได้หาเช้ากินค่ำอย่างกับผม
จนสุดท้ายผมไม่มีทางเลือกที่รอวัคซีนที่ดีกว่านี้ในเวลาอันใกล้ๆ แต่ตอนนี้ก็ลงทะเบียนไม่ได้อยู่ดี555
ปล.ขอบคุณโควิดที่ทำให้เห็นสันดารคนมากขึ้น  

ฉีดวัคซีนแล้วก็ยังมีโอกาสติดโควิด19 ได้ครับ
ถ้าคุณยังติดได้ ก็ยังเอาไปแพร่ให้คนอื่นได้
เพียงแต่ถ้าคุณฉีดครบแล้ว ถ้าคุณติดโควิดอาการจะไม่รุนแรงจนอาจเสียชีวิต

ยกตัวอย่าง
ยี่ห้อที่1 ป้องกันติดเชื้อได้ 95% ก็แสดงว่าอีก 5% ก็ยังติดเชื้อได้
ยี่ห้อที่2 ป้องกันติดเชื้อได้ 50% ก็แสดงว่าอีก 50% ก็ยังติดเชื้อได้

ยังไม่รวมเชื้อกลายพันธุ์เช่น สายพันธุ์อังกฤษ อินเดีย แอฟริกาเป็นต้น ถ้าบางยี่ห้อป้องกันติดเชื้อพวกนี้ไม่ได้ โอกาสป้องกันติดเชื้อก็จะลดลงอีก อาจเหลือแค่ 10-30% ครับ  

ในส่วนนี้ผมเข้าใจครับ ว่าคนที่ฉีดครบแล้วย่อมติดเชื้อได้
แต่ยากรณีถ้าได้รับเชื้อไม่รุนแรงอาจจะรักษาหายเองได้และอาจจะไม่เป็นคนแพร่เชื่อให้คนอื่นได้
อย่างน้อยที่สุดเลย คือยังดีกว่าไม่มีภูมิคุ้มกันครับ
ถ้าเราฉีดกันครอบคลุมก็จะทำให้เกิดภูมิคุ้มกันหมู่เกิดขึ้น
ส่วนไวรัสกลายพันธุ์จาก อังกฤษ อินเดีย แอฟริกา บราซิล อะไรพวกนี้ ก็หลีกเลี่ยงไม่ได้ครับ
ในเมื่อคนที่พาเอาเข้ามาแต่ละครั้งมีแต่ระดับใหญ่ๆ ไม่เห็นเอาผิดมันสักคน
หวังว่าจะหมดโควิดโดยเร็วและเลือกตั้งใหม่
ผมอยากซื้อเสียงแล้ว
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3115
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:28
AboJaMa พิมพ์ว่า:

ท่าน ตามที่ผมดูๆ มา การฉีดวัคซีนไมไ่ด้ป้องกันโรคนิครับ

แต่มันแค่ไม่ให้อาการของโรคไม่หนัก ไม่ใช่หรอครับ หรือผมผิด ถ้าผมผิดขออภัยด้วยนะครับ

ตามที่ผมเข้าใจ ถ้าเรารับเชื้อ เราสามารถป้องกันการแพร่เชื้อให้คนอื่นได้ ถ้าเรารับเชื้อไม่รุนแรง ร่างกายเราก็จะจัดการกับไวรัสได้ แต่อาจจะมีประสิทธิภาพน้อยครับ แต่ก็ดีกว่าไม่มีเลย
0
0
นักเตะตำบล
Status: Forca Barca !
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1376
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:42
สุดยอด IQ เงียบก็ดีอยู่แล้ว ยิ่งพูดยิ่งดูโ่
0
0

สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2634
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:42
วัคซีนพวกนั้นเค้าวิจัยพัฒนามากันหลายสิบปีแล้วรึป่าว

พวกประสิทธภาพ ผลข้างเคียงระยะสั้น ระยะยาวเค้าวิจัยมาจนถึงขั้นสุดแล้ว

แล้วในฐานะคู่แข่ง ผมว่าแต่ละเจ้าก็ต้องพัฒนาคุณภาพให้มาตราฐานใกล้เคียงกันด้วย

แต่โควิดมันเป็นวัคซีนฉุกเฉิน ผลวิจัยต่างๆมันเป็นผลระยะสั้นทั้งนั้น

คนที่ฉีดตอนนี้ก็เหมือนหนูทดลองกลายๆนั่นแหละ

แต่ในเมื่อมันมีผลวิจัยระยะสั้นที่ชัดเจนของประสิทธิภาพกับผลข้างเคียงแล้ว ทำไมถึงไม่เลือกตัวที่มันดีกว่าละ

สมมติซักวันนึงวิจัยกันทะลุปรุโปร่งหมดแล้ว ตอนนั้นเราถึงจะวางใจได้ว่ายี่ห้อไหนก็เหมือนกัน
0
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9232
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 12:46
spideer13 พิมพ์ว่า:

ยกตัวอย่าง

ในส่วนนี้ผมเข้าใจครับ ว่าคนที่ฉีดครบแล้วย่อมติดเชื้อได้
แต่ยากรณีถ้าได้รับเชื้อไม่รุนแรงอาจจะรักษาหายเองได้และอาจจะไม่เป็นคนแพร่เชื่อให้คนอื่นได้
อย่างน้อยที่สุดเลย คือยังดีกว่าไม่มีภูมิคุ้มกันครับ
ถ้าเราฉีดกันครอบคลุมก็จะทำให้เกิดภูมิคุ้มกันหมู่เกิดขึ้น
ส่วนไวรัสกลายพันธุ์จาก อังกฤษ อินเดีย แอฟริกา บราซิล อะไรพวกนี้ ก็หลีกเลี่ยงไม่ได้ครับ
ในเมื่อคนที่พาเอาเข้ามาแต่ละครั้งมีแต่ระดับใหญ่ๆ ไม่เห็นเอาผิดมันสักคน
หวังว่าจะหมดโควิดโดยเร็วและเลือกตั้งใหม่
ผมอยากซื้อเสียงแล้ว  

ผมคิดถึงน้าค่อมแล้วทำให้ผมกลับมาคิด ฉีดดีกว่ารอฉีด ดีกว่าติดโควิดแล้วแพร่เชื้อไปให้คนอื่นๆอีก ผมไม่กลัวติดโควิดแต่ผมกลัวที่ต้องทำให้คนอื่นมาติดโควิดเพราะผม

แต่จากประโยคนี้คือท่านเข้าใจผิดครับ
ไม่ว่ายี่ห้อไหน ฉีดแล้วก็ยังมีโอกาสติดโควิดได้ครับ พอติดได้ก็แพร่เชื้อได้
เพียงแต่%ป้องกันการติดของแต่ละยี่ห้อไม่เท่ากัน

เพราะฉะนั้นถึงท่านฉีดครบแล้ว ก็ยังต้องป้องกันต่อครับ
ถึงแม้ตัวท่านจะไม่เป็นรุนแรงแล้ว
แต่ถ้าท่านติดเชื้อ ก็ยังไปแพร่ให้คนอื่นได้อยู่ครับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39359
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 13:18
ถ้าเค้าศึกษาดีๆจะรู้ว่าคนกังวลเรื่อง Effect ที่มันจะมีต่อร่างกาย แล้วอายุที่เหมาะสมในการฉีดแต่ละตัวด้วย ถ้าไม่คิดหาข้อมูลอะไรก็เงียบๆดีกว่า อายเด็กมัน
0
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26487
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 14:17
โง่บรรลัยไอ้xxx

ปกติวัคซีนเค้าวิจัยกันเป็น 7-8-9-10 ปีถึงเอามาฉีด

คือมันมีงานวิจัย งานที่ตีพิมพ์ ตรวจเชคกันแล้วกันอีก จนเอามาฉีดเป็นการทั่วไปได้

แต่ไอ้วัคซีนโควิดนี่ทำกัน 7-8 เดือน แล้วเอามาฉีด เค้าก็ต้องถามหางานวิจัยเบื้องต้นกันก่อนมั้ยวะ

ไอ้ตัวไหนงานวิจัยไม่น่าเชื่อถือ อ่านแล้วไม่ครอบคลุม ฉีดไปแล้วมีบางคนได้รับผลข้างเคียง ทำไมเค้าจะต้องฉีด

มึงพูดมาขนาดนี้แล้วก็รบกวนเอาพ่อ แม่ ญาติพี่น้อง ลูกๆ เมีย มึงไปฉีดนะครับ โดยเฉพาะไอ้เจตริน ไอ้เวร

0
0
I choose to live, not just exist.

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel