ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 1854
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:02
[RE: *** เลือกตั้งครั้งหน้า ผมจะซื้อเสียงครอบครัวตัวเอง ***]
El tiburón พิมพ์ว่า:
คือการซื้อเสียงมันแค่ปัจจัยนึงเองนะ ยิ่งสำหรับสนาม สส
การซื้อเสียงไม่ใช่ปัจจัยหลักให้เลือกด้วยซ้ำ เป็นแค่ปัจจัยเสริม
ให้คนออกไป/กลับมา ใช้สิทธิ์ หรือเน้นในแง่ PR ให้คนจำหน้า
จำเบอร์ได้มากกว่า ยกเว้นจะทุ่มแบบสามสี่พันไปเลย  

ถ้ายังไม่เนียนพอ เดียวจะจัดหมูน้อยหนึ่งตัว เบีย2ลัง
เลี้ยงพ่อบ้าน แต่ละครอบครัว

คน ตจว ชอบ แบบนี้

ติดแฮทแท็คให้เป็น แรงกระเพื่มด้วย #เพราะทุกคนคือหัวคะแนน
แก้ไขล่าสุดโดย Aiyaham เมื่อ Fri May 07, 2021 13:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 10828
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:06
[RE: *** เลือกตั้งครั้งหน้า ผมจะซื้อเสียงครอบครัวตัวเอง ***]
Drink Drank Drunk พิมพ์ว่า:
ถ้าเป็นสลิ่มผมว่าเสียเงินฟรี...  

ดีไม่ดีแจ้งจับลูกตัวเองด้วย 555++
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10875
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:31
ผมทำเเล้วนะครั้งล่าสุดได้ผลด้วย 555
แก้ไขล่าสุดโดย loppy123 เมื่อ Fri May 07, 2021 13:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
- DCU -

Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9510
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:32
[RE]*** เลือกตั้งครั้งหน้า ผมจะซื้อเสียงครอบครัวตัวเอง ***
แค่คนในครอบครัว จ่ายเงินไปก็เปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้หรอกครับ

ให้ความรู้ ให้ข่าวสารที่ถูกต้องมีหลักฐานยืนยัน แก่คนในครอบครัวดีกว่าครับ เปลี่ยนได้ก็ดี เปลี่ยนไม่ได้ก็ไม่เป็นไร แค่ 1-2 คนเปลี่ยนได้เขาจะชักจูงให้คนอื่นเปลี่ยนด้วยเป็นลูกโซ่ ทำแบบนี้ถูกต้องกว่าครับ

ที่สำคัญพยายามใจเย็น คุยด้วยเหตุผล อย่าใช้ hate speech คำด่าคำรุนแรงทั้งหลายเปลี่ยนใจใครไม่ได้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 1854
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:36
LoversMoon พิมพ์ว่า:
แค่คนในครอบครัว จ่ายเงินไปก็เปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้หรอกครับ

ให้ความรู้ ให้ข่าวสารที่ถูกต้องมีหลักฐานยืนยัน แก่คนในครอบครัวดีกว่าครับ เปลี่ยนได้ก็ดี เปลี่ยนไม่ได้ก็ไม่เป็นไร แค่ 1-2 คนเปลี่ยนได้เขาจะชักจูงให้คนอื่นเปลี่ยนด้วยเป็นลูกโซ่ ทำแบบนี้ถูกต้องกว่าครับ

ที่สำคัญพยายามใจเย็น คุยด้วยเหตุผล อย่าใช้ hate speech คำด่าคำรุนแรงทั้งหลายเปลี่ยนใจใครไม่ได้ครับ  

บริบท ของ ต่างจังหวัด ที่มีการศึกษาต่ำ อย่างเก่ง แค่ป4

เขาไม่อ่านหนังสือ ไม่สืบค้นข้อมูล ไม่คิด วิเคราะห์ แยกแยะ

ฟังจากข่าว TV ที่ถูกควบคุมให้ออกมาในรูปแบบ แค่อยากให้ ออก เท่านี้

มันยากมาก ที่จะใช้วิธีการดังกว่าง

แก้ไขล่าสุดโดย Aiyaham เมื่อ Fri May 07, 2021 13:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3115
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:38
เห้ย ความคิดดีเลยว่ะครับ
งั้นผมก็จะซื้อเสียงวิธีนี้เหมือนกัน เอาญาติๆทางฝั่งพ่อฝั่งแม่
ฝั่งพ่อและฝั่งแม่ ลุงป้าน้าอา ฝั่งละ 30 คน ก็ได้60 คนแล้ว
ถ้าเราร่วมมือกันทำ 1:20 คน (เฉี่ย10,000บาา)
ร่วมด้วยช่วยกันสัก2แสนคน ก็น่าจะได้คะแนนเพิ่มเยอะเลยนะ
นับถือไอเดียท่านจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย เงาของเธอ เมื่อ Fri May 07, 2021 13:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7901
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:42
เลือกตั้งครั้งหน้าอยากให้ลุงไม่มีชีวิตแล้ว กับไอตุ๋ย ไอป้อม ไอวิษณุ

ขอแค่นี้ก็พอแล้ว อ่อ จัสตินด้วยนะ ไม่ค่อยชอบรสนิยมเค้าเลย
0
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3115
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 13:43
[JAMES] พิมพ์ว่า:
เลือกตั้งครั้งหน้าอยากให้ลุงไม่มีชีวิตแล้ว กับไอตุ๋ย ไอป้อม ไอวิษณุ

ขอแค่นี้ก็พอแล้ว อ่อ จัสตินด้วยนะ ไม่ค่อยชอบรสนิยมเค้าเลย  

อันนี้น่าจะเป็นไปได้ยากมากๆครับ
พวกนี้ตายยาก
0
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9510
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 21:44
Aiyaham พิมพ์ว่า:
LoversMoon พิมพ์ว่า:

บริบท ของ ต่างจังหวัด ที่มีการศึกษาต่ำ อย่างเก่ง แค่ป4

เขาไม่อ่านหนังสือ ไม่สืบค้นข้อมูล ไม่คิด วิเคราะห์ แยกแยะ

ฟังจากข่าว TV ที่ถูกควบคุมให้ออกมาในรูปแบบ แค่อยากให้ ออก เท่านี้

มันยากมาก ที่จะใช้วิธีการดังกว่าง

แม่ผมนี่แหละครับ จบ ป.4 ครั้งที่แล้วเลือกพรรคประชารัฐ ผมก็อธิบายแกดีๆ คุยเรื่องอื่นบ้าง แซมการเมืองนิดๆ คราวหน้าแกบอกจะเลือกพรรคคนรุ่นใหม่ตามผมแล้ว แต่ผมไม่บังคับแม่นะ แค่ให้ความรู้เรื่อยๆ น้ำซึมบ่อทราย ผมคิดแค่นี้

บางคนไปด่าเขาโง่ หัวโบราณ ดักดาน สลิ่ม คนฟังเขาจะอยากเปลี่ยนใจมั้ยครับ ใจเขาใจเรา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel