ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25689
โพสเมื่อ: Fri May 07, 2021 21:05
[RE: คุณเข้าใจเรื่องวัคซีน จริงๆแล้วหรือยัง??]
AMI N พิมพ์ว่า:
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
hero_manz พิมพ์ว่า:
มันสำคัญที่ประสิทธิภาพดีกว่ากับถูกกว่า ไอซัช!!!

จะไปหาประสิทธิภาพต่ำกว่าแพงกว่า ทำ จุดจุดจุด อะไร  

ที่คนเค้าตั้งใจจะสื่อกันรวมถึงที่ผมดูสรยทธ์เมื่อเช้า

คนส่วนใหญ่แน่นอนอยากฉีดไฟเซอร์หรือโมเดอร์น่า

แต่หากมีโอกาสฉีดตัวไหนได้ก่อนมันก็ดีกว่า เพราะเป็นการสร้างภูมิคุ้มกันหมู่

และหยุดวงจรระบาดได้ อย่างน้อยสมมุติคุณติดก็จะไม่รุนแรงจนไปถึงระดับ 4

ที่ต้องเข้าโรงบาล เข้าใจเนอะ

อยากสักแต่จะพิมพ์เอาเท่

มันคนละประเด็นเลยเปล่าวะ เรื่องฉีดไม่ฉีดก็เรื่องนึง

เรื่องรัฐบาลจัดหาวัคซีนดีๆไม่ได้ก็อีกเรื่องนึง

ทำไมจะด่ารัฐบาลเรื่องจัดหาวัคซีนห่วยแตกมาให้ปชช.ฉีดไม่ได้?

สักแต่จะพิมพ์เอาเท่  

ผมบอกตอนไหนห้ามด่ารัฐเรื่องวัคซีน

เม้นบนผมก็ตอบอยู่ว่า แม่งห่วยจริงๆนั้นแหละที่ตอนนี้ไทยเรายังมีแค่ 2 ตัว

ยังไม่เห็นก็อย่าพิมพิ์โง่ๆ

อ้าว แล้วไปด่าคนอื่นทำไมว่าสักแต่พิมพ์เอาเท่
เม้นนั้นเค้าก็ด่าเรื่องเดียวกัน

พิมพ์เองเอ๋อเองเหรอ

แต่ผมคงไม่คิดไปคนเดียวโดนเรืื้อนเข้าตุกไปดิ555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 01:19
[RE: คุณเข้าใจเรื่องวัคซีน จริงๆแล้วหรือยัง??]
.ดีใจจังขนมปังขึ้นรา. พิมพ์ว่า:
p6d พิมพ์ว่า:
เหมือนจะได้กลิ้่นสลิ่มแถวนี้ หางเริ่มออกหลังแอ๊ฟหล่อมานาน แต่ดูออกนานแล้ว  

เอ็งนี่ก็ไปแขวะเค้า เค้าเคืองเลยทีนี้  

ไม่เคืองเลยครับ

ปกติผมตั้งมู้สถิติอยู่บอลนอก

มู้สาวๆกับหนัง Netflix ในวาไรตี้

มู้บาส ในบอร์ดรวมมิตร

ผมโคตรชิวเลย แต่ก็ชินละที่เห็นบอร์ดนี้เวลาไม่เข้าหู หน่อยหรือมีการเถียงก็ผลักเป็นสลิ่มเลย

งั้นครั้งหน้าผมด่าไอ้เหี้ยตู่กับไอ้ป้อม ก็จะกลับมาดูดีแล้วสินะ

ผมว่าเราจะรักหรือชอบใคร มันก็เป็นสิทธิ์ของเรานะตราบเท่าที่เราไม่ได้ไปละเมิด ล่วงล้ำสิทธิ์ของผู้อื่น

ไม่จำเป็นต้องทำอะไรเพื่อเอาใจใครครับ ไม่มีประโยชน์

ต่อให้เรามีเป้าหมายเดียวกับเค้า แต่วิถีปฏิบัติต่างกันเค้าก็ถีบเราออกมาอยู่ดี

ใครจะมองเรายังไงคงไปบังคับเค้าไม่ได้ครับ

ข้าม ๆ อะไรพวกนี้เถอะ คนบางคนมีความสุขแค่การได้แปะป้ายตีตราคนอื่นบนโลกออนไลน์

สำหรับผมคนพวกนี้ก็แค่คนนิสัยขยะคนหนึ่ง คนที่ในชีวิตจริงไม่สามารถไปทำใส่ใครได้ กระจอก

0
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1986
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 23:37
ฉีดแล้วกันได้เท่าไหร่ผมว่าชาวบ้านไม่ได้กังวลหรอกพร้อมฉีดอยู่แล้ว

แต่ที่กังวลเพราะที่ให้ฉีดเนี่ยมันมีผลข้างเคียงกับร่างกาย ออกข่าวเกือบตายกันเยอะแยะ

คือถ้าฉีดแล้วเสี่ยงขนาดนี้ ผมยอมไม่ฉีดแล้วดูแลตัวเองดีกว่า ใครจะไปรู้ผมอาจจะเป็น 1 ในคนซวยกับการใช้วัคซีนนี้ก็ได้

ประเด็นคือทำไมไม่ให้ชาวบ้านเขามีทางเลือกมากกว่า แล้วผมว่าอนาคตไม่แน่จะบังคับเราฉีดทุกคนตามที่รัฐจัดหาไว้แล้วแน่นอน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Apr 2021
ตอบ: 37
โพสเมื่อ: Mon May 10, 2021 12:36
ถูกแบนแล้ว
555555555555555555 พึ่งเห็นมู้นี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel