ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ard
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1562
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:14
[RE: "เนฟ" เร้าทุกคนหนุนหลังแฟนผี - จวก "เกลเซอร์" ลามถึงเจ้าของหงส์]
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
บอก ESL อันตราย แต่ UCL รูปแบบใหม่และความเป็นเสือนอนกินของยูฟ่าทีเ่อาเปรียบทีมแม่เหล็กที่แบกรายการไว้ มันก็น่าด่ามากกว่าไม่ใช่เหรอ สิ่งที่เกลเซอร์กับเฟนเวย์ทำในเรื่อง ESL คือสิ่งที่จำเป็น เพื่อเป็นสิ่งที่คานอำนาจยูฟ่า และกดดันยูฟ่าให้เลิกทำตัวเป็นเสือนอนกินและแบ่งเค้กให้ทีมที่ไม่สร้างรายได้มากเกินไปได้แล้ว

บอกตรงๆว่า เคสนี้เจ้าของทีมที่ตั้ง ESL ทุกคน ทำถูกต้อง ไม่จำเป็นใดๆที่ต้องขอโทษแฟนบอลเลย เพราะเขาทำเพื่อผลของทีม ไม่ให้ยูฟ่าทำตัวเป็นเสือนอนกินเอาเปรียบไปเรื่อยๆ ยิ่ง UCL ระบบใหม่ เตะเยอะนัดขึ้น แต่เงินเข้าทีมเล็กมากกว่าคนที่ต้องแบกรายการไว้ มันก็ไม่โอเค

แฟนบอลก็ควรเลิกงอแงกับเคสแบบนี้ได้แล้ว การเข้า ESL มันต้องทำ มันจำเป็น แฟนบอลต้องเข้าใจต้องเปิดใจยอมรับมัน มันไม่อันตรายแบบที่คุณพูดหรอกเนวิลล์ พฤติกรรมยูฟ่ามันอันตรายมากกว่าอีก  

ผมว่าเคสนี้ น่าจะเป็นผลพวงมาจาก เกลเซอร์ที่เป็นปลิงมาหลายปี แล้วเป็นไฟซ่องสุมสะสมมาด้วยแหละครับ แฟนผีเลยออกมาตุ้มเดียวเลย เช่น โควิดที่ผ่านมา หลายสโมสรมีเงินอัดฉีดจากเจ้าของ หรือเจ้าของบางรายก็ไม่เอาเงินมาจากสโมสร แต่เกลเซอร์ก็ยังรับปันผลเหนาะๆ เหมือนเดิม 20-30 ล้านปอนด์ มันก็เลยมีความเดือดสะสมแหละครับ แล้วใช้โอกาสนี้ในการดำเนินการประท้วง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2020
ตอบ: 7199
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:14
[RE: "เนฟ" เร้าทุกคนหนุนหลังแฟนผี - จวก "เกลเซอร์" ลามถึงเจ้าของหงส์]
ทำไมความคิดเนวิลล์มันแปลกๆหว่า นี่ด่าพล่ามลามไปทั่ว เดี๋ยวก็ต้องออกมาขอโทษอีกคอยดูนะ รอบที่แล้วก็พูดว่าขอโทษไปทีละนะที่ลามปามผมจำได้ มันเอาอีกแล้ว ไม่อยากจะด่าว่าโ.่นะ แต่มันหลายรอบละอะไอนี่
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 8289
ถ้าโดนตัดแต้มเอ็งอย่าร้องนะ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17141
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:17
"เนฟ" เร้าทุกคนหนุนหลังแฟนผี - จวก "เกลเซอร์" ลามถึงเจ้าของหงส์
ความคิดแบบเนวิลคือสุดโต่งทุกเรื่อง แต่อาจจะถูกใจม๊อบ ไม่แปลกใจว่าทำไมไม่มีสโมสรไหนจ้างงานไปทำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2005
ตอบ: 11134
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:19
[RE]"เนฟ" เร้าทุกคนหนุนหลังแฟนผี - จวก "เกลเซอร์" ลามถึงเจ้าของหงส์
คอยดูผลการลงโทษ
หมายถึง ลงโทษเนวิล นะครับ ที่สนับสนุน
ส่วนทีม ก็ว่ากันไปตามกฎ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 3636
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:19
"เนฟ" เร้าทุกคนหนุนหลังแฟนผี - จวก "เกลเซอร์" ลามถึงเจ้าของหงส์
มันก็มีสองมุม ทำไมแฟนบอลที่นู่นเค้าถึงไม่เอา ESL มากๆ
มันกระทบกับพวกเขา
ส่วนเรื่อง ประท้วงเกลเซอร์อันนี้เห็นด้วย ประท้วงกันมานานแล้ว ตอนนี้เข้าใจว่าอยากยกระดับการประท้วงมากขึ้น เลยเล่นใหญ่แบบนี้
ส่วนตัวไม่สนับสนุน เพราะทำให้ส่งผลต่อทีมโดยตรง เผลอๆพวกเกลเซอร์ไม่กระทบไรด้วยซ้ำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3380
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:20
[RE]"เนฟ" เร้าทุกคนหนุนหลังแฟนผี - จวก "เกลเซอร์" ลามถึงเจ้าของหงส์
เนฟ ตำนาน กูก็ด่านะ

สนับสนุนบ้าไร ไปทำลายข้าวของ บุกถึงในสนามและห้องแต่งตัว

แฟนบอลท้องถิ่นนับเป็นกี่เปอร์เซ็นของคนทั้งโลกเชียว

เปิดโลกบ้าง ให้โอกาส ไม่ใช่เอาแต่ใจ ควายเอ้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2014
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:20
กับแกล้มที่เสียไปเมื่อคืนนี้จะว่ายังไง
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:21
ตำนานกากๆที่ผมไม่ให้ค่าละบอกตรงๆ นับวันความคิดยิ่งทุเรศขึ้นเรื่อยๆ
เป็นนักวิจารณ์ก็ชอบอวดเก่ง พูดเกินขอบเขตตำหนิคนอื่น พอมาคุมทีมเองก็กาก จนต้องมุดหนีกลับเข้ารู
สนับสนุนทุกการประท้วงไม่สนวิธี ประหนึ่งตัวเองเป็นเจ้าของทีม

ถ้ารักทีม อยากทำเพื่อทีทขนาดนั้น จ่ายตังค์ให้สโมสรซื้อนักเตะ จ่ายค่าเหนื่อยนักเตะ+สต๊าฟดิ
จะได้อ้างได้เต็มปากว่ากูทำเพื่อทีม ไม่ใช่ออกมาเห่า ประท้วง ยุกเข้าสนาม ทำลายข้าวของ
วิธีการแบบนี้ไม่ใช่แฟนบอลที่รักทีมหรอก เหมือนพวกนักเลงที่ชอบโชว์ว่ากูเจ๋ง ใครไม่ทำตามต้องโดน

โคตรไร้สาระ
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15231
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:24
มันเกินขอบเขตไปนะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:24
จากตรงนี้ ผมมีคำถาม

"บรรดา 15 สโมสรนั้นจะเดินออกไปจากลีกตัวเองพร้อมกับเงิน ซึ่งก็เหมือนเป็นการทำลายหลักพื้นฐานของระบบการเลื่อนชั้น ตกชั้น ของฟุตบอลอังกฤษ เพราะงั้นนั่นคือเรื่องที่หนึ่ง ในฐานะครอบครัวสิ่งที่พวกเขาทำเมื่อสองสัปดาห์ก่อนมันไม่สามารถให้อภัยได้"

ลีคอังกฤษตกชั้นเลื่อนชั้นเกี่ยวอะไรกับ ESL ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย YOKKUB เมื่อ Mon May 03, 2021 14:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
Allez Allez Allez!!!

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7156
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:30
อยากพูดก็พูดแต่สโมสรเก่าตัวเองไป ไม่ต้องลาก สโมสรอื่นไปด้วยหรอก พื้นที่ใครเค้าตัดสินใจเองกันได้มั้ง
3
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25665
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:31
smithy พิมพ์ว่า:
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
จะพิมพ์ยังไงไม่ให้โยงการเมืองดี...

เอาเป็นว่าไม่พิมพ์ดีกว่า555

สรุปผมเข้าใจทั้งlocal ทั้งสโมสร ทั้งคนอื่นๆที่ด่าการกระทำพวกนี้

ผมก็คิดว่ามันเป็นภาพที่ไม่ควรเกิดครับ

แต่มันมีจุดนี้เพราะอะไรบางอย่างที่มันสุดทางแล้วจริงๆ  

ก็พิมพ์แบบไม่โยงการเมืองได้นี่  

ก็ใช้สมองพิมพ์ไงคับเลยหาคำพูดดีๆ เผื่อบางทีคนไม่ค่อยมีสมองมาอ่านละจะไม่เขาใจที่ผมสื่อ  

แซวเล่นแค่นี้ ต้องไม่มีสมองเลยหร๋อ  

ผมบอกว่า"เผื่อคนไม่ค่อยมีสมองมาอ่านละไม่เข้าใจที่ผมสื่อ"

คุณอ่านเข้าใจป่ะหล่ะ?
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2005
ตอบ: 1225
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:37
จะพิมพ์ยังไงไม่ให้โยงการเมืองดี...

เอาเป็นว่าไม่พิมพ์ดีกว่า555

สรุปผมเข้าใจทั้งlocal ทั้งสโมสร ทั้งคนอื่นๆที่ด่าการกระทำพวกนี้

ผมก็คิดว่ามันเป็นภาพที่ไม่ควรเกิดครับ

แต่มันมีจุดนี้เพราะอะไรบางอย่างที่มันสุดทางแล้วจริงๆ  

ก็พิมพ์แบบไม่โยงการเมืองได้นี่  

ก็ใช้สมองพิมพ์ไงคับเลยหาคำพูดดีๆ เผื่อบางทีคนไม่ค่อยมีสมองมาอ่านละจะไม่เขาใจที่ผมสื่อ  

แซวเล่นแค่นี้ ต้องไม่มีสมองเลยหร๋อ  

ผมบอกว่า"เผื่อคนไม่ค่อยมีสมองมาอ่านละไม่เข้าใจที่ผมสื่อ"

คุณอ่านเข้าใจป่ะหล่ะ?  

ไม่เข้าใจครับ ไม่มีสมอง
3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5181
โพสเมื่อ: Mon May 03, 2021 11:37
ฟายยยเอ้ย
0
0
รู้อะไรไม่สู้รู้งี้
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel