ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คิดเห็นยังไง
1. เอาหมดเรื่องเล็กเรื่องใหญ่ เงิน10ล้าน หรือโปรแกรมไหนแอบโหลดฟรีได้ ทำหมดbenefit เข้าตัวเองเยอะไว้ก่อน
???
2. เรื่องใหญ่ๆทำเช่นเงิน10ล้าน หรือโควิท แต่เรื่องเล็กๆที่ตัวเองจ่ายไหวก้ไม่เอาผลประโยชเท่าไหร่
???
3. เรื่องใหญ่ๆไม่ทำ แต่เรื่องเล็กๆทำเอาที่ตัวเองสบายขึ้น
???
4. ไม่มีทางทำเรื่องโกงแน่นอน เพราะกลัวโดนจับได้
???
5. ไม่มีทางทำเรื่องโกงแน่นอนเพราะศักศรีตัวเอง
???
คะแนนทั้งหมด: 281
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Legend!!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 6645
โพสเมื่อ: Sat May 01, 2021 10:01
[RE: Poll ถ้าตัวเองทำผิดแต่ได้ผลประโยชจะเอามั๊ย]
สำรวจจากความมโน ไม่มีประโยชน์หรอกครับ ไม่สะท้อนอะไรเลยด้วย

เพราะคนเราถึงเวลาที่ยืนในจุดนั้นจริงๆ ความคิดจะไม่สวยหรูเสมอไปหรอก แต่มันจะมีปัจจัยและเงื่อนไขในการเลือกกระทำที่แตกต่างกันไปตามผลกระทบที่จะตามมา

เงินและอำนาจหอมหวานเสมอ อุดมการณ์คนเปลี่ยนได้ด้วยเงินเป็นเรื่องจริงแท้เสมอเช่นกัน

ส่วนตัวผม ในเกมผมโกงไหม ก็มี เช่นเปิดบอท ในชีวิตจริง เรื่องงานผมโกงไหมก็มี เช่นโกงเวลางาน ไม่ได้ทำงาน 100% ตลอดเวลา แต่เพราะเรารู้ว่างานของเราเป็นแบบไหน

ส่วนการรับสินบน มีข้อเสนอมาอยู่ทุกปีเวลาเลือกต่อสัญญากับบริษัทต่างๆ แต่ผมปฏิเสธเสมอ เพราะผมไม่เอาอนาคตตัวเองไปเสี่ยงกับเงินหลักหมื่น แต่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าถ้าข้อเสนอนั้นมันเป็นหลักหลายแสนหลายล้าน ผมจะยั่งมั่นคงได้ไหม

สำคัญคือ ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ ไม่ใช่หลอกตัวเองว่าเป็นคนดีและพิมพ์ๆ ไปก่อน
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 299
โพสเมื่อ: Sat May 01, 2021 10:24
[RE: Poll ถ้าตัวเองทำผิดแต่ได้ผลประโยชจะเอามั๊ย]
สำรวย พิมพ์ว่า:
เด็กๆเคยขโมย ยาคูลท์ จากร้านขายของชำเป็นคุณยายคนนึงขาย เพราะเล่นแรคแล้วเล่นเป็นโจรก็เลยอยากสตีลดู ผมรู้สึกแย่โคตรๆจนอีกวันนึงผมต้องเอาเงินไปคืนแบบวางไว้แล้วไม่บอกยาย ถ้าวันนั้นผมรู้สึกย่ามใจรู้สึกว่ามันเจ๋ง วันนี้ผมคงเป็นคนขี้โกง ขี้เอาเปรียบคนอื่นไปแแล้ว การกระทำแค่เล็กน้อยเพราะมันยังเด็กวันนึงไอ้เด็กนั้นมันโตขึ้น สังคม การเรียน การงานขยายขึ้น สิ่งที่มันโกงมันก็ใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ และนำความชิบหายมาสู่วงกว้างได้ง่ายๆ สมการมันเหมือนเดิมครับแค่เปลี่ยนตัวแปรและผลลัพธ์เฉยๆ  

ยังดีนะครับที่ลองแค่สตีล ไม่ลองสกิล double attack หรือ Envenom ใส่ยายแก
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 10838
โพสเมื่อ: Sat May 01, 2021 10:39
ผมจะโกง

แล้วผมจะซื้อของมาบริจาคประมาณ 1% ของรายได้ ติดชื่อเราเองด้วย

คุ้นๆ มะ คุ้นกว่านี้ไม่ได้แล้วแหละ กุกลัวคุก
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1124
โพสเมื่อ: Sat May 01, 2021 11:29
ไม่เถียงว่าในโลกนี้ไม่มีใครไม่เคยโกง

แต่ถ้าจะให้ผมโกงแบบข้อ 1-2 ผมคงทำไม่ได้

และอยากได้ความเห็นจากคนที่เลือกข้อ 1-2 จังเลยว่าทำไมถึงคิดแบบนั้น

แต่ไม่เห็นคนที่เลือกข้อ 1-2 มาเม้นอธิบายเลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20553
โพสเมื่อ: Sat May 01, 2021 12:13
GuRu_Anakin พิมพ์ว่า:
สำรวจจากความมโน ไม่มีประโยชน์หรอกครับ ไม่สะท้อนอะไรเลยด้วย

เพราะคนเราถึงเวลาที่ยืนในจุดนั้นจริงๆ ความคิดจะไม่สวยหรูเสมอไปหรอก แต่มันจะมีปัจจัยและเงื่อนไขในการเลือกกระทำที่แตกต่างกันไปตามผลกระทบที่จะตามมา

เงินและอำนาจหอมหวานเสมอ อุดมการณ์คนเปลี่ยนได้ด้วยเงินเป็นเรื่องจริงแท้เสมอเช่นกัน

ส่วนตัวผม ในเกมผมโกงไหม ก็มี เช่นเปิดบอท ในชีวิตจริง เรื่องงานผมโกงไหมก็มี เช่นโกงเวลางาน ไม่ได้ทำงาน 100% ตลอดเวลา แต่เพราะเรารู้ว่างานของเราเป็นแบบไหน

ส่วนการรับสินบน มีข้อเสนอมาอยู่ทุกปีเวลาเลือกต่อสัญญากับบริษัทต่างๆ แต่ผมปฏิเสธเสมอ เพราะผมไม่เอาอนาคตตัวเองไปเสี่ยงกับเงินหลักหมื่น แต่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าถ้าข้อเสนอนั้นมันเป็นหลักหลายแสนหลายล้าน ผมจะยั่งมั่นคงได้ไหม

สำคัญคือ ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ ไม่ใช่หลอกตัวเองว่าเป็นคนดีและพิมพ์ๆ ไปก่อน  

เอาจริงโพลตอนนี้คนตอบว่ายอมโกงคือ 60-70%แล้วนะ แค่นี้ยังไม่พออีกหรอ

จะสื่อว่าความจริงคนที่เลือกกข้อ5 ชีวิตจริงจะกลับมาเลือกข้อ 1-3

แบบนี้ใกล้ได้ยุบประเทศละ คนพร้อมจะโกง80%
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Legend!!!
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 6645
โพสเมื่อ: Sat May 01, 2021 13:26
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
GuRu_Anakin พิมพ์ว่า:

เอาจริงโพลตอนนี้คนตอบว่ายอมโกงคือ 60-70%แล้วนะ แค่นี้ยังไม่พออีกหรอ

จะสื่อว่าความจริงคนที่เลือกกข้อ5 ชีวิตจริงจะกลับมาเลือกข้อ 1-3

แบบนี้ใกล้ได้ยุบประเทศละ คนพร้อมจะโกง80%  

โดยส่วนมาก ผมเชื่อว่าเป็นแบบนั้นครับ แต่พวกตอบว่ายอมโกง ก็อาจจะเปลี่ยนใจได้เหมือนกันครับ เพราะการตอบในนี้ก็แค่การตอบ ไม่มีปัจจัยแวดล้อมต้องคำนึง ณ เวลานั้นจริงๆ และพวกบอกไม่โกง ก็เปลี่ยนได้เช่นกัน แต่ผมเชื่อว่าทุกคนมีด้านมืดทั้งนั้น จะแสดงออกมาไหมก็ขึ้นอยู่กับจังหวะและเวลา
แก้ไขล่าสุดโดย GuRu_Anakin เมื่อ Sat May 01, 2021 13:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel