ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8565
โพสเมื่อ: Thu Apr 29, 2021 20:41
[RE: สอบถามท่านชายที่มีเพื่อนสนิทเป็นผู้หญิงหน่อยครับ]
ผมมีเพื่อนสนิทเป็นผู้หญิง
เต็มที่ก็กอดกันแบบให้กำลังใจหรือคิดถึงอ่ะ
ไม่เคยลูบหัว ไม่เคยนอนตัก อันนั้นมากไป
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25132
โพสเมื่อ: Thu Apr 29, 2021 20:41
[RE: สอบถามท่านชายที่มีเพื่อนสนิทเป็นผู้หญิงหน่อยครับ]
เหมือนเพื่อนแฟนกำลังจีบแฟนท่าน แต่แฟนท่านไม่รู้ตัวว่าผุ้ชายจ้องจะตะครุบ

อย่าไว้ใจนะครับ ยื่นคำขาดไปเลย ถ้าแฟนแคร์เพื่อนมากกว่าก็เลิกซะ แยกย้าย
แก้ไขล่าสุดโดย System of Valentine เมื่อ Thu Apr 29, 2021 20:46, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 1044
โพสเมื่อ: Thu Apr 29, 2021 20:42
ผมเคยมี เพื่อนสนิท ผญ นะ นานหลายปีละ

ไปกินเหล้าด้วยกันบ่อยๆ ตามร้านเหล้า ห้องเพื่อน แรกๆก็มองเป็นเพื่อนแหละ

กินเหล้า เมา หลับ นอนห้องเดียวกัน

นอนหลายๆคนก็เคย นอนสองคนก็เคย เตียงเดียวกัน

หลังๆชักเริ่มไม่ไหว มีกอดบ้าง หอมบ้าง จนเลยเถิดไปจับโน่นนี่ จูบปาก

มีวันนึงเมากันทั้งคู่ ต้านอารมณ์ไม่ไหว สุดท้ายก็จัดเลย

แต่ตอนนั้นยังไม่มีแฟนทั้งคู่นะ เคยคิดๆจะขอคบ แต่มองเป็นเพื่อนมากกว่า เพื่อนก็คิดงั้นเหมือนกัน เพราะผมเคยถาม

ตอนนี้ก็ต่างคนต่างมีแฟน แยกย้ายกันไป นานๆ จะมีถามไถ่กันบ้าง แต่ไม่เจอกันแล้ว
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3238
โพสเมื่อ: Thu Apr 29, 2021 20:49
[RE]สอบถามท่านชายที่มีเพื่อนสนิทเป็นผู้หญิงหน่อยครับ
เจอผู้หญิงแบบนี้ผมขอบายดีกว่าครับ ผู้หญิงมีเยอะแยะ
ถ้าเขารักท่านจริงๆ เขาต้องให้เกียรติท่านหน่อยนะ
ที่เรารู้ยังขนาดนี้ ลับหลังจะขนาดไหนหว่า
แบบนี้ลองเปิดใจคุยดูเลยครับ ถ้าไม่ตัดทิ้ง ท่านก็ตัดเองเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 12208
โพสเมื่อ: Thu Apr 29, 2021 20:54
ผมมีเพื่อนสนิทผู้หญิง ถึงขั้นที่ว่าตบกบาลได้ โดดถีบได้ ไปกินเหล้าก็นั่งข้างกับมันตลอด
ตอนเรียนคือผ่านเรื่องมาด้วยกันเยอะมาก ถ้าจะพูดว่ามองตาก็รู้ใจก็ได้อยู่อ่ะ
แต่ผมก็ไม่เคยทำเหมือนที่ท่านถามนะ อาการมันฟ้องมากอ่ะตัวผู้ชายที่มาทำแบบนี้
ผมว่าคุยให้จบๆไปเลยครับว่าท่านไม่ชอบให้มาทำแบบนี้กับแฟนท่าน
แก้ไขล่าสุดโดย STFT เมื่อ Thu Apr 29, 2021 20:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jul 2009
ตอบ: 14834
โพสเมื่อ: Thu Apr 29, 2021 20:54
ทืบครับ จบ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 766
โพสเมื่อ: Thu Apr 29, 2021 21:16
ท่านต้องการอะไรครับ
ต้องการคำแก้ตัวให้แฟนท่าน หรือข้ออ้างให้ตัวท่านเอง
0
0
พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว...
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 10117
โพสเมื่อ: Thu Apr 29, 2021 21:26
มารยาทไม่มีทั้งคู่คับ ทั้งแฟนและเพื่อน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25297
โพสเมื่อ: Thu Apr 29, 2021 21:30
ผมก็พึ่งจะมีเพื่อนสนิทผู้หญิงตอนอายุเยอะๆนี่แหละ ถามว่ามีบางจุดที่อยากคบมั้ย ก็มีนะครับ ตอนนั้นถ้าเธอโอเคผมก็โอเคอะ แต่ก็ไม่ได้รู้สึกเสียดายอะไร เพราะเราไม่ได้ชอบตั้งแต่เจอกันตอนแรกเอง ก็เป็นเพื่อนกันได้ เล่นหัว แตะตัว แต่ว่านานๆครั้ง แบบนานๆครั้งจริงๆอะ เพราะเข้าใจว่าเราไม่ใช่แฟนกัน แต่ก็ใช่นะ คุยได้ยาวๆ มีเรื่องคุยไม่รู้จบ เคยบอกไปด้วยว่าเป็นเพื่อนผู้หญิงที่สนิทที่สุดตั้งในชีวิตแล้วนะ ตอนนี้เธอก็มีแฟนแล้วนะ ผมก็ไม่ได้อะไร เคยเจอแฟนเขาด้วย แต่คิดว่าแฟนเธอคงไม่รู้ว่าสนิทกันขนาดนี้
แก้ไขล่าสุดโดย หมาแดกแฟบ เมื่อ Thu Apr 29, 2021 21:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: すごい いたい
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 10206
โพสเมื่อ: Thu Apr 29, 2021 22:46
เคลียร์กับแฟนไม่รู้เรื่อง ก็ไปเคลียร์กับไอ่หมอนั่นเลย บอกว่าอย่ามาเยอะแยะ ไม่งั้นเจอดี
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19180
โพสเมื่อ: Thu Apr 29, 2021 23:14
ถ้าโสดๆกันมันก็ไม่แปลก ไม่ใช่ไม่ผิดปกตินะ แต่ไม่แปลกอ่ะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1489
โพสเมื่อ: Fri Apr 30, 2021 00:01
ถ้าเพื่อนมีแฟน ผู้ชายมันควรจะรู้ว่าต้องรักษาระยะห่างให้ดีๆครับ ถ้ามันมาอ้อนขอนอนตักอะไรอย่างงี้ผมว่าไม่ใช่ละ

ไม่ใช่ว่าจะมาอ้างเหตุผลก็เพื่อนป้ะ เมื่อก่อนก็ทำแบบนี้ อะไรแบบนี้ ผมคิดว่ามันไม่ควรครับ ถ้าผู้ชายมันเป็นเพื่อนมันก็ควรจะคิดได้สิ มันควรรู้ว่าเพื่อนผู้หญิงมีแฟน มีเจ้าของแล้วนะ

ถ้าบอกแล้ว ทั้งเพื่อนและผู้หญิงของท่านมันยังทำแบบเดิมอยู่ มันเหมือนไม่แคร์ความรู้สึกท่าน ผมแนะนำให้เลิกครับ

คบไปก็ประสาทเสียเปล่าๆ คนที่มันไม่ให้เกียรติเรา ไม่สามารถให้ความไว้เนื้อเชื่อใจกันได้ คบไปก็มีแต่ระแวง นับถอยหลังรอวันเลิกได้เลย มันเหมือนกับระเบิดเวลาครับ

ปล. ผมเคยรู้จักผู้หญิงคนนึงเมื่อนานมาแล้ว ถามว่ามันน่ารักมั้ย ก็ประมาณนึง
แต่ข้อเสียของมันคือ มันเป็นผู้หญิงที่คิดเอาแต่ได้ ผู้ชายทุกคนต้องมาเทคแคร์มัน
มันทำเหมือนกับว่าตัวมันเองเป็นคนขาดความอบอุ่น อยากได้คนเอาอกเอาใจ ทั้งที่ตัวเองไม่คิดจะเอาอกเอาใจคนอื่น
รวมไปถึงมีทัศนคติที่แย่ๆ ทั้งในเรื่องชีวิต เรื่องผู้ชาย เห็นสิ่งที่ผิดเป็นสิ่งที่ถูกหรือเห็นว่าเป็นเรื่องปกติ

ผมเคยคิดจะลองคุยๆกับมันบ้างนะ แต่พอคิดไปคิดมาแล้วด้วยองค์ประกอบหลายๆอย่าง มันไม่ใช่เลย ดูแล้วมันไม่สามารถสร้างความไว้เนื้อเชื่อใจให้ผมได้ และทัศนคติไม่ตรงกันหลายๆเรื่อง ถ้าคบกันก็มีแต่ทะเลาะกัน มีแต่เรื่องปวดหัวแน่ๆ
ผมเลยตัดสินใจเลิกคุยครับ ซึ่งผมก็ตัดสินใจถูกด้วย
ปล.ทุกวันนี้ไม่รู้ว่ามันไปอยู่ไหนแล้วเหมือนกัน เพราะทั้งไลน์ทั้งเฟสผมก็ไม่มี
แก้ไขล่าสุดโดย JAY26 เมื่อ Fri Apr 30, 2021 00:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
##~แผลกายหายง่าย แผลใจหายยาก~##
~เนื้อตัวร่างกายสามารถมีแผลเกิดขึ้นตั้งมากมาย แต่ที่หัวใจกลับมีได้แค่แผลเดียว~

Only one only you หนึ่งเดียวในใจ ❤
MildMild will always in my mind เธอคือรัก ❤
คนน่ารักและแสนดียังคงอยู่ในใจผมเสมอไม่เคยลืม.❤

The special one คนพิเศษหนึ่งเดียวที่ตรงหัวใจ❤️

❤นางฟ้าของผม❤
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1224
โพสเมื่อ: Fri Apr 30, 2021 01:27
[RE]สอบถามท่านชายที่มีเพื่อนสนิทเป็นผู้หญิงหน่อยครับ
ถ้าเพื่อนเล่นSSการันตีรอรีวิวเลยครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: BP in your area
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 2205
โพสเมื่อ: Fri Apr 30, 2021 04:52
เท่าที่อ่าน ผมว่า จขกท หาแฟนใหม่เถอะ

ไอฝ่ายผู้ชายอ่ะไม่เท่าไหร่ เพราะทรงนี้มันคิดไม่ดีแน่

แต่ฝ่ายผู้หญิงนี่มีการไม่ให้ไปรับ บอกเปลือง ทั้งๆที่ปกติไม่เคยบอก

ตบมือ2ข้างนี่น่ากลัวสุดๆแล้ว ไม่ได้จะให้มองแง่ร้ายนะ แต่เผลอๆเค้าไปถึงไหนต่อไหนกันแล้ว เรื่องที่เอามาเล่าแค่ 10/100 หรือเปล่าก็ไม่รู้
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Jul 2008
ตอบ: 288
โพสเมื่อ: Fri Apr 30, 2021 06:19
ถ้าเป็นผมคงบอกให้แฟนเราเลิกพฤติกรรมแบบนี้ ต้องแคร์เรานะ แบบนี้ผมรับไม่ได้ ถ้าเขาไม่เลิกทำ ผมจะเลิกกับเขาไปเลย ให้เขาเลือกไปเลยจะเอาแบบไหน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel