ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2496
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 12:51
[RE]สุดท้ายทุกคนก็ยอมให้ยูฟ่าเป็นเสือนอนกิน
ทำไมถึงคิดขวาจัด ซ้ายจัด
คนที่ไม่เห็นด้วยกับซุปเปอร์ลีคไม่จำเป็นต้องเห็นด้วยกับสิ่งที่ยูฟ่าทำ ทำไมถึงผลักคนที่ไม่ได้คิดเหมือนตัวเองให้อยู่ฝ่ายตรงข้าม

หลายคนไม่เห็นด้วยกับสิ่งที่ยูฟ่าทำกับทีมใหญ่แต่เค้าก็ไม่เอาซุปเปอร์ลีค เค้าต้องการทางเลือกอื่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
6
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2010
ตอบ: 997
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 13:03
[RE: สุดท้ายทุกคนก็ยอมให้ยูฟ่าเป็นเสือนอนกิน]
[liverx] พิมพ์ว่า:
live_on_evil พิมพ์ว่า:
ทำใจครับ ความยุติธรรมไม่มีในโลก

ทีมเล็กไม่ต้องลงทุน ใช้นักเตะโนเนม ได้เข้ามาเตะรับเงินส่วนแบ่งพอๆกับทีมใหญ่ที่ต้องแบกรับค่าเหนื่อยมหาศาล

แล้วเลือกจ้างแพงเองไม่ใช่เหรอครับ ไม่เอาชุดสำรองลงอะครับได้ไม่ต้องกังวลค่าเหนื่อย  

แล้วแบบไหนดีกับวงการฟุตบอลหละครับ?

ถ้าทีมที่เลือกลงทุนกลับได้กำไรน้อยกว่าทีม low cost สุดท้ายเราจะเห็นเด็กเก็บบอล 22 คน เล่นกันในสนาม

กีฬาโรงเรียน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11165
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 14:18
[RE: สุดท้ายทุกคนก็ยอมให้ยูฟ่าเป็นเสือนอนกิน]
สมมติจัด ESL จริงๆ ย่อมมีองค์กรกลางมาบริหารจัดการเหมือนเดิม หนีไม่พ้นหรอก
คำว่าเสือนอนกินคงมช้ไม่ได้ทั้งหมด
ฟุตบอลว่าด้วยการแข่งขัน ต้องมีองค์กรมาเป็นตัวกลางอยู่แล้ว
สำคัญอยู่ที่ว่าสโมสรต้องรู้จักรักษาผลประโยชน์ตัวเอง
ไม่ตกเป็นเครื่องมือ ไม่บ้าเงินจนเกินไป
อย่างเพดานค่าตัวนักบอล ใครเป็นคนกำหนด ก็สโมสรทั้งนั้น ยอมจ้่ายเพื่อแลกความสำเร็จ แล้วมานั่งปวดหัวเรื่องหนี้ และต้องแก้ปัญหาการเรียกร้องของนักเตะคนอื่นๆ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Dec 2009
ตอบ: 2684
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 15:07
โลกไม่ได้มีแค่ขาวกับดำครับ การที่เขาต่อต้านฝั่งหนึ่งไม่ได้แปลว่าเขาต้องเห็นด้วยกับอีกฝั่งครับ อย่าคาดหวังและอย่าคิดแทนในเรื่องของการแสดงออกของคนอื่น เอาจริงผมโคตรเอียนกับแนวคิดที่ว่าไม่เห็นด้วยกับฝั่งนี้คือต้องอยู่อีกฝั่งไร้งี้มากอ่ะ

คิดจะสู้กับตัวเงินตัวทองด้วยการแปลงร่างเป็นตัวเงินตัวทองด้วย สุดท้ายมันก็แค่เพิ่มตัวเงินตัวทองอีกตัวหรือเปล่า?
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7903
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 15:34
MakaTo พิมพ์ว่า:
โลกไม่ได้มีแค่ขาวกับดำครับ การที่เขาต่อต้านฝั่งหนึ่งไม่ได้แปลว่าเขาต้องเห็นด้วยกับอีกฝั่งครับ อย่าคาดหวังและอย่าคิดแทนในเรื่องของการแสดงออกของคนอื่น เอาจริงผมโคตรเอียนกับแนวคิดที่ว่าไม่เห็นด้วยกับฝั่งนี้คือต้องอยู่อีกฝั่งไร้งี้มากอ่ะ

คิดจะสู้กับตัวเงินตัวทองด้วยการแปลงร่างเป็นตัวเงินตัวทองด้วย สุดท้ายมันก็แค่เพิ่มตัวเงินตัวทองอีกตัวหรือเปล่า?

คือส่วนตัวมองว่ามันควรวิจารณ์ฝั่งโน้นไปด้วย ให้มันเห็นเหตุผลไปเลยว่าทำไมต้องมี ESL เพราะมันมีคนทำตัวแบบนั้นอะ แต่เหมือนทีมเล็กก็ไม่ยอม ก็งอแง ทั้งๆที่พอทีมใหญ่เดือดร้อนมา พวกนี้ก็ขัดตลอด ตั้งแต่เรื่องโหวตเปลี่ยน 5 คนละ ที่มันไม่ได้ทำสักทีเพราะทีมเล็กงอแงไม่ยอมไง คือจะต้องให้ทีมใหญ่แคร์ทีมเล็ก และยอมรับการจัดสรรที่ไม่มีความเหมาะสมแบบนี้ให้ตลอด แต่ทีมเล็กไม่เคยตอบแทนอะไรกลับบ้างเลย ทีมใหญ่เดือดร้อนพวกนี้ก็ขัดตลอดเนี่ยนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Kaito Daiki เมื่อ Wed Apr 21, 2021 15:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 16:59
อยากจะพูดถึงหนึ่งในเหตุผลที่ใครหลายๆคนในนี้สนับสนันESL ด้วยการบอกว่าเป็นการไม่ยอมให้ยูฟ่า ทำตัวเป็นเสือนอนกินอีกต่อไป
ผมว่านะ ESL มันก็เเค่เปลี่ยนเสือตัวที่นอนกินจากยูฟ่า เป็น 12 ทีมนั้นเเค่นั้นเเหละ (ดีไม่ดีคนที่ได้นอนกินจริงๆคือเจ้าของทีม12ทัมนั้นด้วย สโมสรอาจจะไม่ได้กำไรเพิ่มเเต่เงินเข้ากระเป๋าเจ้าของทีมเพิ่มก็ได้)

นอกจากนั้นเเล้ว ยังใช้คำว่า"ยูโรเปี้ยน"ได้ยังไง ในเมื่อตอนนี้มี12 ทีมจาก3ประเทศ
ถ้าเปลี่ยนชื่อลีก(หรือจะใช้ยูโรเปี้ยน ก็ต้องมีหลากลหายหลีกเเละประเทศมากกว่านี้) ถ้าเปลี่ยนวิธีคัดเลือกทีมที่ได้ร่วม ถ้าเปลี่ยนเป็นทุกทีมมีโอกาสเข้าถึงเท่าๆกัน ผมคิดว่า ESL มันจะมีความเป็นไปได้มากกว่านี้ เเละน่าสนับสนุนมากกว่านี้

จนถึงตอนนี้มันดูเป็นอะไรอย่างอื่นไมไ่ด้เลย นอกจากการพยายามหาเงินเพิ่มของ(เจ้าของ)สโมสรทั้ง12สโมสรนั้น ไม่ใช่เรื่องฟุตบอลหรือการเอาตัวรอดหรอก หาเงินเพิ่มล้วนๆเลยครับ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 4343
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 18:44
[RE]สุดท้ายทุกคนก็ยอมให้ยูฟ่าเป็นเสือนอนกิน
ผมเสียดายนะ สุดท้ายก็ทำอะไรยูฟ่าไม่ได้อยู่ดี ตอนนี้กลายเป็นบ้าอำนาจกว่าเดิมแล้วมั้งหลัง ESL ล่ม ไอ้ที่บอกว่าจะเพิ่มเงินก็ไม่รู้จะกลับคำไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 09:09
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:
Red_Duckza พิมพ์ว่า:
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:
esl มันคือ เมมเบอร์กรุ๊ป สละสิทธิ์รายการของยูฟ่าเพื่อไปเช่าสนามเตะชิงแชมป์กันเอง หลายๆคนจะมาถามหาความยุติธรรมอะไรไรให้ทีมที่ไม่ใช่สมาชิกกลุ่มเขาวะอะครับ งงเว้ยยย

ถ้าจะคิดงี้ก็อย่ากลับไปเตะในลีค อย่าเอาเงินไปซื้อนักเตะที่ไม่ได้อยู่ในเมมเบอร์ครับ ถ้าแบบนี้ทำไปเหอะ  

ก็ไปถามอีก14ทีม ถามepl ถามยูฟ่าสิคร้าบว่าอยากให้ออกมั้ย
ไม่ใช่ว่าด่าเขาแต่ก็เกาะทีมใหญ่หาผลประโยชน์กินเหมือนกันรึ

แล้วเอาจริงๆมันต้องสุดโต่งขนาดนั้นป่ะครับ ไม่ขาวก็ต้องดำงี้เหรอ ความคิดคุณนี่แคบเหรอเกินนะ

**ฝากให้กลับมาคิดแบบพื้นฐานนะ ตังจะหมดแล้วว่ะ หาไหนดีวะ จัดเตะบอลชิงแชมป์โชว์เว้ย ไอ้ซัซโดนด่า เลิกๆๆ แค่เนี้ยครับ คิดเป็นมั้ย  
ถ้าจะไปเตะก็ต้องออกครับ ทีมในลีคเขาไม่ยอมให้เอาเงินนอกลีคนอกระบบการคัดเลือกมารวมกันเป็นระบบเดียวหรอก ucl คือระบบคัดเลือก ณ ปัจจุบันไม่ใช่ทีมเชิญ ใครมีฝีตีนถึงได้1-4ก็ได้ไป ไม่ใช่เชิญไปเตะแม่งทุกปีเลยวะไอซัซ แทนที่จะไปตั้งลีคแข่งกันเอง สู้กันมาให้ถึงตอนนี้ให้ยูฟ่ามันแบ่งเงินลงมาให้เยอะกว่าเดิม ไม่ดีกว่ารึ ส่วนพวกทีมเล็กอะ เชื่อเถอะออกไปเค้าก็ไม่เจ๊งกันหรอก อาจจะซึมๆไป2-3 ปีเดี๋ยวก็เหมือนเดิม ส่วนไอพวกออกไปเตะแล้วกลับลีคไม่ได้อย่ามาร้องนะ ความคิดอย่าแคบมองแต่big 6 มองระบบฟุตบอล ระบบเยาวชน ระบบซื้อขายนักเตะ ระบบค่าเงินที่มันจะเฟ้อขึ้นไปด้วย

ไม่สงสัยในความคิดตัวเองหน่อยเหรอ ทำไมแฟนบอล ผู้จัดการทีม แม้กระทั่งนักเตะเค้าถึงค้านกัน  

สงสัยความคิดตัวเองทำไมครับ ผมให้ความยุติธรรมกับทุกฝ่ายพอ
การไม่ได้รังเกียจ esl ไม่ได้แปลว่าส่งเสริม
เรื่องนี้มันเป็นความแฟร์ของเศรษฐกิจแบบทุนนิยม
แต่มันไปขัดกับรูปแบบสังคมดั้งเดิม
ที่น่ารังเกียจปนสมเพชขยะแขยงคือความคิดคนงั่งๆมากกว่า
เอะอะเรียกร้องแต่ความยุติธรรมให้คนด้อยโอกาส โดยไม่มองบริบทรอบด้านเลย ผมเจอเด็กประเภทนี้เยอะในสังคมนะ
พร่ำเพ้อแต่อุดมการณ์ คิดได้แค่ทฤษฎี แต่ปฏิบัติจริงทำไม่ได้

ส่วนเรื่องเชิญไปเตะสงสัยจะกลวงจนไม่เข้าใจ
อยากไปก็สมัครเมมเบอร์สิครับท่าน

เอาแคปตัวเองให้ดู เผื่อจะคิดอะไรได้มั่ง

ถ้าจะเอาแว่นแคบๆมาเถียงก็เลิกโควทกลับนะครับ เสียเวลา
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน

ได้

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Thu Apr 22, 2021 10:17
ถูกแบนแล้ว
esl มันคือ เมมเบอร์กรุ๊ป สละสิทธิ์รายการของยูฟ่าเพื่อไปเช่าสนามเตะชิงแชมป์กันเอง หลายๆคนจะมาถามหาความยุติธรรมอะไรไรให้ทีมที่ไม่ใช่สมาชิกกลุ่มเขาวะอะครับ งงเว้ยยย

ถ้าจะคิดงี้ก็อย่ากลับไปเตะในลีค อย่าเอาเงินไปซื้อนักเตะที่ไม่ได้อยู่ในเมมเบอร์ครับ ถ้าแบบนี้ทำไปเหอะ  

ก็ไปถามอีก14ทีม ถามepl ถามยูฟ่าสิคร้าบว่าอยากให้ออกมั้ย
ไม่ใช่ว่าด่าเขาแต่ก็เกาะทีมใหญ่หาผลประโยชน์กินเหมือนกันรึ

แล้วเอาจริงๆมันต้องสุดโต่งขนาดนั้นป่ะครับ ไม่ขาวก็ต้องดำงี้เหรอ ความคิดคุณนี่แคบเหรอเกินนะ

**ฝากให้กลับมาคิดแบบพื้นฐานนะ ตังจะหมดแล้วว่ะ หาไหนดีวะ จัดเตะบอลชิงแชมป์โชว์เว้ย ไอ้ซัซโดนด่า เลิกๆๆ แค่เนี้ยครับ คิดเป็นมั้ย  
ถ้าจะไปเตะก็ต้องออกครับ ทีมในลีคเขาไม่ยอมให้เอาเงินนอกลีคนอกระบบการคัดเลือกมารวมกันเป็นระบบเดียวหรอก ucl คือระบบคัดเลือก ณ ปัจจุบันไม่ใช่ทีมเชิญ ใครมีฝีตีนถึงได้1-4ก็ได้ไป ไม่ใช่เชิญไปเตะแม่งทุกปีเลยวะไอซัซ แทนที่จะไปตั้งลีคแข่งกันเอง สู้กันมาให้ถึงตอนนี้ให้ยูฟ่ามันแบ่งเงินลงมาให้เยอะกว่าเดิม ไม่ดีกว่ารึ ส่วนพวกทีมเล็กอะ เชื่อเถอะออกไปเค้าก็ไม่เจ๊งกันหรอก อาจจะซึมๆไป2-3 ปีเดี๋ยวก็เหมือนเดิม ส่วนไอพวกออกไปเตะแล้วกลับลีคไม่ได้อย่ามาร้องนะ ความคิดอย่าแคบมองแต่big 6 มองระบบฟุตบอล ระบบเยาวชน ระบบซื้อขายนักเตะ ระบบค่าเงินที่มันจะเฟ้อขึ้นไปด้วย

ไม่สงสัยในความคิดตัวเองหน่อยเหรอ ทำไมแฟนบอล ผู้จัดการทีม แม้กระทั่งนักเตะเค้าถึงค้านกัน  

สงสัยความคิดตัวเองทำไมครับ ผมให้ความยุติธรรมกับทุกฝ่ายพอ
การไม่ได้รังเกียจ esl ไม่ได้แปลว่าส่งเสริม
เรื่องนี้มันเป็นความแฟร์ของเศรษฐกิจแบบทุนนิยม
แต่มันไปขัดกับรูปแบบสังคมดั้งเดิม
ที่น่ารังเกียจปนสมเพชขยะแขยงคือความคิดคนงั่งๆมากกว่า
เอะอะเรียกร้องแต่ความยุติธรรมให้คนด้อยโอกาส โดยไม่มองบริบทรอบด้านเลย ผมเจอเด็กประเภทนี้เยอะในสังคมนะ
พร่ำเพ้อแต่อุดมการณ์ คิดได้แค่ทฤษฎี แต่ปฏิบัติจริงทำไม่ได้

ส่วนเรื่องเชิญไปเตะสงสัยจะกลวงจนไม่เข้าใจ
อยากไปก็สมัครเมมเบอร์สิครับท่าน

เอาแคปตัวเองให้ดู เผื่อจะคิดอะไรได้มั่ง

ถ้าจะเอาแว่นแคบๆมาเถียงก็เลิกโควทกลับนะครับ เสียเวลา  

ไม่ต้องยกรากเหง้ามาบอกแล้วพูดจาดูถูกหรอก ปัญญาอ่อน เอาแค่เรื่องค่าเงิน ค่าตัวนักเตะก็ในอนาคตถ้า esl ยังไม่เสนออะไรที่มันแฟร์กว่านี้ก็ไม่มีคนเอาด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel