ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4352
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 11:52
สุดท้ายทุกคนก็ยอมให้ยูฟ่าเป็นเสือนอนกิน
มันน่าแปลกใจที่มองว่ายูฟ่าเป็นสือนอนกิน หิวเงิน ฯลฯ แต่พอเป็นทีมตัวเอง ดันแก้ตัวกันว่าต้องเข้าใจคนทำธุรกิจ เงินสำคัญกว่าทุกสิ่ง ไม่ได้กำไรใครจะทำ ฯลฯ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 11:53
ถูกแบนแล้ว
[RE: สุดท้ายทุกคนก็ยอมให้ยูฟ่าเป็นเสือนอนกิน]
Red_Duckza พิมพ์ว่า:
esl มันคือ เมมเบอร์กรุ๊ป สละสิทธิ์รายการของยูฟ่าเพื่อไปเช่าสนามเตะชิงแชมป์กันเอง หลายๆคนจะมาถามหาความยุติธรรมอะไรไรให้ทีมที่ไม่ใช่สมาชิกกลุ่มเขาวะอะครับ งงเว้ยยย

ถ้าจะคิดงี้กอย่ากลับไปเตะในลีค อย่าเอาเงินไปซื้อนักเตะที่ไม่ได้อยู่ในเมมเบอร์ครับ ถ้าแบบนี้ทำไปเหอะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4152
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 11:53
ถูกแบนแล้ว
[RE: สุดท้ายทุกคนก็ยอมให้ยูฟ่าเป็นเสือนอนกิน]
อิหยิงวะ 2 วันที่แล้ว อวยESL กันทั้งบอร์ด ตอนนี้ด่าซะแล้ว

อิหยังวะะะ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: #ทีมอาโออิ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4704
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 11:55
ไก่จิ๊กโก๋ พิมพ์ว่า:
อิหยิงวะ 2 วันที่แล้ว อวยESL กันทั้งบอร์ด ตอนนี้ด่าซะแล้ว

อิหยังวะะะ  

มีแค่พวก CEOทิพย์ ที่อวยนะฮะ
0
0
https://www.facebook.com/efcTH
เพจเอฟฯภาษาไทย ที่มีสีสันที่สุดใน 3 โลก

https://www.facebook.com/WhopperToffee
เพจ 3 แมว 3 สไตล์ .. โคตรหล่อ โครตแบ๊ว โครตน่ารัก
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 2548
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 11:59
ทีตอนรุมเมนิเก้กับวัตเค่บอกว่าไม่เข้าร่วม ESL แต่ต้องปฏิวัติระบบของยูฟ่าใหม่

ทำไมโดนออกมาแขวะรัวๆเลย ว่าอยากได้ ชปล. 10 สมัยติดต่อกันบ้าง ทีมผูกขาดไม่เดือดร้อนบ้าง

พอตอนนี้ผลมันออกมาแบบนี้ดันมาตัดพ้อว่าทุกคนยอมให้ยูฟ่าเป็นเสือนอนกิน

เออแฮะ ตลกดี
8
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 12:07
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:
esl มันคือ เมมเบอร์กรุ๊ป สละสิทธิ์รายการของยูฟ่าเพื่อไปเช่าสนามเตะชิงแชมป์กันเอง หลายๆคนจะมาถามหาความยุติธรรมอะไรไรให้ทีมที่ไม่ใช่สมาชิกกลุ่มเขาวะอะครับ งงเว้ยยย

ถ้าจะคิดงี้ก็อย่ากลับไปเตะในลีค อย่าเอาเงินไปซื้อนักเตะที่ไม่ได้อยู่ในเมมเบอร์ครับ ถ้าแบบนี้ทำไปเหอะ  

ก็ไปถามอีก14ทีม ถามepl ถามยูฟ่าสิคร้าบว่าอยากให้ออกมั้ย
ไม่ใช่ว่าด่าเขาแต่ก็เกาะทีมใหญ่หาผลประโยชน์กินเหมือนกันรึ

แล้วเอาจริงๆมันต้องสุดโต่งขนาดนั้นป่ะครับ ไม่ขาวก็ต้องดำงี้เหรอ ความคิดคุณนี่แคบเหรอเกินนะ

**ฝากให้กลับมาคิดแบบพื้นฐานนะ ตังจะหมดแล้วว่ะ หาไหนดีวะ จัดเตะบอลชิงแชมป์โชว์เว้ย ไอ้ซัซโดนด่า เลิกๆๆ แค่เนี้ยครับ คิดเป็นมั้ย
0
0

ได้

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19865
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 12:13
ก็ ESL ไม่ได้เอาทุกคนไปด้วยนี่หว่า
มีเรือชูชีพ 20 ที่นั่งจะออกจากไททานิค
เป็นคุณยอมอยู่บนเรือต่อมั้ยล่ะ

ก็ไอ้ที่ ESL ทำนี่แหละ เป็นคลื่นชนะยูฟ่าแน่นอน
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52843
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 12:13
สุดท้ายทุกคนก็ยอมให้ยูฟ่าเป็นเสือนอนกิน
Jose +10} พิมพ์ว่า:
ทีตอนรุมเมนิเก้กับวัตเค่บอกว่าไม่เข้าร่วม ESL แต่ต้องปฏิวัติระบบของยูฟ่าใหม่

ทำไมโดนออกมาแขวะรัวๆเลย ว่าอยากได้ ชปล. 10 สมัยติดต่อกันบ้าง ทีมผูกขาดไม่เดือดร้อนบ้าง

พอตอนนี้ผลมันออกมาแบบนี้ดันมาตัดพ้อว่าทุกคนยอมให้ยูฟ่าเป็นเสือนอนกิน

เออแฮะ ตลกดี  

เรื่องตั้ง ESL หรือ UEFA อะไรนี่ผมไม่ออกความเห็นนะ แต่เจอบอกไม่ยอมเข้าร่วมเพราะหวังแชมป์สบาย แชมป์รัว ๆ ได้ชิงกับปารีสทุกปีไรนั่น บอกเลย โคตรขยะแขยง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 12:15
ถูกแบนแล้ว
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:

ถ้าจะคิดงี้ก็อย่ากลับไปเตะในลีค อย่าเอาเงินไปซื้อนักเตะที่ไม่ได้อยู่ในเมมเบอร์ครับ ถ้าแบบนี้ทำไปเหอะ  

ก็ไปถามอีก14ทีม ถามepl ถามยูฟ่าสิคร้าบว่าอยากให้ออกมั้ย
ไม่ใช่ว่าด่าเขาแต่ก็เกาะทีมใหญ่หาผลประโยชน์กินเหมือนกันรึ

แล้วเอาจริงๆมันต้องสุดโต่งขนาดนั้นป่ะครับ ไม่ขาวก็ต้องดำงี้เหรอ ความคิดคุณนี่แคบเหรอเกินนะ

**ฝากให้กลับมาคิดแบบพื้นฐานนะ ตังจะหมดแล้วว่ะ หาไหนดีวะ จัดเตะบอลชิงแชมป์โชว์เว้ย ไอ้ซัซโดนด่า เลิกๆๆ แค่เนี้ยครับ คิดเป็นมั้ย  
ถ้าจะไปเตะก็ต้องออกครับ ทีมในลีคเขาไม่ยอมให้เอาเงินนอกลีคนอกระบบการคัดเลือกมารวมกันเป็นระบบเดียวหรอก ucl คือระบบคัดเลือก ณ ปัจจุบันไม่ใช่ทีมเชิญ ใครมีฝีตีนถึงได้1-4ก็ได้ไป ไม่ใช่เชิญไปเตะแม่งทุกปีเลยวะไอซัซ แทนที่จะไปตั้งลีคแข่งกันเอง สู้กันมาให้ถึงตอนนี้ให้ยูฟ่ามันแบ่งเงินลงมาให้เยอะกว่าเดิม ไม่ดีกว่ารึ ส่วนพวกทีมเล็กอะ เชื่อเถอะออกไปเค้าก็ไม่เจ๊งกันหรอก อาจจะซึมๆไป2-3 ปีเดี๋ยวก็เหมือนเดิม ส่วนไอพวกออกไปเตะแล้วกลับลีคไม่ได้อย่ามาร้องนะ ความคิดอย่าแคบมองแต่big 6 มองระบบฟุตบอล ระบบเยาวชน ระบบซื้อขายนักเตะ ระบบค่าเงินที่มันจะเฟ้อขึ้นไปด้วย

ไม่สงสัยในความคิดตัวเองหน่อยเหรอ ทำไมแฟนบอล ผู้จัดการทีม แม้กระทั่งนักเตะเค้าถึงค้านกัน
แก้ไขล่าสุดโดย บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ เมื่อ Wed Apr 21, 2021 12:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27356
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 12:31
davichiIloveyou พิมพ์ว่า:
ยังดีกว่าให้นักธุรกิจหิวเงินเป็นเสือนอนกิน ครับ  

แต่นักธุรกิจพวกนั้นเค้ายังลงทุนนะครับ. แบกรับความเสี่ยงจ่ายค่าเหนื่อย ค่ารักษานักเตะ. แถมในสถานการณ์แบบนี้ สปอนเซอร์น้อยลงอีก

กลับกัน. ยูฟ่า มันลงทุนอะไรขนาดไหน. นี่จะเพิ่มแมตช์เตะ. เงินเข้าเพิ่มอีก. แต่ไปเข้าที่ใครล่ะ? แล้วมาอ้างพัฒนาทีมเล็ก. ทั้งๆที่ปลายทางคือเรื่องเงินล้วนๆ

แบบนี้นักธุรกิจเจ้าของทีมเป็นเสือนอนกินที่แย่กว่ายูฟ่าอีกหรอครับ
0
0
<___คนธรรมดา___>
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3903
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 12:35
Believe พิมพ์ว่า:
พวกที่ว่าเสือนอนกินอ่ะ หาตัวเลขมาให้ดูหน่อยครับ

ผมอยากรู้ว่าเงินที่ได้มาของ uefa หายไปไหนบ้าง จัดสรรส่วนแบ่งยังไง ละผู้บริหารทำอะไรบ้าง

ไม่ใช่อ้างอิงเสือนอนกินแค่จากคำพูดเปเรซนะ

ป.ล. รู้แหละว่า uefa มันไม่ดีอ่ะ แต่ก็อยากเห็นหลักฐานให้มันชัดอ่ะ จะได้รู้ว่าออกมาทำ ESL นี่มีเหตุผลที่น้ำหนักเพียงพอ  

ผมมีลง financial report ปี18/19 ของยูฟ่าไว้ครับ เข้าไปดูได้

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1993444/1/#44881358
3
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4102
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 12:38
live_on_evil พิมพ์ว่า:
ทำใจครับ ความยุติธรรมไม่มีในโลก

ทีมเล็กไม่ต้องลงทุน ใช้นักเตะโนเนม ได้เข้ามาเตะรับเงินส่วนแบ่งพอๆกับทีมใหญ่ที่ต้องแบกรับค่าเหนื่อยมหาศาล

แล้วเลือกจ้างแพงเองไม่ใช่เหรอครับ ไม่เอาชุดสำรองลงอะครับได้ไม่ต้องกังวลค่าเหนื่อย
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33840
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 12:40
ESL ยังไงก็ดีกว่ายูฟ่าเยอะ เพียงแต่จุดเริ่มต้นมันสุดโด่งไปนิด ซึ่งผมเข้าใจแหละว่าถ้าไม่ให้สิทธิพิเศษกับทีมร่วมก่อตั้งมากมายขนาดนั้น บรรดาทีมใหญ่คงไม่มีใครยอมเสี่ยงเอาชื่อเสียงสโมสรมาเดิมพันหรอก แต่พอสิทธิพิเศษมันดี ทีมต่างๆเลยยอมออกจากเซฟโซนมาร่วมด้วย

ผมอยากให้แนวคิด ESL มีอยู่ต่อไป แต่ปรับโครงสร้างและแนวคิดที่จะไม่สุดไปในทุกๆด้าน และสักวันมันจะเกิดขึ้นจริงได้แน่นอน

สุดท้ายคนอาจจะคิดว่า เฮ้ยเราเอาชนะนายทุน ชนะเจ้าของสโมสรที่จะมาทำลายฟุตบอล
แต่คุณก้พ่ายแพ้ให้กับยูฟ่าและฟีฟ่า องค์กรที่คอรัปชั่นสูงที่สุดในโลก และสวิสโมเดลนั่นแหละตัวทำลายฟุตบอลอย่างแท้จริง
แก้ไขล่าสุดโดย Gygee is the best เมื่อ Wed Apr 21, 2021 12:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4102
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 12:40
ให้เลือกว่าไม่เอายูฟ่าเห็นแก่ตัว ต้องไปเลือก ESL ที่เห็นแก่ตัวเหมือนกันแทนรึ จะเรียกร้องหาอะไรที่มันไม่ใช่เห็นแก่ตัวมาเรียกร้องไม่ได้เหรอ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 12:43
Legend18 พิมพ์ว่า:
Believe พิมพ์ว่า:
พวกที่ว่าเสือนอนกินอ่ะ หาตัวเลขมาให้ดูหน่อยครับ

ผมอยากรู้ว่าเงินที่ได้มาของ uefa หายไปไหนบ้าง จัดสรรส่วนแบ่งยังไง ละผู้บริหารทำอะไรบ้าง

ไม่ใช่อ้างอิงเสือนอนกินแค่จากคำพูดเปเรซนะ

ป.ล. รู้แหละว่า uefa มันไม่ดีอ่ะ แต่ก็อยากเห็นหลักฐานให้มันชัดอ่ะ จะได้รู้ว่าออกมาทำ ESL นี่มีเหตุผลที่น้ำหนักเพียงพอ  

ผมมีลง financial report ปี18/19 ของยูฟ่าไว้ครับ เข้าไปดูได้

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1993444/1/#44881358  

ผมดูแล้วครับ ละตัวเลขมันก็ไม่ได้น่าเกลียดเลยด้วยครับ

แต่ยังไม่ได้เจาะไปจนส่วนแบ่งรายได้แบบละเอียดๆน่ะครับ

รอเสร็จงานก่อนครับ น่าจะมีเวลาว่างอ่าน

ขอบคุณมากครับ
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel