ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status: #ทีมอาโออิ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4704
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:42
[RE: มีใครที่ไม่ใช่แฟนทีมบิ๊ก6ไหมครับ]
ผมแฟนเอฟเวอร์ตัน ฮะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
https://www.facebook.com/efcTH
เพจเอฟฯภาษาไทย ที่มีสีสันที่สุดใน 3 โลก

https://www.facebook.com/WhopperToffee
เพจ 3 แมว 3 สไตล์ .. โคตรหล่อ โครตแบ๊ว โครตน่ารัก
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9793
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:42
[RE: มีใครที่ไม่ใช่แฟนทีมบิ๊ก6ไหมครับ]
kw_madrid พิมพ์ว่า:
มันก็เป็นเรื่องจริงครับ ทีมเล็กก็ต้องเกาะทีมใหญ่
เรื่องลิขสิทธิ์ถ่ายทอดหรืออะไรอยู่แล้ว

แต่ทีมเล็กก็มีส่วนช่วยให้ฟุตบอลพัฒนามาถึงจุดนี้
ซึ่งใครๆก็น่าจะรู้ ห่วงโซ่นี้ดี

แต่ผมเห็นที่เขาด่ากันคือ ตอนเปลี่ยนตัว 5 คน
ทีมเล็กไม่เห็นจะสนใจทีมใหญ่
ใช้ระบบคนมากลากไป โหวตไม่ผ่าน  

อันนี้คือโคตรบัดซบของการเห็นแก่ตัวเลยนะ

ถ้าเปลี่ยนตัวได้ 5 คน ทีมใหญ่ก็มีโอกาสในการโรเตชั่นนักเตะเพื่อเก็บไว้เตะเกมกลางสัปดาห์มากขึ้น

มีโอกาสทำผลงานในเกมยุโรปได้ดีขึ้น ซึ่งส่งผลโดยตรงต่อภาพลักษณ์ของลีก ส่งผลโดยตรงต่อค่าลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสดของลีก ส่งผลโดยตรง

ต่อรายได้ในอนาคตที่อาจจะมากขึ้นได้ของลีก แล้วคือไม่สนห่าอะไรเลยไง เอาแค่ 3 คนนี่แหล่ะพวกกูจะได้มีโอกาสบดทีมใหญ่สบายๆมั่ง

ตอนนั้นผมตามข่าวนี้แล้วเซ็งจัดอ่ะบอกตรงๆ
4
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34902
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:50
เชียร์​ลิเวอร์พูล​ แต่แอบชอบทีมเล็กๆบางทีมเช่นเวสต์แฮม​ ลีดส์​ วูล์ฟ​ ส่วนนิวนี่เป็นอีกทีมที่ผมเสียดายเพราะมันไม่ควรไปลุ้นหนีตกชั้น​

ที่ผมไม่ชอบใจเลยคือบางคนไปดูถูกทีมเหล่านี้ว่าปลิง​นี่แหละ​ มันไม่มีทีมไหนเป็นทีมใหญ่​ตั้งแต่ตอนก่อตั้งสโมสรหรอก​ มันต้องเจอจุดเริ่มต้นคล้ายๆกันหมดแหละแต่อยู่ที่ว่าทีมไหนจะบริหารทีมดีจนประสบความสําเร็จ​ได้​ ถ้าทำได้มันก็ยกระดับตัวเองขึ้นมาเป็นยอดทีม​และมันไม่ได้หมายความว่าทีมเล็กในวันนี้จะกลายเป็นบิ๊ก​ทีมใหม่ในอนาคตไม่ได้​ ซิตี้ก่อนหน้าอยู่ในระดับทีมหนีตกชั้น​ ​เลสเตอร์ก่อนหน้าอยู่​ชปช.​หรือจะนับลิเวอร์พูล​ที่มีแต่ชื่อแต่ไม่สามารถประสบความสําเร็จ​ในลีคมา30ปี แต่ด้วยการบริหารทีมที่เก่งกับการหาผู้จัดการทีมดีๆมาทำทีมมันเลยยกระดับทีมและพาทีมประสบ​ความ​สำเร็จ​ได้
2
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5264
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:54
niali พิมพ์ว่า:
kw_madrid พิมพ์ว่า:
มันก็เป็นเรื่องจริงครับ ทีมเล็กก็ต้องเกาะทีมใหญ่
เรื่องลิขสิทธิ์ถ่ายทอดหรืออะไรอยู่แล้ว

แต่ทีมเล็กก็มีส่วนช่วยให้ฟุตบอลพัฒนามาถึงจุดนี้
ซึ่งใครๆก็น่าจะรู้ ห่วงโซ่นี้ดี

แต่ผมเห็นที่เขาด่ากันคือ ตอนเปลี่ยนตัว 5 คน
ทีมเล็กไม่เห็นจะสนใจทีมใหญ่
ใช้ระบบคนมากลากไป โหวตไม่ผ่าน  

อันนี้คือโคตรบัดซบของการเห็นแก่ตัวเลยนะ

ถ้าเปลี่ยนตัวได้ 5 คน ทีมใหญ่ก็มีโอกาสในการโรเตชั่นนักเตะเพื่อเก็บไว้เตะเกมกลางสัปดาห์มากขึ้น

มีโอกาสทำผลงานในเกมยุโรปได้ดีขึ้น ซึ่งส่งผลโดยตรงต่อภาพลักษณ์ของลีก ส่งผลโดยตรงต่อค่าลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสดของลีก ส่งผลโดยตรง

ต่อรายได้ในอนาคตที่อาจจะมากขึ้นได้ของลีก แล้วคือไม่สนห่าอะไรเลยไง เอาแค่ 3 คนนี่แหล่ะพวกกูจะได้มีโอกาสบดทีมใหญ่สบายๆมั่ง

ตอนนั้นผมตามข่าวนี้แล้วเซ็งจัดอ่ะบอกตรงๆ  

แล้วพอทีนี้ทีมใหญ่จะไม่สนบ้าง ดิ้นจะเป็นจะตายเลย
อันนี้ผมเข้าใจหัวอกทีมใหญ่ แต่เสียงข้างน้อย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 2210
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:03
[RE]มีใครที่ไม่ใช่แฟนทีมบิ๊ก6ไหมครับ
ผมอ่านแล้วแบบ แล้วทีมเล็กผิดไรวะ

บางคนก็โยงมั่วไปหมด เปลี่ยนตัวเอ่ย เกาะปลิงเอย ไม่มีวันได้แขมป์เอย หรือแม้กระทั่งอิจฉาความสำเร็จ

ตอนแรกก็เฉยๆนะ ผมยกเลิก นี้ผมโครดสะใจเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
5
0
Evertonians

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2007
ตอบ: 4913
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:14
ถ้าในพรีเมียร์ผมเชียร์นิวฯ ตามอ่านมาตลอดนะเรื่องนี้ ไม่แปลกก็บ้านเรามันเน้นความมันส์ แต่ทางโน้นมันมีความเป็น local วัฒนธรรมต่างๆ มันเทียบกันไม่ได้หรอก ส่วนตัวไม่ค่อยเห็นด้วยสักเท่าไร คือมันเป็นเรื่องเงิน ผลประโยชน์ทั้งนั้น ตอนนี้คงลงตัวละมั้ง

อีกอย่างบาเยิร์นทีมเลิฟก็ไม่คิดจะลงด้วยแต่แรก 55+
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 215
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:21
เจ็บอยู่ แต่ก็ปล่อยให้โดนแซะไป
เพราะรู้อยู่ละ ไอ้ Superleague นี้ มันไม่รอดหรอก

เพราะกระแสในอังกฤษ คือ แรงมาก
แล้วธรรมเนียมของอังกฤษ ทีมฟุตบอลไม่ว่าใหญ่หรือเล็ก
เค้าขายสตอรี่ ความผูกพันกับแฟนบอล ขนบธรรมเนียมวัฒนธรรม
เกียรติประวัติสโมสร นักเตะ ความภาคภูมิใจ ฯลฯ

ต่อให้คุณเป็นทีมเล็ก ทำการตลาดไม่เก่ง
แต่สิ่งพวกนี้ทำให้สโมสรอยู่ได้มีสเน่ห์ดึงดูด มีเรื่องราวของตัวเอง
ทำให้แม้สโมสรเล็กแค่ไหนก็อยู่ได้

แต่ Superleague ดูแค่มูลค่าการตลาดทีม มูลค่าธุรกิจ
มี 6 ทีมในอังกฤษรอด ที่เหลือระบบพังหมด
ซึ่งถ้าเกิดแบบนั้นจริง 6 ทีมที่ว่าจะตายก่อนเพื่อน
เพราะว่าจะโดนแบนโดยแฟนบอล โลกฟุตบอล
ซึ่งจะเป็นสงครามกันระหว่าง 6 สโมสรกับที่เหลือ

แล้วเงินที่ได้มา หาก ESL เกิดขึ้นจริง
บางคนคงคิดว่าจะเอามาพัฒนาทีมจริงจัง
แต่จริงๆ มันก็เห็นกันอยู่บรรดามหาเศรษฐีเจ้าของเป็นยังไง
คิดว่าเงินที่ได้จะเอามาลงทุนในสโมสรกี่เปอร์เซ็น

บางทีอาจจะเอาเงินไปลงทุนอย่างอื่นที่ไม่เกี่ยวกับสโมสร
หรืออาจจะลงทุนไม่ถึง 5 เปอร์เซ็น
เพราะไม่ต้องแข่งขันก็เหมือนไป ucl ทุกปี
มันผูกขาดตลาดแล้ว จะเสริมทีมไปทำไม
อาจจะให้ผู้จัดการมาแก้เกี้ยวว่า เราพอใจในทีมที่มีอยู่ไม่ต้องเสริมด้วยซ้ำ

เจ็บที่โดนด่าโดนแซะในนี้ แต่มั่นใจว่าถ้ามี ESL ต่อ
ทีมพวกนั้นพังก่อนแน่ แล้วทีมอื่นผงาดแทน
เรามีหน้าที่เชียร์ และอุดหนุนทีมเราต่อไป
แม้จะเล็กแต่ก็ภูมิใจ
4
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Es gibt noch sehr viele Fische im Meer,,​​ ​,
เข้าร่วม: 20 Dec 2005
ตอบ: 7240
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:25
ผมเชียร์บาเยิร์น เจอคอมเม้นแย่ๆเยอะเลย ทั้งกับบาเยิร์นและบุนเดส

คืองงว่าทีมที่ไม่อยากเข้าร่วม เค้าผิดอะไร? ต้องด่า ต้องดูถูกขนาดนั้นเลยหรอ

บางทีอ่านแล้วก็อยากอธิบายนะว่า เห้ย มันไม่ใช่แบบนั้น ระบบโครงสร้างฟุตบอลในเยอรมันไม่ได้พึ่งพาตัวเงินเป็นหลัก หรืออย่างกฎ 50+1

แต่สุดท้ายก็ไม่ได้เม้นอะไรไป เพราะคิดว่า ถ้าขนาดคนเหล่านั้นมีปัญญาเล่นอินเตอร์เน็ต แต่ไม่มีปัญญาไปหาข้อมูล อธิบายไปก็เท่านั้น
4
0

Andres D'alessandro
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4366
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:40
มีใครที่ไม่ใช่แฟนทีมบิ๊ก6ไหมครับ
อย่าว่าแต่ทีมเล็กเลยครับ ทีมดังๆแบบบาเยิน ปารีส ดอทมุน ยังโดนยับ

ป๋าเบคส์ถึงกะโดนไล่ไปจ่ายเงินเดือนนักเตะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I am Leeds United Fanclub!! *-*
เข้าร่วม: 21 Jan 2015
ตอบ: 1658
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:46
ผมเชียร์ Leeds ครับ ผมไม่ได้เม้นเลยเพราะมีบางยูสเม้นแบบที่ผมคิดไว้หมดแล้วเลยแค่ตามอ่านอย่างเดียว
เอาเป็นว่าขอเวลาอีกหน่อย เราจะขึ้นไปเป็น Big 6 แทนทีมใดทีมหนึ่งเอง
1
0

นักเตะอบจ.
Status: Toon Army Ratchaburi
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1441
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:48
TonyVatcy พิมพ์ว่า:
ผมแฟน Aston Villa แปลกมะ 555

พอดีชอบตั้งแต่ยุค Agbonlahor , Young , ฺBarry ละ  

ดไวท์ ยอร์ค นี่แอสตันวิลล่าไหมครับ ก่อนย้ายมาแมนยู
0
0
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:49
EFCth พิมพ์ว่า:
ผมแฟนเอฟเวอร์ตัน ฮะ

ผมชอบดันแคน เฟอร์กูสันครับ เมื่อก่อนแวะมาเล่นทีมผมแป๊บนึง
0
0
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:49
NariChi พิมพ์ว่า:
ผมเชียร์ Leeds ครับ ผมไม่ได้เม้นเลยเพราะมีบางยูสเม้นแบบที่ผมคิดไว้หมดแล้วเลยแค่ตามอ่านอย่างเดียว
เอาเป็นว่าขอเวลาอีกหน่อย เราจะขึ้นไปเป็น Big 6 แทนทีมใดทีมหนึ่งเอง  

ลีดส์เล่นโคตรมันครับ ขอชมจากใจ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2008
ตอบ: 5902
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 11:08
ผมแฟนแมนยูนะ ก็ไม่เห็นด้วยกับ ESL เหมือนกัน ยังแปลกใจที่คนเห็นด้วยเยอะมาก (โดยเฉพาะในนี้กับพันทิป) แถมยังแซะ ด่าคนไม่เห็นด้วยอีก

ผมเชียร์แมนยูมา 27 ปีแล้ว สมัยนั้นยังไม่มีบิ๊กโฟว์ บิ๊กซิกส์ด้วยซ้ำ ถ้าเคยดูหนัง Goal เคยเล่นเกม CM, FM น่าจะเข้าใจความรู้สึกดีว่าพาทีมกลางๆ หรือทีมเล็กๆ เลื่อนชั้นไปเรื่อยๆ จนได้แชมป์ยุโรปมันยิ่งใหญ่แค่ไหน (ของจริงคูณไปพันๆ เท่า)ถ้ามีอีลิทลีก ความฝัน ความภูมิใจแบบนี้มันไม่มี
2
0
THE THEATRE OF DREAMS
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5797
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 11:32
TonyVatcy พิมพ์ว่า:
ผมแฟน Aston Villa แปลกมะ 555

พอดีชอบตั้งแต่ยุค Agbonlahor , Young , ฺBarry ละ  

วิลล่าทีมโคตรเท่เลยครับ ถ้าผมไม่เชียร์สเปอร์สก่อนคงเลือกเชียร์วิลล่าจริงจังไปละ
2
0
COYS

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel