ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 2059
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 08:34
มีใครที่ไม่ใช่แฟนทีมบิ๊ก6ไหมครับ
เมื่อก่อนบอลอะไรมา ดูหมด

เดี๋ยวนี้ดูแค่ที่เชียร์พอ ที่เหลือดูไฮไลท์เอา "

ทีมใหญ่อยู่ได้ด้วยทีมเล็ก ทีมเล็กก็อาศัยทีมใหญ่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย InDeanlthleAnd เมื่อ Wed Apr 21, 2021 08:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17190
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 08:40
มีใครที่ไม่ใช่แฟนทีมบิ๊ก6ไหมครับ
ผมรู้สึกวงการฟุตบอลสนุก ทีมใหญ่ดิ้นรนมากขึ้น เพราะทีมเล็กอยู่ได้เนี่ยแหละ ทีมใหญ่จะดูดสตาร์ทีมเล็กมันไม่ง่ายแล้ว เลยต้องไปใช้กลยุทธ์ทุ่มซื้อดาวรุ่งแพงๆแทน ลงทุน Academy กันมากขึ้น trend โลกฟุตบอล มันเปลี่ยนไป เพราะทีมเล็กแข็งแรงขึ้นเนี่ยแหละ ผมมองว่าทีมใหญ่ต้อง ลงทุนแบบ smart money มากขึ้น scout ให้ดีขึ้น เพื่อลดข้อผิดพลาด​ในการซื้อตัวมากกว่าสมัยก่อนเพราะจะมาทุ่มแบบสมัยก่อนไม่ได้แล้ว ถ้ามี ESL คือกลับเข้าระบบเดิมเลย ช่องว่างเงินมากเกิน ทุ่มยังไงทีมเล็กก็โดนปล่อย สุดท้ายระบบที่ทุกทีมอยู่ได้แย่ลง ทีมเล็กเข้าภาวะต้องขายนักเตะกิน คราวนี้ซื้อตัวง่ายกว่าเดิม ยิ่งสบายเข้าไปอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 856
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 08:41
ถูกแบนแล้ว
[RE: มีใครที่ไม่ใช่แฟนทีมบิ๊ก6ไหมครับ]
บอกกูเถอะ พิมพ์ว่า:
ผมเชียร์แมนยู แล้วผมก็ไม่เอาไอ้ ESL อะไรนี่ด้วย เราก็มีความคิดของเราแต่ก็ไม่ได้มาพิมอะไรในSSหรอก
เพราะที่นี่อ่านมาสักพักแล้วผมไม่อยาก แลกเปลี่ยนความคิดด้วยเท่าไร
แต่ดีใจชิบหาย ที่นักเตะของทีมที่เราเชียร์แม้งกล้า! ออกมาCall Out ทั้งๆที่ตัวผมเอง
ขนาดในโลกโซเชียล ยังไม่อยากจะออกมาแสดงความเห็นเลย เพราะไม่อยากแลกเปลี่ยนความคิด
แต่นักเตะ ที่เราเชียร์แม้งกล้าออกมากลางสปอร์ตไลท์ เห็นแบบนี้ละก็สบายใจ

ของแมนยูนี่โคตรสะใจเลยครับ ทั้งล่ม ESL ทั้งเอ็ดลาออก ในคืนเดียว
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 08:51
[RE]มีใครที่ไม่ใช่แฟนทีมบิ๊ก6ไหมครับ
สมัยก่อนเล่นมาสเตอร์ลีกก็จะจัดทีมใหญ่ๆมาลีกเดียวกัน
คือเด็กไง

สุดท้ายทีมเล็กที่ไหญ่ต้องอยู่ร่วมกัน
และการที่ทีมเล็กไฟท์จนได้แชมป์หรือไปUCL
มันสนุกมากๆ รวมไปถึงทีมที่เคยใหญ่ด้วย

เพราะงั้น ESL ผมว่าไร้สาระ ดีในแง่ผู้ประกอบการ แต่ทำลายฟุตบอล
อยากดีกว่านี้ ไม่ควรมีระบบผู้ก่อตั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1859
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 08:52
[RE: มีใครที่ไม่ใช่แฟนทีมบิ๊ก6ไหมครับ]
มันเรื่องจริงนะครับ

ทีมเล็กถ้าไม่มีทีมใหญ่ๆ อยู่ด้วย

สปอนเซอน้อย คนดูน้อยนะ

ถ้าไม่มีถ่ายคุณต้องขึ้นเครื่องไปดูนะเอออออ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 08:54
[RE]มีใครที่ไม่ใช่แฟนทีมบิ๊ก6ไหมครับ
ReneBaeBae พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้เชียร์ทีมเล็กนะ ผมเชียร์เชลซี แล้วผมก็เป็นแฟนพรีเมียร์ลีค

ผมไม่เห็นด้วยกับ ESL เลย ผมนั่งอ่านแทบทุกกระทู้ แต่ไม่ได้ตอบ เพราะคนที่คิดเหมือนผมก็ตอบไปเยอะแล้ว

ความคิดเห็นจำนวนมาก หลายๆอันก็เป็นมุมที่ดี ที่เราคาดคิดไม่ถึง

แต่ความคิดเห็นที่ผมอ่านแล้ว ผมไม่ชอบใจมากๆ ก็คือ

พวกที่ด่าทีมเล็กเป็นปลิง เป็นเห็บ เป็นอะไรพวกนั้น ผมอ่านแล้วผมแปลกใจมากทีเดียว

เข้าใจเหตุผลนะ ว่ามาจากเรื่องโหวต สำรอง 5 คน

แต่มันเกินไป คือเอาเรื่องที่ทำไม่ดีมาด้อยค่าคนอื่นเขาขนาดนั้นเลย

ที่ค่าลิขสิทธิ์พรีเมียร์มันแพง โอเคส่วนนึงก็มาจากทีมใหญ๋ทั้งหลาย

แต่ส่วนนึงมันก็มาจากทีมเล็กด้วย ลีคมันก็พัฒนามาด้วยกัน ที่ลีคมันดุเด็ดเผ็ดมันส์ เพราะมันชนะกันได้หมด

บ๊วยยังชนะทีมใหญ่ได้ เชลซี แมนยู ลิเวอพูล โดนทีมกลางตาราง ท้ายตารางตบมันหมดแล้ว

พื้นที่บอลยุโรป ทีมกลางตารางคอยแทรกอยู่เสมอ บี้กันจนนัดสุดท้าย

ดาร์บี้แมทกรุงลอนดอน เมอซี้ไซด์ดาร์บี้ เทพนิยายของเลสเตอร์ บลาๆๆๆๆเยอะแยะเสริมกับสตาร์ของทีมใหญ่

พิมพ์ยาวไปและ สรุป เนื่องด้วยเป็นแฟนพรีเมียร์ลีค พอเจอความเห็นแบบนั้นแล้วก็ ตกใจและแปลกใจมากเลยละ  

เหมือนกัน เพิ่งออกความเห็น

รู้สึกว่าพวกนั้นเหมือนเป็นเจ้าของทีม และยัดเยียดให้เราเป็นผู้ประกอบการให้ได้

ถ้าคุณเป็นเจ้าของทีมก็ห้องทำแบบนั้นแบบนี้

แต่ตูเป็นแฟนบอลเฟ้ย ฮ่วยยยย
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 423
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 08:56
จริงๆถ้าสถานการณ์มันแย่ถึงขั้นต้องแยกทีมออกไปเลย ผมก็ไม่ซีเรียสนะ ก็เชียร์นิวต่อให้มันได้แชมป์ลีกให้ได้ ที่หายไป 6 ทีมก็เสียดายแต่ก็เท่านั้น ดูบอลเอาสนุกสนาน ฆ่าเวลา นั่งด่าไมค์ แอชลี่ย์ไป 555 เพียงแต่จะหาดูช่องทางไหนมากกว่า ทรูคงไม่ถ่ายละ

แต่ไอ้เรื่องว่าทีมเล็กเกาะทีมใหญ่นี่ผมว่าตลกนะ คือลีคเตะกันมาเป็นจะร้อยปี แต่ละทีมมีช่วงตกต่ำรุ่งโรจน์ intangible assets ของพรีเมียร์ลีค คือชื่อเสียงการตลาดที่สร้างกันมานาน ทีมอย่าง ลีดส์ ฟอเรสต์ แบล็คเบิร์น อีกหลายๆทีมที่เมื่อก่อนเขาก็ลงทุนไป จนมันสะสมให้กลายเป็นพรีเมียร์ที่ได้รับความนิยมขนาดนี้ อยู่ดีๆมีคนบางกลุ่มมาพูดจากันเอาสนุกปาก บอก 6 ทีมนี้สำคัญสุด โอ้โห นับถือใจ
4
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7945
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:03
ผมเป็นเป็นคนนึงที่เห็นด้วยกับ E$L ลีก เพราะเข้าใจว่าจุดประสงค์ของการก่อตั้งขึ้นมามันคือ เงิน เงิน เงิน และก็ เงิน
ถ้ามันไม่มีวิกฤตโควิด รายรับไม่ขาดมือ โปรเจคนี้คงไม่เกิดขึ้น เป็นแค่มาสเตอร์ลีก ในเกม PES ไปเรื่อยๆแหละ
2
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Once a blue, always a blue
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10413
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:04
เฉยๆครับ ผมเชียร์แค่ทีมผม

ทีมใครจะใหญ่แค่ไหน ช่างหัวมัน

ตอนทีมเราหนีตกชั้นก็ผ่านมาแล้ว สนุกดี ลุ้นมาก

ตอนนี้มีฝันไปยุโรป สร้างสนามใหม่ ยิ่งรู้สึกดี
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20451
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:08
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
ผมเป็นเป็นคนนึงที่เห็นด้วยกับ E$L ลีก เพราะเข้าใจว่าจุดประสงค์ของการก่อตั้งขึ้นมามันคือ เงิน เงิน เงิน และก็ เงิน
ถ้ามันไม่มีวิกฤตโควิด รายรับไม่ขาดมือ โปรเจคนี้คงไม่เกิดขึ้น เป็นแค่มาสเตอร์ลีก ในเกม PES ไปเรื่อยๆแหละ

ทำไมเห็นด้วยละ ??

เงินเงินเงิน สมองมีแต่เงินเงินเงิน เพราะพวกไม่มีเงินเงินเงินในชีวิตจริง เลยต้องคิดแต่เงินเงินเงิน

แซะเล่นๅเฉยๅ แซะเรื่องเงินไม่ใช่หมายถึง ทีมบอลนะ อิอิ
1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7945
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:10
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:

เงินเงินเงิน สมองมีแต่เงินเงินเงิน เพราะพวกไม่มีเงินเงินเงินในชีวิตจริง เลยต้องคิดแต่เงินเงินเงิน

แซะเล่นๅเฉยๅ แซะเรื่องเงินไม่ใช่หมายถึง ทีมบอลนะ อิอิ  

คอมเม้นบ่งบอกได้ถึงความต่ำตมของชุดความคิด ของอายุสมองได้เป็นอย่างดีเลยนะครับ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20451
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:14
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:

คอมเม้นบ่งบอกได้ถึงความต่ำตมของชุดความคิด ของอายุสมองได้เป็นอย่างดีเลยนะครับ  

55555555 โดนแหกไปกี่รอบก้ยังตะเกียกตะกายมาทำเจ๋งได้ตลอด

สุดจิ้งงงงงงง ไหนบอกดิ๊ พิมทิ้งไว้หนิ ถ้าอยากต่อหน้าจะไม่แค่คุย

งั้นก้เหลือสองทาง ไหว้งามๅหรอ? หรือจะขอโทษครับดี

อายุสมองงงงงง ที่โดนแหกกกกกกกกก โดนโบก โดนด่า โดนเหยียดแบบต่ำๆอะนะ 55555555

555555 ใช้คำไหนดีนะถึงไม่โดนแบน คำนี้ละกัน

ต่ำ... แบบสายตามองลงข้างล่างแบบมองกองขยะอะ นี่พูดจริงๆนะ ไม่มีอะไรเทียบได้แล้วอย่ามาสะเออะมาแขวะคนอื่นก่อนอีกไม่งั้นมันจะโดนเหยียดแบบนี้แหละ จำใส่สมองไว้
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 1800
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:28
ผมมีเพื่อนที่เชียร์ แมนฯ ซิตี้ เริ่มเชียร์สมัยทีมอยู่ ดิวิชั่น 1 (แชมเปี้ยนชิพ) ก่อนที่จะร่วงไป ดิวิชั่น 2 (ลีกวัน) แล้วกลับขึ้นมาใหม่ ก็เห็นมันไปโพสต์ด่าสโมสรเรื่องเข้าไปเล่น ESL ในเพจสโมสรอยู่

มันก็คงเข้าใจว่า ก่อนจะกลายเป็น BIG 6 มันต้องผ่านอะไรบ้าง

1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2020
ตอบ: 864
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:36
ผมแฟน Aston Villa แปลกมะ 555

พอดีชอบตั้งแต่ยุค Agbonlahor , Young , ฺBarry ละ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:37
ถูกแบนแล้ว
แบนให้หมด 6 ทีมเลยก็ได้ครับแบนสัก 20 ปีไปเลย ทีมเล็กๆจะได้ลุ้นแชมป์กัน

พอจะแยกไปเตะบอลถ้วยกันแต่ทีมใหญ่ บอกเห็นแก่ตัวไม่สนใจทีมเล็ก

แต่ตอนนี้กองเชียร์ทีมเล็ก เชียร์ให้ทีมใหญ่โดนแบนเพื่อจะได้ลุ้นแชมป์

สุดท้ายมันก็เห็นแก่ตัวกันหมด

แบนก็แบนพอพ้นโทษแบนผมค่อยกลับมาตามเชียร์
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel