ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Dec 2013
ตอบ: 4170
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 08:23
[RE: ทำไม 12 ทีมซูเปอร์ลีกไม่ชักชวนสมาชิก ECA ทั้งหมดกบฎยูฟ่า?]
Franky-Lampzy พิมพ์ว่า:
12 ทีมนี้อยู่ฝ่ายเสียงข้างน้อยใน ECA มาก่อนลาออกครับ  

ถามผมว่าขนาดต้องเอกฉันท์ไหม? ผมว่าไม่

แต่อย่างน้อยคุณต้องชักจูงให้คนเห็นด้วยมากกว่าครึ่ง

แน่นอนครับ ไม่ใช่ด้วยโมเดลระบบปิดแน่นอน

ทีมเล็กเขาก็อยากลืมตาอ้าปากได้บ้าง

แต่สิ่งที่เสนอมา โอกาสลืมตาอ้าปากของพวกเขาเป็น 0
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6479
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 08:24
ทำไม 12 ทีมซูเปอร์ลีกไม่ชักชวนสมาชิก ECA ทั้งหมดกบฎยูฟ่า?
ลองไปดูสมาชิกECAดิ เหมือนตบหน้าทีมที่เหลืออยู่

ทีมเล็กๆทั้งนั้น จากทั่วยุโรป เหมือนที่ผมเคยคอมเม้น เป้าหมายของทีมเล็กคือไปให้ถึงรอบแบ่งกลุ่มเพื่อที่จะได้เตะกับทีมใหญ่ 12 ทีมอาจจะมองเป็นเรื่องเสียเวลา กำลังพล แต่ทีมเล็กก็ขอแค่โถ1-2มาเยือนกะกุ2แมทช์นี่ก็คุ้มละ เงินรางวัลtotalรอบแบ่งกลุ่มต่ำเตี้ยกว่าทีมใหญ่แน่ๆก็ยังจะไป

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5267
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 08:27
[RE: ทำไม 12 ทีมซูเปอร์ลีกไม่ชักชวนสมาชิก ECA ทั้งหมดกบฎยูฟ่า?]
davichiIloveyou พิมพ์ว่า:
kw_madrid พิมพ์ว่า:
รู้สึกว่าเขาก็บอกอยู่นะว่า 15+5
ซึ่ง15ทีมต้องยืนพื้นก่อน เพื่อดึงสปอนเซอร์
อีก5ทีมก็มาจากการคดเลือก
(นี้เขาบอกคร่าวๆนะ ยังไม่ลงรายละเอียด)

แต่ผมเชื่อว่าเมื่อไปถึงจุดหนึ่ง มันก็จะเพิ่มทีมคัดเลือก
และลดทีมยืนพื้นลง อาจจะใช้เวลาสัก 10 ปี

แล้วที่สำคัญเงินที่เข้ามาก็ไม่ผ่านคนกลาง
ทุกทีมบริหารกัน รายได้ก็จะเยอะขึ้น  

แล้ว esl ไม่ใช่คนกลางเหลอครับ มีทั้งตำแหน่งประธาน รองประธาน ผมก็ว่าแค่เปลื่ยนมือจากเจ้าหนึ่งไปอีกเจ้าหนึ่ง การจัดการแข่งขันมันก็ต้องมีค่าจัด มีรายจ่าย ดงินที่ได้มาจากสปอนร์เซอร์ esl ก็ต้องหักไว้อยู่ดี แล้วมันต่างจากยูฟ่ายังไง

มันก็เป็นคนกลางแหละครับ
แต่มาจากสโมสรทุกทีมไงครับ
มีสิทธิ์มีเสียงในระดับหนึ่ง (ตามที่เข้าใจนะ)

ตอนนี้ยูฟ่าหักเยอะเกิน น่าจะ 30-50%
ค่าส่วนกลาง ซึ่งหลายๆทีมก็ไม่กระทบ
แต่ทีมใหญ่เขากระทบ

และไม่ใช่ว่ามากระทบตอนโควิด
กระทบมานานแล้ว แล้วเสียงทีมใหญ่
สู้ทีมอื่นๆไม่ได้

ความคิดเห็นส่วนตัวและรับข่าวมา
อาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้

1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2009
ตอบ: 5844
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 08:28
ทำไม 12 ทีมซูเปอร์ลีกไม่ชักชวนสมาชิก ECA ทั้งหมดกบฎยูฟ่า?
กำนันกำใน พิมพ์ว่า:
Franky-Lampzy พิมพ์ว่า:
12 ทีมนี้อยู่ฝ่ายเสียงข้างน้อยใน ECA มาก่อนลาออกครับ  

ถามผมว่าขนาดต้องเอกฉันท์ไหม? ผมว่าไม่

แต่อย่างน้อยคุณต้องชักจูงให้คนเห็นด้วยมากกว่าครึ่ง

แน่นอนครับ ไม่ใช่ด้วยโมเดลระบบปิดแน่นอน

ทีมเล็กเขาก็อยากลืมตาอ้าปากได้บ้าง

แต่สิ่งที่เสนอมา โอกาสลืมตาอ้าปากของพวกเขาเป็น 0  

เสียงมันไม่เอกฉันท์อยู่แล้วครับ

และเสียงข้างน้อยยังต้องมีทีมใหญ่ที่ไม่ได้เข้าร่วม ESL อีกหลายรายแน่นอนแค่กลุ่มนั้นไม่เห็นด้วยกับ ESL เลยไม่ได้ตามมา

ใน ECA มีทีมจากหลากหลายสภาพแวดล้อม/แบ็คกราวน์มาก ผมเชื่อว่าพวกทีมใหญ่น่าจะเสนอฟอร์แมทใกล้เคียงกับ ESL แต่ไม่ผูกขาดไปกว่า 75% เหมือนของ ESL แต่มันไม่ผ่านเสียงส่วนมากครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 08:33
รู้สึกว่าเขาก็บอกอยู่นะว่า 15+5
ซึ่ง15ทีมต้องยืนพื้นก่อน เพื่อดึงสปอนเซอร์
(นี้เขาบอกคร่าวๆนะ ยังไม่ลงรายละเอียด)

แต่ผมเชื่อว่าเมื่อไปถึงจุดหนึ่ง มันก็จะเพิ่มทีมคัดเลือก
และลดทีมยืนพื้นลง อาจจะใช้เวลาสัก 10 ปี

แล้วที่สำคัญเงินที่เข้ามาก็ไม่ผ่านคนกลาง
ทุกทีมบริหารกัน รายได้ก็จะเยอะขึ้น  

แล้ว esl ไม่ใช่คนกลางเหลอครับ มีทั้งตำแหน่งประธาน รองประธาน ผมก็ว่าแค่เปลื่ยนมือจากเจ้าหนึ่งไปอีกเจ้าหนึ่ง การจัดการแข่งขันมันก็ต้องมีค่าจัด มีรายจ่าย ดงินที่ได้มาจากสปอนร์เซอร์ esl ก็ต้องหักไว้อยู่ดี แล้วมันต่างจากยูฟ่ายังไง

มันก็เป็นคนกลางแหละครับ
แต่มาจากสโมสรทุกทีมไงครับ
มีสิทธิ์มีเสียงในระดับหนึ่ง (ตามที่เข้าใจนะ)

ตอนนี้ยูฟ่าหักเยอะเกิน น่าจะ 30-50%
ค่าส่วนกลาง ซึ่งหลายๆทีมก็ไม่กระทบ
แต่ทีมใหญ่เขากระทบ

และไม่ใช่ว่ามากระทบตอนโควิด
กระทบมานานแล้ว แล้วเสียงทีมใหญ่
สู้ทีมอื่นๆไม่ได้

ความคิดเห็นส่วนตัวและรับข่าวมา
อาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้

อันนี้ก็ต้องวิเคราะห์กันครับว่าไม่ใช่มีแต่ทีมใหญ่ที่ได้รับผลกระทบ

ค่าตั๋วเป็นรายได้ส่วนน้อยมากครับ ถ้าคุรได้ดูรายงานผลประกอบการของสโมสรต่างๆ มันมีแค่ 10-15% เท่านั้น

คุณดูทีมในเยอรมันสิ เปิดชมฟรีด้วยซ้ำ

เท่าที่ผมทราบ ทีมในเยอรมันเป็นลีกใหญ่ลีกแรกๆที่มองว่าเหตุผลที่นำมาอ้างมันไม่ขึ้นนะครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8538
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:01
เท่าที่ตามข่าว โมเดลธุรกิจของ ESL ต้องการที่จะจัด ทีมใหญ่ vs ทีมใหญ่ เพื่อให้เกมมันมีความหมายที่แตกต่าง

ขณะที่ UCL มันมีหลายเกมที่ ไร้คนสนใจเวลาทีมใหญ่เจอทีมจากยุโรปอื่นๆ

โมเดลคือ ทีมใหญ่ vs ทีมใหญ่ = profit ความสนใจสูง มูลค่าของเกมก็สูง ดั่งเช่นที่ว่าทำไม ESL ถึงพร้อมจ่ายเงินมหาศาล

แล้วถ้ายิ่งเคยเห็นรายละเอียดการถ่ายทอด วิธีคำนวนมันเป็น นัดต่อนัด เลยล่ะ กล่าวคือนัดไหนทีมใหญ่ชนกันมันก็จะแพง อย่างทีวีไทยสมัยก่อนถ้าเอาบิ๊กแมทมาฉายได้ เรตติ้งกระฉูดเลยในช่วงเวลาฉาย ราคาเอามาฉายก็แพงเช่นกัน ดังจะสังเกตว่า ช่องทีวีที่ดูเงินไม่หนาแทบไม่มีการเอาบิ๊กแมทไปฉายได้เลย

การชักชวนทีมเล็กไป มันก็เหมือนกับการจัดตั้งรายการซ้อนรายการที่มัน "จำเจ" แต่ ESL มันเสนอความแตกต่างไม่เหมือนกับแข่งลีกทั่วไป แต่มันเหมือนเอารอบตัดเชือกบิ๊กทีมมาฉายให้ดูเหมือนเป็นลีก
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15324
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:01
เพราะว่าเดี๋ยวเกิดมีโหวตเปลี่ยน 5 ตัวก็แพ้อีก

มีแค่ 12 ทีม โหวตสู้กับ 200 ทีม
1
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:09
ทีมเล็กทีมน้อย ดึงดูดสเปอนเซอร์เเละเม็ดเงินไม่ได้ดีเท่าไงครับ
นี่เเหละเลสเตอร์ เวสต์แฮม เซบีญ่าที่ฟอร์มดีๆมีสิทธิ์ๆไป UCL ปีนี้เลยไม่มีสิทธิ์ร่วม ESL
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: #ทีมอาโออิ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4704
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:36
เจ้าของสโมสรหน้าเงิน โดยไม่เห็นความสำคัญของแฟนบอล มันมีอยู่แค่ 12 ทีมอะคับ
5555555555
1
0
https://www.facebook.com/efcTH
เพจเอฟฯภาษาไทย ที่มีสีสันที่สุดใน 3 โลก

https://www.facebook.com/WhopperToffee
เพจ 3 แมว 3 สไตล์ .. โคตรหล่อ โครตแบ๊ว โครตน่ารัก
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 1059
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:42
เอาจริงๆจะชวนไม่ชวนทีมเล็กก็ควรมีการคุยกันก่อนอะ
หลายคอมเมนท์บอกจะต้องมาแชร์เงินกันทำไมกับทีมเล็ก ไม่ใช่งั้น
ก็แชร์เฉพาะคนที่ไปเตะก็ถูกแล้ว

แต่คุยกันก่อนน่ะ หาพวกล้มยูฟ่าไง อย่างน่อยคนเห็นด้วยมันได้มากขึ้น มันไม่ได้ไปเตะทุกทีมอยู่แล้วไม่ใช่หรอ

แต่การทำแบบนี้มันคือผมมีเงิน ผมมีอำนาจเรามารวมตัวกันทำสิ่งใหม่ๆกัน แต่เฉพาะกลุ่มเรานะ
แก้ไขล่าสุดโดย ผักกะเพรา เมื่อ Wed Apr 21, 2021 09:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:45
ถูกแบนแล้ว

มันเหมือนสมัย พรีเมียร์ลีคก่อตั้งแยกมาจาก div1 ไงครับ
ให้สมาชิกในลีคมาร่วมกันบริหารจัดการในความดูแลของ fa
แล้วมันก็รวยขึ้นๆตลอดจนเป็นลีคที่หาเฃินได้มากสุด

พวก 12 ทีมเขาคงอยากได้แนวๆนั้นผสมอเมริกันเกม
สุดท้ายทุกสื่อเน้นไปที่ทีมก่อตั้งไม่ตกขั้น ทีมเล็กกลางๆไม่มีส่วนร่วม ก่อตั้งเพื่อเงิน ดูยังไงก็คงไม่มีใครสนับสนุน
โปรโมทได้พังมาก แทบที่จะทำบอลถ้วยใหญ่ ที่ทุกทีมเข้าร่วมได้ แต่แบ่งถ้วยตามระดับของทีม บลาๆ ให้ทุกทีมรู้สึกมีส่วนร่วมและร่วมกันบริหารได้

ก็พังไปตามนั้น
6 ทีมอังกฤษจะออกยังออกไม่ได้เลย อยู่ในกระบวนการออกทั้งนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย Borini 29 เมื่อ Wed Apr 21, 2021 09:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:50
ผักกะเพรา พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆจะชวนไม่ชวนทีมเล็กก็ควรมีการคุยกันก่อนอะ
หลายคอมเมนท์บอกจะต้องมาแชร์เงินกันทำไมกับทีมเล็ก ไม่ใช่งั้น
ก็แชร์เฉพาะคนที่ไปเตะก็ถูกแล้ว

แต่คุยกันก่อนน่ะ หาพวกล้มยูฟ่าไง อย่างน่อยคนเห็นด้วยมันได้มากขึ้น มันไม่ได้ไปเตะทุกทีมอยู่แล้วไม่ใช่หรอ

แต่การทำแบบนี้มันคือผมมีเงิน ผมมีอำนาจเรามารวมตัวกันทำสิ่งใหม่ๆกัน แต่เฉพาะกลุ่มเรานะ  

แต่โมเดลที่เปิดออกมาเหมือน ICC ไม่มีผิดเลยนะครับ

มันต้องเชิญถึงจะไปเตะได้ ความคิดเห็นของคนที่คัดค้านแทบทั้งหมดมองว่ามันควรเป็นตามครรลองของฟุตบอล

ถ้าคุณมีฝีมือ คุณผ่านอุปสรรคไปได้ คุณควรได้โอกาสโกยเงิน ได้โอกาสลงเล่น ไม่ใช่หรือครับ?
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17428
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 09:58
เรื่องชวน ผมก็ว่ามันแปลกๆ ผมเชื่อว่าชวนมันต้องชวนกันอยู่แล้ว แต่มันมาได้แค่นี้
ทำไมไม่คิดว่าอยู่ดีๆ12ทีมจะลอยมาเฉยๆได้ไงละครับ อย่างเยอรมันไม่เอาด้วยเลยงี้
อาจมีการชวนแบบอ่อยๆ ติดต่อส่วนตัวแบบใต้ดินนั้นละ
ไม่งั้นพวกผู้จัดการทีม นักเตะจะมาบอกว่าไม่รู้เรื่องได้ไง
ผมเลยอยากรู้ว่า พวกที่เข้าCLบ่อยๆและไม่ได้ร่วมกับก๊กนี้ เขาจะแฉไหมว่าโดนติดต่อมาถึงใคร
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19911
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 10:18
เรื่องส่วนแบ่งก็ส่วนนึง

อีกส่วนคือ ที่เค้าแยกมา เค้าเน้นว่าต้องการเน้นบิ๊กแมตช์ เพราะมันทำเงิน ถ้าดึงทีมเล็กมา แมตช์บ้านๆมันก็จะตามมาด้วย มันก็เป็นอุปสรรคทำเงินอยู่ในตัว
1
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
นักบอลถ้วย ก.
Status: Liverpool man
เข้าร่วม: 27 Dec 2005
ตอบ: 7991
โพสเมื่อ: Wed Apr 21, 2021 16:32
ชวนทั้งหมด ก็ไม่ไช่การปิดข่าวแล้วม๊างงงง คงหลุดตั้งแต่วันแรก 555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel