ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2305
โพสเมื่อ: Fri Apr 23, 2021 09:37
[RE: ฝากไว้ให้คิด ESL]
spideer13 พิมพ์ว่า:
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
tstc6e7w พิมพ์ว่า:
AUZRY พิมพ์ว่า:
ฝากให้ท่านอ่านนิดนะครับ

ระบบ esl ไม่ใช่ระบบลีคครับ แต่เป็นบอลถ้วย

ไม่ได้เก็บคะแนนแบบลีค มีการแบ่งกลุ่ม แล้วก็มีรอบน็อคเอาท์ครับ  

ผมว่าเจ้าของกระทู้น่าจะหมายถึงเมื่อก่อนต่อให้ไม่มีลุ้นแชมป์แล้วแต่ก็ยังมีการแข่งขันเพื่อแย่งโควต้ากันไป UCL ครับ แต่ทีนี้พอ ESL มันเอาสมาชิคไปแข่ง ทีมที่ใด้ไปก็จะไม่มีการแข่งขันที่ดุเดือดเหมือเมื่อก่อนในลีคแหละครับ อย่างที่เจ้าของกระทู้สมมุติก็คือ ถ้าเกิดเหมือนปีที่แมนซินำขาดลอยแล้ว ทีมอันดับต่ำกว่าที่เป็นสมาชิค ESL (เช่น เชลซี แมนยู ลิเวอ) ก็แทบไม่มีแรงจูงใจแล้วเพราะว่าต่อให้จบอันดับไหนก็ยังใด้ไป ESL อยู่ดี  

อันนี้แค่เริ่มต้นครับ
เขาไม่ได้ห้ามปรับปรุง

ส่วนผลประโยชน์ที่จะได้ แค่ค่าแรกเข้าก็ 350-400ล้านเหรียญ รวมๆแล้วที่แต่ละทีมจะได้ก็ประมาณ3,500-4,000ล้านเหรียญ
ในยุคที่รายได้ลด ห้ามคนดูเข้าสนาม
บาซ่ามีหนี้เป็น1,000ล้านเหรียญ
ในเมื่อหาคนช่วยไม่ได้
ทีมดังๆก็ต้องรวมกันหาทางรอดแล้วครับ

นั่นสิ ทีมใหญ่รุมหาทางรอด โดยปล่อยทีมเล็กตายไปเลย

แต่ทีมทั้งหมดช่วยกันสร้างฟุตบอลขึ้นมานะอย่าลืมสิ  

ไม่ได้ลืมครับ
แต่อันนี้มันบอลถ้วย เหมือน ucl
และทีมเหล่านี้ก็ยังเตะบอลลีคอยู่

และเขาก็ไม่ได้ยกเลิก ucl ด้วย
คราวนี้ทีมเล็กก็จะได้ไปเตะ UCL ,UEL
มีโอกาสได้ลุ้นแชมป์ถ้วย UCL ทีมีประวัติศาสตร์ยาวนาน
และได้เงินรางวัลด้วย

หรือว่าพอไม่มี 12ทีมนี้แล้ว ไม่มีแรงเตะบอล  

คิดว่ามันไม่มีส่วนกระทบไปที่ลีคในประเทศหรอ

ในลีคตัวเองทีมใหญ่มันก้ได้เม็ดเงินจาก SPL มาสมมติ 5ปี พันล้าน ตอนนั้นไอทีมพวกนั้นก้ตัวเทพทั้งทีมละ ทีมกลางๆจะไปสุ้อะไรได้ แถมไม่ต้องมาแย่งพื้นที่ไปยุโรปอีกทีมใหญ่ๆลอยตัวเข้าไปแล้วทีนี้ก้สบายสิ ในลีคตัวเองไม่ต้องทำอันดับไปเอาจริงในSPL พอลีคในประเทศความเข้มข้นหาย

สมมติลิขสิทปีน้ีขายให้ไทยได้ 100ล้าน ปกติUCL ขายไ้ด 30ล้าน

พอมีSPL ขายลิขสิทได้ 60ล้าน ลีคในประเทศได้ 70ล้าน

แบบนี้ไม่กระทบทีมกลาง-เล็กหรอ ?  

ใครบอกไม่กระทบครับ
มันก็ต้องกระทบอยู่แล้ว
แต่ทีมเล็กก็ได้ไปเตะบอลยุโรป UCl,UEL
ได้เงินส่วนแบ่งจากบอลยุโรป บางทีมที่ไม่เคยได้ไปเตะ ก็มีโอกาสขึ้นมา
ได้ลุ้นถ้วยแชมป์ UCL ที่มีประวัติศาสตร์อันยาวนาน

หรือว่าพอไม่มี12ทีมนี้แล้ว จะไม่มีแรงเตะบอลครับ

มีผลกระทบกับทีมเล็ก เลยต้องให้ทีมใหญ่เสียสละงั้นเหรอ สบายจนเคยคัวไปหรือเปล่า ถึงไม่เห็นด้วยกับ ECL แต่ดีกว่าปล่อยให้ ยูฟ่า ฟีฟ่า มันแด๊กกันไป ทีมเล็กก็เหมือนกันตอนดี ๆ ต้องให้ทีมใหญ่อุ้มชู ตอนวิกฤตเคยช่วยไรมั้ย แค่เปลี่ยนตัว 5 ตัวยยังไม่ให้เลย แล้วแฟนบอลละเอาแต่เรียกร้อง ลดค่าเหนื่อยนักเตะไม่ได้ ลดค่าแรงพนักงานไม่ได้ ไล่พนักงานออกไม่ได้ ผลงานแย่ไม่ได้ ต้องซื้อนักเตะเกรดเอ ห้ามขายนักเตะตัวหลัก สวิสโมเดล บอลอุ่นเครื่อง เนชั่นลีก มันมีประโยชน์อะไรบ้าง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel