ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 4850
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 06:07
[RE: สรุปเจ๊ปูเคย Thank you 3 time จริงไหม]
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
Blackfellow พิมพ์ว่า:
อารมณ์เหมือนบอกเสื้อแดงไม่ได้เผาอะครับ

แล้วตกลงเสื่อแดงเผาเปล่าคับ  

ผมเคยเห็นเม้น ที่เป็นคน กทม. ใน ss นี่แหละหลายคนเลยนะคับที่ยืนยันเค้าเห็นกับตา
และพูดประมาณว่าจะเรียกร้องความยุติธรรมท่โดนกระทำให้ยังไงก็ไม่ว่า
แค่อย่ามาบอกว่าไม่ได้เผา
แต่ที่ ตจว. ก็มีคนโดนจับเพราะเผาศาลากลางด้วยนะคับ
แต่ต้องยอมรับเรื่องนึงเลยของเพื่อไทย ที่โดนทำให้เข้าใจผิดไปมาก คือล้มเจ้า
ผมคนนึงสมัยนั้นก็เชื่อไปเลยว่า พท. ล้มเจ้า คนเดินเกมส์ เรื่อง พท. ล้มเจ้า
เค้าทำได้ประสบความสำเร็จจริงๆ ตอนนี้กระจ่างชัดแล้ว
จริงๆสมัยก่อนก็กระจ่างแต่มองไม่เห็นเอง
ตอนแจก แท๊ปเล็ตให้เด็ก ป.1 เค้ายังใส่ พระราชกรณียกิจ ของ ราชวงศ์ ลงไปในแท๊ปเล็ตเลย
ท้ายที่สุดนี้ผมว่า เพราะ รบ. ปัจจุบัน เป็น รบ. ที่แย่ที่สุดในประวัติศาสตร์ เลยทำให้ รบ.
อื่นใน อดีต ดูดีขึ้นทันตาเห็น และทำให้ผมเห็นคุณค่าของคำว่า ประชาธิปไตย มากที่สุดในชีวิตอย่างไม่เห็นมาก่อน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25633
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 06:12
[RE: สรุปเจ๊ปูเคย Thank you 3 time จริงไหม]
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:
อารมณ์เหมือนบอกเสื้อแดงไม่ได้เผาอะครับ

ผมเคยเห็นเม้น ที่เป็นคน กทม. ใน ss นี่แหละหลายคนเลยนะคับที่ยืนยันเค้าเห็นกับตา
และพูดประมาณว่าจะเรียกร้องความยุติธรรมท่โดนกระทำให้ยังไงก็ไม่ว่า
แต่ที่ ตจว. ก็มีคนโดนจับเพราะเผาศาลากลางด้วยนะคับ
แต่ต้องยอมรับเรื่องนึงเลยของเพื่อไทย ที่โดนทำให้เข้าใจผิดไปมาก คือล้มเจ้า
ผมคนนึงสมัยนั้นก็เชื่อไปเลยว่า พท. ล้มเจ้า คนเดินเกมส์ เรื่อง พท. ล้มเจ้า
เค้าทำได้ประสบความสำเร็จจริงๆ ตอนนี้กระจ่างชัดแล้ว
จริงๆสมัยก่อนก็กระจ่างแต่มองไม่เห็นเอง
ตอนแจก แท๊ปเล็ตให้เด็ก ป.1 เค้ายังใส่ พระราชกรณียกิจ ของ ราชวงศ์ ลงไปในแท๊ปเล็ตเลย
ท้ายที่สุดนี้ผมว่า เพราะ รบ. ปัจจุบัน เป็น รบ. ที่แย่ที่สุดในประวัติศาสตร์ เลยทำให้ รบ.
อื่นใน อดีต ดูดีขึ้นทันตาเห็น และทำให้ผมเห็นคุณค่าของคำว่า ประชาธิปไตย มากที่สุดในชีวิตอย่างไม่เห็นมาก่อน

ก็ว่าตามศาลตัดสินแหละคับ มีทั้งเผาและไม่ได้เผา

มีคนติดคุกจริงอันนั้นก็รับโทษไป และติดคุกฟรีศาลยกฟ้อง

เค้าเล่ามา คนนั้นเล่ามากันหมดอ่ะคับที่โดนปั่นกันที่คนบริสุทธิ์ติดคุก

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 4850
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 06:23
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:

ก็ว่าตามศาลตัดสินแหละคับ มีทั้งเผาและไม่ได้เผา

มีคนติดคุกจริงอันนั้นก็รับโทษไป และติดคุกฟรีศาลยกฟ้อง

เค้าเล่ามา คนนั้นเล่ามากันหมดอ่ะคับที่โดนปั่นกันที่คนบริสุทธิ์ติดคุก

คือหลายอย่างถูกทำให้เชื่อไปโดยปริยายไปหลายเรื่องเลยนะคับ
ส่วนกรณีเผาผมว่าเดี๋ยวตั้งกระทู้ใหม่เลยดีกว่าไหมคับ ผมอยากเห็นอีกเหมือนคนที่เห็นกับตาจะมาเม้นอีกไหม
หรือจะเป็นการถามหาหลักฐานข้อมูลเหมือนกระทู้ก็มีประโยชน์ทั้งสิ้นๆ
โดนต้มไม่รู้กี่เรื่องทั้งที่ตอนนั้นก็มีความนึกคิดได้พอสมควร
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2005
ตอบ: 504
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 08:45
ผมหาหลักฐานไอ้ thx3time มาตั้งแต่ได้ยิน ปัจจุบันยังไม่เคยเจอครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2005
ตอบ: 7
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 09:29
https://youtu.be/gDilc5PrrPI

อย่างน้อยก้อดีใจที่ยุคนี้ การชุมนุมของน้องๆ ดีกว่าสมัยก่อนมาก ถึงกม้ผู้นำจะคนเดียวกัน

แต่เชื่อว่าความดีที่น้องๆมี ดีกว่าคนพวกนี้เยอะครับ

ขอแสดงความชื่นชมมากๆครับ

ตอนนี้ประเทศกำลังก้าวผ่านเหตุการณ์ร้ายแรงอีกเรื่อง มีคนตกงานมากมาย

คนที่ทำงานจริงๆจะทราบว่าตอนนี้ลำบากกันขนาดไหน

อยากให้เราผ่านไปให้ได้นะครับ

ปล.ไม่ได้ชอบนายกคนปัจจุบันเลย อยากได้คนที่ดีกว่านี้ หลังโควิดขอเถอะ
แก้ไขล่าสุดโดย Odin เมื่อ Sun Apr 18, 2021 15:00, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2021
ตอบ: 1431
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 10:34
สรุปเจ๊ปูเคย Thank you 3 time จริงไหม
โทษ​ทีมาตอนตลาดวาย
เท่าที่จำได้ผมค่อนข้างมั่นใจว่าเคยเห็นคลิปอยู่นะครับ​ ไอ้แตีงกิ้วทรีทามเนี่ย​ แต่ไม่มั่นใจเหมือนกันนะว่าไอ่ที่เคยดูมันเป็นคลิปตัดต่อรึป่าว​ แต่คอ​ นก​ รีตนี่ไม่น่าจะเค​ยเห็น​ ถ้าจะถามหาหลักฐาน​ที่เป็นวีดีโอ​เลยคงหาไม่ได้แล้วครับ​ มีใกล้เคียงสุดก็ตามลิงค์​นี้​ http://oknation.nationtv.tv/blog/Ubonwanna/2012/11/08/entry-1 ซึ่งมีโพสต์​แนบลิ้งไปหน้าเฟสอีกทีแต่มันก็กดไปดูหน้าเฟสไม่ได้แล้ว

ส่วนท่านจะเชื่อไม่เชื่อก็คงห้ามกันไม่ได้แต่ก็ไม่อยากให้ติดใจกับประเด็น​นี้มากนะครับ​ ผมว่าส่วนใหญ่​คนทั่วไป(ที่ไม่สลิ่ม)​เขาก็ยอมรับแหละครับว่าต่อให้เจ๊ปูว์ไม่ถนัดเรื่องภาษาหรือการพูด​ แต่เทียบกับตู่แล้วก็ดีกว่าแบบหลายขั้นเลย​ ผมว่าหลายๆคนก็มั่นใจว่าเคยเห็​นคลิปจริงๆ​ มันเหมือนเรื่องเห็นผีน่ะ​ คนเคยเห็​นก็บอกว่ามี​ คนไม่เจอก็คงไม่ค่อยเชื่อ ยิ่งกรณีนี้มันต่างกับเรื่องผีเพราะคนที่เคยดูก็เห็นแบบเดียวกัน​ แต่กับเรื่องผีสางคนที่เจอคงไม่ค่อยมีใครได้เจอผีตัวเดียวกันนัก(งงมั้ย55)​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 15:13
ฮินนา ฮินนา พิมพ์ว่า:
โทษ​ทีมาตอนตลาดวาย
เท่าที่จำได้ผมค่อนข้างมั่นใจว่าเคยเห็นคลิปอยู่นะครับ​ ไอ้แตีงกิ้วทรีทามเนี่ย​ แต่ไม่มั่นใจเหมือนกันนะว่าไอ่ที่เคยดูมันเป็นคลิปตัดต่อรึป่าว​ แต่คอ​ นก​ รีตนี่ไม่น่าจะเค​ยเห็น​ ถ้าจะถามหาหลักฐาน​ที่เป็นวีดีโอ​เลยคงหาไม่ได้แล้วครับ​ มีใกล้เคียงสุดก็ตามลิงค์​นี้​ http://oknation.nationtv.tv/blog/Ubonwanna/2012/11/08/entry-1 ซึ่งมีโพสต์​แนบลิ้งไปหน้าเฟสอีกทีแต่มันก็กดไปดูหน้าเฟสไม่ได้แล้ว

ส่วนท่านจะเชื่อไม่เชื่อก็คงห้ามกันไม่ได้แต่ก็ไม่อยากให้ติดใจกับประเด็น​นี้มากนะครับ​ ผมว่าส่วนใหญ่​คนทั่วไป(ที่ไม่สลิ่ม)​เขาก็ยอมรับแหละครับว่าต่อให้เจ๊ปูว์ไม่ถนัดเรื่องภาษาหรือการพูด​ แต่เทียบกับตู่แล้วก็ดีกว่าแบบหลายขั้นเลย​ ผมว่าหลายๆคนก็มั่นใจว่าเคยเห็​นคลิปจริงๆ​ มันเหมือนเรื่องเห็นผีน่ะ​ คนเคยเห็​นก็บอกว่ามี​ คนไม่เจอก็คงไม่ค่อยเชื่อ ยิ่งกรณีนี้มันต่างกับเรื่องผีเพราะคนที่เคยดูก็เห็นแบบเดียวกัน​ แต่กับเรื่องผีสางคนที่เจอคงไม่ค่อยมีใครได้เจอผีตัวเดียวกันนัก(งงมั้ย55)​  

ไม่ได้ติดใจว่าปูโดนหรือใครโดนด้วยซ้ำ ติดใจที่สลิ่มมันปั้นเรื่องมากกว่าครับ

ต่อให้อภิสิทธิ์โดน ผมก็จะตั้งกระทู้อยู่ดี

แล้วเรื่องมันเกิดตอนสลิ่มใช้ไอโฟนกันแล้วครับ ไม่ได้เป็นไสยศาศตร์แต่อย่างใด
1
0
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 15:19
System of Valentine พิมพ์ว่า:
Tarwaan พิมพ์ว่า:
จำได้ว่าเคยดูคลิปตอนนั้น รู้สึกจะอ่านแถลงการณ์ต่อหน้าคณะต่างประเทศ  

อันนี้ใช่เปล่าครับ นาทีที่ 16  

ไม่ใช่คลิปนี้ครับ นานหลายปีมาก ลองตามหาทั้งยูทูปก็ไม่มีแล้ว เคยเป็น talk of the town อยู่ช่วงนึง สมัยอยู่มหาลัยตอนนั้น  

เพิ่งเห็นวันที่ในคลิป ถ้าหลายปีกว่านี้ก็อภิสิทธิ์ แล้วหละครับ

ถ้านับหลักหลายเดือนอาจเป็นไปได้
0
0
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25098
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 15:25
จำได้ว่าเคยดูคลิปตอนนั้น รู้สึกจะอ่านแถลงการณ์ต่อหน้าคณะต่างประเทศ  

อันนี้ใช่เปล่าครับ นาทีที่ 16  

ไม่ใช่คลิปนี้ครับ นานหลายปีมาก ลองตามหาทั้งยูทูปก็ไม่มีแล้ว เคยเป็น talk of the town อยู่ช่วงนึง สมัยอยู่มหาลัยตอนนั้น  

เพิ่งเห็นวันที่ในคลิป ถ้าหลายปีกว่านี้ก็อภิสิทธิ์ แล้วหละครับ

ถ้านับหลักหลายเดือนอาจเป็นไปได้

หมายถึงนับจากปัจจุบันครับ ที่ว่านานหลายปี

ผมก้ไม่ได้อะไรกับการเมืองนะช่วงนั้น แต่แค่จำได้ว่าเคยดูผ่านคลิปนี่แหละ แค่อยากเล่าให้ฟังว่าเคยเห็นคลิปที่ว่านั้นจริงๆ มันอยู่ในความทรงจำ ไม่ได้อยากให้เชื่อนะ แค่ความทรงจำมันแว็บมาเฉยๆ ว่าเคยเห็นคลิปนั้น

ข่าวของ BBC ไทย ก็อ้างถึงเหตุการณ์นั้น

https://www.bbc.com/thai/thailand-41521513
แก้ไขล่าสุดโดย System of Valentine เมื่อ Sun Apr 18, 2021 15:52, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2021
ตอบ: 1431
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 19:22

ไม่ได้ติดใจว่าปูโดนหรือใครโดนด้วยซ้ำ ติดใจที่สลิ่มมันปั้นเรื่องมากกว่าครับ

ต่อให้อภิสิทธิ์โดน ผมก็จะตั้งกระทู้อยู่ดี

แล้วเรื่องมันเกิดตอนสลิ่มใช้ไอโฟนกันแล้วครับ ไม่ได้เป็นไสยศาศตร์แต่อย่างใด

55ก้อตามนั้นครับที่ยกเรื่องผีมาแค่จะเทียบเฉยๆแหละ​ เพราะหลายๆคนรวมถึงผมก็มั่นใจว่าเคยเห็นจริงๆ​ คือมันนานแต่ก็ไม่ได้นานมากขนาดที่จะลืมหรือจำผิดน่ะครับ​ แต่ตอนนี้มันเหลือแค่คำที่คนบอกต่อๆกันหรือเป็นแค่ตัวหนังสือในหน้าเว็บแล้ว​ ดังนั้นคนที่ไม่เคยเห็นก็คงอาจไม่เชื่ออยู่ดีนั่นแหละครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel