ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37175
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 12:33
[RE: แฟนเชลซีแต่อยากได้ Pogba ครับ]
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
Nakkii พิมพ์ว่า:
ผมเคยเม้นอยู่นะว่าอยากได้กลางอีกคน ที่เล่นได้แบบป๊อกบา
กลางที่มีส่วนร่วมกับเกมส์รุกเยอะ ครองบอลดี ร่างกายดี รับพอได้ คิลเลอร์พาสได้ วางยาวแม่น ยิงไกลได้

มันครบในคนเดียวจริงๆ แต่ไม่เคยคิดว่าจะได้ป๊อกหรอก
เลยหาคนอื่นที่น่าจะเล่นได้ประมาณนี้มา ซึ่งก็ไม่รู้มีอีกมั้ย เห็นมีคนบอก มิลินโควิช ซาวิช ( ชื่อนี้ปะของลาซิโอ้น่ะ ) เล่นเหมือนป๊อก ผมก็ไม่เคยดูนะ ถ้าเหมือนจริงก็อยากได้อยู่
อีกคนก็เทลามอง ( แต่ยังไม่เก่งใกล้ป๊อกเลย เด็กกำลังอัพเวล )  

เรียนตามตรงผมไม่ค่อยมั่นใจนักเตะลีคอิตาลี่
ส่วนมากย้ายทีมแล้วปรับตัวไม่ค่อยออก อย่างมิลินโควิช ย้ายมาลีคอังกฤษ เจอเข้าบอลพนักจะเล่นออกหรือเปล่าไม่รู้  

ป๊อกก็มาจากอิตาลีนะ ( ถึงจะย้ายจากอังกฤษษไปก็เถอะ แต่อัพเวลในอิตาลี )

ส่วนซาวิชผมก็ไม่เคยดูเลยซักที เคยเห็นแต่คนบอก ป๊อกบาร่างผิวขาว ยังคิดเลยว่าขนาดนั้นเลยหรอตัวนี้ ( ช่วงที่ราคาแพงๆอะ ) อีกอย่างคือตัวนี้สูงใหญ่เลย 191 น่าจะมาช่วยเรื่องลูกกลางอากาศตรงกลางสนามได้ จะได้มีคนเก็บบอลโด่งกลางสนามได้ซักที
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 2331
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 12:33
ถูกแบนแล้ว
[RE: แฟนเชลซีแต่อยากได้ Pogba ครับ]
แล้ว แมนยู จะยื่นหอกให้ทีมในลีกเดียวกันทำไม ปล่อยไป ยูเว่, ปารีส
ไม่ดีกว่ารึ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4449
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 12:45
เคยบอกไปตอนโดนไล่เยอะๆว่าสถิติก็บอกว่าคนที่รันทีมตอนนั้นป็อกมันทำได้คนเดียว จะไล่มันเพื่อลดระดับทีมลงทำไม

ป็อกนักเตะประเภทที่ถ้าฟิตจะเล่นได้เกินหน้าที่อยู่ไปทั่วสนาม แบบก็องเต้ในเกมรับ โมดริดทั้งรุกรับ แต่ป็อกจะได้เกมบุกอย่างเดียว
ตอนนี้ต้องเล่นคู่กลางรับเกรดไม่ใช่ก็องเต้ป็อกมันยังเล่นได้ดี ถ้ามีกลางคู่ที่ระดับเดียวกันมันจะเล่นได้ไม่พะวงเลย

กลางคู่ตอนนี้เกมบุกป็อกต้องลงลึกบ่อยๆเพราะกลางรับแครี่บอลคนเดียวไม่เก่งเลย จ่ายบอลให้แบ็คบอลยังต้องผ่านป็อกอีกที
ส่วนเกมรับด้วยที่ไม่ใช่สายดักพื้นที่ทั้งคู่ เน้นวิ่งเยอะป็อกเลยต้องเล่นคุมพื้นที่ซึ่งป็อกก็ไม่ได้คุมเกมรับเก่งขนาดนั้น

เพราะฉะนั้น ก็องเต้มาแมนยู ดีล
0
0
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21991
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 12:47
Nakkii พิมพ์ว่า:
ผมเคยเม้นอยู่นะว่าอยากได้กลางอีกคน ที่เล่นได้แบบป๊อกบา
กลางที่มีส่วนร่วมกับเกมส์รุกเยอะ ครองบอลดี ร่างกายดี รับพอได้ คิลเลอร์พาสได้ วางยาวแม่น ยิงไกลได้

มันครบในคนเดียวจริงๆ แต่ไม่เคยคิดว่าจะได้ป๊อกหรอก
เลยหาคนอื่นที่น่าจะเล่นได้ประมาณนี้มา ซึ่งก็ไม่รู้มีอีกมั้ย เห็นมีคนบอก มิลินโควิช ซาวิช ( ชื่อนี้ปะของลาซิโอ้น่ะ ) เล่นเหมือนป๊อก ผมก็ไม่เคยดูนะ ถ้าเหมือนจริงก็อยากได้อยู่
อีกคนก็เทลามอง ( แต่ยังไม่เก่งใกล้ป๊อกเลย เด็กกำลังอัพเวล )  

เรียนตามตรงผมไม่ค่อยมั่นใจนักเตะลีคอิตาลี่
ส่วนมากย้ายทีมแล้วปรับตัวไม่ค่อยออก อย่างมิลินโควิช ย้ายมาลีคอังกฤษ เจอเข้าบอลพนักจะเล่นออกหรือเปล่าไม่รู้  

ถ้าคล้ายป็อกบาที่สุดก็มิลินโควิชนี่แหละ มันคือแบบเดียวกันเลย

ร่างกายดีสูง แข็งแกร่ง แต่ไม่ช้า จ่ายบอลได้หลายระยะ แย่งบอลได้ดี ทำประตูได้ดีสำหรับมิดฟิลด์ตัวกลาง ถนัดยืนออกไปด้านซ้ายเหมือนกันอีก

จุดอ่อนเรื่อง defensive contribute เวลาต้องลงไปยืนต่ำก็เหมือนกัน มันเหมือนกันมากๆสองคนนี้

ตอนนี้ป็อกบาเก่งกว่า แต่มิลินโควิชมีโอกาสแซงได้มั้ย ก็มีนะ แต่ต้องยกระดับอีกพอสมควร
3
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2020
ตอบ: 2617
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 12:48
อายุจะ30ละนะ แต่ก็อย่างว่าครบจบในตัวเดียว

แต่ถ้าจะเอาสายคิลลอร์พาส ความเห็นส่วนตัวคิดว่ากองกลางในลาลีก้า น่าจะมีให้เลือกเยอะสุดละ เพราะเป็นลีกที่บอลทักษะสูง เมริโน่ ของโซเซียดัดก็น่าสน รูปร่างดีเลย
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15964
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 12:52
เอากองเต้มาเล่นกับป๊อกที่โอลแทรฟฟอร์ดเหอะ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 13:05
แฟนเชลซีแต่อยากได้ Pogba ครับ
ส่วนตัวก็อยากได้นะ

แต่เชื่อลึกๆว่าคงไปยูเว่ไม่ก็มาดริดแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ChelSEA!!!!
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10755
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 13:23
เชลซี ตอนนี้ โควา ขึ้นบอล อย่างไว เลี้ยงบอล ไปข้างหน้า อย่างไว และเข้าทำไว

เอาป้อกไปนี่ช้าแน่นอนละ

ป้อกไม่งอแง แต่อีโก้เยอะ ครับ ในสิงห์ตอนนี้ ดูดีและ แต่ละคนให้ความสนใจที่ฟุตบอลเป็นหลัก

อีกอย่าง โควา จอจิน กองเต้ นี่น่าจะรู้ใจกันพอสมควรละ

ปล.ผมแฟนมาดริดอยากได้โควาซิสกลับมานะเอาจริงๆ แกเลี้ยงกินตัวโคตรเก่ง โคตรชอบ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 13:30
ถูกแบนแล้ว
zebastian283 พิมพ์ว่า:
เชลซี ตอนนี้ โควา ขึ้นบอล อย่างไว เลี้ยงบอล ไปข้างหน้า อย่างไว และเข้าทำไว

ป้อกไม่งอแง แต่อีโก้เยอะ ครับ ในสิงห์ตอนนี้ ดูดีและ แต่ละคนให้ความสนใจที่ฟุตบอลเป็นหลัก

อีกอย่าง โควา จอจิน กองเต้ นี่น่าจะรู้ใจกันพอสมควรละ

ปล.ผมแฟนมาดริดอยากได้โควาซิสกลับมานะเอาจริงๆ แกเลี้ยงกินตัวโคตรเก่ง โคตรชอบ  

ผมไม่พอใจจอจินโย่เลยครับ
คือรุ้แหละว่าการจ่ายบอล ถ่าบอลมันดี แก้เพรสเก่ง
แต่บางทีเกมรับจะเป็นปัญหานิดหน่อย เวลาโดนเพรสหนักๆ ร่างกายกับความเร็วมันไม่ไหว

โควาซิส ตั้งแต่ย้ายมาก็พัฒนามากๆเลยครับ น่าจะได้วิชาจากโมดริช โครสมาเยอะเลย ตอนนี้ก็น่าจะเข้าขั้นเวิลคลาสเลย(ยกเว้นเรื่องการยิงไกล ฮ่าาา) ส่วนตัวคิดว่าถ้าโมดริชแขวนไปมาดริดก็คงอาจยื่นซื้อคืนได้ครับ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10133
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 13:31
แลกกับเสี่ยหมีครับ ดีลเลย

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3224
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 13:31

ผมไม่ใช่แฟนเซลซี แต่ดูบ่อยเพราะมีช่วงต้องแช่งเยอะแหะๆ ผมว่าโควาซิชถ้าเทียบป็อกโความีปัญหาตรงขึ้นเกมไม่ได้นะ จ่ายไวก็จริง บอลขึ้นหน้าจริงแต่ไม่ได้Killerpass วิชั่นยังไม่โหดเท่า ผมว่าเล่นเหมือนเดอเบคเลย แต่เลี้ยงกินตัวดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย darklike เมื่อ Mon Apr 12, 2021 13:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19099
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 13:35
เชลซีไม่เหมาะกับกลางประเภทครบเครื่องอ่ะ
เพราะพวกนี้error สูง บวกกับต้องใช้นักเตะ
ข่วยซัพเยอะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2009
ตอบ: 182
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 15:43
[RE]แฟนเชลซีแต่อยากได้ Pogba ครับ
ผมแฟนเชลซี แต่ผมไม่ชอบป๊อกบาเลยครับ

ชอบแนวตะลุยๆ มากกว่า

ซื้อตัวอื่น หรือปั้นตัวที่มีดีกว่าครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16496
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 19:01
ผมแฟนมิลานยังอยากได้เลย เอาตรงๆ

ช่วงที่โควิดหนักๆ มีข่าวผีลดราคาด้วย ไม่รู้เท่าไหร่จำไม่ได้ เห็นราคาละผมอยากได้โคตร

ตอนนี้ถ้าทีมไหนได้ไป 100-150m ผมว่าไม่แพง

(ส่วนตัวประเมินราคาป๊อกบา 200m)
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10755
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 21:00

ผมไม่พอใจจอจินโย่เลยครับ
คือรุ้แหละว่าการจ่ายบอล ถ่าบอลมันดี แก้เพรสเก่ง
แต่บางทีเกมรับจะเป็นปัญหานิดหน่อย เวลาโดนเพรสหนักๆ ร่างกายกับความเร็วมันไม่ไหว

โควาซิส ตั้งแต่ย้ายมาก็พัฒนามากๆเลยครับ น่าจะได้วิชาจากโมดริช โครสมาเยอะเลย ตอนนี้ก็น่าจะเข้าขั้นเวิลคลาสเลย(ยกเว้นเรื่องการยิงไกล ฮ่าาา) ส่วนตัวคิดว่าถ้าโมดริชแขวนไปมาดริดก็คงอาจยื่นซื้อคืนได้ครับ  

ยิงนี่หนัก ตั้งแต่มาดริดละครับ หนักจัดเลย เลี้ยงหลบอย่างหล่อ จบอย่างเหี้.... 55555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel