ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: xxx
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1144
โพสเมื่อ: Fri Apr 09, 2021 17:52
[RE: Pubg เหมือนห้องซ้อม EA scrim จะดราม่านะ]
นึกว่าเงินรางวัลรวมสัก10ล้าน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 5391
โพสเมื่อ: Fri Apr 09, 2021 17:54
[RE: Pubg เหมือนห้องซ้อม EA scrim จะดราม่านะ]
momozee11 พิมพ์ว่า:
warhammer พิมพ์ว่า:
เท่าที่อ่านมาคือ mith ไม่ตอบกลับเข้าร่วมเองนี่ครับ หรือว่าทาง EA เขาไม่เอา mith ด้วยอีกเจ้า  

EA ไม่เอา MiTH ไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ ตัวบูสคนดูเลย น่าจะเป็นหนึ่งในสองอย่างที่คิดกันอยู่นั่นแหละครับ

ลงไม่ทันจริงๆ กับ คอมเม้นในโพสนั้นที่คนกำลังสงสัยกันอยู่  

ถ้าอย่างงั้นทำไมถึงไม่คิดว่าลงไม่ทันจริง ๆ บ้างล่ะครับ หรืออาจอยากลงแต่หัวใหญ่ ๆ ใน mith ไม่ให้ลง ดึงเช็งรอให้หมดเวลาลง???

เข้าใจนะครับว่าไม่ชอบแฮชแท็ก แต่ตั้งประเด็นมาชี้นำให้คนไปด่าทั้งที่หลักฐานอะไรก็ไม่มีเลยแบบนี้มันก็ไม่ไหวนะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1792
โพสเมื่อ: Fri Apr 09, 2021 17:57
ช่างมันเหอะ

ถือว่าเพิ่มแรงจูงใจพัฒนา​น้องๆ​ อีกรายการเพิ่มมาก็พอ

ไม่ใช่รายการคัดไปmajorสะหน่อย
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6827
โพสเมื่อ: Fri Apr 09, 2021 17:58
momozee11 พิมพ์ว่า:
เท่าที่อ่านมาคือ mith ไม่ตอบกลับเข้าร่วมเองนี่ครับ หรือว่าทาง EA เขาไม่เอา mith ด้วยอีกเจ้า  

EA ไม่เอา MiTH ไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ ตัวบูสคนดูเลย น่าจะเป็นหนึ่งในสองอย่างที่คิดกันอยู่นั่นแหละครับ

ลงไม่ทันจริงๆ กับ คอมเม้นในโพสนั้นที่คนกำลังสงสัยกันอยู่  

ถ้าอย่างงั้นทำไมถึงไม่คิดว่าลงไม่ทันจริง ๆ บ้างล่ะครับ หรืออาจอยากลงแต่หัวใหญ่ ๆ ใน mith ไม่ให้ลง ดึงเช็งรอให้หมดเวลาลง???

เข้าใจนะครับว่าไม่ชอบแฮชแท็ก แต่ตั้งประเด็นมาชี้นำให้คนไปด่าทั้งที่หลักฐานอะไรก็ไม่มีเลยแบบนี้มันก็ไม่ไหวนะ  

ใครตั้งประเด็นหรอครับ มีแค่แชทไม่กี่คนในเฟส นับดูยังไม่ถึง 10 คนเลยมั้ง(ณ ตอนนี้)ที่สงสัยกันในโพสของ EA ผมก็เพิ่มเติมใต้เม้นก่อนท่านตอบกลับแล้วว่า % ลงไม่ทันสูงกว่า

ดราม่านี้มันยังไม่ได้มีอะไรเลยครับ ตอนแรกผมก็คิดว่าไปไกลแล้ว ไปดูในเพจ เม้นตอบรวมยังไม่ถึง 50 คนเลย

เหตุผลจริงๆอาจจะมีแค่ลงไม่ทันจริงๆเพราะมันต้องตอบกลับ Email มาตอบหลังจากทีมอื่นตอบครบ 12 ทีมไปแล้ว แต่ก็อย่างที่บอก ยังไม่มีใครชี้นำอะไรเลยนะ

มีแค่เม้นทั่วไปของคนดู กับกระทู้นี้ที่ผมคิดว่าดราม่าไปแล้ว
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9918
โพสเมื่อ: Fri Apr 09, 2021 17:58
- 12 ทีม Auto จาก PTS Phase 1 2021 (ไม่รวมทีมที่ไป PGIS และ MiTH)
- นอกนั้นเป็นทีมเชิญต่างประเทศ 6 ทีม
- และคัดแข่งเข้ามาอีก 6 ทีม

...

คือมันจะต้องมีทีมใน PTS ไม่ได้เล่น 1 ทีม
แต่ทีมนั้นดันเป็น MiTH และเป็นทีมที่เรียกคนดู ได้มากที่สุดด้วย

เอาตรงๆ ผมก็ว่ามันแปลกๆ แระ
ถ้าเป็นผม ผมจะเอาทีมต่างประเทศออกไป 1 Slot เลย ง่ายๆ ยังไง MiTH ก็มีภาษีดีที่สุด
เว้นแต่ข้อนี้ EA ไปคุยกับทีมต่างประเทศมาหมดแล้ว

ปล. แต่สุดท้าย มันควรเอา 13 ทีม PTS มากกว่าจริงๆ ละ ตั้งแต่คิดรูปแบบทัวร์นาเม้น
ปล2. นอกนั้นไม่อยากจะคิด ไปเกินกว่านั้นนะ เดี๋ยวกลัวโดนเขาฟ้องแล้วจะวุ่นวาย

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 6008
Pubg เหมือนห้องซ้อม EA scrim จะดราม่านะ
ถึงว่าทำไมเงินรางวัลโปรลีคมีตั้ง5แสน​ แถมเงินรางวัลห้องซ้อมอีกเดือนละ1แสน​ แต่ผมว่าถ้านักเขาไม่มีปัญหาอะไรแฟนคลับก็ไม่ต้องไปดราม่าหรอกครับ​ ดีที่MITHจะได้มีวันพักเพราะถ้าลงรายการห้องซ้อมEAด้วยเท่ากับว่าต้องซ้อมต้องแข่งทั้ง7วัน​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 6827
โพสเมื่อ: Fri Apr 09, 2021 18:00
Norrsing88 พิมพ์ว่า:
ถึงว่าทำไมเงินรางวัลโปรลีคมีตั้ง5แสน​ แถมเงินรางวัลห้องซ้อมอีกเดือนละ1แสน​ แต่ผมว่าถ้านักเขาไม่มีปัญหาอะไรแฟนคลับก็ไม่ต้องไปดราม่าหรอกครับ​ ดีที่MITHจะได้มีวันพักเพราะถ้าลงรายการห้องซ้อมEAด้วยเท่ากับว่าต้องซ้อมต้องแข่งทั้ง7วัน​  

คือตอนที่บอยบอกว่าลงไม่ทันแล้ว ช่องแชทช่วงนั้นมีแต่คุยกันว่าได้พัก เพราะช่วงแข่งจริงมันจะไม่ได้พักเลย แข่งติดกันรัวๆ ดราม่าไม่ได้มีอะไรเลยด้วยซ้ำ

มาวันนี้ก็มีคนคุยเรื่องนี้อยู่ 10 กว่าคนใต้โพสเฟส ดราม่ามันยังไม่ได้ใหญ่อะไรขนาดนั้น
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ★★★★★
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4609
โพสเมื่อ: Fri Apr 09, 2021 18:01
ไม่น่าจะมีอะไรหรอก
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status: xxx
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1144
โพสเมื่อ: Fri Apr 09, 2021 18:04
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
- 12 ทีม Auto จาก PTS Phase 1 2021 (ไม่รวมทีมที่ไป PGIS และ MiTH)
- นอกนั้นเป็นทีมเชิญต่างประเทศ 6 ทีม
- และคัดแข่งเข้ามาอีก 6 ทีม

...

คือมันจะต้องมีทีมใน PTS ไม่ได้เล่น 1 ทีม
แต่ทีมนั้นดันเป็น MiTH และเป็นทีมที่เรียกคนดู ได้มากที่สุดด้วย

เอาตรงๆ ผมก็ว่ามันแปลกๆ แระ
ถ้าเป็นผม ผมจะเอาทีมต่างประเทศออกไป 1 Slot เลย ง่ายๆ ยังไง MiTH ก็มีภาษีดีที่สุด
เว้นแต่ข้อนี้ EA ไปคุยกับทีมต่างประเทศมาหมดแล้ว

ปล. แต่สุดท้าย มันควรเอา 13 ทีม PTS มากกว่าจริงๆ ละ ตั้งแต่คิดรูปแบบทัวร์นาเม้น
ปล2. นอกนั้นไม่อยากจะคิด ไปเกินกว่านั้นนะ เดี๋ยวกลัวโดนเขาฟ้องแล้วจะวุ่นวาย

ชื่อทัวร์บอก PTS scrim แต่เอาทีมนอกมาเล่นพวกทีมอีกดิวิชั่นก็เยอะเอามาก็ได้ แปลกจริงน่าจเปลียนเป็นEA scrimไปเหอะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 1047
โพสเมื่อ: Fri Apr 09, 2021 18:22
Pubg เหมือนห้องซ้อม EA scrim จะดราม่านะ
คิดเสียว่าให้นักกีฬาได้หยุดสงกรานต์ไปละกัน จะได้มีเวลาเตรียมตัวให้เต็มที่ ก่อนเริ่มโปรลีค
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
จิกึมมึน โซนยอชิแด ,อาพือโรโด โซนยอชิแด ,ยองวอนฮี โซนยอชิแด
ตอนนี้ โซนยอชิแด ,พรุ่งนี้ โซนยอชิแด ,โซนยอชิแด ตลอดไป
Right now it's Girls' Generation , It's Girls' Generation from now on! , It'll be Girls' Generation forever
คอมเมนเตเตอร์
Status: Dumb leaders. We'll all die.
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 12019
โพสเมื่อ: Fri Apr 09, 2021 18:28
เอาจริงๆนะ
มิทได้มา คนก็เข้ามาดู ได้ยอด
มิทไม่มา คนก็เข้ามาด่า ได้ยอด+โปรโมท
ได้ทั้งขึ้นทั้งล่องแหละ
1
0
Eto
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Fri Apr 09, 2021 18:34
ไม่ลงรายการนี้ก็ไม่เป็นไรหรอก ถ้ามีปัญหาจริงเดี๋ยวน้าดำก็คงแย้บๆมาเอง
ผมแอบลุ้นแค่จะมีโพสหัวเราะเยาะ ประกาศชัยชนะอีกมั้ยแค่นั้นแหละ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 649
โพสเมื่อ: Fri Apr 09, 2021 18:55
[RE]Pubg เหมือนห้องซ้อม EA scrim จะดราม่านะ
จะดราม่าทุกเรื่องไม่ได้นะครับ ให้คนเค้าทำมาหากินบ้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Fri Apr 09, 2021 19:07
คิดมาก
0
0
_กูเด็ก Noto_

นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 1533
โพสเมื่อ: Fri Apr 09, 2021 19:07
แค่เป็น Sponsor ไม่น่าจะมามีส่วนร่วมกับการคัดเลือกอะไรขนาดนั้นมั้ง

ถ้ามีการ Lobby กันจริงผมว่าทาง EA ไม่น่าจะยอมทำตามนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel