ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: แม่นางน่องไก่ No.1
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4449
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 01:26
[RE: ถ้าได้ย้ายไปอยู่ประเทศโลกที่1]
นิวซีแลนด์ นับเป็นโลกที่ 1 ไหม?
แต่ต่อให้ไม่ใช่
ก็จะไปครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2597
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 01:51
ถูกแบนแล้ว
[RE: ถ้าได้ย้ายไปอยู่ประเทศโลกที่1]
ญี่ปุ่น ไม่ก็สเปน
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 3698
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 02:17
ผมขอญี่ปุ่นครับ ไม่สนยุโรปเลย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14186
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 02:41
ไปอยู่ ตปท ไม่ต้องใช้เงินก็ได้ครับ ใช้ความรู้ความสามารถ แล้วไปหาเงินไงครับ

ผมย้ายมาทั้งครอบครัว (NZ) ก็ไม่ได้เสียสักบาทครับ ค่าวีซ่า ค่าเครื่องบิน บริษัทออกให้ทั้งครอบครัว

ถ้าสนใจ NZ ต้องการพวกช่างเยอะครับ ช่างประปา ช่างยนต์ ไรพวกนี้ แล้วก็พวกหมอ พยาบาล โปรแกรมเมอร์ หมดโควิดแล้วลองหาข้อมูลและหางานดูได้ครับ

ปล. NZ มีคนไทยอยู่หย่อมเดียว ต่อให้สลิ่มเยอะก็ไม่ได้เจอ หรือเจอเค้าก็ไม่กล้าทำอะไรหรอกครับ
9
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 9367
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Old Trafford, Manchester, M16 0RA
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 02:43
ถ้าได้ย้ายไปอยู่ประเทศโลกที่1
ถ้าฉลาดจะอยู่สิงคโปร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3439
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 02:48
สวิสเซอร์แลนด์ นิวซีแลนด์ แคนาดา อเมริกา
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4418
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 03:41
รวยผมอยู่ไทยนะ ประเทศนี้ถ้ารวย privilege สูงมากๆเลยแทบจะใช้ชีวิตคนละแบบกับมนุษย์ปกติเลย

แต่ถ้าฐานะปกติแบบตอนนี้ ผมไป ออส ฮอลแลนด์ เกาหลี ญี่ปุ่น เพราะเคยไปอยู่มาละไม่ได้ปรับตัวยากอะไร
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ร้านตัดผมปิด
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 10422
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 04:11
แคนาดา ผมชอบหนาวๆ 5555555
จะไปเดินดูน้ำตกไนแองการ่าทุกวันเลย สวยมากๆ
1
0
หัวเจล: สองถ้วยว่ะพวกเรา

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2020
ตอบ: 1891
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 04:26
GeneralAK พิมพ์ว่า:
ไปอยู่ ตปท ไม่ต้องใช้เงินก็ได้ครับ ใช้ความรู้ความสามารถ แล้วไปหาเงินไงครับ

ผมย้ายมาทั้งครอบครัว (NZ) ก็ไม่ได้เสียสักบาทครับ ค่าวีซ่า ค่าเครื่องบิน บริษัทออกให้ทั้งครอบครัว

ถ้าสนใจ NZ ต้องการพวกช่างเยอะครับ ช่างประปา ช่างยนต์ ไรพวกนี้ แล้วก็พวกหมอ พยาบาล โปรแกรมเมอร์ หมดโควิดแล้วลองหาข้อมูลและหางานดูได้ครับ

ปล. NZ มีคนไทยอยู่หย่อมเดียว ต่อให้สลิ่มเยอะก็ไม่ได้เจอ หรือเจอเค้าก็ไม่กล้าทำอะไรหรอกครับ  

โอ๊คแลนด์ นิวซิแลนด์ นี้สลิ่มเยอะจริงไหมครับ มีคนเล่าใหฟัง+รู้จักคนไทยที่ไปโตที่นั่นแล้วกลับมาไทยคือแบบอวยเจ้ามากๆเลยครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5891
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 05:04
Luxxx พิมพ์ว่า:
รวยผมอยู่ไทยนะ ประเทศนี้ถ้ารวย privilege สูงมากๆเลยแทบจะใช้ชีวิตคนละแบบกับมนุษย์ปกติเลย

แต่ถ้าฐานะปกติแบบตอนนี้ ผมไป ออส ฮอลแลนด์ เกาหลี ญี่ปุ่น เพราะเคยไปอยู่มาละไม่ได้ปรับตัวยากอะไร  

จริงเลย ถ้ารวยมากๆ อยู่ไทยสบายสุด

ค่าครองชีพโดยเฉลี่ยถือว่าถูกมาก ถ้าเทียบกับประเทศอื่นๆ โดยไม่เอาค่าแรงขั้นต่ำเป็นเกณฑ์นะ เพราะนี่เป็นกรณีเรารวยอยู่แล้ว

อาหารอร่อย หลากหลาย อากาศโดยรวมทั้งปีถือว่าดี ร้อนก็ไปทะเลทางใต้ ถ้าอยากได้ฟิลหนาวหน่อยก็มีภูเขาทางเหนือ

ที่สำคัญไม่มีภัยธรรมชาติร้ายแรง

อยากไปประเทศไหนค่อยไปเที่ยว 10-20 วันเอา

แต่มีข้อแม้อย่างเดียว อย่าทำตัวเด่นมากแค่นั้นเอง ที่เหลืออยากใช้ชีวิตยังไง ไม่มีใครสนใจหรอก

พวกมีเงินเยอะๆ หน่อย ชอบทำตัวเด่น อยากหาเพาเวอร์ทางสังคมเพิ่ม แบบลงการเมืองท้องถิ่นบ้างละ

พรีเซนต์ตัวเอง สรรหาทำอะไรใหญ่โต ให้สื่อ ให้คนสนใจบ้างละ

พวกนี้อยู่สงบๆ ได้ไม่นานหรอก ในประเทศที่มีแต่ความอิจฉาริษยากันเนี่ย
2
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 2th Mai'
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 8459
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 05:08
ถ้าได้ย้ายไปอยู่ประเทศโลกที่1
แคนาดา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 05:48
Peerasith พิมพ์ว่า:
GeneralAK พิมพ์ว่า:

โอ๊คแลนด์ นิวซิแลนด์ นี้สลิ่มเยอะจริงไหมครับ มีคนเล่าใหฟัง+รู้จักคนไทยที่ไปโตที่นั่นแล้วกลับมาไทยคือแบบอวยเจ้ามากๆเลยครับ  

ไม่ทราบครับ ผมอยู่ Christchurch

ทั้งประเทศ มีราวๆ หมื่น ครึ่งหนึ่งอยู่ใน Auckland ก็แค่ 5000 คน ผมว่าคงไม่เยอะพอก่อปัญหาอะไรได้หรอก

แต่ถ้าไปพวกสถานที่ต่างๆ ที่คนไทยไปรวมกัน อย่างวัด หรืออะไรแนวๆ นี้ ก็ไม่แปลกที่เค้าจะเจอสลิ่มนะ เพราะกิจกรรมพวกนั้นมันก็จัดโดยกลุ่มรักเจ้าอยู่แล้ว เช่นพวกงานถวายพระพรอะไรแบบนี้

ส่วนตัวรู้จักคนไทยไม่เยอะ 7-8 คน มีอดีตสลิ่มอยู่บ้าง แต่ปัจจุบันวางมือแล้ว เบื่อติดตามเรื่องที่ไทยแล้ว ไม่เคยเห็นใครอวยเจ้าหรือนายกให้ได้ยินนะ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 06:03
Audere Est Facere พิมพ์ว่า:
Luxxx พิมพ์ว่า:

จริงเลย ถ้ารวยมากๆ อยู่ไทยสบายสุด

ค่าครองชีพโดยเฉลี่ยถือว่าถูกมาก ถ้าเทียบกับประเทศอื่นๆ โดยไม่เอาค่าแรงขั้นต่ำเป็นเกณฑ์นะ เพราะนี่เป็นกรณีเรารวยอยู่แล้ว

อาหารอร่อย หลากหลาย อากาศโดยรวมทั้งปีถือว่าดี ร้อนก็ไปทะเลทางใต้ ถ้าอยากได้ฟิลหนาวหน่อยก็มีภูเขาทางเหนือ

ที่สำคัญไม่มีภัยธรรมชาติร้ายแรง

อยากไปประเทศไหนค่อยไปเที่ยว 10-20 วันเอา

แต่มีข้อแม้อย่างเดียว อย่าทำตัวเด่นมากแค่นั้นเอง ที่เหลืออยากใช้ชีวิตยังไง ไม่มีใครสนใจหรอก

พวกมีเงินเยอะๆ หน่อย ชอบทำตัวเด่น อยากหาเพาเวอร์ทางสังคมเพิ่ม แบบลงการเมืองท้องถิ่นบ้างละ

พรีเซนต์ตัวเอง สรรหาทำอะไรใหญ่โต ให้สื่อ ให้คนสนใจบ้างละ

พวกนี้อยู่สงบๆ ได้ไม่นานหรอก ในประเทศที่มีแต่ความอิจฉาริษยากันเนี่ย  

มันเปลี่ยนคนรอบตัวเราไม่ได้อ่ะ มีเงินเท่าไรก็เปลี่ยนไม่ได้

ไปไหนก็เจอคนขับรถแย่ๆ แหกกฎตลอด

เจอคนแซงคิว เจอคนความคิดหาแต่วิธีเอาเปรียบคนอื่น

หนักกว่านั้น คือพวกนี้สอนลูกสอนหลานต่อด้วย แปลว่าตัวเองตายไป ก็ไม่จบ ส่งต่อไปอีกเรื่อยๆ

ผมมันเป็นพวกไม่ยอมเอาเปรียบใคร อยู่ไทยไม่เหมาะเลย โดนเอาเปรียบตลอด พอบ่นอะไรไปก็มีแต่บอกว่า จะไปตามกฎทุกอย่างทำไม ใครทำเรา เราก็หาโอกาสเอาเปรียบคนอื่นต่อ สลับๆ กันไป ก็ไม่มีใครเสียเปรียบอะไรมากโดยรวมๆ

ผมปรับตัวให้มีนิสัยแบบนั้นไม่ได้ เลยเลือกทางเลือกที่เหมาะที่สุด คือหาสังคมที่ดีกว่าไปเลย ไม่ต้องคอยกลัวโดนเอาเปรียบ อยู่แบบคนมีอารยะ เคารพกฎหมายกันดีกว่า (ที่ไทยให้ไม่ได้)
0
0
นักเตะอบจ.
Status: หายใจลึกลึก
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1237
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 06:13
ผมอยากไปสวิตช์
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18092
โพสเมื่อ: Thu Apr 08, 2021 06:31
ญี่ปุ่น
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel