ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 22115
โพสเมื่อ: Fri Apr 02, 2021 19:49
[RE: ถามแฟนทุกทีม อยากให้โซลชาอยู่คุมแมนยูต่อยาวๆไหม]
ถ้าพลาดทุกถ้วยในปีนี้ และจบต่ำกว่าอันดับ 3 ควรมองหาตัวแทนได้แล้ว ทีมต้องยกระดับไปอีกขั้นนึง

ตอนนี้โซลชาร์เหมือนมาร์ค แจ็คสันที่คุม GSW คือสร้างทีมมาดีแล้ว แต่ไปไม่ถึงแชมป์ ต้องหาคนใหม่แล้วตั้งเป้าคว้าแชมป์ได้ละ อย่าลืมว่านักเตะชุดนี้แก่ขึ้นทุกปี ทุกคนต้องการประสบความสำเร็จทั้งนั้น ถ้าตั้งเป้าแค่ตั๋วยุโรป เดี๋ยวก็กลายเป็นสเปอร์หรือเอฟเวอร์ตัน

แต่สุดท้ายต่อให้พลาดทุกถ้วยปีนี้ ผมว่าก็ไม่โดนปลด อย่างแย่ก็ไม่ต่อสัญญา

อยากให้โซลชาร์ได้ซักแชมป์เหมือนกัน มันจะเปลี่ยนไปเลย ระหว่างคนที่ไม่เคยประสบความสำเร็จกับแชมเปี้ยน

ถ้าทำไม่ได้ก็ต้องไป แฟร์ๆวัดที่ผลงาน
7
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 11056
โพสเมื่อ: Fri Apr 02, 2021 20:06
[RE: ถามแฟนทุกทีม อยากให้โซลชาอยู่คุมแมนยูต่อยาวๆไหม]
ถ้าไม่ได้ยูโรป้าก็ควรเปลี่ยนนะครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6892
โพสเมื่อ: Fri Apr 02, 2021 20:39
อยากครับ ผมว่าเค้าคือคนที่ใช่ของแมนยูเลย ต่อสัญญายาว 20 ปีไปเลยก็สบายใจ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 950
โพสเมื่อ: Fri Apr 02, 2021 21:12
[RE]ถามแฟนทุกทีม อยากให้โซลชาอยู่คุมแมนยูต่อยาวๆไหม
ตารางคะแนนไม่เคยโกหกใครนะครับเป็นรองแค่เเมนซิ

จริงๆแล้วถ้าปีหน้าไม่มีถ้วยรางวัลหรือไม่ก็ทีมไม่ได้พัฒนาไปถึงขั้นแย่งแชมป์ได้ไม่สมควรได้คุมแมนยูต่ออะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20180
โพสเมื่อ: Fri Apr 02, 2021 22:13
ถ้าตามแผนงานที่ได้ยินมา คือ ปีหน้ามันต้องลุ้นแชมป์เมเจอร์แล้วอ่ะ

มันไม่ใช่มาอ้างว่าทีมตัวไม่ครบ ขาดนั้น ขาดนี่ เพราะเค้าบอกเองว่าจะพาแมนยูกลับไปยิ่งใหญ่

แต่ถ้าปีหน้าผลงานมันลุ้นแชมป์ไม่ได้ มันก็ไม่ต่างอะไรกับการพายเรือวนในอ่างอ่ะ

ไม่รู้สิ จะเอานักเตะไม่ครบมาอ้างอีกไม่ได้แล้วไง เพราะนักเตะหลายๆคนก็แก่ลงทุกปีๆ

กว่าจะรอได้ครบ ก็ต้องหาตัวมาแทนคนที่แก่ไปอีก มันไม่จบไม่สิ้นหรอก

เพราะสุดท้ายก็ต้องวัดที่การบริหารทรัพยากรนักเตะนั้นแหละ ว่าทำไปถึงแชมป์ได้มั้ย
0
0
นักเตะตำบล
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3422
โพสเมื่อ: Fri Apr 02, 2021 22:41
จะได้คุมยาวไหม ดูตามผลงานนั้นละ

ปีนี้ มีโอกาสขึ้นไปเป็นจ่าฝูง แต่ความโรเตชั่นไม่เก่ง กับแผนไม่ละเอียดในการเก็บผล ทำให้อยู่อันดับ 2 และคะแนนทิ้งห่าง

บอกได้อย่างหนึ่งว่านักเตะที่มีอยู่ในมือ ยังไม่เพียงพอ ต้องเสริมให้โอเล่ อีก 2 ตำแหน่งอย่างน้อย และปีหน้าต้องเป็นทีมลุ้นแชมป์หรือได้แชมป์ ไม่งั้นก็ต้องไป เพราะ

เข้าสู่ปีที่ 3 ละ ไม่งั้น ก็จะคล้ายๆ พอช ตอนคุมสเปอร์นั้นแหละ ต้องแชมป์เพื่อปลดล็อก แสดงให้เห็นว่ามาถูกทาง ดีขึ้นอ่ะดีขึ้น แต่ต้องไม่ใช้เวลานานเกินไป

สรุปคุมยาวหรือไม่ ผลงานตอบเอง เชื่อว่าบอร์ดคงมองกรณีพอชเป็นตัวอย่างไปเหมือนกัน
แก้ไขล่าสุดโดย BabyHunter เมื่อ Fri Apr 02, 2021 23:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3422
โพสเมื่อ: Fri Apr 02, 2021 22:46
jacksengna พิมพ์ว่า:
ให้พูดถึงโค้ชแมนยู ในมุมมอง แฟนปืน ตอนนี้ แมนยู อยู่อันดับสองก็จริง แต่ไม่มีใครมองเป็นคู่แข่งครับ พูดตรงไปมั้ยเนี่ย  

คิดว่าปืนใหญ่อยู่ใกล้ๆอันดับ 2 เลยปรามาสโอเล่ แต่........

3
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: เรื่อยเปื่อย
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 4156
โพสเมื่อ: Fri Apr 02, 2021 22:56
เอาจริงๆก็ไม่ครับ อยากได้แบบพลิกทีมไปเลย เหมือนทูเคิ่ลทำกับเชลซี ปัญหาคือบอร์ดคงไม่อยากเสี่ยงทีมพังอีก เลยพอใจที่มีโอเล่คุมทีมต่อไป
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Fri Apr 02, 2021 23:18
ใจนึงก็อยากใจนึงก็ไม่อยากครับ
ผมรอดูฤดูกาบหน้าถ้าแกได้เสริมทัพ ได้ตัวที่ต้องการเต็มที่แล้วทำทีมได้แชมป์หรืออยู่ในtop4แบบไม่ต้องลุ้นเหนื่อยผมก็ไม่อยากให้อยู่นะ แบบพอติดลมแล้วอาจจะโหดก็ได้ แต่ถ้าทำทีมได้ทรงๆหรือน้อยกว่ามาตรฐานในฤดูกาลนี้ก็อยู่ยาวๆไปเลยครับ แสดงว่ามือไม่ถึงที่จะเป็นแชมป์(จริงๆเข้าชิงก็ยังไม่เคย) ยิ่งอยู่ยาวก็ตัดทีมลุ้นแชมป์ไปได้อีกทีม
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2020
ตอบ: 7209
โพสเมื่อ: Fri Apr 02, 2021 23:33
BabyHunter พิมพ์ว่า:
jacksengna พิมพ์ว่า:
ให้พูดถึงโค้ชแมนยู ในมุมมอง แฟนปืน ตอนนี้ แมนยู อยู่อันดับสองก็จริง แต่ไม่มีใครมองเป็นคู่แข่งครับ พูดตรงไปมั้ยเนี่ย  

คิดว่าปืนใหญ่อยู่ใกล้ๆอันดับ 2 เลยปรามาสโอเล่ แต่........

ผมอยากรู้อะ ขึ้นที่สองแต่พวกบอกไม่มองเป็นคู่แข่ง ส่วนทีมที่เชียร์อยู่ที่9-10 ที่บอกไม่มีใครนับไม่มองนี่ใครไม่มองอะ อาน่อลมันไม่มีสิทธิ์มองสิทธิ์นับอยู่แล้วเว้ย ไม่ได้สำเหนียกตัวเองเล้ยยย อุ้ย พูดตรงไปไหมเนี้ยย
แก้ไขล่าสุดโดย DoriTozz เมื่อ Fri Apr 02, 2021 23:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 35028
โพสเมื่อ: Sat Apr 03, 2021 01:09
ให้แกคุมต่อไปนั่นแหละดีแล้ว ถ้าดูจากตัวที่มีในมือถ้าได้คนเก่งๆกว่านี้มาทำทีมนี่มันไปได้ไกลกว่านี้อีก

สำหรับโซลชาที่น่าชมคือแกวางรากฐานเก่งนะ แต่ละคนที่ซื้อมามันยกระดับทีมได้แบบเห็นได้ชัดเลยแถมใช้งานคุ้มแทบทุกตัว แต่ตอนนี้รากฐานที่แกวางมันยังไม่สามารถพาทีมประสบความสำเร็จได้อย่างน้อยๆปีนี้ต้องได้ยูโรป้าแล้วเพราะดูจากชื่อชั้นทีมอื่นๆที่เหลือไม่มีทีมไหนที่เหนือกว่าแมนฯยูเลยซักทีม ยิ่งถ้ายุคเซอร์หล่นมาเจอแบบนี้นะบอกเลยว่าสบายๆอ่ะรอฉลองแชมป์ยุโรปถ้วยเล็กได้เลยเพราะยังไงก็ไม่พลาด มองไม่เห็นเลยว่าทีมไหนจะคว่ำแมนฯยูได้ มิลานที่ดูมีแววที่สุดก็ตกรอบด้วยมือของแมนฯยูไปแล้ว
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2977
โพสเมื่อ: Sat Apr 03, 2021 01:54
ในนี้มีไข่โอเล่มั้ยเห็นหลายกระทู้พูดถึงอยากรู้ว่ายูสแบบไหน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3230
โพสเมื่อ: Sat Apr 03, 2021 07:38
ถามแฟนทุกทีม อยากให้โซลชาอยู่คุมแมนยูต่อยาวๆไหม
อยากสิครับ จะมีใครผูกปี ชนะเป๊บ ได้ แบบสบายๆๆ แต่กล้าที่จะพลาดกับทีมตกชั้น แบบนี้ยังมะใช่ทีมแย่งแชมป์ สบายใจได้อีกนาน อิอิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 4848
โพสเมื่อ: Sat Apr 03, 2021 09:06
ผมว่าผลงานรวมๆก็ไม่แย่นะ แต่คิดว่าทีมระดับแมนยูมันต้องดีกว่านี้อ่ะ

ถึงจะอยู่อันดับ2แต่คะแนนมันห่างเป็นทุ่ง ใช้เงินไปก็พอสมควร
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9604
โพสเมื่อ: Sat Apr 03, 2021 09:11
คุมไปนานๆเลยครับ จากแฟนหงส์
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel