ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15060
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 20:15
[RE: 'พี่ต้า' แอบบ่นไก่ได้เปรียบยูโรป้าย้ายวิกก่อนเกมดาร์บี้]
รอดูน้ามูสวนดีกว่าว่าจะเจ็บขนาดไหน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2005
ตอบ: 670
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 20:25
[RE: 'พี่ต้า' แอบบ่นไก่ได้เปรียบยูโรป้าย้ายวิกก่อนเกมดาร์บี้]
jojo.winning พิมพ์ว่า:
ยูฟ่า เค้าไม่รู้หรอกนะว่าสเปอร์ส จะเจออาร์เซน่อลหรือ หรือวิลล่า แต่เค้าดูความเหมาะสมเค้าถึงได้ย้ายโปรแกรม ถ้าไม่อ้าง แล้วจะออกมาพูดเพื่อ ?

ก็เพราะยูฟ่าไม่รู้หรือไม่ทันคิดไงครับว่าการเปลี่ยนแปลงเตะเหย้าเตะเยือนจากโปรแกรมที่วางไว้จะสร้างข้อได้เปรียบเสียเปรียบให้กับทีมที่จะเจอกันในลีกในอีก 3 วันถัดไป แล้วที่อาร์เตต้าออกมาพูดก็ไม่ได้ต้องการจะเรียกร้องการเปลี่ยนแปลงนี้อย่างไร แค่ว่าในอนาคตถ้ายูฟ่าจะทำการเปลี่ยนแปลงอะไรจากโปรแกรมที่วางไว้ก็ช่วยพิจารณาให้รอบด้านมากกว่านี้หน่อยจะได้ไม่เกิดประเด็นแบบนี้ขึ้นอีก

ส่วนเรื่องเตะเยือนก่อนได้เปรียบกว่าเตะเหย้าก่อน ถ้าไม่มีเงื่อนไขอะไรผมก็เห็นด้วยครับ แต่รอบนี้มันมีเงื่อนไขไงครับ ให้ผมเลือกได้ผมก็ขอเตะเหย้าก่อนให้สปอร์ไปเตะเยือนก่อนนะครับ
3
0
กตัญญู รู้หน้าที่ เป็นนักเตะดี มีวินัย สร้างปืนใหญ่ให้มั่นคง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2005
ตอบ: 670
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 20:38
tamootaro พิมพ์ว่า:

แต่น่อลได้เปรียบ
ที่ไปเยือนก่อน ในเกมยูโรป

อะไรที่เป็นประโยชน์
กลับไม่พูด

ถ้าชั่งน้ำหนักดีๆ ผมมองว่าไม่เป็นประโยชน์กว่าเลยครับถ้าจะไปเยือนก่อนแล้วกลับมาเตะลอนดอนดาร์บี้ในอีก 3 วัน โดยที่ทีมที่ต้องเตะด้วยได้ถูกเปลี่ยนให้มาเตะเหย้าก่อนและได้พักมากกว่า คือถ้าโปรแกรมเดิมวางไว้ให้สปอร์เตะเหย้าก่อน น่อลเยือนก่อน ก็ต้องยอมรับกันไป แต่นี่คือมีการเปลี่ยนแปลงจากโปรแกรมเดิมที่วางไว้ไงครับ
1
0
กตัญญู รู้หน้าที่ เป็นนักเตะดี มีวินัย สร้างปืนใหญ่ให้มั่นคง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 20:40
ตอนที่จับสลากยูโรป้า คนที่จับ เค้าก็จับน่อลได้ก่อนสเปอร์สนิ และก็มาจับสเปอร์สเป็นทีมเยือนด้วยอีก

ยูฟ่าคงคิดว่าทีมเมืองเดียวกันจะเตะพร้อมกันในวันเดียวกันไม่ได้ ก็เลยจับสเปอร์สที่โดนจับสลากทีหลัง ให้มาเล่นเกมเหย้าก่อน

ผมเข้าใจแบบนี้ถูกต้องไหมครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2020
ตอบ: 5213
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 21:29
โดนไอมูตบอีกแน่ๆของแสลง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 20 Aug 2008
ตอบ: 466
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 21:39
[RE]'พี่ต้า' แอบบ่นไก่ได้เปรียบยูโรป้าย้ายวิกก่อนเกมดาร์บี้
เอาง่ายๆ ต้าพูด = อ้าง
มูพูด = ไซโคเก่ง จิตวิทยาเทพ

5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Victoria Concordia Crescit
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 00:29
ว่าไป
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: พร้อมไฟท์
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 6964
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 13:21
ผมนี่ว่าจะเข้าไปร่วมวงสักหน่อย เห็นเด็กน่อลหลายคนพีคๆ น่ายัดสถิติ ข้อมูล ตบให้เงียบจัง ตั้งคำถามว่าทำไมๆ ไม่ศึกษาให้ดีก่อน แต่ดูไม่รุนแรงขนาดเข้าไปยุ่ง ดูเป็นเรื่องขำๆดีกว่า เดี๋ยวมูก็ออกมาจัดการเองแหละ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 13:28
SPuRsKiDzZ พิมพ์ว่า:
ผมนี่ว่าจะเข้าไปร่วมวงสักหน่อย เห็นเด็กน่อลหลายคนพีคๆ น่ายัดสถิติ ข้อมูล ตบให้เงียบจัง ตั้งคำถามว่าทำไมๆ ไม่ศึกษาให้ดีก่อน แต่ดูไม่รุนแรงขนาดเข้าไปยุ่ง ดูเป็นเรื่องขำๆดีกว่า เดี๋ยวมูก็ออกมาจัดการเองแหละ  

คุยกันดีดีก็ได้ครับ อย่างถ้าคุณมีข้อมูล มีสถิติ ก็เอามาอธิบายอ้างอิงก็ได้นิครับ

มันก็ไม่ใช่ฝั่งน่อลจะไม่รับฟังหรอกครับ ถ้าพูดกันดีดีตั้งแต่แรก
0
0
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 14:35
Fabio Flukero พิมพ์ว่า:

คุยกันดีดีก็ได้ครับ อย่างถ้าคุณมีข้อมูล มีสถิติ ก็เอามาอธิบายอ้างอิงก็ได้นิครับ

มันก็ไม่ใช่ฝั่งน่อลจะไม่รับฟังหรอกครับ ถ้าพูดกันดีดีตั้งแต่แรก  
เดี๋ยวนะครับ ไอฝั่งที่พูดไม่ดีไม่ใช่เด็กไก่หรอกนะครับ เด็กไก่มาแก้ต่างอ่ะถูกแล้ว ถ้าโค้ชพูดอะไรผลกระทบมันก็แสดงให้เห็นอยุ่แล้ว ถ้าข้องส่วนไหนก็บอกสิครับ เหมือนมูพูด ผลกระทบตามมาเด็กไก่ก็รู้ว่าต้องทำไง เด็กปืนรู้ป่าวละครับ เพราะถ้าไม่รู้ เถียงแบบคิดเข้าข้างตัวเองถึงเวลาแจกแจงมันจะเจ็บจนอายเลยล่ะครับ อยู่ในบอร์ดมาต้องคิดก่อนพูดนะครับ ผมไม่ได้ว่าคุณนะครับ แต่คุณจะมาบอกให้ผมทำประณีประนอมผมทำไม่ได้หรอกครับ เพราะเนื้อข่าวไม่ได้ตั้งคำถาม แต่เหน็บแนมมาก่อน จะบอกว่าโดนแย็บแล้วให้มาพูดกันดีๆ ตลกรึป่าวครับ เด็กไก่อ่ะทำถูกแล้ว แก้ต่างด้วยเหตุผลที่ฟังขึ้นอยุ่แล้ว ผมรอคนที่ออกตัวแรงๆกว่านี้ เค้าแคปกันไปมาเดี๋ยวต้องมีคนหลุดหัวร้อนพิมพ์อะไรไม่คิดออกมาอีก เดี๋ยวผมต่อเอง ไม่ต้องห่วง
แก้ไขล่าสุดโดย SPuRsKiDzZ เมื่อ Fri Mar 05, 2021 14:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 14:45

เดี๋ยวนะครับ ไอฝั่งที่พูดไม่ดีไม่ใช่เด็กไก่หรอกนะครับ เด็กไก่มาแก้ต่างอ่ะถูกแล้ว ถ้าโค้ชพูดอะไรผลกระทบมันก็แสดงให้เห็นอยุ่แล้ว ถ้าข้องส่วนไหนก็บอกสิครับ เหมือนมูพูด ผลกระทบตามมาเด็กไก่ก็รู้ว่าต้องทำไง เด็กปืนรู้ป่าวละครับ เพราะถ้าไม่รู้ เถียงแบบคิดเข้าข้างตัวเองถึงเวลาแจกแจงมันจะเจ็บจนอายเลยล่ะครับ อยู่ในบอร์ดมาต้องคิดก่อนพูดนะครับ ผมไม่ได้ว่าคุณนะครับ แต่คุณจะมาบอกให้ผมทำประณีประนอมผมทำไม่ได้หรอกครับ เพราะเนื้อข่าวไม่ได้ตั้งคำถาม แต่เหน็บแนมมาก่อน จะบอกว่าโดนแย็บแล้วให้มาพูดกันดีๆ ตลกรึป่าวครับ เด็กไก่อ่ะทำถูกแล้ว แก้ต่างด้วยเหตุผลที่ฟังขึ้นอยุ่แล้ว ผมรอคนที่ออกตัวแรงๆกว่านี้ เค้าแคปกันไปมาเดี๋ยวต้องมีคนหลุดหัวร้อนพิมพ์อะไรไม่คิดออกมาอีก เดี๋ยวผมต่อเอง ไม่ต้องห่วง  

ผมหมายถึงเวลาคุณจะ discuss กันกับเด็กน่อลครับ ถ้าเราคุยกันโดยใช้สถิติอ้างอิง แล้วพูดกันดีดี มันก็จะกลายเป็นการให้ความรู้ไงครับ อย่างกฎที่บอกว่าเมืองเดียวกันห้ามเตะวันเดียวตอนแรกผมก็ลืมไปแล้วด้วยซ้ำ พอยูซสเปอร์บางคนพูดมาผมนึกพึ่งนึกได้

"เห็นเด็กน่อลหลายคนพีคๆ น่ายัดสถิติ ข้อมูล ตบให้เงียบจัง"

ยังไม่มีใครออกตัวแรงมากมาย คุณก็พูดแบบนี้มาแล้ว มันทำให้การสนทนามันรุนแรงขึ้นโดยไม่มีประโยชน์อะไรเลยครับ
0
0
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 14:56

ผมหมายถึงเวลาคุณจะ discuss กันกับเด็กน่อลครับ ถ้าเราคุยกันโดยใช้สถิติอ้างอิง แล้วพูดกันดีดี มันก็จะกลายเป็นการให้ความรู้ไงครับ อย่างกฎที่บอกว่าเมืองเดียวกันห้ามเตะวันเดียวตอนแรกผมก็ลืมไปแล้วด้วยซ้ำ พอยูซสเปอร์บางคนพูดมาผมนึกพึ่งนึกได้

"เห็นเด็กน่อลหลายคนพีคๆ น่ายัดสถิติ ข้อมูล ตบให้เงียบจัง"

ยังไม่มีใครออกตัวแรงมากมาย คุณก็พูดแบบนี้มาแล้ว มันทำให้การสนทนามันรุนแรงขึ้นโดยไม่มีประโยชน์อะไรเลยครับ

ก็ผมตั้งใจให้มันเป็นแบบนั้น คุณเข้าใจตรงประเด็นเลยว่าทำไม คนเราพูดผิด เข้าใจผิดได้แต่หลังจากนั้น สิ่งที่ควรทำคืออะไรหรอครับ เวลาตอบโต้กันอย่างแลกเปลี่ยนข้อมลสมควรเป็นการตั้งคำถามขึ้นมา ไม่ใช่เหน็บนิสแนมหน่อย แฟนอีกฝั่งจะพูดโต้กลับไปมันก็เป็นสิทธิ์โดยชอบอยุ่แล้ว คุณอ่ะเข้าใจถูกแล้ว ผมอ่ะตั้งใจทำเลยล่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel