ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4343
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:06
ผมเป็นอีกคนที่โดนเหมือนคุณวายาโม
ตอนแรกกะว่าจะเงียบๆปล่อยผ่านไป แต่พอวันนี้รู้ตัวแล้วว่าเป็น GuUnited JordanPigFord โคตรผิดหวังเลยในฐานะเพื่อนมนุษย์ที่เชียร์บอลด้วยกัน เคยทักไปคุยดีๆด้วยก็เคยนะ เมื่อวานผมเข้าไปทักวายาโม2 กะจะบอกว่าโดนเหมือนกันจะให้กำลังใจเข้าดันมาเจอบุคคลแอบอ้างอีก

นี่คือตัวอย่างแชทเมื่อวาน

แล้วพอไปดูกระทู้นี้ http://www.soccersuck.com/boards/topic/1977614

ลักษณะการทักเฟสบอกชื่อผม จังหวัดผม แถมรูปร่างด้วยซ้ำ เหมือนกันเลย แทบจะล็อคเดียวกันเลย ที่ไปพิมพ์ว่า "โดยข้อความที่เขาทักมา มีประมาณนี้ ใช่ลูกสาว ชื่อ จริงผม ไหม และ บอกว่าอยู่จังหวัดเดียวกับพ่อหนู" มันประมาณนี้ ผมไม่ได้กดรับทราบในเฟสอะไรนะ แล้วผมก็ลบทิ้งไปไม่ตอบอะไร แต่หลังจากผมตอบกระทู้นี้ใน SS http://www.soccersuck.com/boards/topic/1976470/2/#44574826 อีกไม่นานก็มีการทักเฟสมาเลยครับ แบบนี้คนที่ทำมันมีคนที่เล่นเวบ SS เนี่ยแหล่ะ แต่จะเป็นสมาชิกหรือเปล่าผมไม่รู้เหมือนกัน แต่เป็นคนที่เล่นเวบนี่นี้แหล่ะ เพราะผมไม่เคยมีศัตรูกับคนนอกอยู่แล้ว

เมื่อวานผมคุยกับพี่เบนว่าอาจจะให้ลบยูสไปแล้วค่อยสมัครใหม่เอา เพราะนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมโดน เพราะผมรู้สึกว่าตอนนี้มันไม่น่าเล่นจริงๆและ บางทีมันไม่จบในบอร์ดแบบนี้รู้สึกก็ไม่ค่อยอยากจะอ่านจะตอบอะไรแล้ว ผมเลิกวอร์มานานแล้วด้วยซ้ำยังโดนเลย ช่วงนี้ด่าแต่ทีมตัวเอง 55 สำหรับใครที่จะทักมาอีกผมตั้งเป็นไม่รับข้อความใครแล้วนะครับ จะส่งไรมาก็ส่งไม่ได้แล้วนะครับ แต่ถ้าคุกคามเยอะกว่านี้ควรระวังไว้นะ ถ้าตามตัวได้ผมเอาหนักนะครับ เรื่องตัวตนผมไม่ซีเรียสหรอก รู้ไปก็เท่านั้น

ฝากถึงพี่เบนนิดนึงนะครับเคสแบบนี้ผมว่าสมควรให้ Red Code เถอะครับพี่ ที่ให้ Red Code เพราะว่าเอายูสที่เจ้าตัวโดนคุกคามมาแอบอ้างแบบนี้แล้วแต่งเรื่องแบบนี้ส่วนตัวผมรับไม่ได้จริงๆ สังคม SS เรามาถึงขั้นนี้ผมว่ามันเกินไปและ อันนี้ความเห็นผมเองนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดย vit_bank เมื่อ Wed Mar 03, 2021 11:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20181
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:10
Top Comment [RE: ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่โดนเหมือนคุณวายาโม]
ผมรังเกียจจริงๆนะ พวกที่ทำแบบนี้อ่ะ มีตัวตนสมมติให้ก็จะไปตามหาตัวจริงทำไม

ต้อง Loser ขนาดไหนเหรอ เถียงหรือสู้เค้าไม่ได้ ก็ต้องไปหาตัวจริงมาคุกคามเงี้ยเหรอ

มันสนุกตรงไหนอ่ะ ถ้าจะยึดติดกับการเอาชนะคนอื่นขนาดนั้น อย่ามาเล่นเลยครับเว็บบอร์ด

ยิ่งไม่รู้จักกันมันก็ยิ่งควรจะให้เกียรติและเคารพผู้อื่นมากกว่าเป็นเท่าตัวตามมารยาทอ่ะนะ

แต่มันคงไม่ใช่ตรรกะนี้กับคนจำพวกนี้อ่ะ แนะนำว่าไปสร้างเว็บอะไรของคุณเมิงเองเลยครับ

ไม่น่าอยู่ร่วมสังคมกับคนอื่นแบบดีๆได้หรอก คนจำพวกนี้อ่ะ
Status: YOU MAD???
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 14600
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:26
Top Comment ผมเป็นอีกคนที่โดนเหมือนคุณวายาโม
WM ต้องมีมาตรการ​จริงจังแล้วนะกับกลุ่มสวะนี่

ข้ามเส้นไปเยอะมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:10
[RE: ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่โดนเหมือนคุณวายาโม]
ผมรังเกียจจริงๆนะ พวกที่ทำแบบนี้อ่ะ มีตัวตนสมมติให้ก็จะไปตามหาตัวจริงทำไม

ต้อง Loser ขนาดไหนเหรอ เถียงหรือสู้เค้าไม่ได้ ก็ต้องไปหาตัวจริงมาคุกคามเงี้ยเหรอ

มันสนุกตรงไหนอ่ะ ถ้าจะยึดติดกับการเอาชนะคนอื่นขนาดนั้น อย่ามาเล่นเลยครับเว็บบอร์ด

ยิ่งไม่รู้จักกันมันก็ยิ่งควรจะให้เกียรติและเคารพผู้อื่นมากกว่าเป็นเท่าตัวตามมารยาทอ่ะนะ

แต่มันคงไม่ใช่ตรรกะนี้กับคนจำพวกนี้อ่ะ แนะนำว่าไปสร้างเว็บอะไรของคุณเมิงเองเลยครับ

ไม่น่าอยู่ร่วมสังคมกับคนอื่นแบบดีๆได้หรอก คนจำพวกนี้อ่ะ
แขวนสตั๊ด
Status: Welcome Timo
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 9359
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:11
[RE]ผมเป็นอีกคนที่โดนเหมือนคุณวายาโม
ทำไมเป็นแฟนหงส์ที่โดนอย่างเดียวหว่า งงจัดๆ แค่ตั้งข้อสังเกตเฉยๆ ไม่ว่าใครแฟนทีมไหนไม่สมควรโดน แต่เหมือนเป้าหมายจะโฟกัสมาแค่แฟนบอลทีมนี้ อะไรกันวะเนี่ย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4343
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:12
[RE: ผมเป็นอีกคนที่โดนเหมือนคุณวายาโม]
TorMisch พิมพ์ว่า:
ทำไมเป็นแฟนหงส์ที่โดนอย่างเดียวหว่า งงจัดๆ แค่ตั้งข้อสังเกตเฉยๆ ไม่ว่าใครแฟนทีมไหนไม่สมควรโดน แต่เหมือนเป้าหมายจะโฟกัสมาแค่แฟนบอลทีมนี้ อะไรกันวะเนี่ย

หลังๆผมด่าแต่ทีมตัวเองตลอดไม่ได้ไปวอร์ไรเลย เพิ่งจะไปด่าพวกที่คุกคามคุณวายาดมเม้นเดียว โดนทันทีเลย ผมก็คิดว่าน่าจะชัดแล้วแหล่ะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2021
ตอบ: 309
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:13
ถูกแบนแล้ว
[RE: ผมเป็นอีกคนที่โดนเหมือนคุณวายาโม]
แก๊งขยะเปียกมันเกินเยียวยาสุดๆ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:14

แฟนน่อลก็เคยโดนครับ ไม่ได้จำกัดแค่แฟนหงส์หรอกครับ

ใครคิดไม่เหมือนพวกเค้าก็คงโดนหมดละมั้ง
2
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:14
ไม่กล้าเช็ค inbox facebook ตัวเองเลย

เกรียนไว้เยอะด้วย

1
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:15

เคยมีแฟนปืนท่านหนึ่งโดนด่าในเฟส ข้อหาออกมาปกป้องหงส์

บลูลี่หน้าตา

1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17297
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:16
โคตรน่ากลัว
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: Welcome Timo
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 9359
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:18
[RE]ผมเป็นอีกคนที่โดนเหมือนคุณวายาโม
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:

เคยมีแฟนปืนท่านหนึ่งโดนด่าในเฟส ข้อหาออกมาปกป้องหงส์

บลูลี่หน้าตา

ผมคงต้องเลิกชมหงส์แล้วหล่ะ ต่อจากนี้ เดี๋ยวโดนทักมาขอจับหรรม

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2007
ตอบ: 3286
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:25
เดี๋ยวก่อนนะ ยูสวายาโม2 เป็นตู้กับข้าว แล้วข้อความที่บอกโดนทักเฟสมาเป็นแพทเทินเดียวกับของ vit_bank มันจะบังเอิญเกินไปป่าวว่าเหมือนกัน นี่ถ้าข้อความที่ทักหาท่านวายาโมเป็นแบบที่มันบอกจริงก็ชัดเจนแล้วละว่ามันเป็นคนทักไป
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2005
ตอบ: 4788
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:25
ผมก็DMไปให้กำลังใจคุณวายาโม มาทราบทีหลังว่าสวมรอยมา โคตรรู้สึกแย่เลย

Spoil

7
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2020
ตอบ: 4303
ทำไมพวกนี้มันสมองแยกไม่เป็นเลย ถ้านัดเจอเค้าตัวเป็นๆไอ้คนคุกคามคนอื่นจะกล้าไหมไอ้พวกนี้จริงจังกับอะไรแบบนี้เพื่ออะไร
0
0
Status: YOU MAD???
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 14600
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:26
ผมเป็นอีกคนที่โดนเหมือนคุณวายาโม
WM ต้องมีมาตรการ​จริงจังแล้วนะกับกลุ่มสวะนี่

ข้ามเส้นไปเยอะมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 22227
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:28
ถ้าเหงาทักผมแทนได้นะ ไม่มีคนทักในเฟสมานานละ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel