ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Feb 2021
ตอบ: 2
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:19
ถูกแบนแล้ว
ขอชี้แจ้งเรื่องโดนคุกคามครับ #วายาโม
ก่อนอื่นเลย ผมเลิกเล่นแล้วนะครับ สมัครมาใหม่นี้ เพราะเรื่องแดงตอนนั้น มีกลุ่มแก๊งหนึ่งกล่าวหาผม ลูกสาว ผมโดนคุกคามจากทีอื่นมาไหม หรือยังไง กระทู้นี้ผมจะมาชี้แจ้ง และหลักจากนี้จะขอ WM ลบยูส ครับ
ประเด็นแรกนะครับ. เรื่องคนที่ทักมาหาลูกสาวผม เป็นคนนอก หรือ คนในSS เจ้าตัวใช้เฟสอวตาร และตอนนี้เขาก็บล็อคเฟส ลูกสาว ผมแล้วครับ หลักจากที่ทักมาวันนั้น โดยข้อความที่เขาทักมา มีประมาณนี้ “ ใช่ลูกสาว ชื่อ จริงผม ไหม และ บอกว่าอยู่จังหวัดเดียวกับพ่อหนู
ปล.ขออนุญาตไม่แคปข้อความนะครับ เพราะในแชทเฟสเป็นของลูกสาวผม
ประเด็นที่สอง นะครับ สรุปเป็นคนนอก หรือ คนใน SS คือผมก็ไม่อยากไปตัดสินใจ ว่ามาจากไหน หรือ ยังไง อาจจะเป็นเพื่อนลูกสาวผม หรืออาจจะ เป็นแก็ง นั้นจริงๆ ผมก็ไม่ทราบได้ ผมคงไม่ไปเสียเวลาจ้าง DSI ตามสืบหรอกกับเรื่องแค่นี้ มีการมีงานต้องทำ
ฝากทิ้งทาย ไว้นะครับ ถ้าเกิดคนทำอยู่ใน SS จริง จะอยากทักเฟสผมมา หรือ เฟสลูกสาว อยากทักมาก่อกวนอีก ก็เชิญตามสบายครับ ผมถือว่า ทำให้พวกคุณมีความสุข
และหลักจากนี้ เดียวผมจะขอ พี่เบนเขา ลบยูสผม ไปครับ ขอแค่เข้ามาส่อง มาดูเฉยๆในบอร์ด แค่นี้ผมก็มีความสุข แล้ว ขอบคุณพี่ๆใน SS มากนะครับ

ขอบคุณครับ
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 23:24
Top Comment [RE: ขอชี้แจ้งเรื่องโดนคุกคามครับ #วายาโม]
เอ๊า สรุปไม่ใช่ลุงโมตัวจริง แม่มเอ้ยยยย ว่างมากรึไงวะไอ้ชิพหา..

กูขอแช่งให้พวกมึงที่ทำเรื่องพวกนี้ ไม่มีที่ยืนในสังคม ไม่มีความเจริญก้าวหน้าในชีวิตทุกสิ่งอย่าง ไอเวรตะไล

มีความสุขมากรึไงวะ ค....
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 7588
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:43
Top Comment [RE: ขอชี้แจ้งเรื่องโดนคุกคามครับ #วายาโม]
ผมขอบอกตรงนี้ครั้งสุดท้าย

นั่งยัน นอนยัน ยืนยัน

ว่าพวกผมไม่เกี่ยว

กับท่าน วายาโม ก็ไม่ได้มีปันหาอะไร

ถึงมีปันหา ก็จบในบอร์ด ไม่มีใครไปยุ่งหรอกครับ

ถ้าเป็นพวกผมจริง ท่านไม่ต้องกลัวเลย ไม่มีใครไปทำไรทั้งนั้น

แต่เป็นคนนอกนี่แหละ ที่น่ากลัว ว่าเค้าต้องการอะไรจะทำอะไรบ้าง ท่านไปตรึกตรองดีๆว่ามีปัญหาอะไรละกัน

ส่วนเรื่องเล่นบอร์ด ผมว่า บอร์ดนี้ไม่อันตราย ท่านไม่จำเป็นต้องเลิก

ฝากไว้แค่นี้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย RuuDVaN V.2 เมื่อ Tue Mar 02, 2021 11:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง

แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44360
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:46
Believe พิมพ์ว่า:
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
อันนี้ผมมองว่าไม่น่าใช่พวกนี้ใน SS หลอกเพราะถ้าใช่นี่คือเก่งมาก ๆ นะ เพราะ

1.หา Facebook จริงท่าน วานยาโมเจอ
2.หา Facebook ลูกสาวท่านวานยาโมเจอ
3.รู้ชื่อจริงท่าน วายาโม
4.รู้ว่าท่านวานยาโม อยู่จังหวัดไหน

คือส่วนตัวผมมองว่าเจอเยอะไป แล้วท่านวานยาโม ก็ไม่ใช่ตัว Tank หรือ ตัวบวกอะไรเท่าไหร่

อันนี้มุมมองส่วนตัวนะครับ

ถ้าเจออันแรกแล้ว อันที่เหลือผมว่าก็ไม่ยากแล้วอ่ะ  

ผมยังไม่อยากตัดคนที่มีส่วนเกี่ยวข้องในssออกไปนะ เพราะไทมมิ่งของเหตุการณ์มันพอดีเหมาะเจาะไป อาจจะเป็นพวกที่โดนลบยูสทิ้งไปแล้วก็ได้

แต่ไงก็ไม่ใช่ตระกูลขนมหม้อแกง เช่น แม่กิมเล้ง แม่กิมเล้า แม่กิมรุด แม่กิมลื่น แน่นอน

หรือถ้าเป็นคนรู้จักในชีวิตจริง ผมว่าออกจะเสี่ยงไปหน่อยที่ไปเล่นบ้าๆอะไรแบบนี้

Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20164
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:23
[RE: ขอชี้แจ้งเรื่องโดนคุกคามครับ #วายาโม]
สงสารเลย คุณวายาโม ไม่เคยทำอะไรให้ใครแท้ๆ

ทำไมท่านและครอบครัวต้องมาโดนอะไรแบบนั้นด้วย

คนทำและพรรคพวกมันต้องเป็นคนแบบไหนเหรอ จิตใจโคตรสกปรก

**edit ว่างๆก็เข้ามาเล่นได้นะครับ จะชื่อไรก็ได้ ผมว่าไม่มีใครรู้หรอกครับ เสียดายสมาชิกเก่าแก่

**edit2 ในเฟสท่านมีปัญหากับใครด้วยมั้ยครับ จากการเม้นหรือแชร์อะไรพวกนี้ (ถามเผื่อครับ)
แก้ไขล่าสุดโดย Believe เมื่อ Tue Mar 02, 2021 11:25, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:25
[RE: ขอชี้แจ้งเรื่องโดนคุกคามครับ #วายาโม]
ไม่รู้จะพิมพ์อะไร เอาเป็นว่าขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง ครับลุง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2008
ตอบ: 11499
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:26
สรุปไม่เกี่ยวกับ ss
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2008
ตอบ: 8984
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:28
ไม่รู้เรื่องก่อนหน้านี้ครับ แต่มาให้กำลังใจครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7806
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:29
ถ้าสบายใจก็กลับมาได้เสมอนะครับ โชคดีครับท่าน
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16112
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:29
อันนี้ผมมองว่าไม่น่าใช่พวกนี้ใน SS หลอกเพราะถ้าใช่นี่คือเก่งมาก ๆ นะ เพราะ

1.หา Facebook จริงท่าน วานยาโมเจอ
2.หา Facebook ลูกสาวท่านวานยาโมเจอ
4.รู้ว่าท่านวานยาโม อยู่จังหวัดไหน

คือส่วนตัวผมมองว่าเจอเยอะไป แล้วท่านวานยาโม ก็ไม่ใช่ตัว Tank หรือ ตัวบวกอะไรเท่าไหร่
0
0
Milet..
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2021
ตอบ: 2
ถูกแบนแล้ว
Believe พิมพ์ว่า:
สงสารเลย คุณวายาโม ไม่เคยทำอะไรให้ใครแท้ๆ

ทำไมท่านและครอบครัวต้องมาโดนอะไรแบบนั้นด้วย

คนทำและพรรคพวกมันต้องเป็นคนแบบไหนเหรอ จิตใจโคตรสกปรก

**edit ว่างๆก็เข้ามาเล่นได้นะครับ จะชื่อไรก็ได้ ผมว่าไม่มีใครรู้หรอกครับ เสียดายสมาชิกเก่าแก่

**edit2 ในเฟสท่านมีปัญหากับใครด้วยมั้ยครับ จากการเม้นหรือแชร์อะไรพวกนี้ (ถามเผื่อครับ)  

เฟสผมนี่ไม่ค่อยมีอะไรครัย มีแต่เพื่อนร่วมงาน เพื่อนสมัยเรียน เฟสผมส่วนมากบงแต่รูปไปเที่ยวกับครอบครัว ครับ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44360
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
เก็บยูสไว้ก็ได้ครับ ไว้พิมพ์เย้วๆในข่าวหงส์ก็ได้
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7657
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:31
อย่าไปเลยครับ เล่นแบบนี้ละ

เหมือนเราเป็นผู้แพ้เลย ทั้งที่เราไม่ได้ทำอะไร
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20164
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:34
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:

อันนี้มุมมองส่วนตัวนะครับ

ถ้าเจออันแรกแล้ว อันที่เหลือผมว่าก็ไม่ยากแล้วอ่ะ
3
0
นักเตะตำบล
Status: กูคือแฟนสิงห์เดนตายที่เชียร์แลมพาร์ดโว้ยยยย
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 710
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:40
อะไรยังไงครับ เหลาที
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ป้าข้างบ้านยังใส่ใจเรามากกว่าเธออีก
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 52024
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:40
[RE]ขอชี้แจ้งเรื่องโดนคุกคามครับ #วายาโม
ขอให้เป็นคนในssทักไปละกันครับ ก็คงแค่ทักไปโชว์พาว

ถ้าเป็นคนนอกทักไป อันนี้น่ากลัวจริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2021
ตอบ: 1479
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:42
ถูกแบนแล้ว
แปลกนะท่าน ถ้าตามท่านพิพม์ ผมก็มองว่าไม่น่าใช้คนใน SS

คราวนี้ มันเกี่ยวกับเรื่องส่วนตัว งานที่ทำ หรือ ท่านไปขัดอะไรใครหรือเปล่า

ข้อความที่เค้าทักมาในแชทลูกสาวท่าน เป็นยังไงครับ

คือมันแปลกๆๆขัดแย้งไงไม่รู้นะท่าน

แต่ส่วนตัวเคารพการตัดสินใจของท่านครับ
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 7588
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 11:43
ผมขอบอกตรงนี้ครั้งสุดท้าย

นั่งยัน นอนยัน ยืนยัน

ว่าพวกผมไม่เกี่ยว

กับท่าน วายาโม ก็ไม่ได้มีปันหาอะไร

ถึงมีปันหา ก็จบในบอร์ด ไม่มีใครไปยุ่งหรอกครับ

ถ้าเป็นพวกผมจริง ท่านไม่ต้องกลัวเลย ไม่มีใครไปทำไรทั้งนั้น

แต่เป็นคนนอกนี่แหละ ที่น่ากลัว ว่าเค้าต้องการอะไรจะทำอะไรบ้าง ท่านไปตรึกตรองดีๆว่ามีปัญหาอะไรละกัน

ส่วนเรื่องเล่นบอร์ด ผมว่า บอร์ดนี้ไม่อันตราย ท่านไม่จำเป็นต้องเลิก

ฝากไว้แค่นี้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย RuuDVaN V.2 เมื่อ Tue Mar 02, 2021 11:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel