ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2496
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 13:03
[RE]"เนฟ" ชี้หงส์เล่นเหมือนซอมบี้ - แนะ JK ลองแผนใหม่ๆ
เป๊บปลดล็อกตัวเองได้แล้ว ทั้งหลัง3 4231 เล่นโยนจากแนวลึก คิดแผนกันเค้าเตอร์ใช้แบ็คหุบเขาใน คือพัฒนาแผนไปอีกขั้นแล้ว อยากเห็นน้าปลดล็อกบ้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5520
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 13:08
[RE]"เนฟ" ชี้หงส์เล่นเหมือนซอมบี้ - แนะ JK ลองแผนใหม่ๆ
ผมเชื่อใน JK มากกว่าคำแนะนำของ แกรี่ เนวิลล์ นะ
ผมว่าเขารู้ว่า เขาจะแก้ปัญหายังไง
2
0
Tah
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2007
ตอบ: 960
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 13:16
[RE: "เนฟ" ชี้หงส์เล่นเหมือนซอมบี้ - แนะ JK ลองแผนใหม่ๆ]
โคตรเห็นด้วย ลองเปลี่ยนบ้าง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 16946
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 13:24
[RE: "เนฟ" ชี้หงส์เล่นเหมือนซอมบี้ - แนะ JK ลองแผนใหม่ๆ]
ตัวเจ็บเยอะ ข้อจำกัดเรื่อง tactic มันก็เยอะขึ้นตามไปด้วย เสี่ยงโดยการเล่นโดยใช้จุดแข็งตัวเองเหมือนเดิมน่าจะดีกว่าไปเสี่ยงเล่นอะไรที่ไม่ใช่ตัวเองดีกว่านะ ผมสังเกตนะเนวิล ความเห็นมักจะเปลี่ยนไปแทบทุกนัด flip flop ไปมาตามผลการแข่งขัน ไม่ยึดในแนวทางตัวเอง ขาดหลักในการทำทีมแบบนี้รึเปล่า ทำให้คุมบาเลนเซียไม่รอด
3
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 84
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 13:37
"เนฟ" ชี้หงส์เล่นเหมือนซอมบี้ - แนะ JK ลองแผนใหม่ๆ
ถ้าคล็อปยังดื้อใช้แผนเดิม วิธีการเข้าทำเดิม
ด้วยนักเตะที่มีอยู่ตอนนี้ เผลอๆจะหลุด Top 4 เอา

ไม่ใช่ว่าแผนไม่ดี มันดีถ้านักเตะมีคุณภาพพอ

แต่นี้ หลังพิการขนาดนี้ ยังดันทุรังให้แบ็คสองข้างเติมสูง
พอโดนสวนก็อย่างที่เห็นๆกัน
ซ้ำมาเจอคาบัคที่เพิ่งเข้าทีมมาใหม่ ยังไม่เข้าใจกันกับเพื่อน ที่นี้ยิ่งงานหยาบเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2020
ตอบ: 1971
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 13:40
Q-plint พิมพ์ว่า:
ตัวเจ็บเยอะ ข้อจำกัดเรื่อง tactic มันก็เยอะขึ้นตามไปด้วย เสี่ยงโดยการเล่นโดยใช้จุดแข็งตัวเองเหมือนเดิมน่าจะดีกว่าไปเสี่ยงเล่นอะไรที่ไม่ใช่ตัวเองดีกว่านะ ผมสังเกตนะเนวิล ความเห็นมักจะเปลี่ยนไปแทบทุกนัด flip flop ไปมาตามผลการแข่งขัน ไม่ยึดในแนวทางตัวเอง ขาดหลักในการทำทีมแบบนี้รึเปล่า ทำให้คุมบาเลนเซียไม่รอด  

แผนเดิม ตัวเจ็บเยอะมันจะยิ่งไม่รอดหนะสิครับ แผนคล็อปมันกำหนดสเปคนักเตะตายตัวเกินไป แถมต้องใช้ความเข้าใจเกมสูง

พอไม่ใช่ตัวจริงแบกระบบแบบฟานไดจ์ โกเมซก็ตายเลย ยอมกลับไปเล่นสมัยซาล่ายิงเยอะๆปีแรกดีกว่า เน้นบอลเคาเตอร์ ไดเรค
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: คอมเมนท์ถูกต้อง มีเหตุผล แต่ก็ยังโดนรุมเรื้อนได้..
เข้าร่วม: 12 Jan 2009
ตอบ: 17316
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 13:44
support JK ตลอดนะ ยังคงเชื่อมั่นในโค้ชที่ปลดแอกให้พวกเรา

แต่เรื่องการเปลี่ยนแผนบ้างเนี่ย มันจำเป็นต้องมีจริงๆนะ

ทั้งสำหรับปรับระบบเพื่อแก้ปัญหาบาดเจ็บอย่างที่เอฟเวอตันทำ หรือ จะเป็นเพื่อการแก้ไขการโดนจับทางได้แบบที่ ซิตี้ หรือ เชลซี ทำ

คือถ้าระบบเดิมที่เชื่อมั่นมันดีอยู่แล้วก็ไม่ต้องไปปรับมัน เดี๋ยวกลายเป็นคิดมาก แต่ถ้ามันกำลังตัน มันกำลังแย่
มันต้องมีปรับบ้างไรบ้างแหละ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 16946
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 13:48
Judythedog พิมพ์ว่า:
Q-plint พิมพ์ว่า:

แผนเดิม ตัวเจ็บเยอะมันจะยิ่งไม่รอดหนะสิครับ แผนคล็อปมันกำหนดสเปคนักเตะตายตัวเกินไป แถมต้องใช้ความเข้าใจเกมสูง

พอไม่ใช่ตัวจริงแบกระบบแบบฟานไดจ์ โกเมซก็ตายเลย ยอมกลับไปเล่นสมัยซาล่ายิงเยอะๆปีแรกดีกว่า เน้นบอลเคาเตอร์ ไดเรค  

Liverpool ยุคนี้ กับยุคก่อนหน้านี้ ทีมคู่แข่งให้ความเคารพต่างกันครับ ผมมองจากมุมทีมคู่แข่ง Liverpool ปัจจุบันคือทีมระดับ top3 บอลอังกฤษยุคนี้ ดังนั้นทีมที่จะเล่นกับลิเวอพูลอีก 17 ทีมที่เหลือ ผมว่ามี 14-15 ทีมที่พอใจผลเสมอมากกว่าบุกไปเอาชนะ ดังนั้นไม่ใช่ Liverpool ไม่อยากเล่น counter แบบเมื่อก่อน แต่อีกทีมมาเล่น low block แล้ว Liverpool จะไป counter ยังไง
0
0
Status: Born to be
เข้าร่วม: 20 Sep 2009
ตอบ: 183
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 13:51
"เนฟ" ชี้หงส์เล่นเหมือนซอมบี้ - แนะ JK ลองแผนใหม่ๆ
ผมว่าบางที JK ก็เชื่อมั่นนักเตะชุดนี้เกินไป แย่างฟีมิโน่ ถึงจะสร้างประโยชน์เยอะ แต่ควรต้องยิงบ้าง ถ้าจะไม่ยิงเลยก็น่าจะเอาซาร่ากับมาเน่ยืนเป็นหน้าคู่ไปเลย จะได้ไม่ต้องวิ่งเยอะ แค่ล็อกแล้วหาจังหวะยิงเลย ระบบหน้า 3 ปีก 2 ข้งต้องเลี้ยงตัดเข้าไปยิง ปีนี้มันทำไม่ได้ แถมเปิดเข้าไปก็มีฟีโน่ ฉายาลูกยิงปุยนุ่นอีก จะได้ไหมเนี่ยประตู ดูเทพกี้เล่นถึงจะไม่มีประโยชน์เลย แตาดูการหาช่องยิงของเขาแล้ว ผมว่าเขาเป็นกองหน้าที่ดีเลย ส่วนฟีโน่ ในทีมชาติยิงได้เยอะ เพราะไม่ต้องลงมาไล่บอล น่าจะลองปรับแผนดูเหมือนเนวิลล์พูด ก็ดีนะคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2021
ตอบ: 1479
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 13:55
ถูกแบนแล้ว
lambo5 พิมพ์ว่า:
แฟนหงส์ตัวจริงมาคนแรกเลย

เค้าดูมีความสุขในโลกของเขาดีนะ  

เวลาตอนแมนยูฟอร์มไม่ดี ก็มีแฟนบางทีมมาก่อนเพื่อน เหมือนกัน

อย่านางเอกสิ
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2010
ตอบ: 3367
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:04
4-3-3 บาร์ซ่า เริ่มตกยุคแล้ว

สมัยนี้ต้องไปก๊อป 3-4-2-1 อตาลันต้า
0
0
นักเตะอบต.
Status: ใส่เดี่ยวเสี่ยหมี
เข้าร่วม: 26 Jan 2021
ตอบ: 765
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:06
สิงห์เจอหงส์ขอ3แต้มพอ
0
0
Status: 2th Mai'
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 8443
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:14
ผมว่าได้ VVD+มาติป กลับมาก็โหดเหมือนเดิมละ
0
0
Status: #LFC
เข้าร่วม: 05 Jul 2008
ตอบ: 1636
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:21
เห็นด้วยว่าควรลองอะไรใหม่ๆบ้าง อย่างที่เห็นว่าแผนเดิมมันไม่เวิร์คแล้วเพราะตัวหลักที่ทำให้แผนมันเวิร์คไม่อยู่ แล้วมันก็น่าคิดว่า ถ้าตัวหลักเราหายเจ็บกลับมาได้หมด แล้วเกิดเจ็บขึ้นมาอีกรอบ มันก็วนเข้าลูปเดิมอีกรึเปล่า ส่วนตัวผมคิดว่าเราก็ควรลองแผนอื่นดูบ้าง มากกว่าจะแค่ประคองไปเรื่อยๆแล้วรอตัวเจ็บกลับมากัน ปัญหาที่ชัดอีกอย่างนึงคือขนาดทีมเรามันไม่พอครับ ตัวสำรองไม่มีคุณภาพมากพอจะมากดดันตัวจริงเลย เปลี่ยนลงมาก็ไม่ค่อยจะได้ผล แต่เข้าใจนะว่าสถานะการเงินมันอาจเป็นปัญหา และเวลาซ้อมระบบอาจไม่พออย่างที่ JK ต้องการที่จะทำให้มั่นใจได้ แต่ถ้าหากว่าเป็นโค้ชระดับโลกก็น่าจะต้องปรับตัวให้ได้แหล่ะ รอเชียร์กันต่อไปครับ
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 4359
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 15:05
แผนเดิมมันก็ดีครับ

แต่แกนหลักเดิมเจ็บไปปหมดแล้ว ประสิทธิภาพหายไปเพียบ

อย่างที่เนฟพูดต้องลองเปลี่ยนแผนเพื่อมาประคองจุดบอดของทีมดู

ตอนนี้หลังและกลางที่เคยเป็นจุดแข็ง กลายเป็นจุดอ่อนอย่างเห็นได้ชัด

หวังว่า jk จะเลิกอีโก้ยอมเปลี่ยนแผนเพื่อมิติใหม่ๆดูบ้าง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel