ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1607
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2021 13:04
[RE: คุณอาภากร โยมาไม่ได้พากย์ซูเปอร์โบวล์มา2ปีแล้ว]
AANN2127 พิมพ์ว่า:
ลุงเจเจแกจะหายไปไหนเหรอครับ  

เสียแล้วครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1513
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2021 14:38
[RE: คุณอาภากร โยมาไม่ได้พากย์ซูเปอร์โบวล์มา2ปีแล้ว]
กัปตันขอนลอย พิมพ์ว่า:
AANN2127 พิมพ์ว่า:
ลุงเจเจแกจะหายไปไหนเหรอครับ  

เสียแล้วครับ  
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถ้าเธอพบกับรักใหม่..ดวงใจของฉันปวดร้าว
เข้าร่วม: 25 Jun 2007
ตอบ: 8532
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2021 17:22
ชอบคุณต้นไทซอนพากษ์เหมือนกัน ความรู้แกแน่นดี
1
0

สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2634
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2021 22:08
ปกติทุกปีแกไม่พากย์อยู่แล้วครับ เพราะแกจะบินไปทำข่าวซุปเปอร์โบวล์ ที่อเมริกาทุกปี

แต่ปีนี้ไม่รู้ทำไมแกไม่ได้พากย์ เพราะก็คงไปไม่ได้เพราะโควิท
0
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2021 23:53
KODOMO พิมพ์ว่า:
ปกติทุกปีแกไม่พากย์อยู่แล้วครับ เพราะแกจะบินไปทำข่าวซุปเปอร์โบวล์ ที่อเมริกาทุกปี

แต่ปีนี้ไม่รู้ทำไมแกไม่ได้พากย์ เพราะก็คงไปไม่ได้เพราะโควิท  

แกบอกเค้าทรู จัดโปรแกรมให้พากษ์ nba ช่วง ตี 1 ในไลฟแกนะ แต่ก็นั่นแหล่ะ ทำไมไม่ได้พากก็ไม่รู้
1
0
_กูเด็ก Noto_

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2141
โพสเมื่อ: Wed Feb 10, 2021 04:42
คุณอาภากร โยมาไม่ได้พากย์ซูเปอร์โบวล์มา2ปีแล้ว
ปกติคุณอาภากรไม่ได้พากย์ Super Bowl มาหลายปีแล้วนะครับ (ผมว่าผมก็ดูทุกปีนะ)

สาเหตุน่าจะมาจากตอนหลายปีก่อนแกย้ายไป GMM Z เพราะตอนนั้นแกรมมี่ได้ลิขสิทธิ์ NFL ไป แต่ได้อยู่ปีสองปีเอง ทรูก็กลับมาได้ลิขสิทธิ์ แต่สัญญาแกก็น่าจะติดอยู่ทางนู้น ทางทรูเลยต้องปั้นแกงค์คุณดุ๊ก คุณเสือ คุณแจ๊บ นี่แหละมาพากย์

ช่วงหลัง ๆ นี่แหละที่เห็นแกงค์คุณอาภากร คุณสุเมธ คุณพรพรหม กลับมาแล้วแบ่งกันพากย์ โดยให้แกงค์คุณดุ๊ก คุณเสือ เป็นหลัก

คือเบื้องหลังไม่รู้เป็นไงนะ ตอนคุณอาภากรย้ายออกไปไม่รู้เคืองกันรึป่าว แต่ผมเป็นทรู ตอนคุณอาภากรกลับมา ผมก็ไม่สามารถให้เขากลับมาเป็นหลักเหมือนเดิมได้หรอก ต้องเห็นใจและให้เกียรติคนที่เขาทำมาตลอดอย่างคุณดุ๊ก

คล้าย ๆ สมัยน้าติงพากย์มวยปล้ำอ่ะ พอแกออกไปแล้ว กลับมาทรูก็เดินหน้าต่อไม่ให้สัมปทานมวยปล้ำแกแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ประธาน เอ็ด เมื่อ Wed Feb 10, 2021 04:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2634
โพสเมื่อ: Wed Feb 10, 2021 22:22
ประธาน เอ็ด พิมพ์ว่า:
ปกติคุณอาภากรไม่ได้พากย์ Super Bowl มาหลายปีแล้วนะครับ (ผมว่าผมก็ดูทุกปีนะ)

สาเหตุน่าจะมาจากตอนหลายปีก่อนแกย้ายไป GMM Z เพราะตอนนั้นแกรมมี่ได้ลิขสิทธิ์ NFL ไป แต่ได้อยู่ปีสองปีเอง ทรูก็กลับมาได้ลิขสิทธิ์ แต่สัญญาแกก็น่าจะติดอยู่ทางนู้น ทางทรูเลยต้องปั้นแกงค์คุณดุ๊ก คุณเสือ คุณแจ๊บ นี่แหละมาพากย์

ช่วงหลัง ๆ นี่แหละที่เห็นแกงค์คุณอาภากร คุณสุเมธ คุณพรพรหม กลับมาแล้วแบ่งกันพากย์ โดยให้แกงค์คุณดุ๊ก คุณเสือ เป็นหลัก

คือเบื้องหลังไม่รู้เป็นไงนะ ตอนคุณอาภากรย้ายออกไปไม่รู้เคืองกันรึป่าว แต่ผมเป็นทรู ตอนคุณอาภากรกลับมา ผมก็ไม่สามารถให้เขากลับมาเป็นหลักเหมือนเดิมได้หรอก ต้องเห็นใจและให้เกียรติคนที่เขาทำมาตลอดอย่างคุณดุ๊ก

คล้าย ๆ สมัยน้าติงพากย์มวยปล้ำอ่ะ พอแกออกไปแล้ว กลับมาทรูก็เดินหน้าต่อไม่ให้สัมปทานมวยปล้ำแกแล้ว

ผมชอบนะคู่พี่ดุ๊กพี่เสือ แกเข้าคู่กันดี เรื่องอรรถรสในการพากย์ไม่ได้เป็นรองเลย

ส่วนทางพี่ต้นเรื่องข้อมูลก็ต้องยอมแกแหละ แกมาสายตรงทางนี้เลย มีข้อมูลเชิงลึกเยอะมาก

ส่วนเรื่องไม่ได้พากย์ผมว่าไม่แปลกนะ เพราะปกติแกก็ไม่ได้พากย์อยู่แล้ว เพราะแกไปดูถึงขอบสนามทุกปี

ผมว่าทรูเค้าคิดว่าคู่เดิมเค้าจองสัมปทานอยู่ทุกปีอยู่แล้ว พอปีนี้พี่ต้นว่างจะให้มาเสียบเลยมันก็น่าเกลียด
0
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel