ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 862
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:10
พ่อแลมพ์ไปแล้ว ลูกเมาท์จะอยู่ยังไงละ
ขยัน มีแพสชั่นขนาดนี้ ไม่มีอะไรจะด่าแล้วครับ ผู้เล่นคนนี้ ในวันที่ฟอร์มทีมตก ผมเห็นมีเมาท์คนเดียว คอยกระตุ้น วิ่งไม่หยุด ไม่มีหมด ไม่รู้จะตามแซะกันทำไม ถามว่าฟอร์มทีมปัจจุบัน ตำแหน่งกองกลาง ถ้าไม่นับกองเต้ ใครฟอร์มดีกว่าเม้าท์บ้าง???
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:15
ถูกแบนแล้ว
[RE: พ่อแลมพ์ไปแล้ว ลูกเมาท์จะอยู่ยังไงละ]
ไปแขวะมันเคยได้ดูมันเตะป่าว ถามจริงๆ
แมร่งเล่นดีที่สุดในทีมยังโดนด่า ถถถ
1
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15359
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:19
[RE: พ่อแลมพ์ไปแล้ว ลูกเมาท์จะอยู่ยังไงละ]
*** ไม่ได้ดู ***

ออกตัวเลยว่าไม่ได้ดู

เลยขอพูดเรื่องกัปตันเรื่องเดียว

ในทีมชีท 11 ตัวจริง

มีคนที่น่าจะสวมปลอกแขนได้ 2 คน คือเมาท์ กับ ซูม่า แค่นั้น

ด้วยเหตุผล

- จำนวนนัดลงเล่นปีนี้
- อายุในสโมสร

ซูม่าอายุเยอะ อยู่ในสโมสรมานานพอตัว ปีนี้ลงสนามเยอะอยู่ แต่เกมหลังๆรูดิเกอร์มายืนแทน

เมาท์เด็กกว่า แต่ก็อยู่ในสโมสรมาตั้งแต่อคาเดมี่ แถมปีนี้ลงสนามเยอะสุด

ผมเลยมองว่าไม่น่าเกลียดนะหวยออกที่เมาท์ ถ้าไปออกกิลมอร์ดิ ไปออกพวกตัวสำรองทั้งหลายดิน่าเกลียด
2
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2006
ตอบ: 1274
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:23
เด็กมันก็มีดีของมันอยู่นะ ผมว่า
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: หลีกมิวนัค รักมิวนิค
เข้าร่วม: 17 Dec 2009
ตอบ: 5701
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:25
แค่นี้ก็ต้องด่ากันจะเป็นจะตาย
1
0

B2W
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6761
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:29
[RE]พ่อแลมพ์ไปแล้ว ลูกเมาท์จะอยู่ยังไงละ
MildMind พิมพ์ว่า:
B2W พิมพ์ว่า:
พวกเม้นแบบนี้ตั้งเเต่เมื่อวานล่ะ

อธิบายทีมันเล่นไม่ดีตรงนั้น

มู้สดเมื่อวานก็เพียบเลยตอนรายชื่อออก

ตามเเซะไม่เลิกรา  

อ่านข้อความปีละ 1 บรรทัดหรอครับ

เนื้อหากระทู้ผมก็บอกอยู่ว่าเมาท์มันเก่งมันเล่นดี
ผมไม่เถียงเลย

แต่ที่ไม่เห็นด้วยอย่างแรงเลยคือ
ต้องพยายามหาตำแหน่งให้มันลงทุกนัด
และล่าสุดไปให้ปลอกแขนกัปตันมันอีก
มันเกินไปรึเปล่าครับ  

กลับไปอ่านที่ตัวเองเขียนก่อนครับ

ก่อนจะมาว่าคนอื่น

สิ่งที่เขียนตอบในนี้ไม่มีในเม้นแรกเลย

ด่าคนอื่น ระวังเข้าตัวนะครับ

ทำไมถึงไม่เหมาะจะลงเล่น ในเมื่อฟอร์มดีกว่าตัวที่เหลือ

ทำไมไม่เหมาะจะเป็นกัปตันเมื่อวาน แล้วจะให้ใครเป็นจากรายชื่อ 11 ตัวจริง

และอะไรที่บ่งบอกว่าทำสปิริตทีมเสีย

อธิบายมาครับ พร้อมฟัง ไม่แซะแบบโง่ๆ ไม่เอาครับ น่าเกลียด

ไม่มีในเม้นแรกยังไงครับ

ผมก็บอกอยู่ว่ามันเป็นนักเตะที่ดีอนาคตไกล

ผมยังไม่ได้อคติกับมันเลย แต่คุณอะน่าจะอคติผมแล้วละ

ก็เข้าใจอยู่แหละ หัวกระทู้มันดูรุนแรงอะเนอะ

แล้วเรื่องกัปตันทีม พูลิซิสในทีมชาติก็เป็นกัปตันนะครับ
มันเป็นที่มาของคำว่า กัปตันอเมริกาที่แฟนเชลซีชอบเรียกกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
B2W
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:31
[RE]พ่อแลมพ์ไปแล้ว ลูกเมาท์จะอยู่ยังไงละ
SensatiOn* พิมพ์ว่า:

ผมก็แสดงความคิดเห็นของผมดีๆ

อยู่ดีๆมีคนมาเปิด civil war ซะงั้น
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19419
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:34
ถ้าจำไม่ผิดยูสนี้น่าจะคอยด่าเมาท์ แล้วบอกให้ขายกองเต้ทุกครั้งเลยมั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย GrootZilla เมื่อ Mon Jan 25, 2021 19:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11818
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:34
พ่อแลมพ์ไปแล้ว ลูกเมาท์จะอยู่ยังไงละ
ถ้าไม่นับกองเต้
ผมว่าเมาท์ ดีสุดในเดผงกลาง
จริงๆ เมาท์น่าจะเล่นรุกดีสุด
คอยดูว่าผู้จัดการทีมคนใหม่
จะใช้เมาท์ยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 17478
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:37
ดูมันเล่นจริงป่าววะ นัดฟูแล่มตอนเดฟโดนเสียบ เมาท์เป็นคนเดียวที่เข้าไปบวกเลย ดู Passion ที่มันมีในสนาม นัดที่ทีมแพ้ มีมันคนเดียวที่ใส่เต็มตลอด แบบนี้มันคาแรคเตอร์ของผู้นำไม่ใช้หรอ ไม่ใช่เอาแต่อคติตัวเองมาตัดสิน
2
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2020
ตอบ: 2506
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:38
ถูกแบนแล้ว
SensatiOn* พิมพ์ว่า:

นั่นดิ ผมว่ามันจะด่าอะไรกันขนาดนั้น คนเค้าจะเรียกว่าจะลูกเม้าท์มันผิดหรอ ก็ไม่ผิด ขนาดยุคซารี่ยังเรียกลูกจอได้เลย

แล้วไอคนที่เล่นดีสุดในทีม แน่ใจแล้วหรอว่าได้ลงตลอดในยุคแลมพาร์ด แล้วหันกลับมามองเม้าท์สิ 5555 ใครจะเบื่อมันเพราะเรื่องนี้ก็ไม่แปลกปะ

คือมันฟอร์มดีก็ดีแล้วปะ แต่ตั้งแต่แลมพ์มาคุม มันลงแย่งตำแหน่งคนอื่นไปเท่าไหร่ละ แล้วถ้าเม้าท์ยังฟอร์มกากอยู่ คงเห็นแฟนบอลไล่ทั้งพ่อทั้งลูกแหละ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2728
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:39
พวกเม้นแบบนี้ตั้งเเต่เมื่อวานล่ะ

อธิบายทีมันเล่นไม่ดีตรงนั้น

มู้สดเมื่อวานก็เพียบเลยตอนรายชื่อออก

ตามเเซะไม่เลิกรา  

อ่านข้อความปีละ 1 บรรทัดหรอครับ

เนื้อหากระทู้ผมก็บอกอยู่ว่าเมาท์มันเก่งมันเล่นดี
ผมไม่เถียงเลย

แต่ที่ไม่เห็นด้วยอย่างแรงเลยคือ
ต้องพยายามหาตำแหน่งให้มันลงทุกนัด
และล่าสุดไปให้ปลอกแขนกัปตันมันอีก
มันเกินไปรึเปล่าครับ  

กลับไปอ่านที่ตัวเองเขียนก่อนครับ

ก่อนจะมาว่าคนอื่น

สิ่งที่เขียนตอบในนี้ไม่มีในเม้นแรกเลย

ด่าคนอื่น ระวังเข้าตัวนะครับ

ทำไมถึงไม่เหมาะจะลงเล่น ในเมื่อฟอร์มดีกว่าตัวที่เหลือ

ทำไมไม่เหมาะจะเป็นกัปตันเมื่อวาน แล้วจะให้ใครเป็นจากรายชื่อ 11 ตัวจริง

และอะไรที่บ่งบอกว่าทำสปิริตทีมเสีย

อธิบายมาครับ พร้อมฟัง ไม่แซะแบบโง่ๆ ไม่เอาครับ น่าเกลียด

ไม่มีในเม้นแรกยังไงครับ

ผมก็บอกอยู่ว่ามันเป็นนักเตะที่ดีอนาคตไกล

ผมยังไม่ได้อคติกับมันเลย แต่คุณอะน่าจะอคติผมแล้วละ

ก็เข้าใจอยู่แหละ หัวกระทู้มันดูรุนแรงอะเนอะ

แล้วเรื่องกัปตันทีม พูลิซิสในทีมชาติก็เป็นกัปตันนะครับ
มันเป็นที่มาของคำว่า กัปตันอเมริกาที่แฟนเชลซีชอบเรียกกัน

โทษนะ ดูฟอร์มพูลิซิส ก่อนไม่เอาอ่าวพอๆกับเยอรมันดูโอ้อ่ะ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 17478
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:39
ballsaxmanbegins พิมพ์ว่า:
เป็นห่าอะไรกันนักหนากับการด่าเมาท์ว่าลูกรักๆวะ ผลงานตลอดปีกว่าๆที่ผ่านมาก็พิสูจน์ให้เห็นแล้วไงว่าคู่ควรกับการได้รับโอกาส

แฟนบอลบางคนแทบไม่เคยแหกตาดูข่าวความพร้อมของทีมเลย พอมีรายชื่อเมาท์ตัวจริงก็มาบ่นลูกรักๆอีกละ น่ารำคาญ

กระทืบแผล่บ บางคนนี่แม่งสุดจะทนจริงๆ อคติล้วน
0
0

B2W
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:40
GrootZilla พิมพ์ว่า:
ถ้าจำไม่ผิดยูสนี้น่าจะคอยด่าเมาท์ แล้วบอกให้ขายกองเต้ทุกครั้งเลยมั้ง  

ลั่นเลยครับ ผมว่าไปตามเนื้อผ้านะ

นัดไหนเมาท์เล่นดี ผมก็ชม
กองเต้รู้สึกเฉยๆนะ ขายก็ได้ ไม่ขายก็ดีเก็บไว้
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52945
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 19:41
ไม่ค่อยน่าห่วงนะ ผมว่าดีสุดในแก๊งค์เด็กปั้นเลย
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel