ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 18, 19, 20
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5323
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 11:05
[RE: ‘บรูโน่’ ลงมาปั่น ‘ผี’ เขี่ย ‘หงส์’ 3-2 จอดป้ายรอบ 4 FA Cup]
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2010
ตอบ: 7599
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 11:10
[RE: ‘บรูโน่’ ลงมาปั่น ‘ผี’ เขี่ย ‘หงส์’ 3-2 จอดป้ายรอบ 4 FA Cup]
โชคดีที่ WFH
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: YNWA
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 48265
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 11:17
ขาดเฮนโด้ไม่ได้จริงๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2005
ตอบ: 439
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 11:17
ในฐานะเด็กหงส์ยอมรับความพ่ายแพ้เกมนี้แบบศิโรราบ

1.แท็คติกของโซลชา โจมตีจุดอ่อนของลิเวอร์พูลได้อย่างจั๋งหนับทั้งเซนเตอร์ผู้อ่อนด้อยอย่าง รีส วิลเลี่ยม บ่อน้ำมันที่กุนซือทุกคนเห็นแต่คล๊อปดันหน้ามืดดันอยู่นั่นทั้งที่มีตัวที่ดีกว่ารีส แน่ ๆ อย่าง แนท ฟิลลิป ทียังไงก็มีประสบการณ์และมีลูกหนักแต่รีสไม่มีอะไรเลยในการเป็นกองหลังนอกเสียจากลูกโหม่งกับการส่งบอล

2.เทรนด์อาโนล ผู้ซึ่งจ่ายบอลพลาดเป็นว่าเล่นและอย่าลืมว่ามึงไม่ใช่เพลเมกเกอร์มึงเปิดบอลพลาดเค้าโต้กลับตำแหน่งของคุณตลอด ยิ่งอยู่กับซาลาห์กองหน้าผู้เสียบอลเยอะที่สุดเล่นอยู่ด้วยกันแล้วก็ชิบหายซิครับ โซลชาสั่งขึ้นเกมด้านนี้เป็นหลักแรชฟอร์ช ชอว์ โต้กลับแต่ละทีจั๋ง ๆ ทั้งนั้น เทรนด์ลงไม่ทัน ซาลาห์ก็เสียบอลโง่ๆ เซนเตอร์ฝั่งนี้เป็นรีส คือรออย่างเดียวจะเสียประตูเมื่อไหร่

3.ป๊อกบาผู้สะกดแดนกลางหงส์ได้ทั้งหมดพร้อมกับลูกหาบอย่างแม็คโท ทั้งสองคนแกร่งการเอาตัวรอดทำได้ดีแต่กลับมาดูทางเรา ไวนัลดุม เก่งแค่เลี้ยงลงหลัง การวางบอล การยิง การแท็คเกิ้ล สำหรับผมเค้าห่วยแตกไม่ต้องต่อสัญญาหรอก เราควรมีนักเตะที่ดีกว่านี้ เป็นแกนหลักให้ทีมยังไม่ได้เลย ส่วนติกาโก้ผมมองว่าเค้าไม่เหมาะกับเบอร์ 6 ของบอลอังกฤษที่เน้นการปะทะ ส่วนมิลเนอร์สำหรับผมเค้าดีที่สุดในแดนกลางเมื่อวานแล้ว

4.การประสานงานของทีมโดยภาพรวมออกแนวสวยแต่รูปแต่จูบไม่หอม เหมือนจะดีขึ้นแต่ก็ยังเยอะจังหวะเหมือนเดิมอย่างลูกที่โดนตีเสมอ ไวนัลดุมอยู่หน้าเขตโทษมึงต้องส่องแล้วแต่ยังแปะคืนจนโดนป๊อกแย่งบอลได้ จนเป็นที่มาของการเสียประตู

5.ตอนนี้ผีคือทีมที่ดีกว่าเราอันนี้ต้องยอมรับ ความมั่นใจเค้าเต็มเปี่ยม จากรูปเกมเค้าคุกคามเราได้ตลอดแต่เรานี่ซิโคตรมั่วเลย ใครจะโลกสวยอะไรก็แล้วแต่ผมมองว่าตั้งแต่นาทีแรกผมคิดว่ารูปเกมเราสู้ผีไม่ได้เลยรอโดนชัด ๆ ส่วนผีผมชื่นชมโซลชาที่เรียกฟอร์มนักเตะที่ดาว์นไปกลับมาได้ อย่าง ป๊อก ชอว์ ไบญี่ ซึ่งกลายเป็นคนใหม่เลยทีเดียว ยินดีด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Dek-Hong เมื่อ Mon Jan 25, 2021 11:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: โจว โกลเหม่อ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 11:37
โอกาสหน้าเจอดีแน่ไอ้แมนยวย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 2331
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 11:39
ถูกแบนแล้ว
Roberto Yamaha พิมพ์ว่า:
โอกาสหน้าเจอดีแน่ไอ้แมนยวย  

เดี๋ยว ๆ บางทีคำพูดก็ไม่ต้องเรื้อนขนาดนี้ก็ได้มั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13853
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 11:39
ถึงเวลาซื้อเซนเตอร์หรือยัง
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27321
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 11:40
Lionelss พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
Redarmy_Yoona พิมพ์ว่า:
Redarmy_Yoona พิมพ์ว่า:
ทีมนึงตกรอบเอฟเอคัพ เข้ารอบแชมเปี้ยนลีก
อีกทีมเข้ารอบเอฟเอคัพ แต่ตกรอบแชมเปี้ยนลีก

ไม่ต้องพูดอะไรมากเนอะ  

ขนาดแมนยูทีมอ่อนๆ ยังไม่มีปัญญาเอาชนะได้เลยเนอะ  

สงสัยแมนยูเก็บตัวจากแชมเปี้ยนลีกมาไว้เล่นเอฟเอคัพนี่เอง  

ใช่ครับ ขนาดทีมอ่อนๆยังไม่มีปัญญาชนะได้

ใน UCL จะไปได้แค่ไหนเชียว ถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถ

ในความขำมีความอิจฉาอยู่รึป่าวน้าาาา ได้แต่แช่งทีมอื่นแต่ไม่มีปัญญาได้เตะถ้วยที่ใหญ่ที่สุด  

คิดงี้จริงสิครับ?

งั้นก็เก็บแรงไว้เตะถ้วยใหญ่ที่สุด. แล้วภาวนาให้ตัวหลักกลับมาให้เร็วที่สุดละกันนะครับ

ขอบคุณค้าบบ คนที่บอกไม่ยอมรับความพ่ายแพ้ ผมนี่โคตรยอมรับเลย ก็บอกอยุว่าตกรอบเอฟเอคัพ ละที่พูดก็ไปประโยคแรกก็ความจริงทั้งนั้น คนที่ไม่ยอมรับเองคือพวกคุณแฟนแมนยูรึป่าว ออกมาดิ้นกันใหญ่เลย กับความจริงที่พิมพ์ไป ก็แค่ยอมรับว่าชนะลิเวอร์พูลเข้ารอบเอฟเอคัพ แต่ก็ตกรอบแชมเปี้ยนลีก ยังยอมรับกันไม่ได้เลยหนิ ก็รู้อยู่ว่าใครดิ้นกันแน่  

ใช่ครับ. เห็นเลยว่าดิ้นอยู่จริงๆ
0
0
<___คนธรรมดา___>
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 444
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 15:17
สะใจว้อย ชนะหงส์สักที หงส์จัดหลังมาแบบนี้ ถ้าเน้นหน่อยน่าจะยิงได้มากกว่านี้ ดูแค่ครึ่งแรก กองหลังมึงเล่นอะไรกัน แต่ก็รู้สึกว่าไม่แพ้ชัวร์ ปีนี้อยากให้ได้สักถ้วยจริงๆ อะไรๆก็เริ่มเข้าทางละ คู่แข่งก็ตัวเจ็บ เน้นๆหน่อยเว้ย
0
0

Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 444
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 15:28
Te Saksan พิมพ์ว่า:
อุ๊ย ผีมีปัญญาชนะหงส์ด้วยแล้ว ดีใจด้วยนะ  

อย่างน้อยก็ดีกว่าบางทีม ไม่มีปัญญาชนะเบริน์สลีย์อ่ะครับ ได้ข่าวว่าคาบ้านด้วยนิ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1467
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 15:59
D.BeckHam07 พิมพ์ว่า:
Chargerz6250 พิมพ์ว่า:
ทีมนึงตกรอบเอฟเอคัพ เข้ารอบแชมเปี้ยนลีก
อีกทีมเข้ารอบเอฟเอคัพ แต่ตกรอบแชมเปี้ยนลีก

คิดว่าจะไปได้ไกลแค่ไหนครับ ขนาดทีมอ่อนๆ อย่างแมนยู ยังแพ้เลย  

แล้วคำถามง่ายๆ จะเลือกอะไรหรอ ระหว่างเข้ารอบเอฟเอคัพหรือแชมเปี้ยนลีก??

ช่วยตอบหน่อยค้าบ

ตอนนี้เลือก เอฟ เอ กับ ยูโรป้าคัพ สิคร้าบ
เด่วบางทีมก็ใกล้หมดลุ้นทุกถ้วยละคร้าบ 5555
รู้นะว่าเธอเจ็บ  

ทำเปนเลือกเอฟเอคัพกับยูโรป้า55555555 เพราะไม่มีสิทเลือกแชมเปี้ยนลีกแล้วไงค้าบบบบ เค้าไม่เลือกเรานี่เนอะ  

โลจิก ป่วยๆ เหมือนคนโดดเดี่ยวเพราะไม่มีคนคบ.. ไม่แปลกใจถ้าไม่มีเพื่อน เพราะแนวคิดขวานผ่าซาก ไม่ว่าแมนยูจะชนะหรือแพ้ ก็แขวะได้หมด? ป่วยการ ขอให้ชีวิตจริงมีคนคบหาเถอะนะ สงสาร (ถ้ายึดจากแนวคิดของคุณ ทีมรักของคุณคงเลือกเป็นขี้แพ้สินะคับ? เพราะต่อให้ชนะก็โดนแขวะอยู่ดี 555+)  

โลจิกป่วย?? แมนยูชนะหรือแพ้ก็แขวะ เดี๋ยวนี่คิดไปเองรึป่าว ยังไม่ได้พูดอะไรเกี่ยวกับแมนยูแพ้เลย สติอะมีหน่อย พิมมาอ่านยังไม่รู้เรื่องเลยต้องการจะสื่ออะไร  

ยืนยันความป่วยของตัวเองได้ดีเลยนะครับ ผมเข้าใจครับแถเพราะจนมุมไม่รู้จะแถไงดี ตอนนี้ผมรู้สึกสงสารคุณมากกว่าสมเพชที่แพ้แล้วแถไม่ออกละครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 28
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 17:00

คิดว่าจะไปได้ไกลแค่ไหนครับ ขนาดทีมอ่อนๆ อย่างแมนยู ยังแพ้เลย  

แล้วคำถามง่ายๆ จะเลือกอะไรหรอ ระหว่างเข้ารอบเอฟเอคัพหรือแชมเปี้ยนลีก??

ตอนนี้เลือก เอฟ เอ กับ ยูโรป้าคัพ สิคร้าบ
เด่วบางทีมก็ใกล้หมดลุ้นทุกถ้วยละคร้าบ 5555

ทำเปนเลือกเอฟเอคัพกับยูโรป้า55555555 เพราะไม่มีสิทเลือกแชมเปี้ยนลีกแล้วไงค้าบบบบ เค้าไม่เลือกเรานี่เนอะ  

โลจิก ป่วยๆ เหมือนคนโดดเดี่ยวเพราะไม่มีคนคบ.. ไม่แปลกใจถ้าไม่มีเพื่อน เพราะแนวคิดขวานผ่าซาก ไม่ว่าแมนยูจะชนะหรือแพ้ ก็แขวะได้หมด? ป่วยการ ขอให้ชีวิตจริงมีคนคบหาเถอะนะ สงสาร (ถ้ายึดจากแนวคิดของคุณ ทีมรักของคุณคงเลือกเป็นขี้แพ้สินะคับ? เพราะต่อให้ชนะก็โดนแขวะอยู่ดี 555+)  

โลจิกป่วย?? แมนยูชนะหรือแพ้ก็แขวะ เดี๋ยวนี่คิดไปเองรึป่าว ยังไม่ได้พูดอะไรเกี่ยวกับแมนยูแพ้เลย สติอะมีหน่อย พิมมาอ่านยังไม่รู้เรื่องเลยต้องการจะสื่ออะไร  

ยืนยันความป่วยของตัวเองได้ดีเลยนะครับ ผมเข้าใจครับแถเพราะจนมุมไม่รู้จะแถไงดี ตอนนี้ผมรู้สึกสงสารคุณมากกว่าสมเพชที่แพ้แล้วแถไม่ออกละครับ  

แถ? คุณพิมไม่รู้เรื่องจิงๆ ไม่เข้าใจความหมาย ยึดจากแนวคิดคุณ ทีมรักคงเป็นขี้แพ้ เพราะชนะก็แขวะอยู่ดี ??? คืออะไร
ไปฝึกสื่อสารภาษาไทยมาก่อนปะครับ ไปสงสารตัวเองเถอะครับ หัวร้อนแค่คำพูดไม่ได้ไปแชมเปี้ยนลีก คงเจ็บสินะครับ เลยต้องมาพิมตอบ สู้ๆนะครับ
0
0
Messi
Status:
ตอบ: 5
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 18:04
ยอมกับบางยูสจริง คือ แพ้ไม่เป็น จะเอาชนะให้ได้อย่างเดียวเลย ทีใครทีมันก็ว่ากันไป นี่อะไร
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5502
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 18:35
ถูกแบนแล้ว
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 1467
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 18:38

แถ? คุณพิมไม่รู้เรื่องจิงๆ ไม่เข้าใจความหมาย ยึดจากแนวคิดคุณ ทีมรักคงเป็นขี้แพ้ เพราะชนะก็แขวะอยู่ดี ??? คืออะไร
ไปฝึกสื่อสารภาษาไทยมาก่อนปะครับ ไปสงสารตัวเองเถอะครับ หัวร้อนแค่คำพูดไม่ได้ไปแชมเปี้ยนลีก คงเจ็บสินะครับ เลยต้องมาพิมตอบ สู้ๆนะครับ  

สงสารครับ หายไวๆนะ จะได้ไม่เป็นภาระครอบครัว...โชคดีที่ไม่รู้จักคนแบบคุณ จิตป่วยหลุดโลกมาก *ตอบไรมาผมคงไม่สนใจละนะครับ อโหสิให้ครับ เวทนาวะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 18, 19, 20
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel